Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuongbui

Xe tải
Em cũng chả biết hỏng hóc sửa chữa phức tạp hơn như thế nào, nhưng cứ nghĩ muốn đẹp thì phải chấp nhận thôi cụ Cái gì cũng phải trả giá chứ cụ :).

Tủ này đến lúc sửa chữa thì cũng vất cụ nhỉ

kìngdom911

Xe tải
Em cũng chả biết hỏng hóc sửa chữa phức tạp hơn như thế nào, nhưng cứ nghĩ muốn đẹp thì phải chấp nhận thôi cụ Cái gì cũng phải trả giá chứ cụ :).
loại này ở VN khó tìm đó cụ, vì nó còn lquan đến phụ kiện bản lề cánh tủ nữa

hung.ussh

Xe tải
Tình hình là em muốn thiết kế cái loggia tầm khoảng > 3m2 thành một nơi thư giãn nhẹ nhàng như uống trà, đọc sách... Có cụ nào giúp được em cả thiết kế với thi công thì quý quá, không thì cho em xin ý kiến tư vấn, em cảm ơn nhiều lắm ạ :)

Tony Toàn 12

Xe máy
Có cụ nào có cách chống thấm ở ngoài vào k ạ

Luxxy Deco

Xe tải
Có cụ nào có cách chống thấm ở ngoài vào k ạ
Quan trọng nhất của việc chống thấm là tìm được nguyên nhân gây nên thấm, trường hợp phát hiện nhưng không chữa được cái gốc thì mới tìm đến chữa triệu chứng. Thông thường chữa triệu chứng thì dùng xika chống thấm ngược trát kín ( có trường hợp trát chỗ này nó lại phòi chỗ kia), nếu chống ẩm ko rõ nguyên nhân có thể ốp tấm thạch cao chịu nước vào và sơn bả là xong.

anh9086

Xe hơi
Tình hình là em muốn thiết kế cái loggia tầm khoảng > 3m2 thành một nơi thư giãn nhẹ nhàng như uống trà, đọc sách... Có cụ nào giúp được em cả thiết kế với thi công thì quý quá, không thì cho em xin ý kiến tư vấn, em cảm ơn nhiều lắm ạ :)
Cái này chắc không ai nhận thi công cho cụ rồi vì nó bé quá. Nên em cũng chỉ tư vấn thôi cụ ah. Cụ cho xin cái ảnh để em có tư vấn cho cụ

Tony Toàn 12

Xe máy
Quan trọng nhất của việc chống thấm là tìm được nguyên nhân gây nên thấm, trường hợp phát hiện nhưng không chữa được cái gốc thì mới tìm đến chữa triệu chứng. Thông thường chữa triệu chứng thì dùng xika chống thấm ngược trát kín ( có trường hợp trát chỗ này nó lại phòi chỗ kia), nếu chống ẩm ko rõ nguyên nhân có thể ốp tấm thạch cao chịu nước vào và sơn bả là xong.
Nhà em thì mới xây đc 5 tháng nhưng mấy ngày mưa vừa rùi thì bắt đầu có hiện tượng thấm ở những khu vực như của sổ, của ngách thông xuống vườn, k biết nếu dùng sơn chống thấm có hết thấm k ạ

TuấnBéo7777

Đi bộ
Nhà cụ đẹp quá ạ :D chắc nếu sửa đổi thì chỉ thay đổi 1 ít về hướng giờng, và xem yêu cầu của cụ có gì đặc biệt không mới ban tiếp được ạ :D
Chào cụ theo e thì nhà cụ như này bố trí là khá hợp lý cho căn hộ 100m2 và 3 phòng ngủ rồi, không cần fai thay đổi gì nhiều nữa chỉ là không bis cụ có ý định làm gì đặc biệt hơn không nữa thôi. GGờ chỉ là trang trí kết hợp nội thất sao cho nó hợp lý là đẹp.

