[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

Felixhana

[Tịch thu bằng lái]
Luật lệ bang Washinton : ly hôn là chia 50/50 hết ,méo cần biết tài sản của ai làm ra, có trước hay sau hôn nhân . Vậy nếu ông chủ Amazon muốn chia ít hơn cũng chả được cụ
nhé
Củ chuối thế nên nó chỉ là luật của bang đấy, một trong số 50 bang của Mỹ=))
Mệt

Hoacomay17

Xe tăng
Đưa đi khám chứ có làm gì đâu? Thế theo cụ một ng đg bình thường tự dưng xưng qua, nắng nóng quàng khăn, .... Vợ nó nên mặc kệ chồng, bòn tiền đã hay đâm đơn ly dị ngay hay thử đưa chồng đi khám nếu bệnh thì chữa? Hay theo cụ phải mặc kệ mới là k nhẫn tâm ? ;))
Có thằng điên nào nhận điên không?
Nói như cụ thì khéo vợ ông nhạc sỹ Nguyễn Cường, người mà ngồi chỗ éo nào cũng đội cái mũ phớt chắc phải đưa ông đi khám tâm thần à :))

Mỗi người có phong cách sống riêng, có quan điểm riêng, họ khác số đông là sự khác biệt thôi. Không thể vì thế mà bắt họ đi khám tâm thần được, như vậy là hành động xúc phạm.

Tỷ như một hôm nào đó, cụ về nhà bảo vợ, em ơi để chắc ăn trong cái thế giới lừa lọc này, anh xin phép đưa con đi xét nghiệm xem có phải con anh không. Đảm bảo vk cụ nó chẳng úp Lol lên mặt cụ ấy chứ :D

Lâm Sài

Xe điện
Luật mình cũng 50-50 mà cụ
Luật Việt là chia 50/50 với tài sản chung, tài sản riêng hồn ai nấy giữ.
Luật bang Washinton của ông chủ Amazon Thì chia đôi tất, chả cần biết chung hay riêng.
Đại gia Mỹ cứơi vợ hay làm cái thỏa thuận hôn nhân trước khi cưới, nếu ly hôn bà vợ chỉ nhận được tài sản ghi trong thỏa thuận đã ký .

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Qua clip của ông Vũ có vẻ thông tin cũ ở dưới tương đồng nhưng dù sao cũng chỉ là lời nói của 1 phía :))
https://petrotimes.vn/vua-ca-phe-lam-ro-nguyen-do-do-vo-hon-nhan-voi-ba-le-hoang-diep-thao-511484.html
Em cũng chẳng biết cụ à, chỉ đọc báo thôi, đại khái theo em thì là:

Cả 2 vc ob này đều giỏi, bằng chứng là khối tài sản hiện tại của họ. Rất hiếm có ở VN.
Một người thì xuất phát nghèo khó, nhưng đầy đam mê, nhiệt huyết.
Một người thì xuất phát từ gia đình giàu có, ngưỡng mộ tài năng và ý chí của người con trai.
Họ cùng nhau xây dựng gia đình, xây dựng sự nghiệp, và có với nhau 4 mặt con.
Không thể có nghi ngờ gì về tài năng, về sự đồng tâm hiệp lực, về tình cảm giữa họ.

Đùng một cái, ô Vũ lên núi ở ẩn, xa lánh vợ vì ghét đã đành, lại cô lập cả với con cái, chẳng biết ông ấy "tu luyện", "nghiền ngẫm" cái gì, nhưng đại khái là về sự lương thiện, tử tế theo như cách ông ấy nói.

Cũng có thể là sau khi Trung Nguyên đã thành công, hướng lên một tầm cao mới, thì quan điểm giữa vợ chồng họ mới thể hiện sự khác biệt.
Của một người xuất phát từ nghèo khó, nhận được nhiều sự giúp đỡ từ xung quanh, tri ân những sự giúp đỡ đó, hướng đến sự lương thiện, tử tế.
Của người còn lại xuất phát từ giàu có, gia đình truyền thống kinh doanh, ở thế làm chủ người khác, cách đối xử với đời cũng khác.
2 quan điểm trái ngược, cũng rất khó dung hòa. Ai cũng có cái lý riêng.

Nhưng mà cái việc ông ấy tự dưng bỏ đi ở ẩn cả 5-6 năm như vậy, rồi vẫn tranh giành tài sản với vợ con đặt ra nhiều dấu "?"

Nếu thích thiện nguyện, vẫn có thể làm được mà đâu cần phải ở ẩn 5-6 năm.

Thôi đấy là chuyện của nhà họ. TS sản của họ nhiều gấp mình cả vài nghìn lần. Tiếc cho họ thôi. Sau vụ này Trung Nguyên đi xuống nữa thì đúng là bi kịch.
Các cụ với em cũng chỉ đứng ngoài quan sát và có những suy luận nhất định. Chẳng nhẽ không có suy nghĩ gì.
Có bài báo nói nói nguyên nhân từ một phía của a Vũ nè cụ :))
https://petrotimes.vn/vua-ca-phe-lam-ro-nguyen-do-do-vo-hon-nhan-voi-ba-le-hoang-diep-thao-511484.html

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chẳng biết cụ à, chỉ đọc báo thôi, đại khái theo em thì là:
Cả 2 vc ob này đều giỏi, bằng chứng là khối tài sản hiện tại của họ. Rất hiếm có ở VN.
Một người thì xuất phát nghèo khó, nhưng đầy đam mê, nhiệt huyết.
Một người thì xuất phát từ gia đình giàu có, ngưỡng mộ tài năng và ý chí của người con trai.
Họ cùng nhau xây dựng gia đình, xây dựng sự nghiệp, và có với nhau 4 mặt con.
Không thể có nghi ngờ gì về tài năng, về sự đồng tâm hiệp lực, về tình cảm giữa họ.

Đùng một cái, ô Vũ lên núi ở ẩn, xa lánh vợ vì ghét đã đành, lại cô lập cả với con cái, chẳng biết ông ấy "tu luyện", "nghiền ngẫm" cái gì, nhưng đại khái là về sự lương thiện, tử tế theo như cách ông ấy nói.

Cũng có thể là sau khi Trung Nguyên đã thành công, hướng lên một tầm cao mới, thì quan điểm giữa vợ chồng họ mới thể hiện sự khác biệt.
Của một người xuất phát từ nghèo khó, nhận được nhiều sự giúp đỡ từ xung quanh, tri ân những sự giúp đỡ đó, hướng đến sự lương thiện, tử tế.
Của người còn lại xuất phát từ giàu có, gia đình truyền thống kinh doanh, ở thế làm chủ người khác, cách đối xử với đời cũng khác.
2 quan điểm trái ngược, cũng rất khó dung hòa. Ai cũng có cái lý riêng.

Nhưng mà cái việc ông ấy tự dưng bỏ đi ở ẩn cả 5-6 năm như vậy, rồi vẫn tranh giành tài sản với vợ con đặt ra nhiều dấu "?"

Nếu thích thiện nguyện, vẫn có thể làm được mà đâu cần phải ở ẩn 5-6 năm.

Thôi đấy là chuyện của nhà họ. TS sản của họ nhiều gấp mình cả vài nghìn lần. Tiếc cho họ thôi. Sau vụ này Trung Nguyên đi xuống nữa thì đúng là bi kịch.
Các cụ với em cũng chỉ đứng ngoài quan sát và có những suy luận nhất định. Chẳng nhẽ không có suy nghĩ gì.
Tên Trung Nguyên không phải do Anh Vũ và Chị Thảo nào đặt .
Đó là cơ nghiệp từ Bố của Anh Vũ.
Nhà Anh Vũ làm cà phê từ hồi anh ấy học Y

Gia thế nhà Chị Thảo cũng chẳng phải là giàu có để nâng tầm thương hiệu đó lên.

Đẻ 4 đứa con sòn sòn như vậy đã mất 10 năm chăm con rồi Cụ ạ.

Nên Cụ đọc cái gì , đọc cho kỹ.

Đừng nói Anh Vũ nhờ vợ và gia đình vợ nghe buồn cười lắm.

Chị Thảo kết hôn Anh Vũ khi đang nhân viên bưu điện. Lấy chồng xong ở nhà chồng nuôi và sinh con chứ làm gì ?

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Vâng lợi tức, tức là cổ tức được chia hằng năm vẫn là của chung mà. Còn số lượng cổ phiếu thì méo có được chia à nha!
Đương nhiên, vậy cụ kg thể nói đc TN là ts trước hôn nhân nên bà T kg có quyền.

bohong88

Xe tải
Nó hâm thế mới gây dựng nên Cty nghìn tỷ.

Tỉnh như cụ chỉ là thằng chùi đ ít nó.

Khộ ghê :))
Vì em cũng như cụ, chỉ chùi đít cho thiên hạ lên mới ngồi ở đây. Thằng nào hồi nghèo chả đi chùi đít cho thiên hạ kể cả thằng Qua của nhà cụ. Cụ nhìn ra thế giới xem, có bao nhiêu tỉ phú? VN là một ví dụ. Có thấy Vượng vin ko? Giàu ai bằng ổng, thế mà nó có hoang tưởng hâm hâm thế không???

nhadattoday.net

Xe tải
Website
trieudoland.vn
Em hóng cách xử lý của 2 bên và hóng còm của các cụ mợ. Một bài học lớn

BMW2006666

[Tịch thu bằng lái]
Vì em cũng như cụ, chỉ chùi đít cho thiên hạ lên mới ngồi ở đây. Thằng nào hồi nghèo chả đi chùi đít cho thiên hạ kể cả thằng Qua của nhà cụ. Cụ nhìn ra thế giới xem, có bao nhiêu tỉ phú? VN là một ví dụ. Có thấy Vượng vin ko? Giàu ai bằng ổng, thế mà nó có hoang tưởng hâm hâm thế không???
Dạng dạy khôn ô chủ nghìn tỷ, tọc mạch chuyện gđ nhà người ta mới gọi là chùi đ ít thôi cụ.

Đừng đánh đồng vs em. Em khác cụ :))

trancannam

Xe điện
Em theo dõi cả 2 vụ, nhưng bầu Kiên tôn trọng vợ hơn. Tài sản để cho vợ hết và ông Kiên không tin nhầm người.
Anh Vũ thử như thế xem nào; cho bà Thảo số bà Thảo cần đi. Đẻ 4 đứa cho 1 ng đàn ông, phụ nữ thế đáng hơn những gì ông đang làm.
  • Chị Lan là kiểu đàn bà phúc hậu. Bầu Kiên để lại toàn là tiền. Còn Vũ mang nặng đẻ đau ra TN, tiền thì bao nhiêu cho hết nhưng TN thì không.
  • Thảo là kiểu đàn bà sắc sảo, tham vọng. Tất cả tài khoản ngân hàng đều đứng tên Thảo, vì thế đừng võ đoán Vũ ko tin Thảo. Thậm chí là Vũ lên núi để cho Thảo điều hành xem như thế nào. Mang nặng đẻ đau 4 đứa con được vài nghìn tỷ ...nhiều hay ít ??? đừng nghĩ Vũ không tôn trọng vợ và sự tôn trong nó tùy thuộc vào từng phụ nữ
  • Nếu Vũ chia như Thảo muốn thì lúc ấy Thảo kiểm soát TN. Lúc ấy thì Vũ rời TN thôi vì mất tất cả rồi

Roses

Xe điện
Lại có chút chữ thánh thiện ... nhg hoá ra ko phải thế :D

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Đương nhiên, vậy cụ kg thể nói đc TN là ts trước hôn nhân nên bà T kg có quyền.
Đúng TN là tài sản trước hôn nhân bà Thảo làm chi có quyền???
Nó giống như trước hôn nhân cụ có mảnh ruộng đứng tên cụ.
Sau khi hôn nhân mọi hoa lợi trồng trọt trên mãnh đất là tài sản chung nhưng miếng đất vẫn là của cụ. Khi ly hôn, mọi hoa lợi do canh tác trên mãnh đất trong quá trình chung sống là của chung , phải chia. Tuy nhiên miếng đất nó vẫn là của cụ, cho dù cái miếng đất đó giờ có giá gấp nghìn lần khi cụ mua .

tranhoan

Xe hơi
Lại có nhiều diễn biến mới! Khó lường ghê!

cochmong

Xe buýt
Lên núi lâu rất dễ tẩu hỏa nhập ma

Mycar222

Xe điện
thông tin vũ trọc ko cho mẹ đẻ dc thờ cúng tổ tiên e nghe sao giống bản sắc của hội chúa trời
công nhận là nhà này có vơ tiền và găm tiền khiếp phết

Xecongamthap

Xe hơi
Cụ hiểu đc bao nhiêu chuyện riêng nhà ng ta cụ nói em nghe với? Ah mà thôi, e ko bàn chuyện sau lưng ng khác.
Các chuyện nghe đc chắc gì là sự thật, e cả
m nhận toàn chuyện được thuê để dắt mũi dư luận. Người ngay thẳng không nên dính vào chuyện này! Mọi việc nhà họ và toà xử.

Kính cụ!
Truyện nhà ng ta, chỉ hóng thôi chứ có ai rành. Nhưng chỉ riêng quan điểm cá nhân mình. Moa bảo tiền để làm gì? Vậy sao moa lại đòi chia 70/30. Trong khi vk moa bên moa 20 năm, từ khi moa còn tay trắng tạo lên sự nghiệp. Của ck công vk. Nếu co cứ 50/50 cho êm đẹp xem nào.

bohong88

Xe tải
Dạng dạy khôn ô chủ nghìn tỷ, tọc mạch chuyện gđ nhà người ta mới gọi là chùi đ ít thôi cụ.

Đừng đánh đồng vs em. Em khác cụ :))
Oh, thế cụ ko tọc mạch thì là gì? Hay cụ chui gầm giường của nhà a Vũ??? Em và cụ cùng biết thông tin qua báo mạng, em bàn thông tin dựa vào tất cả các hành động của họ theo báo mạng.
Em có bảo anh Vũ ko giỏi đâu, em chỉ bảo anh ấy đã vượt quá level của bản thân để trở lên ngáo thôi. Đương nhiên là cụ ko thể giống em đc rồi, vì em ko mắc chứng hoang tưởng và bố thiên hạ cụ ạ, em biết mình là ai.>:/