[Funland] Thót tim cảnh bé gái rơi từ tầng 12A thoát chết nhờ nam thanh niên đỡ được

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nay em mới vào đọc lại bài này. Lướt qua vài còm em thấy có nhắc đến Ts Nguyen Leanh với bài phân tích lực rồi momen linh tinh xoè.
Để hiểu hơn về Ts trên em có tìm fb của ông ấy và xem thoáng một số tút.
Nhìn hồ sơ cá nhân em đoán ông ấy chắc cũng tầm trên dưới 60. Khá hài là ông ấy ghi tốt nghiệp cái gì đó nhưng toàn bằng tiếng Nga, đoán chừng đi học đại học ở Nga. Ông lại ghi đã học khối Chuyên Toán - Tin (Đh KHTN), cái này hơi lạ vì cỡ tuổi ông ấy thì chưa có cấp 3 Chuyên Toán Tin, có chăng là Chuyên Toán; và càng chưa có ĐH KHTN mà khi đó là Đại Học Tổng Hợp.
Ông này viết tút hay dùng từ ngữ kiểu trình cao và viết về nhiều vấn đề Khoa học - Lịch sử - Địa lý. Lướt qua chừng 20 tút thì em ko thấy một bài nào hay, những kiến thức ông ấy viết ra đều dễ dàng tra trên Gg với một ngôn ngữ dễ hiểu hơn chứ ko phải các nghiên cứu của cá nhân ông ấy. Có khác là qua cách viết của ông ấy làm cho một số người có thể cảm thấy hơi cao siêu.
Ko hiểu cccm quan niệm thế nào, chứ em không đánh giá trình độ của người khác qua bằng cấp và với đa số bằng Ts-Pts do Nga cấp trước đây thì chẳng khác gì Vn bây giờ.
Dù có học về Vật lý hay không thì các tính toán của ông ấy cũng đều tầm phào, không hiểu ông ấy nghĩ gì mà viết được một cái bài dài phân tích vô nghĩa cả về khoa học lẫn thực tiễn như vậy.
Em ko quan tâm clip hay góc quay... Với em hành động xả thân cứu người đều là anh hùng dù có cứu được hay không.
Chuẩn đấy cụ 👌Kể cả cứu được hay không, đỡ trúng hay trượt!

''Nay em mới vào đọc lại bài này. Lướt qua vài còm em thấy có nhắc đến Ts Nguyen Leanh với bài phân tích lực rồi momen linh tinh xoè.''
Nhiều ông cũng bị ngáo theo nghề nghiệp.

Susu77

Xe tăng
Tay giáo viên Le Anh có vẻ nhiều chữ và thừa thời gian?
Ông ấy đang tính toán khi nào covid kết thúc bằng tích phân, vi phân, hàm số, phương trình, ung hết cả đầu!
Cụ nào biết thì nhớ khuyên ông ấy tránh tụ tập đông người, đeo khẩu trang và rửa tay sát khuẩn cho kỹ ạ!
Ông này chắc dân cuồng chữ cụ ạ. Người giỏi thực sự họ đâu có lập mấy cái mô hình biểu đồ ngáo như vậy để tính toán dịch bệnh. Một số người như ông này chắc xem phim Siêu nhân nhiều nên bị nhiễm cảnh nhảy từ tầng cao xuống tiếp đất bằng chân hoặc bay chủ động đầu chúi xuống dưới có cánh nâng. Thực tế chẳng cần học hành gì đều thấy, bất cứ nhảy hay tự rơi ở tư thế nào từ trên cao thì cơ thể ko thể chủ động theo hướng, mọi vật đều nghiêng ngả xoay vòng trước khi tiếp đất (trừ khi độ cao thấp), chưa nói dù có chủ động nhảy ở độ cao thấp mà không qua tập luyện thì đa số sẽ bị chùn xương sống, vỡ gót chân...
Có cụ còn dẫn chứng vđv nhảy cầu mà quên rằng nhảy xuống bể bơi chỉ ở độ bật cao có 3-4m là cùng, còn khi nhảy cầu ở độ cao hơn các vđv đều phải tính toán xoay tròn ôm gối hoặc xoáy bao nhiêu vòng để lúc tiếp nước cắm đầu hay chân và giảm tối đa áp lực của nước. Chưa nói rơi xuống nước ko liên quan gì đến rơi tự do ngoài mặt đất. Tin theo ba cái nghiên cứu nhảm nhí của ông Ts kia có mà phải có ngành khoa học mới.

Susu77

Xe tăng
Mọi phép tính đều không "đo được lòng quân tử"!
Em ko hiểu họ lao vào tính toán cái gì ờ vụ này. Nó là phản xạ nhanh nhạy của một người dũng cảm kết hợp may mắn hiếm có. Chẳng lq gì đến Toán học hay Vật lý.

TeslaBee

Xe buýt
Comment của em dành cho cái nick Grab gì đó mà tuyên bố là cháu bé được cứu sống 99% nhờ mái tôn 1% nhờ a Mạnh, suy ra anh M này đang bị khen quá. Thì đấy em lấy ví dụ là rời xuống mái tôn đấy, không có 1% đấy :(... Có mà mấy thế loại nick đấy 100% có vấn đề khuyết tật tâm hồn thì có!

Thôi em cũng xin dừng comment của em trong topic này vì em mừng là thể loại giáo sư vật lý rảnh háng hay khiếm khuyết tâm hồn cũng chỉ là thiểu số ở đây. Em tin là sau vụ anh Mạch lòng tốt sẽ tiếp tục được lan tỏa!

Đây, toshiba nick nào gào lên là em bé sống sót là 99% nhờ mái tôn và 1% nhờ anh Mạnh. Nào, không có anh Mạnh và mái tôn đây. Em gái này mới tầng 10 (RIP em @};-và sorry lấy em làm ví dụ cho lần cuối cùng mình post trong topic này). Cũng hy vọng tin buồn cuối này dẹp được hết các thể loại ngược dòng, không hiểu cố gắng chứng minh gì bằng các loại tích phân, vật lý, % nọ kia:
Em khâm phục bạn Mạnh nhưng ví dụ của cụ không nói lên điều gì vì cách rơi.
Em có thằng bạn rơi từ sân thượng KTX Bách Khoa xuống đất, xương sườn đâm thủng bụng mà không chết.
Nằm Việt Đức 1 thời gian về nhà rơi từ cái ghế thắp hương xuống đất chết luôn.
Cô bé kia bám tay vào lan can rồi rơi thẳng xuống khác hẳn cô nữ sinh tự tử cắm đầu xuống.