Thảo luận Thớt Tư Vấn Kỹ Thuật và Sản Phẩm VW

thaonguyen_car

Xe tăng
Các Cụ cho em hỏi một chút ạ. Em vốn hâm mộ Volkswagen Touareg từ lâu ạ. Ơn giời em được sang EU công tác, học tập 03 năm, định làm một em Volkswagen Touareg cũ để đi. Nhưng ra Showroom xe cũ thì lại phân vân giữa Volkswagen Touareg Hybrid và Volkswagen Touareg TDI các bác dành về kỹ thuật cho em hỏi em nên mua loại nào ạ? Xe máy dầu hay Hybrid ạ? Tiền thi trênh nhau không nhiều lắm và em có ý định mang về Việt nam sau quá trình học tập công tác ạ. Cám ơn các Cụ ạ.

bum0710

Xe tải
Cụ tham khảo Touareg máy dầu TDI 3.0 V6 turbo model 2013 trở đi nhé. Hybrid mà mang về Việt Nam có vẻ khó đi đấy cụ, còn máy dầu loại này được dùng cả trên Porsche cayenne, audi Q, A va được ng dùng trên thế giới đánh giá rất cao về hiệu năng vận hành. Cụ có thế tham khảo link sau : http://www.myturbodiesel.com/1000q/treg/2011-vw-touareg-tdi-buying-guide.htm . Chúc cụ tìm được xe ưng ý.

lungtungcity

Xe tải
Các Cụ cho em hỏi một chút ạ. Em vốn hâm mộ Volkswagen Touareg từ lâu ạ. Ơn giời em được sang EU công tác, học tập 03 năm, định làm một em Volkswagen Touareg cũ để đi. Nhưng ra Showroom xe cũ thì lại phân vân giữa Volkswagen Touareg Hybrid và Volkswagen Touareg TDI các bác dành về kỹ thuật cho em hỏi em nên mua loại nào ạ? Xe máy dầu hay Hybrid ạ? Tiền thi trênh nhau không nhiều lắm và em có ý định mang về Việt nam sau quá trình học tập công tác ạ. Cám ơn các Cụ ạ.
Vote cho Hybrid 1 phiếu.
P/s:
Xe cũ giờ mang về VN kiểu gì được cụ?

thaonguyen_car

Xe tăng
Vote cho Hybrid 1 phiếu.
P/s:
Xe cũ giờ mang về VN kiểu gì được cụ?
Xe da qua sử dụng không quá năm năm tính từ ngày sản xuất vẫn mang được về mà Cụ. Cụ nào am hiểu về máy móc của VW cho em xin lời khuyên đi ạ.

Quyen tep

Đi bộ
Có bác nào huo gws dẫn e vụ độ cruise control cho tiguan đời 2014 - 2015 ko ạ. Cảm ơn các bác!

blackmagician

Xe hơi
Em muốn cái sunblind của Tiguan hàng chính hãng (part No. 5N0 064 363) em tìm nguồn nào được các bác hen? Các bác có kinh nghiệm mua sắm chỉ em với. Em lên Âmazon, Ebay mà thấy shipment đắt vãi luôn không biết có option nào khác không...

bighead

Xe tải
Em muốn cái sunblind của Tiguan hàng chính hãng (part No. 5N0 064 363) em tìm nguồn nào được các bác hen? Các bác có kinh nghiệm mua sắm chỉ em với. Em lên Âmazon, Ebay mà thấy shipment đắt vãi luôn không biết có option nào khác không...
Bác nhờ dịch vụ ship hàng Mẽo mua giúp cho xong.

nhattbp

Xe đạp
Chào các bác! Vợ 2 của em là VW CC 2010, sau 06 năm gắn bó, đã cùng vượt qua chặng đường 64K Km. Các bác cho em hỏi: dạo này vợ 2 của em không còn êm ái như trước, mỗi lần qua gờ giảm tốc thì rất xóc và cảm giác xe bị sàng, em đã thử cân chỉnh thước lái nhưng vẫn không thay đổi. Các bác chạy CC có bị trường hợp này cho em xin ít kinh nghiệm khắc phục.
P/s: Em ở trong miền Nam - tỉnh Bình Phước.
Cảm ơn các bác!

bighead

Xe tải
Chào các bác! Vợ 2 của em là VW CC 2010, sau 06 năm gắn bó, đã cùng vượt qua chặng đường 64K Km. Các bác cho em hỏi: dạo này vợ 2 của em không còn êm ái như trước, mỗi lần qua gờ giảm tốc thì rất xóc và cảm giác xe bị sàng, em đã thử cân chỉnh thước lái nhưng vẫn không thay đổi. Các bác chạy CC có bị trường hợp này cho em xin ít kinh nghiệm khắc phục.
P/s: Em ở trong miền Nam - tỉnh Bình Phước.
Cảm ơn các bác!
Theo như bác mô tả thì xóc và sàng khi qua gờ giảm tốc có thể do áp suất lốp không đúng. Bác kiểm tra lại lốp nhé.
Chứ thông thường thì mới 64 ngàn km chưa đến mức phải thay các chi tiết liên quan đến gầm và phuộc nhún.

nhattbp

Xe đạp
Theo như bác mô tả thì xóc và sàng khi qua gờ giảm tốc có thể do áp suất lốp không đúng. Bác kiểm tra lại lốp nhé.
Chứ thông thường thì mới 64 ngàn km chưa đến mức phải thay các chi tiết liên quan đến gầm và phuộc nhún.
Cảm ơn bác. Em cũng thường xuyên kiểm tra áp suất lốp, em để tầm 2.3 kg/cm. Tầm đó đc không bác, lốp Michenllin.

bighead

Xe tải
Cảm ơn bác. Em cũng thường xuyên kiểm tra áp suất lốp, em để tầm 2.3 kg/cm. Tầm đó đc không bác, lốp Michenllin.
Em cũng không rõ vì em chạy Tiguan nên không biết CC chạy lốp size nào. Bác xem trên lốp có ghi áp suất đó. Mặt trong của nắp hộc bình xăng cũng có ghi nữa.

vinhpc

Xe hơi
Xe em bị lỗi hộp số giờ không đề được các cụ ạ mã lỗi là U0101. Bệnh lí là Em đang đi không sao lúc đỗ xe lại lần đầu ra đề nổ nhưng ko vào được số. Không hiện thông số Số trên taplo. Tắt máy đi là đề không nổ luôn. Nhờ các cụ chỉ giáo. Xe em đã kéo vào gara rồi nhưng chưa thấy được.

thaibao1269

Xe hơi
Vụ lỗi hộp số đang là ám ảnh của vw dùng hệ dsg.
Nghe đâu phải thay nguyên cụm hoặc hết bh thì phải mổ ra thay cảm biến hộp.

blackmagician

Xe hơi
Vụ lỗi hộp số đang là ám ảnh của vw dùng hệ dsg.
Nghe đâu phải thay nguyên cụm hoặc hết bh thì phải mổ ra thay cảm biến hộp.
Nghe nói hộp số 7 cấp DSG đời cũ là thay dầu hộp số từ tổng hợp sang tự nhiên gì đó ạ. Hãng cũng có bảo hành thì phải (thay dầu hộp số).

Chào các cụ, tình hình là em muốn cưới em tiguan 2010, em rất kết em nó nhưng chưa sài vw bao giờ, không biết em tiguan này có hay hỏng hóc lặt vặt gì không, nên mang đến đâu để kiểm tra, và em nó ăn uống xăng và bảo dưỡng có tốn kém không ạ, em cảm ơn các cụ nhiều.