Chi hội Thư của Mazda Member gửi Chi Hội Mazda.

honglaumong

Xe tăng
Báo cáo cả nhà, hôm nay em vừa nhận được bức thư của kụ Mazuda, là Thành viên Hội Mazda đang sống và làm việc tại Hoa Kỳ. Thực ra là gửi riêng cho em, dưng mà em thấy có trách nhiệm công bố với nhà mình, để chúng ta cùng động viên và chia sẻ tình cảm với kụ Mazuda - Người bạn của chúng ta ở xa Tổ quốc.

honglaumong

Xe tăng
Toàn văn Bức thư của kụ Mazuda như sau:

Thân gửi bác Long

Chào bác.Đã rất là lâu,tôi không giao lưu với các bác trong hội,cũng tưởng rằng tôi sẽ không còn có dịp trao đổi với các bác.
Cũng có chút tâm sự muốn chia xẻ,muốn tìm chút cảm thông từ những người bạn chưa hề gặp mặt.
Tôi vừa trải qua 1 trạng thái tâm lý rất là bất ổn và có thje63 nói chán nản thất vọng.
Trong chuyến công tác oversea các đây khoảng gần 1 năm. Khi đang ngồi trên máy bay giữa quãng đường tới Nhật Bản,là nơi tôi thường ghé theo định kỳ để làm việc. Tôi bị stroke,bể động mạch vành,và co giật bất tỉnh. Trên máy bay có bác sĩ nhưng điều kiện cấp cứu thì rất hạn chế và thật sự là không có gì có thể làm tốt hơn trong tình huốn này. Khi đến Nhật Bản và xe cấp cứu mặt đất chờ sẵn chở thằng vào bệnh viện,sau khi nối mạch và hồi sức. Tôi qua khỏi nhưng hậu quả rất là tệ,cánh tay phải bị liệt,và tê nhức nửa đầu,mắt phải bị mờ vv ...vv
Nói tóm lại,tôi đang trải qua 1 thời kỳ khủng hoảng tâm lý rất bất ổn,từ 1 ngưồi trẻ trung và năng động về mặt sinh hoạt và tâm hồn. Có tất cả những ước muốn của 1 con người bình thường ,nay tôi thành 1 kẻ thương tật. Nên tôi bỏ mặc tất cả ,chán nản và tuyệt vọng. Mặc cảm thua sút khiến tôi trốn tránh tất cả với thế giới xung quanh,chỉ muốn ẩn mình mà thôi.
Nay,qua 1 thời gian dài cố gắng chữa chạy,cách tay tôi đã có khả năng vận động,nhưng chỉ là trò đùa,vì không thể được như xưa,cầm cái tách uống trà cũng rớt..Chán lắm.
Trong thời gian qua,tôi cũng thỉnh thoảng ghé vào mạng ảo,theo dõi sinh hoạt của các bác,nhưng chỉ yên lặng và .. giữ.yên lặng mà thôi.
Nay tôi có vài lời chia sẽ với bác,chỉ muốn nói vài lời tâm sự bày tỏ cảm tình của tôi đến với tất cả các bác trong hội,nhất là với chính bác Long,là ngưồi đã ân cần đón tiếp tôi khi mới gia nhập,và nếu có thể được,mong bác chuyển lời đến bác Ngiện Ôto,cũng là người mà tôi có cảm tình .
Một lần nữa,mong các bác trong hội nhận những lời tâm sự này như là 1 sự thông cảm,đối với 1 hội viên không làm đủ trách nhiệm sinh hoạt giao lưu .
San Francisco,Mazuda .

Cuong762001

Xe buýt
Bác Mazuda , khi em mới gia nhập Hội cũng thuờng thấy bác í CM , lâu rùi không gặp trên OF hóa ra Bác bể động mạch vành ..hic
Nay Bác đã qua cơn nguy kịch , em xin chia sẻ cùng Bác .. Chúc bác mạnh khỏe và thỉnh thoảng lên đây giao lưu cùng anh chị em trên OF

Toyota Celica

Xe container
Cố lên cụ công nghệ bây giờ đã tiên tiến , cụ cố gắng sẽ hồi phục dần , chúc cụ mau trở lại cuộc sống bình thường

scorpion2204

Xe buýt
Website
socnho.vn
Toàn văn Bức thư của kụ Mazuda như sau:

Thân gửi bác Long

Chào bác.Đã rất là lâu,tôi không giao lưu với các bác trong hội,cũng tưởng rằng tôi sẽ không còn có dịp trao đổi với các bác.
Cũng có chút tâm sự muốn chia xẻ,muốn tìm chút cảm thông từ những người bạn chưa hề gặp mặt.
Tôi vừa trải qua 1 trạng thái tâm lý rất là bất ổn và có thje63 nói chán nản thất vọng.
Trong chuyến công tác oversea các đây khoảng gần 1 năm. Khi đang ngồi trên máy bay giữa quãng đường tới Nhật Bản,là nơi tôi thường ghé theo định kỳ để làm việc. Tôi bị stroke,bể động mạch vành,và co giật bất tỉnh. Trên máy bay có bác sĩ nhưng điều kiện cấp cứu thì rất hạn chế và thật sự là không có gì có thể làm tốt hơn trong tình huốn này. Khi đến Nhật Bản và xe cấp cứu mặt đất chờ sẵn chở thằng vào bệnh viện,sau khi nối mạch và hồi sức. Tôi qua khỏi nhưng hậu quả rất là tệ,cánh tay phải bị liệt,và tê nhức nửa đầu,mắt phải bị mờ vv ...vv
Nói tóm lại,tôi đang trải qua 1 thời kỳ khủng hoảng tâm lý rất bất ổn,từ 1 ngưồi trẻ trung và năng động về mặt sinh hoạt và tâm hồn. Có tất cả những ước muốn của 1 con người bình thường ,nay tôi thành 1 kẻ thương tật. Nên tôi bỏ mặc tất cả ,chán nản và tuyệt vọng. Mặc cảm thua sút khiến tôi trốn tránh tất cả với thế giới xung quanh,chỉ muốn ẩn mình mà thôi.
Nay,qua 1 thời gian dài cố gắng chữa chạy,cách tay tôi đã có khả năng vận động,nhưng chỉ là trò đùa,vì không thể được như xưa,cầm cái tách uống trà cũng rớt..Chán lắm.
Trong thời gian qua,tôi cũng thỉnh thoảng ghé vào mạng ảo,theo dõi sinh hoạt của các bác,nhưng chỉ yên lặng và .. giữ.yên lặng mà thôi.
Nay tôi có vài lời chia sẽ với bác,chỉ muốn nói vài lời tâm sự bày tỏ cảm tình của tôi đến với tất cả các bác trong hội,nhất là với chính bác Long,là ngưồi đã ân cần đón tiếp tôi khi mới gia nhập,và nếu có thể được,mong bác chuyển lời đến bác Ngiện Ôto,cũng là người mà tôi có cảm tình .
Một lần nữa,mong các bác trong hội nhận những lời tâm sự này như là 1 sự thông cảm,đối với 1 hội viên không làm đủ trách nhiệm sinh hoạt giao lưu .
San Francisco,Mazuda .
Mazuda thân mến!
Điều không may đến với mình chỉ là 1 tai nạn, có thể nó đã ảnh hưởng lớn đến cs của mình, trong trường hợp nếu mỗi ai trong chúng ta, hay với bản thân mình, chắc cũng k tránh khỏi bi quan, chán nản. Bởi vì cuộc sống vốn sinh ra chúng ta để tiếp nhận nó, tiếp nhận tất cả những may mắn ban tặng và những rủi ro sảy ra. Điều quan trong là hãy nhìn đến điều có thể sẽ đến đầy tốt đẹp chứ đừng mãi chìm trong những bi quan, chán nản với những khiếm khuyết để rồi kết cục chắc chắn k làm ta khá hơn dc mà chỉ dần nhấn chìm mình xuống đáy của niềm tin đó là tuyệt vọng. Tổn thương về thể xác, hay tổn thương về tinh thần đều rất hệ trọng nhưng những mất mát về thể xác và tinh thần đó không thể đem so cái nào hơn cái nào, nhiều khi tổn thương về tinh thần còn tệ hơn rất nhiều, vì tổn thương thể xác chúng ta còn có 1 tình thần sáng suốt, đầy nghị lực của cuộc sống trải nghiệm đã tích lũy cho chúng ta, ngay cả trong trường hợp xấu nhất để giúp chúng ta dùng nó để vượt lên tất cả.
Điều cuối cùng muốn nói với bạn là: " Hãy mặc kệ con tàu đắm, vì chúng ta không thể cứu dc con tàu vi nó có thể bỏ đi mà hãy cứu lấy những người trên tàu và cứu chính chúng ta. Hãy bơi lên mặt nước để thấy ánh sáng chứ đừng nhìn xuống dưới khi con tàu dần chìm vào đáy của bóng tối chết chóc". Thân.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Đọc thư của bác Mazuda gửi cho bác Long cũng như cả hội, em cảm thấy thật là xúc động và suy nghĩ. Dù chưa gặp bác lần nào cũng như không có cách gì để chia sẻ với bác, em chúc bác thật mạnh khỏe, nhanh chóng phục hồi để có dịp về Việt Nam giao lưu với anh em. Cố lên cố lên Mazuda ... \m/

