Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

milimet

Xe buýt

Em chào các cụ
Sắp tới e nhận căn chung cư giá rẻ ở pháp vân, đây là mb công năng cđt thiết kế. Các cụ kts tư vấn giúp e xem còn điểm nào chưa đạt để e cân đối xem có nên sửa lại k ạ? E cảm ơn các cụ. :)
Đây là mb cửa có kích thước, trục A trở xuống là mép ngoài căn hộ và có cái ban công ra như ảnh phía trên ấy ạ.
Nhà cụ cơ bản thô ko sửa gì. Chỉ cái bếp theo em làm hẳn chữ U. Cạnh giaps cửa sổ ban công đặt chậu rửa sau cửa sổ càng tốt chứ sao. Bếp dịch sát vào. Tủ lạnh dịch gần vào vị trí bếp hiện trạng.
Công năng ko tiện lắm khi tủ lạnh, đến bếp mới đến rửa nhưng chấp nhận được với nội thất chật cụ à. Phong thủy ko sao nếu khoảng cách giữa tủ lạnh và bếp ko quá gần. Dưới bếp ko có đường nước chạy qua là ok.
Cạnh còn lại chữ U giáp tủ lạnh cụ làm bàn soạn và bàn ăn kê sát bàn soạn luôn, ko kê ở góc cái thằng vẽ shop nó đồ mặt bằng nhà cụ.
Tivi khách và bàn khách để như hiẹn trạng.
Chúc cụ có căn hộ ưng ý.
Thân

milimet

Xe buýt
Cháu sắp nhận một căn chung cư. Cháu tải thiết kế lên nhờ các cụ cho ý kiến với ạ.
1) Thiết kế phân chia không gian các phòng đã ổn chưa?
1) Nội thất các phòng cần có gì?
3) Cái piano cơ có thể nhét vào phòng ngủ 11m2 không hay là phải đẩy ra phòng khách?
4) Có thể làm mini bar ngay gần bếp k? Bar kết hợp bàn ăn luôn cho gọn ạ!
Gu của cháu là đơn giản triệt để, không lòe loẹt, rườm rà và cháu sợ nhất là treo vài cái đèn thả từ trần xuống:))
Cháu cảm ơn các cụ trước!!!
Tặng hoa các cụ ạ (chục chùm luôn!!!)

Căn cụ bố trí hợp lý rồi, chỉnh chỗ ào sẽ mất chuẩn chỗ đó.
piano cơ cụ có thể kê chỗ cạnh cửa giáp thẳng hàng với kệ tivi khách. Bếp chật rồi ko nên làm bar. để bàn ăn mặt đá cũng ok như bar mà linh động hơn.
Thân

IZZ

Xe tăng
Nội thất nhà em sắp xong show hàng cùng các cụ tí :D

tuan2681

Xe điện
Nhà cụ cơ bản thô ko sửa gì. Chỉ cái bếp theo em làm hẳn chữ U. Cạnh giaps cửa sổ ban công đặt chậu rửa sau cửa sổ càng tốt chứ sao. Bếp dịch sát vào. Tủ lạnh dịch gần vào vị trí bếp hiện trạng.
Công năng ko tiện lắm khi tủ lạnh, đến bếp mới đến rửa nhưng chấp nhận được với nội thất chật cụ à. Phong thủy ko sao nếu khoảng cách giữa tủ lạnh và bếp ko quá gần. Dưới bếp ko có đường nước chạy qua là ok.
Cạnh còn lại chữ U giáp tủ lạnh cụ làm bàn soạn và bàn ăn kê sát bàn soạn luôn, ko kê ở góc cái thằng vẽ shop nó đồ mặt bằng nhà cụ.
Tivi khách và bàn khách để như hiẹn trạng.
Chúc cụ có căn hộ ưng ý.
Thân
cảm ơn cụ đã tư vấn ạ.
e còn thắc mắc chút về 2 vấn đề , cụ giải đáp tiếp giúp e với:
1. làm tủ chữ U thì tủ lạnh phải nhét vào phía dưới tủ bếp đúng k ạ? cái bàn soạn sẽ phải đặt lùi hẳn ra khỏi phạm vi cái tủ lạnh phải k cụ?
2. khu vực bàn ăn hiện trạng nhà e( chỗ mà cđt họ đặt ấy ạ) thì sau anỳ bố trí cái gì vào đấy cho đỡ trống đc cụ? chậu cây hay là cái tủ góc đc k cụ nhỉ?

