[Funland] Thớt tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

huyetanhtuxd

Xe tăng
Uh, đợt này bận "kinh hoàng", đang lạnh sun một số thứ ở Hạ Long bay đây :((
Kiếm cá 50kg ăn cho ấm người đê :)) :))
Em cũng mới công tác Yên Bái về.
Lâu lâu chả giao lưu được sản phẩm gì nhỉ. :D

Ngo Rung

Xe lăn
Kiếm cá 50kg ăn cho ấm người đê :)) :))
Em cũng mới công tác Yên Bái về.
Lâu lâu chả giao lưu được sản phẩm gì nhỉ. :D
Hè hè, anh đang có "dự ớn" chế tạo cái máy đảm bảo các SP của ông ẻm chạy dài hết, tuy nhiên phải ra riêng với triển được \m/

huyetanhtuxd

Xe tăng
Hè hè, anh đang có "dự ớn" chế tạo cái máy đảm bảo các SP của ông ẻm chạy dài hết, tuy nhiên phải ra riêng với triển được \m/
:)) Cứ phục vụ tốt cho cuộc sống, an toàn và hướng vào người dùng cuối là em ủng hộ.:-bd

xehopday

Đi bộ
Nồi cơm điện của em tự nhiên lăn quay, ko thấy vào điện. Nhờ các cụ chỉ bảo giùm em để em còn biết đường đi sửa, em o trong sg. Em xin rót rượu mời các cụ

beomap2

Xe container
Mới mua đồng nát con quạt Sanyo này, gãy tan nát, trục bị kẹt không quay và cánh méo mó, lòi cả ruột gan ra, tôi thử chiến đấu dựng cổ nó dậy xem có được không, chẳng phải dân hàn vá nhựa nên cũng khó làm, chắc phải chiến cả mấy ngày.

Ngo Rung

Xe lăn
Nồi cơm điện của em tự nhiên lăn quay, ko thấy vào điện. Nhờ các cụ chỉ bảo giùm em để em còn biết đường đi sửa, em o trong sg. Em xin rót rượu mời các cụ
Em cũng chưa rõ loại nồi này thế nào? tuy nhiên có vẻ nồi của cụ là nồi điện tử thì nó hỏng loanh quanh phần cấp nguồn cho bảng mạch điều khiển: cầu chì, biếp áp.....nếu cụ muốn DIY tự sửa thì cụ tháo đáy nọi chụp ảnh sơ bộ lên đây em tư vấn cho cách kiểm tra \m/

Ngo Rung

Xe lăn
Mới mua đồng nát con quạt Sanyo này, gãy tan nát, trục bị kẹt không quay và cánh méo mó, lòi cả ruột gan ra, tôi thử chiến đấu dựng cổ nó dậy xem có được không, chẳng phải dân hàn vá nhựa nên cũng khó làm, chắc phải chiến cả mấy ngày.

Quả này của cụ nặng nhất phần "cơ khí" thoai, phần điện thì dễ ẹt \m/

Euro2CityStar

Xe lăn
tư vấn thiết kế lần đầu hệ thống mạng quy mô lớn (>1000 nút mạng + điện thoại), giám sát thi công lần đầu bị giao giám sát điện nhẹ (mạng, điện thoại, truyền hình, báo cháy....trước chỉ giám sát bên xây dựng), chỉ huy thi công kinh nghiệm thi công lớn nhất 30 nút mạng.....^:)^^:)^^:)^

30 thiết bị đầu cuối =))
Moá còn thua cả quán nét , liều thật nhỉ .

Cụ có firmware của tủ hochiki fn-4127 ko cho iem xin vvới .

Ngo Rung

Xe lăn
Firmware cũ nhiều lúc nó ko nhận đầu báo mới
Vụ PCCC này em ít làm nên không rành lắm, tuy nhiên nếu làm nhiều thì cụ cứ đè hãng ra mà đòi \m/
Em làm thiết bị của thằng nào mà có vứn đề là em viết thẳng mail cho hãng luôn, dẹp mấy ông phân phối đi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng