[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ý em là các cháu cũng lớn rồi, nó cũng có nhận thức. Nếu mẹ sai thì nó ko nhất thiết theo mẹ, hoặc đứa theo đứa không. Chị ấy đòi cổ phần cho con dường như nắm chắc 100% các con theo mình.
Trong 1 gđ người làm nhiều đa số ít gần gũi với con hơn (cũng có ngoại lệ nhưng hiếm) do đó khi chưa đủ trưởng thành đa số sẽ có tc nhiều hơn với người gần gũi mình thường xuyên thì không có gì lạ.

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Gớm cụ nói như bố thiên hạ ấy, chẳng qua bà này còn yêu chồng thương con và tính toán cái lợi nhất cho các con, bà ấy mới chịu nhún thế. Ky cóp cả một đời, giờ bị thằng chồng hâm hâm Hoàng tưởng đòi làm vĩ nhân phá nát thì ai Ko đau xót.
Mợ thì nói như mẹ thiên hạ ấy :))
- Mợ nói Vũ thần kinh hoang tưởng thế tại sao bên giám định y khoa họ lại kết luận là Vũ bình thường?
- Bà Thảo tính toán cái lợi nhất cho con thế tại sao bà ý k trích 20% trong số 30% cổ phần của bà ý cho con mà lại đòi trích từ 70% cổ phần của ông Vũ?
- Mợ lấy cơ sở nào để nói Vũ sẽ phá nát Trung Nguyên?

bohong88

Xe tải
Ý em là cụ bớt luyên thuyên đi. Chuyện gđ ng ta, cụ vào phán xét làm j trong khi tầm của cụ chỉ là thằng chùi đ ít :))
Cụ lại từ trển xuống hả? Thế cụ làm gì liên quan đến việc hót C ứt à mà suốt ngày bị ám ảnh bởi cv chùi ass? Thế cụ ko luyên thuyên thì cụ vào đây hóng làm cái gì? Thích hóng mà còn bày đặt nguy hiểm. Đừng còm lại của em nữa, em chán người như cụ rùi.

kingkobra

Xe máy
  • Chị Lan là kiểu đàn bà phúc hậu. Bầu Kiên để lại toàn là tiền. Còn Vũ mang nặng đẻ đau ra TN, tiền thì bao nhiêu cho hết nhưng TN thì không.
  • Thảo là kiểu đàn bà sắc sảo, tham vọng. Tất cả tài khoản ngân hàng đều đứng tên Thảo, vì thế đừng võ đoán Vũ ko tin Thảo. Thậm chí là Vũ lên núi để cho Thảo điều hành xem như thế nào. Mang nặng đẻ đau 4 đứa con được vài nghìn tỷ ...nhiều hay ít ??? đừng nghĩ Vũ không tôn trọng vợ và sự tôn trong nó tùy thuộc vào từng phụ nữ
  • Nếu Vũ chia như Thảo muốn thì lúc ấy Thảo kiểm soát TN. Lúc ấy thì Vũ rời TN thôi vì mất tất cả rồi
Cụ có cái nhìn thấu đáo. Vấn đề TN sẽ ra sao nếu Thảo hay Vũ nắm giữ, việc này chỉ anh Vũ biết chắc.

1.25 ton

Xe điện
Cái này phải đành nói thật, G7 mà không dính đến TN thì bán chạy bằng niềm tin :))
Khách Hàn Quốc, Trung Quốc có thiện cảm với cà phê hòa tan G7 lắm đấy ạ. Còn nếu cụ muốn kiểm chứng mời cụ sang Đông Quảng hay Bằng Tường hay Seoul sẽ thấy ngay. Ngay khách Korea của em đợt trước Tết âm cũng nhờ em mua hộ thùng G7 hòa tan về làm quà.

À mà món nước chấm Chinsu bán cũng chạy lắm đấy.:))

IP man

Tháo bánh
Đúng TN là tài sản trước hôn nhân bà Thảo làm chi có quyền???
Nó giống như trước hôn nhân cụ có mảnh ruộng đứng tên cụ.
Sau khi hôn nhân mọi hoa lợi trồng trọt trên mãnh đất là tài sản chung nhưng miếng đất vẫn là của cụ. Khi ly hôn, mọi hoa lợi do canh tác trên mãnh đất trong quá trình chung sống là của chung , phải chia. Tuy nhiên miếng đất nó vẫn là của cụ, cho dù cái miếng đất đó giờ có giá gấp nghìn lần khi cụ mua .
Cụ giải thích như này là chuẩn đấy, chỉnh là hỏng ngay.

