[Funland] Thử cái xem bay nó ntn

Maybach Tàu

Xe container
Xe em mà 2 ngày không đi cái đĩa phanh han hết. Khi đi mài mòn nó lại trắng ra.
Con Mini cuar em cũng vậy. Ngày trước lúc mới mua về để vài ngày mới đi thấy đĩa phanh rỉ toét vàng khè làm ưm cũng hãi. Được cái phanh đâu ăn đấy nó đúng ý vãi ra. Em nói thế cũn không có nghĩa Fd được như thế nhé các cụ, chỉ là câu chuyện:D

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Con Mini cuar em cũng vậy. Ngày trước lúc mới mua về để vài ngày mới đi thấy đĩa phanh rỉ toét vàng khè làm ưm cũng hãi. Được cái phanh đâu ăn đấy nó đúng ý vãi ra. Em nói thế cũn không có nghĩa Fd được như thế nhé các cụ, chỉ là câu chuyện:D
Xe nào cũng thế

danshari

Xe tải
C
Tiện đây em cũng nói luôn, spark cũng không có cái chắn bùn hộc bánh sau nhé, vì sau đó là đuôi xe rồi, chả có gì phải che.
Dở hơi là Fd lại lắp đèn xe ở đó nên ko ổn, chứ vị trí đó Spark chả lắp thiết bị điện gì.
Em cũng ko ưu tay Vượn, nhưng thấy VF bị ném đá từng tý một cũng thấy chả ra làm sao.
Chuẩn đấy cụ. Con ma tịt 1;2 nó cũng ko có chắn bùn dưng ko thấy bùn lọt qua khe đèn

Race Dead

Xe điện
Rà phanh trước nhiều là bị ngay .
Kinh nghiệm của em là phanh trước thường là phanh Dầu nên khi phanh em chỉ nháy nhẹ 1 cái thôi , còn đâu rà phanh sau cho an toàn , vừa chống chảy dầu mòn phanh vừa đỡ bị xoè :P:P:P

xuanphuongccs

Xe điện
Rà phanh trước nhiều là bị ngay .
Kinh nghiệm của em là phanh trước thường là phanh Dầu nên khi phanh em chỉ nháy nhẹ 1 cái thôi , còn đâu rà phanh sau cho an toàn , vừa chống chảy dầu mòn phanh vừa đỡ bị xoè :P:P:P
Cụ truyền bá kinh nghiệm phanh xe máy à, hay Fadil có 2 bàn phanh trước sau.

MiTa

Xe lăn
Cụ nào đi xe Mer rồi sẽ thấy đây là hiện tượng hết sức bt=)).
Chuẩn cmnl, bị từ lúc nào & hết lúc nào cũng chẳng thèm để ý nữa. 2 bánh trước e bị, 2 bánh sau ko bị.

qlevis

Xe điện
Chuẩn cmnl, bị từ lúc nào & hết lúc nào cũng chẳng thèm để ý nữa. 2 bánh trước e bị, 2 bánh sau ko bị.
Chả ai thèm để ý mấy cái này đâu cụ, quan trọng là phanh rất ăn và êm là được. Trên này e thấy nhiêu thánh soi quá, ko ủng hộ được hàng của người ta thì thôi, haizz toàn soi vớ soi vẩn=))

HyunAccent

Xe đạp
Muốn ủng hộ hàng Việt Nam nhưng thực sự còn ngại quá

Leanh65

Xe container
Xe em mà 2 ngày không đi cái đĩa phanh han hết. Khi đi mài mòn nó lại trắng ra.
Chỉ sau khi rửa mà không đi thì mới han đỏ chứ cụ, còn đang đi mà cả tháng không đi vẫn sáng bóng thôi, đấy là xe nhật,còn merc em chửa có nên không biệt.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào đi xe Mer rồi sẽ thấy đây là hiện tượng hết sức bt=)).
Thế ạ?
Thế thì xe em bất bình thường rồi,để em đem xe lên háng chửi sml bọn nó.bố láo ăn cắp!

mazda3_pro

Xe lăn
Muốn chế tạo ra 1 cái oto không hề đơn giản 1 tý nào.
Phải có các thứ cơ bản sau:
1. Công nghệ luyện kim, là công nghệ sống còn của 1 quốc gia, không ai mang đi bán cả.
2. Công nghệ điện tử.
3. Công nghệ chế tạo máy.
4. Cơ khí chế tạo.
5. Tự động hóa.
Sau khi có các thứ kể trên, phải đầu tư nghiên cứu khoảng chục năm để nó ra hình hài cái xe, chế tạo và thử nghiệm chục năm nữa thì nó mới có sản phẩm có thể sử dụng đại trà được.
Hầu hết các công nghệ kể trên nước ta gần như là con số 0, như vậy, để có cái xe thì phải làm 2 cách sau:
1. Làm việc với các hãng xe hơi, làm đại lý phân phối và lắp ráp cho họ, công nghệ chế tạo, thiết kế của họ, máy móc và các thứ họ sẽ sản xuất. Mọi thứ sẽ mang về đây lắp ráp lại thành 1 cái xe, những thứ trong nước làm được mà chi phí vận chuyển bên ngoài về cao hơn thì sẽ làm tại bản xứ. Đây là cách làm của nhiều nước, tuy nhiên ở họ thì tỷ lệ nội địa hóa khá cao. Nước ta công nghệ kém nên hầu hết nhập về lắp, những thứ làm được thì nhỏ lẻ và chất lượng rất tệ. Chính vì thế xe trong nước sẽ kém hơn xe nhập từ Nhật, Mỹ theo tiêu chuẩn của họ (lưu ý: không tính loại đặt hàng riêng với chất lượng kém để nhập về bán cho thị trường Việt Nam). Thaco là một ví dụ cho hình thức kinh doanh này.
2. Đặt hàng nguyên chiếc hoặc gần như toàn bộ các bộ phận từ các nhà máy có sẵn công nghệ chế tạo xe hơi, về nước dán tem mới vào rồi tung ra thị trường. Đặc điểm của hình thức này là giá cao hơn giá chính nhà máy đó sản xuất để bán, chất lượng thì khó kiểm soát vì nhà máy làm ăn thì phải có lời, muốn hàng giá rẻ thì phải kém chất lượng, muốn hàng tốt thì giá lại cao không cạnh tranh được với các xe hãng khác đang có trên thị trường.
Muốn dán tem thì phải có thương hiệu riêng, muốn tự làm thì phải có hệ thống sửa chữa bảo hành, chính vì thế một là mua lại hệ thống phân phối bảo hành của 1 hãng nào đó, 2 là phải tự xây dựng. Tốt hơn hết là mua lại hoặc hợp tác với các hãng sẵn có nếu không muốn lỗ.

nhq.arch

Xe container
Việt Nam ta có cái tính cầu thị, làm cái gì cũng không nhất thiết phải hoàn thiện ngay từ đầu, làm xong cứ dùng thử cái đã, khiếm khuyết sai sót đâu chỉnh sửa đến đó, đó chính là kaizen đấy ah..

.
mà chuyện "tuột giắc cắm TRONG QUÁ TRÌNH VẬN HÀNH" thì cụ OFer nào chả từng gặp
Thế cơ à cụ. Mà chưa biết thì làm sao. Cụ có ảnh minh họa thì tốt quá

A Cư

Xe tải
Tiện đây em cũng nói luôn, spark cũng không có cái chắn bùn hộc bánh sau nhé, vì sau đó là đuôi xe rồi, chả có gì phải che.
Dở hơi là Fd lại lắp đèn xe ở đó nên ko ổn, chứ vị trí đó Spark chả lắp thiết bị điện gì.
Em cũng ko ưu tay Vượn, nhưng thấy VF bị ném đá từng tý một cũng thấy chả ra làm sao.
Tóm lại ý ông là j, người mua sai ah ?

Rõ ràng là xe lỗi

hai.tranhr

Xe container
Iem vẫn ủng hộ tinh thần xe Việt. Dù chất lượng không tốt nhưng phải có người tiêu dùng thì nó mới hùng cường chứ ợ.

Mua xe nào

Xe điện
Mạt sắt lẫn với dầu mới nguy hiểm. Em chả tin cái má phanh dính dầu phanh vẫn ăn như bình thường.

Chưa nói đến việc vết dầu này có thể do rò rỉ dầu phanh, lỗi này dẫn đến hao dầu, mất áp suất phanh, đang đổ đèo hay phi trên cao tốc mà đạp phanh thấy không ăn thì phê phải biết.
Em ko rõ lắm về vết dầu loang hay bị bục ra như thế kia.
Về cái mạt bụi mịn mầu xám đen ở lazang xe thì trước xe Em bị y như thế. Phanh ăn mút và êm đồng thời đĩa phanh cũng bị mòn nhanh. 6 vạn E láng đĩa thì mấy AE bảo nếu độ mòn ntn thì chỉ 6 vạn nữa là phải thay đĩa. Khi đó E thay má thì ko thấy bị mạt bụi mịn nữa, đĩa phanh cũng ko mòn nhanh nhưng khi phanh thì không sướng bằng bộ má trước.

nadushop

Xe điện
Có lẽ nó bị ghét vì nó xuất phát từ thằng chúa đất. Thông qua nô bộc biến đất bùn của chủ thành đất vàng của nó.
Em thì nghĩ là do bán xe kiểu lôi "Niềm tự hào Việt Nam" vào với lại bán hàng kiểu là ban ơn nên phản tác dụng thôi.
Cụ thấy con điện thoại ý cứ lẳng lặng bán có bị ném đá gì đâu.