[Funland] Thớt khoe hoa hoét chuẩn bị đón tết

binhsu7273

Xe cút kít
Thời gian trôi nhanh như chóa đuổi trộm , thấm thoát Tết đã đến mít rồi . Trải qua một năm chăm sóc thì cũng đến ngày xuống lá chuẩn bị bung hoa vàng rực đón Xuân Canh tý , em khoe cây mai nhà em mới tuốt là ngày hôm qua , còn cccm thì sao ?Hãy cùng nhau chia sẻ để đón một mùa xuân tươi thắm sắc hoa nhé !

Dáng cây khoẻ khắn, đặt trong chậu gốm hoa văn nền nã. Cành dăm được chăm sóc công phu, uốn nắn thế "Bát Tiên quần Mã". Hàng rào mầu trắng phía sau làm nền tạo điểm nhấn quan trọng cho Chậu cây thêm Oai Nghiêm. Tác giả đã có sự đột phá sáng tạo trong nghệ thuật, mà thời nay ít Nghệ sỹ có được. Đó là............Sợi xích, tuy chỉ là sợi xích nhỏ bé bình thường. Tác giả đã khéo léo quấn quanh Thân cây, tạo cho tác phẩm thêm Cao Sang huyền bí.

Hại Điện

Xe container
Chỗ em toàn phải thế cụ ạ , bỏ phía trong hàng rào thì bị cớm nắng không có hoa thì chán lắm .
Thứ 7 của em được nhiêu đây. Cây lớn vừa thay chậu hôm bão vừa rồi và phát triển còn xanh quá chắc tuần sau mới trảy lá.

Chi moon

Xe buýt
Thời gian trôi nhanh như chóa đuổi trộm , thấm thoát Tết đã đến mít rồi . Trải qua một năm chăm sóc thì cũng đến ngày xuống lá chuẩn bị bung hoa vàng rực đón Xuân Canh tý , em khoe cây mai nhà em mới tuốt là ngày hôm qua , còn cccm thì sao ?Hãy cùng nhau chia sẻ để đón một mùa xuân tươi thắm sắc hoa nhé !

Tuốt này có bị muộn k cụ?

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Nhà cháu cũng khoe hoa lan nhà trồng

TPS

Xe điện
Em thì mù tịt về các thể loại chim cây cá cảnh, nhìn hoa thì đẹp đấy mà bảo trồng với chăm thì em chịu :)). Năm nào cũng đến chiều 29 mấy bõ con mới rủ nhau đi mua hoa, cũng là để relax. Năm ngoái em chơi cây quất này, năm nay chưa nghĩ ra mua gì, đến đó rồi tính

Gần chục năm rồi cụ ạ , năm nào hoa cũng vàng rực .
em vào tìm đồng bọn :))
Em vào khoe hoa với đồng bọn :))

Thanghe

Xe buýt

Hàng rào đẹp

SUV FULLSIZE

Xe hơi
Thế là cụ chủ bớt được 1 mối lo rồi.

tpsbh5

Xe đạp
E mới chơi thể loại này, trồng chăm sóc đơn giản, ko cầu kỳ, coi như cũng là cái thú

Xơ dừa của cụ màu hơi đậm? Cụ kiểm tra nhấc xơ dừa ra ngâm vào nước, nếu ra màu thì là xơ dừa chưa xử lý nhẹ thì chột nặng thì chết lan. Xơ dừa nó chát phải xử lý mới trồng được ạ.

tpsbh

Xe hơi
:)) Cụ khéo tay thế.
Em có hoa tết năm ngoái
Vua chơi lan, quan chơi trà.
Đố CCCM sao lan lại được nằm trong tứ quân tử ạ? Lý_Tứ, cứ cho cả năm vào, thích thế nào e cũng bún chả được
Em vào khoe hoa với đồng bọn :))