Dogia

Xe điện
Đã lâu kụ MAZUDA không online, có lẽ một số kụ mợ và nhất là các thành viên mới không biết kụ. Em xin phép kụ trích lại comment của kụ trước đây để anh em chi hội Mazda biết về một thành viên tuy xa về địa lý nhưng lại rất gần về tình cảm với mọi người:

Nhờ thằng bạn bấm dùm vài kiểu ảnh,có hai tấm thấy khá hơn mặt thật ngoài đời,mạn phép pót lên rồi nhờ các kụ chỉnh sửa cho vừa (cắt đầu cắt đuôi ấy mà). Nếu không được thì cho ý kiến mình còn chụp lại,vì thằng bạn làm chung chả biết chụp ảnh ọt gì cả,cứ như là ...Hình vợ hai mình sẽ pót ngày mai,vì mấy tháng trời chưa tắm vợ,và mới đi lội tuyết tuần trước.nên bột muối bám trắng thân hình,để mình tắm cho nàng cái đã.

Thưa kụ Mazuda,
Ngay khi đọc được bức thư của kụ, cảm giác đầu tiên của em là rất buồn và sock. Gia đình em cũng đã có người thân gặp hoàn cảnh tương tự như của kụ, nên phần nào em hiểu được những khó khăn trong sinh hoạt và những bất ổn về tâm lý của kụ hiện nay. Nhưng em tin rằng với ý chí của mình và sự giúp đỡ của mọi người, kụ sẽ vượt qua được giai đoạn khó khăn này, để lại trở thành một Mazuda tình cảm và vui tính như bọn em biết trước đây kụ nhé.
Thật sự là em chỉ mong ngay lập tức đến thăm kụ, nói chuyện với kụ, nhưng lực bất tòng tâm. Em chỉ biết qua diễn đàn gửi lời của em đến kụ, chúc kụ mau chóng khỏe lại, giữ tinh thần lạc quan vui vẻ và luôn nhìn về phía trước. Bọn em luôn luôn chào đón kụ trở về thăm lại quê hương, kụ chóng khỏe lại để về chơi với bọn em nhé.
>:D<>:D<>:D<

hungvit

Xe tăng
Website
www.aclik.vn
Em còn nhớ lời hứa về VN off chui cùng anh em của cụ. Cụ cố gắng lên nhất định cụ phải về VN ọp với hội đấy

