[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

newbiess

Tháo bánh
Để tránh chưởi bới quá đà dẫn đến bị xì lốp em thấy bố nào chém gió hơi nhiều nên tuyên thệ trước khi chém là nếu chém gió vì tiền thì cả nhà nó là tó. Em làm gương tuyên thệ trước :))
Cụ chuẩn. Em cũng tuyên thệ thằng nào nhận tiền chém gió cả nhà nó là tó
Và thằng nào chụp mũ nick này nick là dvl mà ko có bằng chứng, nick này nick kia ko phải dlv, thì thằng chụp mũ lẫn cả nhà nó cũng là tó
Cụ thấy được ko?>

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ chuẩn. Em cũng tuyên thệ thằng nào nhận tiền chém gió cả nhà nó là tó
Và thằng nào chụp mũ nick này nick là dvl mà ko có bằng chứng, nick này nick kia ko phải dlv, thì thằng chụp mũ lẫn cả nhà nó cũng là tó
Cụ thấy được ko?>
OK, đợi mấy bố chụp mũ vào tuyên thệ nữa cho đầy đủ. Chém gió là phải thoải mái chứ vừa chém vừa nghĩ thằng kia nó nhận tiền nên có động lực hơn chỉ tổ ấm ức :))

tuanphong2010

Xe hơi
Em xin làm đồng minh với cụ trong công việc chống bọn 3 que.

fanmu1234

Tháo bánh
Nghiệp vụ của Tòa em cũng không hiểu lắm.
(Nhưng em thấy Giấy nộp tiền chả có nghĩa gì cả, vì em nhiều lần nộp tiền, chuyển tiền cho vợ sếp em rồi. Em chỉ là thằng kế toán, nộp tiền. Chả có quyền mẹ gì ở cái mớ tiền ấy.)
Nhưng về cơ bản ở vụ này là 2 bên không đồng thuận nhau. OK, theo Luật mà triển.
1. Tài sản trước hôn nhân: của thằng nào thì thằng đấy ôm về.
2. Tài sản sau hôn nhân:
2.1 Thỏa thuận được thì theo thỏa thuận
2.2 Còn lại không thỏa thuận được thì Cưa đôi 50/50. (kiểm đếm, đo lường tại thời điểm hiện tại).
Sao đơn giản thế mà Tòa nó loằng ngoằng lâu thế nhỉ? hay do em ngu đần, Luật mình nó phải lắt léo, lươn lẹo nhiều thế ạ??
Tài sản trong hôn nhân, không thỏa thuận được, thì đầu tiên tính theo công sức mỗi bên, cái nào không chứng minh được mới cưa đôi

1.25 ton

Xe điện
Để tránh chưởi bới quá đà dẫn đến bị xì lốp em thấy bố nào chém gió hơi nhiều nên tuyên thệ trước khi chém là nếu chém gió vì tiền thì cả nhà nó là tó. Em làm gương tuyên thệ trước :))
Gớm phe pro Vũ chả chửi phe pro Thảo là " Mồm dọc " " con chó ", liếm mít Thảo"...còn tránh cái gì nữa/ :))

Oteconde

Xe buýt
Tài sản trong hôn nhân, không thỏa thuận được, thì đầu tiên tính theo công sức mỗi bên, cái nào không chứng minh được mới cưa đôi
Trước và sau không nói, em xin hỏi cụ là thời kỳ Thảo ở nhà đẻ và nuôi 4 đứa con (cứ coi như là ngồi nhà, không đóng góp một tí tị tì ti nào cho công ti, a hihi). Vũ đi làm, phát triển Trung Nguyên như vũ bão, Vốn công ty từ 10 tỷ thành 1000 tỷ. Thì công sức được (luật quy định) tính như nào ạ?

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Tôi chưa chửi ai thuộc phe này phe kia nên vụ thề thốt gì đó tôi không quan tâm nhé

fanmu1234

Tháo bánh
Trước và sau không nói, em xin hỏi cụ là thời kỳ Thảo ở nhà đẻ và nuôi 4 đứa con (cứ coi như là ngồi nhà, không đóng góp một tí tị tì ti nào cho công ti, a hihi). Vũ đi làm, phát triển Trung Nguyên như vũ bão, Thì công sức được (luật quy định) tính như nào ạ?
Tại sao cụ hỏi em, đi hỏi Tòa chứ =))=))=))

VKS đã đề nghị rồi, tính theo công sức mỗi bên

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Trước và sau không nói, em xin hỏi cụ là thời kỳ Thảo ở nhà đẻ và nuôi 4 đứa con (cứ coi như là ngồi nhà, không đóng góp một tí tị tì ti nào cho công ti, a hihi). Vũ đi làm, phát triển Trung Nguyên như vũ bão, Thì công sức được (luật quy định) tính như nào ạ?
Cái này tòa sẽ phân xử.
Còn vụ cổ phần TN gần như không có chuyện Thảo được trên 30%

HyperSport

Xe buýt
Thế bọn tham nhũng, hút máu nhân dân nhưng nói như hát hay, cụ có chống không ?
Haha, cụ lập thớt mới chứ không lại bắn nhầm đồng chí cùng chiến tuyến thớt này :)

Khinh bỉ bọn /// vì chống phá Vn nhưng chưa chắc đã khinh bỉ bọn phá thật, phá tàn bạo luôn ;)

Thôi tui quay lại thớt chính! Chờ 1/3 toà tuyên án xem sao. “Không ai phủ nhận nhưng cái gì không phải của cô thì đừng có mà đòi”. Câu này Vũ nói hay quá!