Cảm ơn các cụ, em thì không có mong muốn gì đặc biệt. Chỉ là tiện dụng, gọn gàng, thoáng là được. Em đang có cảm giác, hình như đường đi theo thiết kế này hơi nhiều thì phải, không biết có đúng ko? Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn thêm ạ

Em sinh năm 82, nhờ các cụ tư vấn thêm về hướng sao cho hợp phong thủy nữa nhé

Cảm ơn các cụ

itanht

Xe tải
Cảm ơn các cụ, em thì không có mong muốn gì đặc biệt. Chỉ là tiện dụng, gọn gàng, thoáng là được. Em đang có cảm giác, hình như đường đi theo thiết kế này hơi nhiều thì phải, không biết có đúng ko? Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn thêm ạ

Em sinh năm 82, nhờ các cụ tư vấn thêm về hướng sao cho hợp phong thủy nữa nhé

Cảm ơn các cụ
- Về phần đường đi cụ đang kêu hơi nhiều nhưng e thấy nó ko nhiều đâu cụ nhé, giờ cụ đang nhìn trên bản vẽ thì nó vậy chứ sau này khi cụ làm đồ nội thất lên đầy đủ lấp vào những phần tường âm thì sẽ ko còn cai cảm giác đó nữa, và cụ lên thực tế sẽ thấy được điều đó nên cụ yên tâm về phần căn hộ nhà mình nhé.
Theo như tuổi của cụ thì e được biết bác thuộc mệnh thuỷ, nhà nên chon hướng nam là tốt thuộc vào đông tứ trạch,
- Về phần phòng thờ bác nên chọn đặt hướng bắc thuộc vào (cung phước đức ) là đẹp nhưng đôi khi ở nhà chung cư nên cũng không cho cụ được nhiều lựa chọn, tốt nhất trước khi cụ có ý định làm cụ mời 1 thầy về xem cho nó an tâm.
- Hướng thiết kế phòng bếp tốt cho cụ là : đăth tại cung xấu nhìn về hướng tốt. Bếp nên đặt ở hướng Tây Bắc
- Màu sắc phong thuỷ như tuổi cụ thì nên trọn màu cho ngôi nhà thì nên thiên về màu đen xanh hoặc sẫm màu tương ứng với mệnh thuỷ. Tránh các màu thiên về gam đỏ hoặc nâu đất vì các mầu này tương ứng với mệnh hoả, thổ khắc với mệnh thuỷ.
* Trên đây là 1 số ý kiến của e dành cho căn hộ nhà cụ có gì cứ cho e xin thông tin của cụ vào inbox có gì e trao đổi với cụ 1 cách cụ thể hơn

havyht

Xe tải
cái này thiết kế thi công phải hiện đại lắm. Cụ cho xin 500 ảnh em tư vấn

LehmanBrothers

Xe điện
Nhà em thì mới xây đc 5 tháng nhưng mấy ngày mưa vừa rùi thì bắt đầu có hiện tượng thấm ở những khu vực như của sổ, của ngách thông xuống vườn, k biết nếu dùng sơn chống thấm có hết thấm k ạ

Cụ cho mấy bức ảnh hiện trạng lê a e góp ý cho cụ, thấm kiểu gì chả chơi, quan trọng là có muốn xử lú triệt để ko.

TuấnBéo7777

Đi bộ
- Về phần đường đi cụ đang kêu hơi nhiều nhưng e thấy nó ko nhiều đâu cụ nhé, giờ cụ đang nhìn trên bản vẽ thì nó vậy chứ sau này khi cụ làm đồ nội thất lên đầy đủ lấp vào những phần tường âm thì sẽ ko còn cai cảm giác đó nữa, và cụ lên thực tế sẽ thấy được điều đó nên cụ yên tâm về phần căn hộ nhà mình nhé.
Theo như tuổi của cụ thì e được biết bác thuộc mệnh thuỷ, nhà nên chon hướng nam là tốt thuộc vào đông tứ trạch,
- Về phần phòng thờ bác nên chọn đặt hướng bắc thuộc vào (cung phước đức ) là đẹp nhưng đôi khi ở nhà chung cư nên cũng không cho cụ được nhiều lựa chọn, tốt nhất trước khi cụ có ý định làm cụ mời 1 thầy về xem cho nó an tâm.
- Hướng thiết kế phòng bếp tốt cho cụ là : đăth tại cung xấu nhìn về hướng tốt. Bếp nên đặt ở hướng Tây Bắc
- Màu sắc phong thuỷ như tuổi cụ thì nên trọn màu cho ngôi nhà thì nên thiên về màu đen xanh hoặc sẫm màu tương ứng với mệnh thuỷ. Tránh các màu thiên về gam đỏ hoặc nâu đất vì các mầu này tương ứng với mệnh hoả, thổ khắc với mệnh thuỷ.
* Trên đây là 1 số ý kiến của e dành cho căn hộ nhà cụ có gì cứ cho e xin thông tin của cụ vào inbox có gì e trao đổi với cụ 1 cách cụ thể hơn
Cảm ơn cụ đã tư vấn. Sau này khi làm, cần gì thêm em sẽ alo nhờ cụ sau ạ :)