Meomun

Xe tải
Mong 1 ngày nào đó cụ Mazuda khi vào thăm ngôi nhà Mazda sẽ đọc những lời an ủi, động viên của mọi người, em nghĩ là cũng giúp cho cụ có thêm nghị lực để vượt qua nỗi đau về thể xác và tinh thần.
Em cũng chúc cụ có 1 ngày nào đó về thăm quê hương, qua Hà Nội để giao lưu cùng với anh em trong Chi hội Mazda!

Nục

Xe tăng
Em chưa là member của hội Mazda nhưng đọc được thư của bác em muốn chúc bac sớm bình phục,hồi phục hoàn toàn.bác đừng tỏ ra chán nản bác nhé.

cháu lên 3

Xe container
EM cũng xin được cảm thông và mong rằng mọi điều ko may sẽ qua đi, những điều tốt đẹp sẽ đến với cụ Mazuda, thực sự em cũng rất sốc khi đọc thư này của cụ. Thật lòng chúc cụ mau khỏe để lại lướt gió, phi bão trên box mazda này, sau này có điều kiện rất mong được giao lưu với cụ

TranNhat1980

Xe hơi
Đọc thư của kụ Mazuda để lại nhiều cảm xúc khó diễn tả, buồn-thương-muốn chia sẻ-muốn gặp kụ-.....mong kụ vượt qua tất cả và sớm bình phục.

Bong Bong

Xe tải
Mong cụ thật mạnh mẽ và yêu đời hơn. Hi vọng cụ thấy vui vẻ khi giao lưu online với mazda hội.

LÃO ĐẠI 007

Xe tải
em còn nhớ kụ khoe cây hồng ở vườn nhà nhiều quả, cố gáng lên kụ nhá, mong được gặp lại dịp sớm nhất

tungford

Xe buýt
Slogan của công ty em là "Không có gì là không thể", tất cả là ý chí con người,mong cụ sớm bình phục,mạnh khỏe !

Quách Tỉnh

Xe buýt
Em nghĩ bác Mazuda cứ lên đây mạnh dạn post bài, comment hoặc lập thớt riêng (kiểu Nỗi buồn ... ấy :)) ) để có thể san sẽ được nhiều hơn ạ. Đấy là tìm niềm vui cho cuộc sống bác ạ.
Cũng rất tiếc là bác đang ở xa quá, nếu ở quanh đây em dám chắc mọi người sẽ ọp chui tại nhà bác ngay.
Có gì cho phép em được chia sẻ với những mất mát của bác đã trải qua chúc bác sức khỏe và nghị lực vươn tới.

QT

Aids

Xe điện
Bác Mazuda , khi em mới gia nhập Hội cũng thuờng thấy bác í CM , lâu rùi không gặp trên OF hóa ra Bác bể động mạch vành ..hic
Nay Bác đã qua cơn nguy kịch , em xin chia sẻ cùng Bác .. Chúc bác mạnh khỏe và thỉnh thoảng lên đây giao lưu cùng anh chị em trên OF
Không phải bể ĐM vành mà là tắc ĐM vành.Bác ấy qua được đã là sự kì diệu và may mắn. Người Nhật giỏi quá .Chúc bác mạnh khỏe và giữ gìn sức khỏe.
Bon courage
Aids

subazu_thai

Xe buýt
Được làm đồng hương với mợ thì còn gì bằng,Chào mợ ợ.Chai bia cầm thế cho oai,chứ có uống đâu,chỉ có đổ vào....họng thôi. Mời mợ cụng ly nhá.
Chắc kụ chưa bao giờ biết ở một phương trời nào đấy có một người đọc cmt này của cụ mà cười suốt vì cái dòng đo đỏ kia. Và cũng 1 phần vì cmt đó mà người ấy đã vào mazclub kụ ạ!

Cs đôi khi thật chớ trêu khi áp đặt con người vào những số phận nhưng e lại tin rằng vận mệnh do chính mình nắm giữ cụ ạ. (E đi lễ nhiều những chưa bao h xem bói kụ ạ, đi lễ chỉ để cầu cho những ng đã khuất kiểu như đứa con muốn xà vào lòng cha, mẹ thôi). Cả thế giới đã từng chứng minh đc sức mạnh con người lớn hơn bất cứ sự vật hiện tượng nào trên trái đất. Nước mắt có lăn nhưng rồi sẽ khô như những cơn mưa rồi sẽ tạnh để rồi mình sẽ như bông hướng dương kia hướng về phía mặt trời. Xung quanh kụ vẫn còn những con đường mà kụ còn phải đi, bên cạnh đấy còn có những người thân của kụ, còn có những ng bạn đồng hành luôn sẵn sàng sóng bước vs kụ trên bất cứ con đường nào mà kụ cho là chông gai nhất. Kụ hãy quên đi những ngày tháng ko may để rồi hướng đến mục tiêu mà mình có thể đạt được. Mong kụ sớm bình phục để có thể cùng bạn bè maz chia sẻ ngọt bùi. Có thể tuổi e còn quá ít để nói đến những ngôn từ triết lý hay đường đời, cũng chẳng giúp gì được kụ ngoài những lời nói động viên nhưng e thấy những người xa gia đình hay xa tổ quốc luôn có những nghị lực phi thường và cả nhà maz mong được nhìn thất sự phi thường ấy nơi kụ.
Good luck!

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn

Chắc kụ chưa bao giờ biết ở một phương trời nào đấy có một người đọc cmt này của cụ mà cười suốt vì cái dòng đo đỏ kia. Và cũng 1 phần vì cmt đó mà người ấy đã vào mazclub kụ ạ!

Cs đôi khi thật chớ trêu khi áp đặt con người vào những số phận nhưng e lại tin rằng vận mệnh do chính mình nắm giữ cụ ạ. (E đi lễ nhiều những chưa bao h xem bói kụ ạ, đi lễ chỉ để cầu cho những ng đã khuất kiểu như đứa con muốn xà vào lòng cha, mẹ thôi). Cả thế giới đã từng chứng minh đc sức mạnh con người lớn hơn bất cứ sự vật hiện tượng nào trên trái đất. Nước mắt có lăn nhưng rồi sẽ khô như những cơn mưa rồi sẽ tạnh để rồi mình sẽ như bông hướng dương kia hướng về phía mặt trời. Xung quanh kụ vẫn còn những con đường mà kụ còn phải đi, bên cạnh đấy còn có những người thân của kụ, còn có những ng bạn đồng hành luôn sẵn sàng sóng bước vs kụ trên bất cứ con đường nào mà kụ cho là chông gai nhất. Kụ hãy quên đi những ngày tháng ko may để rồi hướng đến mục tiêu mà mình có thể đạt được. Mong kụ sớm bình phục để có thể cùng bạn bè maz chia sẻ ngọt bùi. Có thể tuổi e còn quá ít để nói đến những ngôn từ triết lý hay đường đời, cũng chẳng giúp gì được kụ ngoài những lời nói động viên nhưng e thấy những người xa gia đình hay xa tổ quốc luôn có những nghị lực phi thường và cả nhà maz mong được nhìn thất sự phi thường ấy nơi kụ.
Good luck!
Hay thía ...

cháu lên 3

Xe container

Good luck!
Lão này thuê nhà văn hay sao thế, viết hay thế, nhìn mặt thì ngố ngố mà
@cụ mazuda: hi vọng cụ đọc hết cmt của gia đình nhà Maz trên này và có thêm nghị lực để sớm lướt gió cùng bọn em :>