Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoanghv118

Đi bộ
Hệ thống thiết kế nội thất sẽ giúp cho các gia đình có sự lựa chọn tốt hơn cho mỗi căn hộ nhà minh
Từng văn hóa khác nhau các bạn sẽ dễ dàng lựa chọn phong cách thiết kế nội thất chung cư cho nhà mình
Công ty Nội thất Home Việt - Đem nét đẹp và tiện dụng đến mọi nhà
Địa chỉ: P1001 tòa nhà sông đà, trần phú hà đông, hà nội
Website: http://homeviet.net/

tuan2681

Xe điện
chào các cụ, e có 2 p/a mặt bằng nội thất nhà e ntn, e thấy cả 2 đều chưa ưng lắm. các cụ tư vấn giúp e với:
- P/a 1 thì bàn ăn lại bố trí xa bếp, phải đập bức tường sát phòng ngủ để chuyển cửa, đặt tv vào đấy

p/a 2 thì k phải đạp tường nhưng cái chỗ để tv lại phải làm vách ngăn cách phòng khách và phòng ăn. với lại ngồi ở bàn ăn k xem đc tv. hơi ngược với thói quen nhà e.

actcuong

Xe máy
nhà e sắp nhận nhà, gói nội thất cơ bản (trần thạch cao, sàn gỗ, tường sơn bả, nhà tắm wc, đèn đóm cơ bản hoàn chỉnh, cửa phòng, thông phòng, cửa sổ có sẵn). S 110m2, 2PN, 1 phòng đa năng, 1PK, 1 bếp, 2wc, sảnh, lô gia.
Bây giờ hoàn thiện nội thất mà e lại còn ít tiền quá, tổng động viên có khoảng hơn 150tr.
E đang độc thân, nên Phòng ngủ chính và bếp là cần hoàn thiện đủ dùng, các phòng khác, có thể lược bớt, làm nội thất sau. Làm gỗ CN An cường, các thiết bị điện, phụ kiện loại trung bình khá.
E muốn hỏi, tầm tiền này đủ làm nội thất và thiết bị điện ko, e cần cơ bản như sau:
- Pngủ1, 15m2: giường, tủ, tap, kệ tv,tv 40", điều hòa 1 chiều 9000ptu
- Pngủ2, 15m2: giường (các phần còn lại tủ áo, kệ tv, tv, tap, điều hòa ...sau này có tiền làm sau)
- PKhách, 36m2: sofa, bàn trà, kệ tv, tivi 42" và điều hòa (nếu ko đủ tiền, e chưa lắp điều hòa PK)
- Bếp: tủ bếp chữ L, cạnh dài 2m50, cạnh ngắn 1m. bếp từ, hút mùi, tủ lạnh ~350l
- P.đa năng, 6m2: chỉ làm vách kích trượt ngăn phòng, nội thất bên trong chưa làm.
- Khác: sảnh làm tủ để giày đơn giản
Cụ nào tư vấn giúp hoặc giới thiệu e đơn vị Thiết kế, thi công nội thất chất lượng, giá hạt dẻ nhé.
E cảm ơn .
Cụ tham khảo http://chungcuxinh.vn/ xem ưng cái bụng không ạ

picolo

Xe đạp
chào các cụ, e có 2 p/a mặt bằng nội thất nhà e ntn, e thấy cả 2 đều chưa ưng lắm. các cụ tư vấn giúp e với:
- P/a 1 thì bàn ăn lại bố trí xa bếp, phải đập bức tường sát phòng ngủ để chuyển cửa, đặt tv vào đấy

p/a 2 thì k phải đạp tường nhưng cái chỗ để tv lại phải làm vách ngăn cách phòng khách và phòng ăn. với lại ngồi ở bàn ăn k xem đc tv. hơi ngược với thói quen nhà e.
Theo em thì p/a 2 cụ nên đổi chỗ sofa và tivi cho nhau. tivi nên để sát tường còn sofa quay lưng vào bàn ăn. nthe sẽ hợp lý hơn, bởi vì chưa biết rõ diện tích pk nhà cụ như thế nào nên cũng khó mà bố trí chuẩn kích thước đc ạ. nếu chỗ để tivi làm vách ngăn thì nhì sẽ rất xấu vì ko có không gian, nhìn nhà sẽ rất bừa bộn ạ.

tuan2681

Xe điện
Theo em thì p/a 2 cụ nên đổi chỗ sofa và tivi cho nhau. tivi nên để sát tường còn sofa quay lưng vào bàn ăn. nthe sẽ hợp lý hơn, bởi vì chưa biết rõ diện tích pk nhà cụ như thế nào nên cũng khó mà bố trí chuẩn kích thước đc ạ. nếu chỗ để tivi làm vách ngăn thì nhì sẽ rất xấu vì ko có không gian, nhìn nhà sẽ rất bừa bộn ạ.
vâng, tk ban đầu của chủ đầu tư là tv đặt sát tường đấy cụ, nhưng e sợ đặt tv như thế bị chói do ánh sáng từ ban công chiếu vào.
e cũng k thích cái cách để tv và vách ngăn nthe, nhà đã bé mà phân chia không gian cứng như thế thì lại càng chật.
mb căn đối xứng với căn nhà e đây ạ, chỉ khác cái là Wc,pn nhà e bên tay trái, nhà này wc, ngủ bên tay phải

picolo

Xe đạp
vâng, tk ban đầu của chủ đầu tư là tv đặt sát tường đấy cụ, nhưng e sợ đặt tv như thế bị chói do ánh sáng từ ban công chiếu vào.
e cũng k thích cái cách để tv và vách ngăn nthe, nhà đã bé mà phân chia không gian cứng như thế thì lại càng chật.
mb căn đối xứng với căn nhà e đây ạ, chỉ khác cái là Wc,pn nhà e bên tay trái, nhà này wc, ngủ bên tay phải
Vâng ak. e cũng hiểu tâm lý của cụ, nhưng với diện tích này và cách bố trí phòng của chủ đầu tư như thế thì mình rất khó làm ưng theo ý mình ac cụ ak, theo e phương an để tivi sát tường là tối ưu nhất vì còn tính đến công năng sử dụng của căn hộ tính hợp lý trong bố trí nội thất, còn về phần ánh sáng ban công thì mình sẽ có cách sử lý và khắc phục thôi ạ, trừ khi ban quản lý cho mình phá dỡ và chia lại phòng thì còn có phương án riêng cụ ak, và còn 1 phương án nữa là cụ chuyển cửa nhà vs ngoài cửa vào khe hẹp, cửa phòng ngủ sang đối diện bàn ăn ở p/a 2 thì có thể bố trí sofa giữa nhà dc ak. chúc cụ có phương án tốt nhất cho ngôi nhà của mình.

huynhanh

Đi bộ
Chung cư New Horizon City - 87 Lĩnh Nam liền kề Timescity giá chỉ từ 21tr/m2 - HOTLINE : 0936 088 393

gobachviet

Xe tải
Nhiều cụ cứ nghĩ cái j cũng có đơn giá chung. Em nói thật là giá nào cũng làm được. Có điều nếu các cụ hiểu 1 chút về sản xuất thì các cụ sẽ biết vì sao đắt, vì sao rẻ ạ :)

tungphong

Xe hơi
loa loa. Em đang cần cụ nào chuyên thi công nội thất (thi công trọn gói, không bao gồm thiết kế nhé) gửi mail em em gửi thiết kế các cụ chào giá nhé.

khonganhanh

Xe máy
các cụ tk đẹp quá em cũng đang phấn đấu

gunners

Xe tải
Các cụ cho e hỏi e có căn chung cư thế này:

Chủ đầu tư làm sàn dự ứng lực nên không có dầm trong nhà. Chiều cao trần thông thuỷ là 3.2m. Ác cái là họ lại đi đường ống nước trên trần (như hình), chỉ khoảng 5-6cm từ trần xuống. Em không thích làm trần thạch cao, các cụ làm xây dựng có ý tưởng gì cho e ko? Em xin cảm ơn, vodka đầy đủ :)

picolo

Xe đạp

Chủ đầu tư làm sàn dự ứng lực nên không có dầm trong nhà. Chiều cao trần thông thuỷ là 3.2m. Ác cái là họ lại đi đường ống nước trên trần (như hình), chỉ khoảng 5-6cm từ trần xuống. Em không thích làm trần thạch cao, các cụ làm xây dựng có ý tưởng gì cho e ko? Em xin cảm ơn, vodka đầy đủ :)
Chào cụ! Nếu cụ ko làm trần thạch cao thì thật sự cụ phải chịu để nổi ống trên trần, bởi vì trần này ko đục lên để đi âm ống da như trong tường, nếu bắt buộc cụ ko muốn làm thạch cao thì theo e cụ nên thiết kế theo kiểu sơn trang trí lên các ống này, nhưng điều đó e chắc rằng ko làm cụ ưng ý Dnc đâu ak. Theo e cụ cứ nên làm trần phẳng xuông hết ống là đc ak!

gunners

Xe tải
Chào cụ! Nếu cụ ko làm trần thạch cao thì thật sự cụ phải chịu để nổi ống trên trần, bởi vì trần này ko đục lên để đi âm ống da như trong tường, nếu bắt buộc cụ ko muốn làm thạch cao thì theo e cụ nên thiết kế theo kiểu sơn trang trí lên các ống này, nhưng điều đó e chắc rằng ko làm cụ ưng ý Dnc đâu ak. Theo e cụ cứ nên làm trần phẳng xuông hết ống là đc ak!
Ý cụ là trát phẳng trần xuống hết ống phải ko? Có khả thi về mặt kỹ thuật ko cụ?

Atbich

Xe hơi
có cụ nào làm giường ngủ không ạ?
e định đóng 1 giường 2m*2,2m hoặc rộng hơn
chất liệu gõ cn
bọc da đầu giường
có cụ nào có mẫu đẹp gửi giúp e nhé

trungkts

Xe tải

Cụ sơn lên ống để trần nhé , trần nhà cũng để thô luôn

picolo

Xe đạp
Ý cụ là trát phẳng trần xuống hết ống phải ko? Có khả thi về mặt kỹ thuật ko cụ?
trát thêm 6 7cm nữa thì ko nên cụ ak. theo e cụ chịu khó làm cái trần phẳng là đẹp nhất. chỉ cần làm che hết ống là ok

Trạng thái
Thớt đang đóng