phuc.nd

Xe máy
Em có căn hộ mặt bằng như hình dưới. Các cụ tư vấn giúp em thay đổi mặt bằng hợp lý hơn không? Cảm ơn các cụ ạ
Nhà cụ có tận 3 cái hộp kỹ thuật thế này bố trí lại cũng khó nhỉ :D
Cái phòng ngủ 2 view ra máy giặt còn PN 3 view phòng ngủ nhà hàng xóm cũng vui phết :))

TuấnBéo7777

Đi bộ
Nhà cụ có tận 3 cái hộp kỹ thuật thế này bố trí lại cũng khó nhỉ :D
Cái phòng ngủ 2 view ra máy giặt còn PN 3 view phòng ngủ nhà hàng xóm cũng vui phết :))
View ra máy giặt thì không vui, nhưng view vào phòng ngủ nhà hàng xóm cũng vui mà cụ :D

Ducbayern

Xe máy
Nhờ các cụ tư vấn em vị trí bàn thờ với ạ. Em 84, nhà ban công hướng đông bắc, cửa vào tây nam. Em định để bàn thờ treo phía phải, gần đối diện bàn ăn, hướng Tây Bắc. Phía sau đó là ô thang máy.
Có căn tương tự như này nhưng bàn ăn ở phía đối diện (theo hình mô phỏng). Nhưng phía sau bàn ăn lại là WC nên ko đc hợp lý. Nếu lấy căn đó mà để bàn thờ cao, phía dưới là bàn ăn có hợp lý hơn không các cụ?

Cảm ơn các cụ

Căn em định lấy

Căn tương tự nhưng xếp đảo hướng

kith188

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi sàn gỗ hiện tại nên dùng loại nào thì tốt ạ? Em cần làm sàn chung cư khoảng 60m2.

trungkts

Xe tải
Sàn malai inovar , janmi , robina , hoặc sàn thái cụ ạ ! Nhà cụ dùng sàn 8 mm là phổ thông , hơi ộp tí nếu cốt sàn chính chưa phẳng còn ko cụ dùng sàn 12 thì quá tốt !

cuongbui

Xe tải
Em cũng hóng vụ này. Có cụ nào đã dùng sàn gỗ Trường Thành chưa ạ. Chất lượng và giá cả thế nào ạ. Đọc trên web thấy quảng cáo dữ lắm, hàng xuất Châu Âu, ko biết dùng ở Vn ổn không?

Các cụ cho em hỏi sàn gỗ hiện tại nên dùng loại nào thì tốt ạ? Em cần làm sàn chung cư khoảng 60m2.

LehmanBrothers

Xe điện
Em cũng hóng vụ này. Có cụ nào đã dùng sàn gỗ Trường Thành chưa ạ. Chất lượng và giá cả thế nào ạ. Đọc trên web thấy quảng cáo dữ lắm, hàng xuất Châu Âu, ko biết dùng ở Vn ổn không?
Sàn gỗ giờ ỏ ta toàn của tàu, malay, thái là nhiều. Hàng vn có đc thằng NewSky có tí thương hiệu. Nếu hàng chuyên suất đi châu Au thì nó chả thèm bán ở nội địa. Các thương hiệu châu Au đều đặt nhà máy tại Trung Quốc.

E thấy hàng cao cấp có sàn gỗ Dongwha của Hàn khá đẹp. Giờ thằng An Cường mới nhảy sang bán thêm Dongwha. Nhìn vân gỗ của bọn này thì hàng Malay hay Thái kém hẳn. Thằng này gần 500k/m2.

Trạng thái
Thớt đang đóng