1.25 ton

Xe điện
Chắc tại nghi ngờ ăn tiền chứ nếu bất đồng quan điểm chả ai chưởi vậy :))
Hahahaha, chém gió mà ra tiền được thì chỉ có đội lều báo và luật sư thôi. Thóa mạ người khác cơ bản là vì cảm thấy " đuối lý " :)).

Oteconde

Xe buýt
Tại sao cụ hỏi em, đi hỏi Tòa chứ =))=))=))

VKS đã đề nghị rồi, tính theo công sức mỗi bên
Dạ không, ý em là luật mình nó thế ấy ạ.
Nhìn thì rất rõ ràng là "tính theo công sức mỗi bên" nhưng ra tòa cãi nhau thì rất mơ hồ cãi nhau om tỏi ai cũng giành phần hơn =)).

fanmu1234

Tháo bánh
Dạ không, ý em là luật mình nó thế ấy ạ.
Nhìn thì rất rõ ràng là "tính theo công sức mỗi bên" nhưng ra tòa cãi nhau thì rất mơ hồ cãi nhau om tỏi ai cũng giành phần hơn =)).
Công sức mỗi bên, không làm gì, hưởng 7:3 là hợp lý rồi.

Chưa kể Thảo làm phó tổng, lương chắc vài củ to 1 năm

Oteconde

Xe buýt
Cái này tòa sẽ phân xử.
Còn vụ cổ phần TN gần như không có chuyện Thảo được trên 30%
Dạ vâng, cái này luật mình không có án điểm, mà chỉ có án theo "năng lực" mỗi bên, nên sẽ còn rất nhiều vụ cãi nhau ra trò...
Ví dụ nhé:
1. Trước khi cưới, Trung Nguyên có giá vốn (cổ phần góp vốn) bằng 10 tỷ, Vũ có 1.000.000 (một triệu cổ phần, 10k/1cổ phần), chiếm 100% vốn.
2. Sau cưới 20 năm, khi ly dị, Trung Nguyên có giá vốn (cổ phần góp vốn) bằng 1000 tỷ, Vũ góp 700 tỷ, Vũ có 70.000.000 (bẩy mươi triệu cổ phần, 10k/1 cổ phần), chiếm 70% vốn. Thảo góp 300 tỷ, Thảo có 30.000.000 (ba mươi triệu cổ phần, 10k/1 cổ phần), chiếm 30% vốn.
(COI NHƯ LÀ CÔNG SỨC TRONG THỜI KỲ HÔN NHÂN GÓP BẰNG NHAU 50/50).

Thì có các cách chia sau, các cụ chọn đáp án nào?
1. Chia về tiền quy đổi: ????
2. Chia về cổ phần: ????
3. Chia về % sở hữu công ty:???

CR-Vic

Xe container
Thì từ trước đến giờ em vẫn bảo lưu nhận định là cặp vợ chồng đó thật sự hoàn hảo trong mọi khía cạnh cho đến trước thời điểm tay kia lên núi thiền với mấy người chả biết nên gọi là chính hay tà đạo víên nữa :))

Hoàn hảo tại vì sự nghiệp lẫy lừng, tiền mặt nhiều như một ngân hàng cỡ vừa tại thời điểm 2006 và có đến 4 đứa con!

Dự cảm của cá nhân em thôi nhé cụ, Bộ này tách đôi chưa chắc đã thành công cụ hầy :) Nhà này có lẽ kiểu ông xoa bà đấm :))

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Thớt dài
Đông người vào xem
Quảng cáo sẽ tăng.

Hớ hớ....
Vậy ai muốn thớt dài, thớt hót.
Muốn dài muốn hot thì phải làm giề

Biết đâu trong OF này có thằng DLV đóng 2 vai =))=))=))

Thớt này nó là công tác viên của báo, ăn tiển của Vũ hoặc Thảo để định hướng dư luận

Thớt khác nó lĩnh 3 triệu để chiến với bọn ///

Eo, thế thì khối tiền. Nghe bẩu năm nay lên 4 củ rồi

Mr. Toàn

Xe điện
Vũ đòi 70/30 trên tất cả các măt trận trừ BĐS mà cụ . :)) À mà khoản 2000 tỷ mà bên Vũ tố Thảo giữ, chưa chắc Vũ đòi được 1 xu nhé.
" Đối với số tài sản 2.109 tỉ đồng gồm tiền, vàng, ngoại tệ tại các ngân hàng, Viện Kiểm sát cho rằng các bên chưa đảm bảo các yều cầu tố tụng do chứng cứ chưa đầy đủ, chưa có cơ sở chắc chắn để giải quyết"
" Xét về công sức gây dựng Trung Nguyên, ông Vũ thành lập tập đoàn và là người đại diện từ 1996. Mãi tới năm 2007, tập đoàn mới bổ nhiệm bà Thảo. Bà Thảo nói bà giúp sức cho ông Vũ nhưng không có chứng cứ. Xét công sức của bà Thảo, sau khi kết hôn, ngoài việc chăm sóc con cái, bà còn tham gia vào việc kinh doanh của Trung Nguyên."
" Viện Kiểm sát nhận định rằng theo quy định, tài sản chung của vợ chồng nếu không thống nhất cách chia thì sẽ chia đôi nhưng có tính theo công sức đóng góp, hoàn cảnh, điều kiện để bảo vệ lợi ích chính đáng của các bên để tiếp tục sản xuất kinh doanh. Người vợ hoặc chồng ở nhà cũng tính là thu nhập phù hợp"
Trừ BĐS vì trong 13 căn nhà thì anh Qua đứng tên 7 căn rồi, quá 50/50 nên anh ấy dại gì đề nghị
Ai bảo anh ấy điên chứ điên thế thì là điên ăn người. C. Thảo quả này bị ăn quả đắng.