WaveANFA2001

Xe hơi
Nội thất nhà em sắp xong show hàng cùng các cụ tí :D

Trang nhã và "sạch sẽ"!

Sao gỗ bếp lại dùng màu khác vậy, cụ đặt bếp gói riêng à?
Cả cửa ra vào cũng hơi khác màu vói đồ gỗ,
Chân tường phòng ngủ của cụ dùng vật liệu gì vậy?

IZZ

Xe tăng
Trang nhã và "sạch sẽ"!

Sao gỗ bếp lại dùng màu khác vậy, cụ đặt bếp gói riêng à?
Cả cửa ra vào cũng hơi khác màu vói đồ gỗ,
Chân tường phòng ngủ của cụ dùng vật liệu gì vậy?
Nhà em bàn giao CĐT đã có sẵn bếp, cửa và một số đồ khác rồi, đồ gỗ nội thất là làm sau này nên hơi lệch tông tí.

Chân tường phòng ngủ là ốp gỗ phun sơn cụ ạ.

250cc

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi tý? Đóng bàn Sofa, , và 1 bức vách gần giống thế này

- Kích thước bàn 100x60x35
- kệ TV chắc dài khoảng 1m6
- bức vách khoảng 4 thanh, có kệ dưới chân cao bằng kệ TV, nhà cao 3m1.
Em định làm gỗ CN thì nên dùng loại nào ạ, tổng thiệt hại hết khoảng bao nhiêu ạ?

doluongnghean

Xe máy
Các cụ cho em hỏi tý? Đóng bàn Sofa, , và 1 bức vách gần giống thế này

- Kích thước bàn 100x60x35
- kệ TV chắc dài khoảng 1m6
- bức vách khoảng 4 thanh, có kệ dưới chân cao bằng kệ TV, nhà cao 3m1.
Em định làm gỗ CN thì nên dùng loại nào ạ, tổng thiệt hại hết khoảng bao nhiêu ạ?
cụ đã chọn đơn vị nào chưa,Bên e chuyên thi công nội thất: sofa, giường, tủ, kệ..... cụ gửi hình ảnh qua mail, e báo giá giúp cụ, thamdaodlna@gmail.com cụ nhé

250cc

Xe tăng
cụ đã chọn đơn vị nào chưa,Bên e chuyên thi công nội thất: sofa, giường, tủ, kệ..... cụ gửi hình ảnh qua mail, e báo giá giúp cụ, thamdaodlna@gmail.com cụ nhé
Em không có 1 cục mà làm toàn bộ nên cứ có đến đâu thì làm đấy đấy thôi ạ, ưu tiên giá không cao và chất lượng không tồi :)).
Em vẫn đang xem xét ạ.

tuan2681

Xe điện
Em không có 1 cục mà làm toàn bộ nên cứ có đến đâu thì làm đấy đấy thôi ạ, ưu tiên giá không cao và chất lượng không tồi :)).
Em vẫn đang xem xét ạ.
nhà e cũng giống cụ này, 1 cục to để làm đẹp luôn 1 lần thì e k đủ dkien, mà k thuê tke thì e lại sợ sau này chắp vá, mất tiền mà thành ra lại k đẹp :D

250cc

Xe tăng
nhà e cũng giống cụ này, 1 cục to để làm đẹp luôn 1 lần thì e k đủ dkien, mà k thuê tke thì e lại sợ sau này chắp vá, mất tiền mà thành ra lại k đẹp :D
Cụ thuê thiết kế rồi làm dần vậy :))

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Em vẫn đang xem xét ạ.
Cái chỗ in đậm đó ai cũng ưu tiên cụ ợ. Em nghĩ cụ nên tìm thuê thiết kế full căn trước, sau đó đánh dấu những hạng mục cần làm trước (mang tính cấp thiết) rồi tùy thuộc năng lực tài chính gia đình cụ để làm phần hoa lá cành sau...:)

SumitomoPlus

Xe tải
Em có câu hỏi hơi phân vân là thớt này rất thu hút với lượt xem mà admin chuyển sang khu " Bất động sản " - thường có 30-100 người online, đành rằng là đúng nguyên tắc hơn nhưng em cứ thấy "Quán cafe " sẽ làm thớt xôm hơn nhiều khi thường 500-700 người online.
Vì kha khá mems quen qua quán ko biết thớt bổ ích thế này :D

Designinterior

Đi bộ
Mình nên khuyên bạn nếu chưa có tiền để làm full luôn thì nên bỏ 1 ít ra thuê thiết kế, sau này mình sẽ đóng đồ dần dần theo form thiết kế đấy.

