Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

coolpix8700

Xe ngựa
Bác ngoài trí tưởng tượng phong phú còn là kiến trúc sư giỏi nữa!
Trong khái niệm của bác thì chỉ nhà ống mới có ban công. Mắt bác rất tinh, nhìn cái ảnh (ống kính góc rộng mà chẳng biết tiêu cự) đoán được độ cao trần nhà em. Em bật mí thêm tất cả các phòng nhà em đều có ban công cho nên nó lại càng "ống", chỉ tội chẳng ngang - như ở nông thôn ngày xưa - cũng chẳng dọc như bác nghĩ!
Cũng chính khả năng dự rất cao của bác mới dẫn đến cuộc tranh cãi này.
Rất tiếc cho bác đã chọn nhầm lĩnh vực KD!
Thôi, em xin xo di!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Huuthachha

Xe hơi
Em nghe các cụ tranh cãi giải thích mà bị cuốn vào. Cụ thì nói cái lọ, cụ kia thì nói cái chai. Ai cũng có ý đúng. Cái không khớp là quan niệm khác nhau. Như cụ cool nói kts là ông phải sáng tạo cái mới, ông đi lắp ghép ý tưởng là mô đi phê tôi ứ chấp nhận. Khắt khe quá. Còn cụ dangho thì nói trên khía cạnh chung của ae làm nghề và kinh nghiệm của cụ. Em xác định cụ nói ok rất thật, chia sẻ nhiệt tình. Nói chung các cụ phải gl cái, bớt cái tôi đi tí ti.

lopxihoi

Xe tải
Cụ có người nhà làm KTS mà cụ không hiểu cho lắm.

Đồ gỗ có 02 loại: Loại đóng sẵn và loại may đo (đặt đóng)

Hàng đóng sẵn là hàng làm theo kích thước có sẵn, ví dụ như tủ áo 2 buồng là rộng 1.2m cao 2.2m, sâu 60cm, cái tủ 3 buồng thì là rộng 1.6m, 4 buồng thì rộng 2m, cái giường thì có 1.6x2m hoặc 1.8x2m, kệ tivi thì 1.4, 1.6, 1.8, 2.0, 2.2, 2.4

Hàng đóng sẵn có thể có thêm những hàng gọi là Giả cổ. Đã gọi là giả cổ thì nó phải giống cái cổ. Càng giống cái cổ thì càng tốt.

Thế nên: Cụ mới không thấy dấu vết của kiến trúc sư ở đâu là đúng. Vì cụ đang đi mua đồ giả cổ và cụ đi mua đồ về đặt, chứ không phải làm đồ thiết kế.

Nếu cụ cần làm 1 cái nhà siêu biệt tự hay gọi là lâu đài. Hoặc đơn giản là cụ xây cái nhà có một phòng làm bàn thờ lớn. Khi đó cụ sẽ thấy rõ bàn tay của kiến trúc sư ở đấy.

Về thi công nội thất, thì vấn đề gỗ thịt hay công nghiệp chỉ là 1 phần, có thể xen lẫn cả công nghiệp và gỗ thịt với nhau. Nên cụ nói gỗ thịt không có thiết kế mấy là cụ đang hiểu sai về khái niệm. Cụ đi vào cửa hàng bán đồ giả cổ mà cụ đòi hỏi họ phải phá cách, giả cổ thì nó phải giống cổ mới được.

Cái cầu thang này chắc sẽ không có trong các cửa hàng nội thất cao cấp cụ đã xem

Cái giường này họ cũng không bày ở cửa hàng vì nó tầm 1 tỷ và làm theo kích thước thiết kế

Mấy cái ảnh cụ đăng lên, do AC thiết kế thi công, em không ngửi nổi. Nhưng khâm phục a Chương trong việc nắm được thị hiếu giới có tiền mới nổi, thích "hoành tráng, sang chảnh". Các thiết kế của AC là sự vụng về trong sử dụng chi tiết trang trí, lạm dụng hoa văn cầu kỳ rối rắm và thô thiển trong tỉ lệ tổng thể. Màu sắc đồ, vật liệu kết hợp quê mùa kệch cỡm. Nhưng đấy là ý kiến riêng em. Chúc anh Chương tiếp tục gặt hái được nhiều tiền của giới phú nông. Cái gì không phải cái đẹp, chỉ là sự bôi đắp, rồi sẽ được thời gian và sự nhận ra của trí tuệ, văn hoá khẳng định hoặc phủ nhận. Người có nghề, chịu khó học hỏi văn minh nhân loại một cách nghiêm túc sẽ luôn tỉnh táo nhận ra đâu là nghệ thuật tạo hình chân chính, đâu là làm tiền kiểu thị trường.

lopxihoi

Xe tải
Chắc bác nghĩ em chém gió?

Đọc được exif bác sẽ thấy cái ảnh chỉ vừa được chụp cách đây ít phút!
Cho nó rồi, nhưng nó chưa thèm dùng, bác nhìn bụi trên sàn thì thấy, chỉ có mỗi vết chân em vừa vào (và hình như cả hôm vừa rồi mưa em lên xem ban công có bị tắc không; phòng đóng kín hết cửa, nên bụi được tích vài tháng rồi)...!
Cũng đồ gỗ, bộ cửa rất tiếc là chủ cũ sơn trắng hết, toàn bộ là gỗ nghiến, cả khung cửa kính bên trong và cửa chớp bên ngoài.

Cái ảnh trên là thực trạng của nhiều công trình dân dụng ở ta. Nhà cứ xây, nội thất tính sau. Cái cửa sổ với đầu giường thế kia thì mở kiểu gì? Cuối cũng cửa chỉ để phục vụ mặt đứng, chả còn tác dụng lấy sáng nay lấy gió nữa. Hoặc lắp bánh xe vào chân giường, mỗi khi muốn mở cửa sổ thì đẩy nó dịch ra. Chết cười và đau lòng.

coolpix8700

Xe ngựa
Cái ảnh trên là thực trạng của nhiều công trình dân dụng ở ta. Nhà cứ xây, nội thất tính sau. Cái cửa sổ với đầu giường thế kia thì mở kiểu gì? Cuối cũng cửa chỉ để phục vụ mặt đứng, chả còn tác dụng lấy sáng nay lấy gió nữa. Hoặc lắp bánh xe vào chân giường, mỗi khi muốn mở cửa sổ thì đẩy nó dịch ra. Chết cười và đau lòng.
Đấy không phải là cửa sổ bác ạh!
Còn cái cửa sổ thì bác nhìn rõ rồi đấy!

Chỉnh sửa cuối:

rubikconcept

Xe đạp
Em chuẩn bị làm nhà ngồi nghe vậy

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Mấy cái ảnh cụ đăng lên, do AC thiết kế thi công, em không ngửi nổi. Nhưng khâm phục a Chương trong việc nắm được thị hiếu giới có tiền mới nổi, thích "hoành tráng, sang chảnh". Các thiết kế của AC là sự vụng về trong sử dụng chi tiết trang trí, lạm dụng hoa văn cầu kỳ rối rắm và thô thiển trong tỉ lệ tổng thể. Màu sắc đồ, vật liệu kết hợp quê mùa kệch cỡm. Nhưng đấy là ý kiến riêng em. Chúc anh Chương tiếp tục gặt hái được nhiều tiền của giới phú nông. Cái gì không phải cái đẹp, chỉ là sự bôi đắp, rồi sẽ được thời gian và sự nhận ra của trí tuệ, văn hoá khẳng định hoặc phủ nhận. Người có nghề, chịu khó học hỏi văn minh nhân loại một cách nghiêm túc sẽ luôn tỉnh táo nhận ra đâu là nghệ thuật tạo hình chân chính, đâu là làm tiền kiểu thị trường.
Làm nghề này nó cũng khó cụ ạ. Người thích thế này, người thóch thế kia.

Hôm qua em đi xem căn nhà cổ của ông anh đại gia lắm. Nhưng xây bị sai hết. Bắc - Trung - Nam lẫn lộn. Ông anh thì giải thích hay lắm, tâm huyết lắm. Nhưng em cũng chẳng dám nói gì.

Cuộc sống là thế. Có những người vì nghề thì họ không nhận làm. Nhưng vẫn có thợ vì tiền nên họ vẫn làm theo chủ.

ford focus 2010

Xe điện
Làm nghề này nó cũng khó cụ ạ. Người thích thế này, người thóch thế kia.

Hôm qua em đi xem căn nhà cổ của ông anh đại gia lắm. Nhưng xây bị sai hết. Bắc - Trung - Nam lẫn lộn. Ông anh thì giải thích hay lắm, tâm huyết lắm. Nhưng em cũng chẳng dám nói gì.

Cuộc sống là thế. Có những người vì nghề thì họ không nhận làm. Nhưng vẫn có thợ vì tiền nên họ vẫn làm theo chủ.
em vừa phải sửa lại nội thất 1 căn biệt thự bên sài đồng, cũ do AC thiết kế. Sau 3 năm, khách ngán quá nên giờ muốn sửa từng phần. cdt với AC làm trông rất khó tả. Tài thật a Chương.

MayMan

Xe tăng
E mới múc cc như thế này, đang tính phương án thiết kế mà chưa có hướng nào cụ thể.nhà bàn giao thô nhé mới có vách ngaqn nhưng phá sửa lại đc

ford focus 2010

Xe điện
E mới múc cc như thế này, đang tính phương án thiết kế mà chưa có hướng nào cụ thể.nhà bàn giao thô nhé mới có vách ngaqn nhưng phá sửa lại đc

thuê em thiết kế đi cụ, xem link chữ ký em xem có hạp gu cụ không nhé. mặt bằng căn này đẹp cụ ạ.

MayMan

Xe tăng
Mb và vị trí đều ngon. E thích nhất là view hồ và kính rộng nên rất đẹp.

E cũng sẵn sàng trả tiền thiết kế nhưng muốn chọn kỹ chút vì nhiều bác tke giờ làm rất ẩu và lại quá tham. E cũng túc tắc mua bán bds nên muốn tìm bác nào có tâm chút, hợp tác lâu dài.

ford focus 2010

Xe điện

E cũng sẵn sàng trả tiền thiết kế nhưng muốn chọn kỹ chút vì nhiều bác tke giờ làm rất ẩu và lại quá tham. E cũng túc tắc mua bán bds nên muốn tìm bác nào có tâm chút, hợp tác lâu dài.
việc em cũng túc tắc làm, cũng chọn chủ nhà. vì nếu ko hợp sẽ chả chung kết được phương án cuối. nhiều chủ nhà thuê tư vấn thiết kế, thực ra là thuê người vẽ lại ý mình. nhiều nhà thiết kế, vẽ rẻ, vẽ chiều ý chủ nhà là xong :)
Làm với nhau hay không là duyên. Với em, thiết kế vừa là công việc, vừa là thú chơi. và khách cần mình trước đã, nên em cũng không làm mọi cách để có khách, vì việc em cũng đủ làm,. lúc không có việc thì đi chơi, lấy lại năng lượng cho các công trình sắp tới.