Acient.cutkit

Xe tăng
Truyện nhà ng ta, chỉ hóng thôi chứ có ai rành. Nhưng chỉ riêng quan điểm cá nhân mình. Moa bảo tiền để làm gì? Vậy sao moa lại đòi chia 70/30. Trong khi vk moa bên moa 20 năm, từ khi moa còn tay trắng tạo lên sự nghiệp. Của ck công vk. Nếu co cứ 50/50 cho êm đẹp xem nào.
Hì em không mún bàn thêm về nhà anh này. Em tôn trọng ý kiến 50-50 của mợ, nhưng mợ cần thuyết phục quan toà, không phải em!

Có nhiều hình thức từ thiện, cụ đừng áp đặt theo suy nghĩ của cụ. Có nhiều hình thức từ thiện để phát triển khoa học, kỹ thuật, giáo dục.....chứ không chỉ mang tiền cho dân nghèo ăn mới là từ thiện.
Em ví dụ, Anh ý cầm 1000 , sau 1 năm anh ý làm thành 2000 cho xã hội. Trong khi a ấy đưa cho hội đang oe oe chưa thành hình 1000, sau 1 năm còn 900 là giỏi, may lắm lãi đc ít.
Cụ nào dám nhận kdoanh giỏi hơn lão ý ít nhất trong khoảng tgian đã qua? Thế nên ko có lý do gì cụ ấy phải trốn tránh mà đem tiền vứt cho từ thiện!

Bill là lúc lão cuối thời, sức cống hiến đã hết. Ko so được!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khách Hàn Quốc, Trung Quốc có thiện cảm với cà phê hòa tan G7 lắm đấy ạ. Còn nếu cụ muốn kiểm chứng mời cụ sang Đông Quảng hay Bằng Tường hay Seoul sẽ thấy ngay. Ngay khách Korea của em đợt trước Tết âm cũng nhờ em mua hộ thùng G7 hòa tan về làm quà.

À mà món nước chấm Chinsu bán cũng chạy lắm đấy.:))
Em đâu có cãi chuyện bán chạy? chỉ nói nó bán chạy nhờ là con đẻ của TN đã có tiếng tăm :))

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là các cháu cũng lớn rồi, nó cũng có nhận thức. Nếu mẹ sai thì nó ko nhất thiết theo mẹ, hoặc đứa theo đứa không. Chị ấy đòi cổ phần cho con dường như nắm chắc 100% các con theo mình.
Cụ không hiểu vấn đề rồi.
Ly dị, vợ đòi quyền nuôi con Vũ ok thì quyền lợi của con mặc nhiên do vợ đại diện.
Nhưng tài sản thì con cái không có quyền được chia. Bà vợ có quyền đòi quyền lợi chia cho con nhưng cái này pháp luật không bắt buộc nên chia cho con hay không tùy ông chồng.
Vợ chỉ có quyền đòi tiền chu cấp nuôi dưỡng cụ thể bằng tiền, đòi cấp dưỡng bằng cổ phần là vô lý.

BMW2006666

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại từ trển xuống hả? Thế cụ làm gì liên quan đến việc hót C ứt à mà suốt ngày bị ám ảnh bởi cv chùi ass? Thế cụ ko luyên thuyên thì cụ vào đây hóng làm cái gì? Thích hóng mà còn bày đặt nguy hiểm. Đừng còm lại của em nữa, em chán người như cụ rùi.
Em vào để bịt mồm những đồng chí thân phận culi chùi đ ít tọc mạch chui gậm giường nhà ng khác đó :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
- Mợ nói Vũ thần kinh hoang tưởng thế tại sao bên giám định y khoa họ lại kết luận là Vũ bình thường?
- Bà Thảo tính toán cái lợi nhất cho con thế tại sao bà ý k trích 20% trong số 30% cổ phần của bà ý cho con mà lại đòi trích từ 70% cổ phần của ông Vũ?
Cụ sai ở chỗ chưa chắc chắn là mẹ hay bố thiên hạ mà cứ phán bừa :))

bohong88

Xe tải
- Thế mở mồm ra là Qua, với Toa, là cứu nhân độ thế, là sẵn sàng bỏ hết vợ con để tìm ý tưởng đưa TN bá chủ thế giới trong khi việc nhà còn ko giải quyết xong thì cụ gọi là gì???
- Tại sao bà Thảo lại ko được tính cái lợi cho mình trong khi 50% là công sức của bà ấy bỏ ra. Nếu ngả bài sòng phẳng ra thì bà ấy phải đc 50 % ngang bằng với ông Vũ kể cả bà ấy có ngồi nhà chỉ đẻ và nuôi con. Nếu ko thì con thả ra để xã hội nuôi à, ông tưởng ông có tiền ông cho con học quốc tế rồi bỏ 10 tỷ/năm là con ông thành người đc chắc. Nhìn sang ông chủ của Alibaba mà học tập...
- Còn tôi lấy cơ sở nào để biết Vũ phá nát TN? Chính là thời gian bạn ạ - hãy để thời gian chứng minh.Xem 5 năm nữa ai biết ông Qua là ai ngoài vụ tranh tài sản với vợ con? Những con người có tâm và có tầm thật sự ko ai ngáo như anh ấy đâu cụ.

Michael J

Xe điện
Chán sao đc cụ. Vụ này anh Vũ quyết tâm cắt đứt mà, chủ yếu mất tiền thế nào thôi. Tâm địa anh Vũ thế là bt.
Còn bà Thảo thì dã tâm quá, và tâm địa quá đen tối, định chơi chiêu chồng mất năng lực hành vi để chiếm hết cổ phần Trung Nguyên.
Anh Vũ thì cay rồi, nên quyết tâm mất tiền để cắt bà Thảo ra khỏi cuộc sống cho nhanh.
Quá chuẩn. Out ngay và luôn.

Mr. Toàn

Xe điện
Tui sống tới tuổi này trên đời chưa thấy con vợ nào khăng khăng chồng mình bị tâm thần để đưa chồng mình vào bv tâm thần còn mình dành quyền quản lý Cty - mà lại bảo vì mình quá yêu chồng! Yêu kiểu đấy thì nhường các cụ!

Trung Nguyên trong những năm gần đây khi bà Thảo lên án ông Vũ là hâm hâm dở dở rồi phá nát, sao nó vẫn tăng trưởng đều đặn thế nhỉ?

Ông Vũ ông ý khác người, nhưng vì những gì ông ấy khác biệt mà gán cho ông ấy điên, với đổi trắng thay đen kết quả kinh doanh, thì đấy mới gọi là điên, là hoang tưởng!
Đã rõ là bà ấy mới đưa ông ấy đi khám chứ có bắt cóc ông ấy vào viện tâm thần như ông ấy kêu đâi
TN mấy năm gần đây thụt lùi, laic năm sau thấp hơn năm trước, thị phần thu hẹp mà cụ gpij là "tăng trưởng"????

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Trước Vũ nó bảo vợ bao nhiêu tiền vàng nhà đất cầm lấy hết đi ( quy ra thóc tầm 4000 tỷ) chỉ để lại công ty cho Vũ là được. Thế mà méo chịu làm cao.
Thảo mà giỏi kinh doanh với Cafe thì với số tiền đó, danh tiếng ( hay tai tiếng) thì đã có sẵn đi tập trung vào cái King Coffee chả nhẽ không bằng Trung Nguyên????

Vãi LOL thằng DN viết sách cho SV cuồng VN một thời , không có tiền của gái VK thì lập nghiệp cái gì , đàn ông tài giỏi thì ra đi tay trắng mà làm lại , giờ tranh chấp với cả con đàn bà 4 con , nếu chuẩn thì chia 6 , mang đi 1 còn đâu để lại cho mẹ con nhà nó , mà thằng nào sau này có lấy gái già 4 con đó cũng nên thưởng cho nó chứ nhỉ =))
để mẹ con nhà nó , hay dành hộ cho thằng súng thửa. e mà như bác vũ dành là đúng mai này trả lại cho các con sau. người kinh doanh luôn dành thế chủ động

bachanhpm

Xe tăng
Đặt mình trong hoàn cảnh của chị Thảo, một mẹ nuôi mấy đứa con đi cụ. Tiếc tiền, tiếc của là chuyện không sai nhất là đối với phụ nữ.
Chả có ai nhiều tiền lại có "hoàn cảnh" nuôi con cả. Đống bảo mẫu, đống giúp việc. Có tốt tính cho con ti trực tiếp thì cũng có mấy đứa cởi giúp áo nâng đầu con.
Bố mẹ không có nghĩa vụ chia tài sản cho con. Cho nó ăn học đàng hoàng thôi, lôi con chia tiền hẳn là quá nặng tiền.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Thấy bảo có căn nhà c4 thuê với cái xe đạp
Vâng trước khi cưới vợ cụ mua miếng đất sình lầy cho không ai nhận vài trăm ngàn. Bỗng nhiên 20 năm sau miếng đất ấy có giá vài trăm tỷ thì miếng đất ấy vẫn là của cụ.
Nếu vợ cụ và cụ ly hôn, miếng đất đó vẫn là tài sản riêng của cụ.