250cc

Xe tăng
Cái chỗ in đậm đó ai cũng ưu tiên cụ ợ. Em nghĩ cụ nên tìm thuê thiết kế full căn trước, sau đó đánh dấu những hạng mục cần làm trước (mang tính cấp thiết) rồi tùy thuộc năng lực tài chính gia đình cụ để làm phần hoa lá cành sau...:)
Em cũng có thằng bạn làm Kiến trúc sư. Cũng thiết kế cho rồi về em lại thấy ngứa ngáy sửa lại tý theo ý em.
Giờ cứ túc tắc làm mợ ạ. Giá mà có 1 cục làm chìa khóa trao tay thì mình nhàn được khối. Không ham rẻ, nhưng cũng không ở lâu dài nên làm loại bình thường thôi.

bimbimpro

Xe buýt
Phiền các cụ thẩm giúp em cái báo giá này, đơn giá đã hợp lý chưa ạ

Em dùng gỗ công nghiệp cost xanh dán veneer ạ

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Em cũng có thằng bạn làm Kiến trúc sư. Cũng thiết kế cho rồi về em lại thấy ngứa ngáy sửa lại tý theo ý em.
Giờ cứ túc tắc làm mợ ạ. Giá mà có 1 cục làm chìa khóa trao tay thì mình nhàn được khối. Không ham rẻ, nhưng cũng không ở lâu dài nên làm loại bình thường thôi.
Cụ làm loại bt thì dùng gỗ CN dán veneer hoặc gỗ CN phun sơn là ok nhất, vừa bền mà chi phí ko cao như làm gỗ thịt hoặc gỗ CN cao cấp (Laminate, Acrylic, gỗ nhựa...)

bimbimpro

Xe buýt
@.@ Đơn vị nào báo thế cụ ơi?
Cụ làm loại bt thì dùng gỗ CN dán veneer hoặc gỗ CN phun sơn là ok nhất, vừa bền mà chi phí ko cao như làm gỗ thịt hoặc gỗ CN cao cấp (Laminate, Acrylic, gỗ nhựa...)
Bên thiết kế đang báo em thế này, các cụ xem hộ em đơn giá như thế nào. Em dùng gỗ công nghiệp (bảo là cost xanh gì đó) dán veneer
[@huedao91;340676] gỗ công nghiệp cao cấp là thế nào cụ nhỉ? em chưa biết loại này. Đơn giá so với loại dán veneer thế nào?

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Bên thiết kế đang báo em thế này, các cụ xem hộ em đơn giá như thế nào. Em dùng gỗ công nghiệp (bảo là cost xanh gì đó) dán veneer
[@huedao91;340676] gỗ công nghiệp cao cấp là thế nào cụ nhỉ? em chưa biết loại này. Đơn giá so với loại dán veneer thế nào?
Gỗ CN cao cấp là gỗ đắt tiền và chất lượng ngon, mã đẹp, màu sắc nhìn tươi và thật cụ ợ. Gỗ này thường các đại gia và khách chịu chơi mới hay dùng vì nhìn sang trọng. Còn loại hàng nhái nhìn dại dại, hơi quê và trông ko ưng mắt lắm, loại đó chỉ dùng cho những vị trí ko quan trọng như phòng kho, mặt trong thùng của tủ đồ...
Em cũng đang vừa ăn trưa vừa ngắm báo giá của cụ up lên, giá khá mập mờ mà lại cao nữa. Em mới xem qua tủ áo thì giá cao hơn bên em 26%, giá sách có 2 ngăn kéo thì cao hơn đến 32% giá thành bên em trực tiếp đóng cho cụ. Nếu cụ muốn có báo giá chuẩn và hàng đóng trực tiếp có ảnh chụp, camera quay để cụ xem hàng nhà cụ làm và theo dõi dc tiến độ cv thì cụ inbox cho em xin địa chỉ mail. Cụ đúng là khách hàng tỉnh táo đó! :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng