Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhq.arch

Xe container
Phòng chung như P khách bếp ăn cụ phân chia nhiều nên vụn và nhiều giao thông, nên bố trí lại để được thoáng và rộng hơn. Khu bếp cụ bố trí cửa lùa để ngăn với p khách chỉ hiệu quả phần nào nhưng lại thiếu nhiều thứ khác. Bếp có thể rộng với cách bố trí khác nhưng còn liên quan đến hướng bếp. Phòng ngủ lớn hơi zic zac, nhưng trên thực tế thế nào?

LehmanBrothers

Xe điện

Em thì thấy nó ko có gì đặc biệt lắm, na ná mấy tke của các căn 3PN. Không gian phòng khách ko nhiều lắm, phòng ngủ lớn chiếm nhiều không gian. E nghĩ cụ nên bỏ bức tường ngăn khách và bếp ( mùi thì có máy rồi) vì sẽ có tầm mắt thoáng hơn. Chứ nhìn này e thấy là nhà để ngủ chứ ko phải để nghỉ ngơi, view - có thể gu e thế nên kín ko gian là e ko ưng cái bụng. Cụ tham khảo thêm .

khanhpro

Xe tải
Nhờ các bác xem hộ căn nhà em như thế này mà nhà em muốn làm thế nào để chỗ kê bộ xa lông ngồi xem ti vi được rộng rãi chứ như hiện tại mà ngồi đông sẽ hơi bất tiện., và kê như hiện tịa thì góc độ nhìn sợ hơi khó. Vì quan điểm là muốn phòng khách phải rộng rãi mà khi đông người có thể bày mâm ra ngồi luôn được.Khu bếp nếu thiết kế được vách ngăn riêng ra đẻ tránh mùi nấu nướng vào phòng khách được thì càng tốt ạ. Chứ khách ngồi chơi mà nấu nướng mùi dầu mỡ mắm muối nó bay hơi ra phòng khách lâu ngày bẩn lắm. Em cảm ơn các kts. Nếu ưng em phương án nào thì em sẽ chọn các bác để triển khai ý tưởng thành thực tế luôn ạ

nhq.arch

Xe container
Nhờ các bác xem hộ căn nhà em như thế này mà nhà em muốn làm thế nào để chỗ kê bộ xa lông ngồi xem ti vi được rộng rãi chứ như hiện tại mà ngồi đông sẽ hơi bất tiện., và kê như hiện tịa thì góc độ nhìn sợ hơi khó. Vì quan điểm là muốn phòng khách phải rộng rãi mà khi đông người có thể bày mâm ra ngồi luôn được.Khu bếp nếu thiết kế được vách ngăn riêng ra đẻ tránh mùi nấu nướng vào phòng khách được thì càng tốt ạ. Chứ khách ngồi chơi mà nấu nướng mùi dầu mỡ mắm muối nó bay hơi ra phòng khách lâu ngày bẩn lắm. Em cảm ơn các kts. Nếu ưng em phương án nào thì em sẽ chọn các bác để triển khai ý tưởng thành thực tế luôn ạ
Căn hộ của cụ 93m2 3 phòng ngủ mà bố trí đồ trông thênh thang thế kia e rằng vẽ không đúng tỷ lệ.
Pa1
Vách kệ tivi chuyển ra đối diện sofa cạnh bàn ăn.
Bếp sẽ bố trí hệ cửa lùa 4 cánh để đóng lúc nấu ăn.

Pa2
Chuyển sofa khách sang vị trí bàn ăn và ngược lại.
Pa này sẽ có không gian rộng hơn do không làm vách tivi

trannamkts

Xe máy
e cũng căn như cụ trên sắp bàn giao chỉ có thô mình pải tự hoàn thiện và em cũng muốn hoàn thiện như cụ kia có j e ới cụ báo giá hoàn thiện bên chủ đâu tư đắt quá
ok cụ.cụ inbox em báo giá và thiết kế đến khi nào cụ hài lòng,họp lý thì cụ làm,không hợp lý, ko đẹp thì cụ có hể gội đội khác.cam ơn cụ trả lời.

Longnh2016

Xe tải
tks cụ e nghiêng về ý kiến của cụ,vì CH xây thô xong rồi mà e không muốn sửa lại thô theo thiết kế cđt
Cửa xếp trượt cụ dùng hàng gì thế! Rảnh giao lưu nhé!

trannamkts

Xe máy
Nhà cụ như vậy là hợp lý với cụ chủ rồi .Cụ chủ nhà ít người ,với lại ít tiệc tùng hoặc tiệc tùng thì ra nhà hàng ăn nên không gian bố trí vậy cũng được. Còn cụ muốn có tiệc ngồi đc nhiều mâm ở đây cụ phải bố trí lại phòng khách với bếp.chúc cụ hài lòng.

trannamkts

Xe máy
VÌ thời gian có hạn chỉ ngồi đây được một lát nên mong các cụ thông cảm. Về thiết kế nhà cụ chủ quả thật không gian phòng khách ko được thoải mái lắm .Theo nhu cầu của cụ chủ em xin đưa ra phương án như hình vẽ bên dưới. VÌ GẤP QUÁ NÊN EM SỬA TRÊN CHÍNH BẢN VẼ CỦA CỤ CHỦ.KHI NÀO CỤ CHỦ ƯNG CÁI BỤNG THÌ EM LÊN 3D ĐỂ CỤ XEM .BÊN EM THIẾT KẾ VÀ THI CÔNG LUÔN .CÓ XƯỞNG SẢN XUẤT CÔNG NHÂN LÀNH NGHỀ ,CỤ CÓ THỂ YÊN TÂM VỀ GIÁ VÀ CHẤT LƯỢNG.INBOX CHO EM KHI CỤ ƯNG Ý.

QuocAnhHoang

Xe tải
Em có căn hộ như thế này đang lên concept. Rất mong nhận được các đóng góp từ các cụ/ mợ

MAVI

Xe tăng
Em có căn hộ như thế này đang lên concept. Rất mong nhận được các đóng góp từ các cụ/ mợ

Em ngoại đạo thôi nhưng có vài nhận xét:
1. Nhà cụ thoáng đẹp vuông vắn, dễ thiết kế.
2. Nội thất nhà cụ nhiều mảng gỗ quá, trông rườm rà và nặng nề.
3. Trong tất cả các phòng em thấy cái bếp là hợp lý và không gian thờ cúng có vẻ ổn.

Em cũng đang hoàn thiện nhà, style của em là gọn gàng nhẹ nhàng thôi.

VILAND88

Xe tải
Căn này nội thất bằng gỗ công nghiệp MDF lõi xanh sơn inchem. Chỉ duy nhất khu vực phòng thờ em thiết kế hơi cổ điển với họa tiết và hệ ban thờ bằng gỗ gụ tự nhiên.
Phòng Khách khá rộng đấy cụ, Do góc chụp. Nhưng bếp ăn và không gian phòng thờ cũng khá rộng.
Thân!
Em đang cần lên thiết kế và đóng ít đồ rời, bên bác có nhận làm ko. Căn 161m2 4 phòng ngủ.

edc

Xe lăn
Quan điểm của em là cái đẹp nó đến từ sự gọn gàng đơn giản. Tường trát sạch sẽ, điện đóm ngon, sàn gỗ tự nhiên, tbị vệ sinh đẹp thế là ok. Phòng khách em thấy các cụ cứ vằn vện tầng nọ thớt kia, rối rắm bỏ mẹ. Ghỗ đểu sơn đẹp bóng loáng về dùng được vài năm xuống màu nhìn chán ốm muốn thay đổi cũng chả được. Lắm cụ còn bày đặt quầy bar rồi cả đời chả ngồi lên cái ghế đó bao giờ. Lúc bán mới nhục. Được thằng mua nó thích thì tốt. Gẳp thằng kỹ tính nó cũng lại lột bà nó ra làm lại. Mà lúc ý các cụ tiếc mang đi cũng chả được. Quá lãng phí.
Lâu lâu có cụ có ý kiến giống em

milimet

Xe buýt

Cụ ơi, em xin góp ý nho nhỏ ạ.
Cái tủ lạnh này sâu 72-75cm. Cái giá sách kia chỉ sâu 30cm. Vậy còn 45cm hậu tủ lạnh thì sẽ chui vào bên trong tường, do đó cần có đúng hộc tường bằng cái tủ lạnh, hoặc bên trong cái giá sách là một cái tủ nữa quay lưng vào giá sách, tủ đó sâu ít nhất 45cm.
Về thẩm mỹ em không góp ý, về thi công thực tế thì em thấy cần chỉnh cho cánh tủ lạnh cũng phải nổi hẳn ra ngoài khung tủ thì mới mở được cửa tủ lạnh.
Cám ơn cụ.
Bên em thiết kế và thi công cũng thâm niên nên những kích thước đồ vật thông dụng hay tiểu tiết về thiết kế đến công trình thực tế nắm khá rõ chứ ạ.
Cụ xem mặt bằng hiện trạng và cải tạo sẽ thấy í đồ của em cụ ạ:
des photos
hébergeur d image gratuit

milimet

Xe buýt
Nhà cụ đẹp quá, nhà em chuyên làm rèm cửa khi nào cần cụ ới em nhá, giá tốt cho OF đấy ạ :)
Không, em bên B thôi cụ.
Giá tốt thì cụ cho em cái báo giá sơ bộ vào ib, có cơ hội để cụ chứng minh ạ

milimet

Xe buýt

Căn nhà em đây ạ em cũng đang có ý định biến bếp thành phòng ngủ nueqx vì nhà có hai con một trai, một gái. Đưa bếp vào không gian bếp+bàn ăn+ khách. Các cụ tư vấn em với ạ. Em cảm ơn ạ

Căn của cụ nếu muốn thêm 1 phòng ngủ nữa cụ lựa chọn 1 trong 2 cách:
1. Đổi vị trí kệ tivi khách và sofa. Bếp chuyển ra vị trí bàn ăn, bàn ăn để gần sofa. Phòng ngủ nhỏ thêm ở vị trí p bếp hiện tại
2. Bếp đưa ra vị trí phòng khách( nc thêm xem ống thoát nước chậu có thoát ra chỗ ống thoát ban công được ko?). Phòng khách về vị trí p ăn. Phòng bếp cũ thành 1 phòng ngủ nhỏ.
Cụ tham khảo.

hébergeur images
Thân!

khanhpro

Xe tải
Căn hộ của cụ 93m2 3 phòng ngủ mà bố trí đồ trông thênh thang thế kia e rằng vẽ không đúng tỷ lệ.
Pa1
Vách kệ tivi chuyển ra đối diện sofa cạnh bàn ăn.

Pa2
Chuyển sofa khách sang vị trí bàn ăn và ngược lại.
Pa này sẽ có không gian rộng hơn do không làm vách tivi

VÌ thời gian có hạn chỉ ngồi đây được một lát nên mong các cụ thông cảm. Về thiết kế nhà cụ chủ quả thật không gian phòng khách ko được thoải mái lắm .Theo nhu cầu của cụ chủ em xin đưa ra phương án như hình vẽ bên dưới. VÌ GẤP QUÁ NÊN EM SỬA TRÊN CHÍNH BẢN VẼ CỦA CỤ CHỦ.KHI NÀO CỤ CHỦ ƯNG CÁI BỤNG THÌ EM LÊN 3D ĐỂ CỤ XEM .BÊN EM THIẾT KẾ VÀ THI CÔNG LUÔN .CÓ XƯỞNG SẢN XUẤT CÔNG NHÂN LÀNH NGHỀ ,CỤ CÓ THỂ YÊN TÂM VỀ GIÁ VÀ CHẤT LƯỢNG.INBOX CHO EM KHI CỤ ƯNG Ý.

Thanks 2 cụ.Sau khi xem 2 cụ tư vấn có lẽ em sẽ theo phương án là chuyển phòng khách sang bên vị trí bàn ăn và định sẽ không sử dụng bàn ăn nữa để không gian phòng khách được rộng rãi. Sofa thì em làm 1 bộ to quây xung quanh 3 phía kiểu hình chữ U và nhìn về phía bên cửa chính để xem tivi(Cái này em hơi lăn tăn vì khoảng rộng có 3 m mà kê vậy sợ không kê được). Hàng ngày thì nhà em chỉ có khoảng 4 người ăn thì sẽ ngồi ăn luôn ở bàn uống nước. Thi thoảng có cỗ bàn mà đông thì trải thảm ngồi dưới nền nhà luôn. Còn bếp thì em sẽ làm vách ngăn riêng để khi nấu nướng thì sẽ không ảnh hưởng mùi thức ăn, khói mỡ... đến phòng khách.
1 cái nữa là em muốn xin facebook của các bác để ngắm phong cách thiết kế nội thất nào ưng ý và liên lạc cũng dễ. 30/04 này em nhận bàn giao nhà rồi

milimet

Xe buýt
Căn này thằng ku làm sốp đặt đồ điêu quá đà. Tỉ lệ phi thực tế. Mọi đồ vật đều bé hơn tầm 35%( Kụ nhìn cái cột phòng ngủ 1 từ tường đến hết cột chỉ gần bằng 600, vậy mà cái tủ quần áo cạnh cột chỉ khoảng 400, thực tế cái tủ áo đó rộng tầm 600)
Theo em có 2 cách .
Hoặc đổi khu vực khách cho bàn ăn và ngược lại.
Hoặc kê sofa cạnh dài dựa vào tường vệ sinh, kệ tivi khách chuyển ra vị trí kê sofa.
Thân!

khanhpro

Xe tải
Căn này thằng ku làm sốp đặt đồ điêu quá đà. Tỉ lệ phi thực tế. Mọi đồ vật đều bé hơn tầm 35%( Kụ nhìn cái cột phòng ngủ 1 từ tường đến hết cột chỉ gần bằng 600, vậy mà cái tủ quần áo cạnh cột chỉ khoảng 400, thực tế cái tủ áo đó rộng tầm 600)
Theo em có 2 cách .
Hoặc đổi khu vực khách cho bàn ăn và ngược lại.
Hoặc kê sofa cạnh dài dựa vào tường vệ sinh, kệ tivi khách chuyển ra vị trí kê sofa.
Thân!
Cảm ơn ý kiến của cụ
- Tuần này em mới sắp xếp đến xem được thực tế, em sẽ đo ước lượng thử xem có kê được theo phương án như chủ đầu tư vẽ hay không.
- Em đang nghiêng về phương án là sẽ chuyển sofa theo hướng ngược lại và sẽ không bố trí bàn ăn mà sẽ xem ti vi theo cả chiều dài của phòng khách. Còn hàng ngày ngồi ăn ít người có thể sử dụng sofa để ngồi ăn luôn vì nhà em thường chỉ có 4 người ăn, khi có khách đông thì trải thảm ngồi sàn cũng được.

Trạng thái
Thớt đang đóng