Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

trantuan1101

Xe tăng
Mình có mặt bằng như thế này nhơ a em tư vấn ạ

căn này cụ chỉ cần đóng đồ nội thất,sơn...sao cho phù hợp với nhu cầu nhất thôi chứ mặt bằng căn hộ là tối ưu rồi ạ

tobicom

Xe đạp
Tủ bếp có cụ nào biết vật liệu gỗ nhựa không ạ? Ưu và nhược so với acrylic? Laminate?

trantuan1101

Xe tăng
Tủ bếp có cụ nào biết vật liệu gỗ nhựa không ạ? Ưu và nhược so với acrylic? Laminate?
gỗ nhựa và gỗ CN là cốt cụ à; Acrylic và Laminate là mặt dành cho gỗ nhựa hoặc gỗ CN
:D:D:D

trungngothu

Xe tăng
Cốt nhựa thì cụ so với mdf, ván dăm, plywood, gỗ ghép thanh...vì nó là vật liệu cấu tạo, ko phải bề mặt như melamin, sơn pu, laminate, acrylic cụ nhé

Duck_shkonline

Xe đạp
Khương Hạ - Khương Đình - Thanh Xuân - HN
Website
www.minimumplus.vn
Ở đây có cụ nao chuyên thi công không? vì em cũng có ý tưởng cả rồi chỉ cần người thi công. Dàn bếp em định làm như Hafele. Em ở park hill premium. Cụ nào giúp đc thì để lại em sdt nhé :)
E có xưởng sản xuất gỗ chuyên thi công các công trình dân dụng. Giá cả bên em cũng rất cạnh tranh nếu cùng chất lượng như nhau. ^^. Không biết bác biết đến xưởng gỗ nội thất Minimumplus chưa ạ? E cũng vừa làm mấy căn bên Park 5. Nếu quan tâm thì có thể contact em nhé.
]

LehmanBrothers

Xe điện
Về 3D chắc cụ vẽ lượt này là gần đủ hết. Cảm quan màu sắc và độ nét, đồ đạc kèm là đẹp, nhẹ nhàng và đủ công năng, hiện đại. Nếu cụ làm đúng như vẽ thì sofa đen + bàn ăn sẽ nổi, bù lại chi phí bộ sofa khoảng 6-7tr/md và bàn ăn cả ghế khoảng 22tr thì mới có chất đẹp như 3D.

Ko rõ cụ muốn bỏ bức tường gần bàn ăn hay để nguyên nhưng em hay khuyên bỏ đi, phòng rộng hơn vì thông bếp, vẫn có góc chéo khi ngồi sofa đỡ nhìn thẳng bếp.

Cùng làm với cụ nhiều khi còn ko nghĩ ra giải pháp tốt thì chỉ sơ bộ nhìn bên ngoài dễ nói sai. Em ko chịu trách nhiệm nhiều ý kiến nào đó thì em sẽ ko sâu sát, thực chất. Bắt tay làm gặp rất nhiều thứ phải cân đối, bù trừ.

Cụ chỉnh phần cad 2D mấy đợt phẳng để sách cho sole nhìn hay hơn.

Tủ áo ô hở này giờ em thấy kì cục, trước từng làm vài lần & lúc bàn giao em nhìn ko hề thích :

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em góp ít đèn cho các cụ trang trí

trantuan1101

Xe tăng
Cụ cho e hỏi là cụ có làm thi công không hay chỉ riêng tk ?
em làm tuốt tuồn tuột cụ à. thiết kế là giai đoạn đầu của thi công, có những căn bọn em thi công luôn mà ko thiết kế,có những căn thì thi công trên bản vẽ thiết kế của đơn vị khác mà KH lựa chọn
Chứ chỉ thiết kế ko thì hoặc là kts riêng lẻ hoặc 1 số đơn vị kiến trúc khủng : chỉ thiết kế ko thi công nhưng giá thiết kế cũng hù dọa dc phần lớn người VN ạ

trantuan1101

Xe tăng
mới lắp xong cho KH bộ bàn ghế
thật sự là em cũng ko thích màu tối thế này,nhưng cái quan trọng nhất là KH yêu là OK ạ

freakingprime

Xe buýt
Em định làm 1 cái tủ giày thì nên làm bằng vật liệu gỗ CN hay nhựa ạ? Làm gỗ thì em sợ ám mùi, rồi hôm nào mưa giày dép ẩm thả vào cũng không tốt. Làm nhựa thì em thấy nó hơi nhẹ, mà không đẹp bằng gỗ.

trantuan1101

Xe tăng
Em định làm 1 cái tủ giày thì nên làm bằng vật liệu gỗ CN hay nhựa ạ? Làm gỗ thì em sợ ám mùi, rồi hôm nào mưa giày dép ẩm thả vào cũng không tốt. Làm nhựa thì em thấy nó hơi nhẹ, mà không đẹp bằng gỗ.
gỗ CN chống ẩm là ok cụ à: nó ko chịu dc nước thôi chứ chịu ẩm thì vô tư
còn loại gỗ nhựa picomat cũng làm đẹp y chang gỗ CN dc nhưng giá cao nên em vẫn khuyên cụ làm bằng gỗ CN chống ẩm

Luxxy Deco

Xe tải
Ở đây có cụ nao chuyên thi công không? vì em cũng có ý tưởng cả rồi chỉ cần người thi công. Dàn bếp em định làm như Hafele. Em ở park hill premium. Cụ nào giúp đc thì để lại em sdt nhé :)
Nếu cụ có tk và khối lượng chi tiét thì chỉ việc gửi mail chào giá, chất lượng thì cụ cứ đi xem sản phẩm đã làm là trực quan dễ so sánh nhất. Đặc biệt là đồ gỗ nên xem sản phẩm thực tế, cùng 1 vật liệu nhưng tay nghề thợ và kinh nghiệm xử lý hoàn thiện khác nhau sẽ cho ra sản phẩm đáng giá khác nhau. Cụ có thể tham khảo gian hàng bên em để so sánh.

freakingprime

Xe buýt
gỗ CN chống ẩm là ok cụ à: nó ko chịu dc nước thôi chứ chịu ẩm thì vô tư
còn loại gỗ nhựa picomat cũng làm đẹp y chang gỗ CN dc nhưng giá cao nên em vẫn khuyên cụ làm bằng gỗ CN chống ẩm
nhựa đây là nhựa abs đó cụ không phải picomat đâu

em thì sợ gỗ dễ ám mùi, lại khó lau chùi vệ sinh. Trước nhà em toàn để giày dép trên giá, không gian thông thoáng nên chả có mùi gì. Giờ vào chung cư nên mới phải hỏi kinh nghiệm trước.

Luxxy Deco

Xe tải
Sao em thấy giờ nhiều nhà thích cái kính màu thế nhỉ. Em nhìn chả thấy hợp mắt lắm, nhất là đối với các thiết kế kiểu cổ cổ như thế này.
Chính xác, kính màu sặc sỡ chỉ hợp với các kiểu tủ hiện đại, còn tủ gỗ thịt ván gỗ hay tân cổ điển nhìn gượng lắm.

ivannnn

Xe tải
daidongcic.vn/

Đ Văn Huy

Đi bộ
Số em 0971 463 863
Em ib cho cụ rồi đó cụ
Em chuyên thi công luôn cụ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng