Thớt tổng hợp Định vị giá trị các thương hiệu xe và các vấn đề kỹ thuật liên quan!

lapin

Xe container
À nói thế chứ chưa hẳn thế!
Chẳng qua giờ lượng người trẻ có tiền dùng ô tô nhiều hơn, thấy mazda bắt mắt thì chơi, do vậy doanh số M3, M6, CX5 có cơ bật lên 1-2 năm nay do gía Toy giảm ít, Honda thì mẫu mã chả thay đổi nhiều, thậm chí xấu đi. Tuy nhiên, thời gian cũng đã kiểm chứng cho dân tình đã hiểu ra giá mazda có thấp hơn Toy, Honda là do lắp linh kiện tàu quá nhièu, chất lượng mẫu mã đã nhàm dần và đi xuống! Bằng chứng là box mua bán mật độ M3, M6 khá nhiều và ít người mua lại. Dù sao cũng phải nhờ mazda mà gíaToy đã giảm! Khẳng địng chỉ 1-2 năm nữa là cán cân lại như cũ thôi! Thị trường VN nó khác thế giới là vậy!
Xe hàn vài năm nay có San với Túc là có khá hơn chứ mấy thằng ly nhi rừ K5 đến Sonát có khác gì đâu. Mà xe gầm cao em chém chơi cho vui chứ chưa có nhu cầu :D
Cách đây 5-7 năm em có tiên đoán K-H chỉ nên tập trung vào dòng xe nhỏ, ít tiền như Morning thì còn ăn tiền chứ đi vào phân khúc xe cao cấp là sạt nhiệp! Cứ K9 hay EQUSS hay thậm chí Sorento, K5, sonat chỉ vài năm là bán xưởng đi sản xuất xe máy ngay :D
Còn 1 tháng đủ 2 năm, mời cụ dự tiếp ạ:))

Luu Lehong

Xe container
Thông thái xếp loại vào phong độ hay đẳng cấp hở cụ?:D
Giống mấy bác Kia-Hyundai mươi năm trước thôi bác! Đã là thông thái thì luôn nghĩ vừa phong độ vừa đẳng cấp rồi! :))
Mazda china đới ạ. :)) Thôi cứ đi Yaris thôi.
Không sao, cứ giắt ví mươi cái kim phun, khi nào nổi cá vàng, bật nắp capo thay là lại ổn ngay bác ạ!

lapin

Xe container
Giống mấy bác Kia-Hyundai mươi năm trước thôi bác! Đã là thông thái thì luôn nghĩ vừa phong độ vừa đẳng cấp rồi! :))

Không sao, cứ giắt ví mươi cái kim phun, khi nào nổi cá vàng, bật nắp capo thay là lại ổn ngay bác ạ!
Vạn sự khởi đầu nan mà. Theo lời cụ thì chả nhẽ sau Vinfast làm ô tô chả ai mua sao? Cụ kiểm tra động cơ xe xem có hợp tác với Mazda không đấy? Phun trực tiếp dễ thế lắm:))

DangHoangDe

Xe điện

Dạo này hết tiền mua San mới, phải đi Yaris qua ngày lão ợ :) Xe a Hải thì e chả mê hãng nào :)

lapin

Xe container
Trước giờ em ưng mỗi Ferrari, mỗi tội không có hàng tàu:))

matiz19

Xe tăng
Nhờ mấy bác Rava, lapin, Lehong mà thớt này ngoi ngóp lên được 100 page.
Chúc mừng các bác phan cuồng Toy nhé. Không biết Hilux dạo này ngụp lặn doanh số mấy chiếc một tháng nhỉ?

RAVA

Xe ba gác
Nhờ mấy bác Rava, lapin, Lehong mà thớt này ngoi ngóp lên được 100 page.
Chúc mừng các bác phan cuồng Toy nhé.
Không biết Hilux dạo này ngụp lặn doanh số mấy chiếc một tháng nhỉ?
-Bác hỏi thêm câu nữa là nó lên ngay sau Ranger đấy!:D

lapin

Xe container
Sang VINFAST hàng họ khác hẳn:))