LehmanBrothers

Xe điện

Ko rõ cụ cầu kì ko chứ đôi khi phải xả tiền cho hai ông mới chọn đc một, kts ko giống món khác là tham khảo giá ngay đc, bản vẽ này kia gửi tới đôi khi ko hẳn họ làm hết nên e thì nghĩ phải sàng lọc ngay từ đầu & xác định làm cái nào ngon cái đó đã. Bắt tay lâu dài thì càng cần sâu sát từng bước một.

coolpix8700

Xe ngựa
Mấy cái ảnh cụ đăng lên, do AC thiết kế thi công, em không ngửi nổi. Nhưng khâm phục a Chương trong việc nắm được thị hiếu giới có tiền mới nổi, thích "hoành tráng, sang chảnh"...
Ai cũng đã xem film họat hình và nhận ra ngay đó là trường phái nhại lại bàn, ghế, gường, tủ,... của các cung điện cổ ở châu Âu. Nó cũng giống như 1 thời rất thịnh hành mốt cột khủng nhại lại của các toà lâu đài cổ. Nhà mặt tiền chỉ hơn 3 mét cũng sừng sững 2 cái cột cỡ người lớn ôm không hết!
Hồi đang đi tìm nhà, em có xem 1 cái nhà phía sau sứ quán Mỹ cũ. Mảnh đất rất đẹp, mặt tiền 8 mét mà không quá sâu trong một khu phân lô. Nhưng ngay đầu nhà (trong khuôn viên) là 1 cây cau vua cao hơn 1 cái nhà 5 tầng. Bên trong chính giữa nhà là 1 cái cột vút lên tận tầng 5 cỡ hơn 2 người ôm và cầu thang cuộn quanh cái cột ấy. Trừ tầng 1 chiếm hết diện tích đáy, còn lại là các phòng lắt nhắt, cỡ khoảng 10-15 m2 tỏa quanh cầu thang. Tầng 1 lúc ấy đang được ngăn riêng 1 phòng bếp bằng gỗ công nghiệp không sơn.
Khi vào xem bác chủ nhà đã nói "có mua đừng đập đi phí lắm!". Chắc nhiều người vào xem nói ra ý định đó!
Cuối cùng tụi em không mua, vì xem ra phải đập hết đi chứ hầu như không thể cải tạo. Mà đập đi thì khối lượng chạt rất lớn, vì cái nhà được xây chắc rất tâm huyết nên rất kiên cố!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
em vừa phải sửa lại nội thất 1 căn biệt thự bên sài đồng, cũ do AC thiết kế. Sau 3 năm, khách ngán quá nên giờ muốn sửa từng phần. cdt với AC làm trông rất khó tả. Tài thật a Chương.
Cụ ơi e vào face cụ thấy cụ thiết kế có nhiều mảng tường ốp đá rất hơph với đá nhựa thông minh bên e sắp sx. E có thể gặp cụ để giới thiệu sp đc k ạ? Thanks cụ trước và hi vọng có cơ hội đc hợp tác với cụ

batbai6868

Xe máy
đánh dấu tí, em năm sau nhận nha nun cần các cụ rồi

VietHoang78

Xe đạp

Mr HNHX

Xe tải
Đáng lẽ thớt này dành cho các cụ giới thiệu các công trình mà đơn vị mình thi công nhằm làm cho các cụ,mợ khác thưởng lãm cái hay, cái đẹp trong thiết kế nội thất chung cư. Qua đó kết nối giữa khách hàng và KTS. Nhưng hóa ra lại là nơi các cụ công kích lẫn nhau về trình đô chuyên môn. Em thấy hơi tiếc ạ.

ford focus 2010

Xe điện
Cụ ơi e vào face cụ thấy cụ thiết kế có nhiều mảng tường ốp đá rất hơph với đá nhựa thông minh bên e sắp sx. E có thể gặp cụ để giới thiệu sp đc k ạ? Thanks cụ trước và hi vọng có cơ hội đc hợp tác với cụ
Em đang ở Phú Quốc, tối bay ra ha nội. Rất quan tâm đến sp của cụ. Về em xin gặp cụ nhé.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em đang ở Phú Quốc, tối bay ra ha nội. Rất quan tâm đến sp của cụ. Về em xin gặp cụ nhé.
Ôi, thế thì còn gì bằng ạ. Có gì cụ cho e xin cái hẹn nhé. Bên e sẽ mang mẫu và đến giới thiệu sp cho cụ ạ. Hi vọng đc cộng tác với cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng