[Funland] Thủ đô liệu các cháu có được tựu trường ngày 05.09

noname-1

Xe tải
Năm nay các cháu liệu có được tựu trường đúng như thường lệ ngày 05.09 không các Kụ? em cũng háo hức mong đợi được đến ngày đó lắm, xin chị Covid tha cho nhân loại nói chung và tha cho dân Thủ đô chúng em nói riêng :) để em được trở lại vai trò xe ôm chở đón các cháu đến trường :) em chán cảnh ở nhà lắm òi :)
Tựu trường qua màn hình cụ nhá. Con nhà e lớp 5 mới khai giảng online ngày 15/8 rồi :(

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Học và Dạy online thì có "quen", nhưng thực sự thì hiệu quả tệ hại lắm bác ạ, đấy là so với Hiệu suất vốn đã rất tệ hại ở lớp offline.
Với cấp 1 và đầu cấp 2.

Hôm rồi tôi được xem các cháu lớp 1 kiểm tra cuối kỳ 2.
Online, buổi tối, để có đầy đủ Phương tiện và bố mẹ ngồi bên hỗ trợ.

Thành thực là xem chỉ muốn đập vào mặt thằng Tập.
Biết sao được ạ ! duy trì thói quen học hành với được tí nào thì được hơn là nghỉ hẳn .
Tụi cấp 1 thì chủ yếu giữ thói quen thi cử nữa :(

quy la tien

Xe điện
F0 thì KHÔNG THỂ HẾT vậy chỉ trông chờ vacxin thoai, thôi thì các cháu chậm tý t9 chưa thì tháng 10!

noname-1

Xe tải
Vaccine chưa tiêm đủ rộng, ca bệnh còn nhiều, chủng mới lây lan nhanh. Em dự qua kỳ nghỉ 2/9 sẽ giảm xuống chỉ thị 15. Lúc tiêm được khoảng 70% dân trên 18 tuổi mới cho trở lại bình thường.
Đợi VN tiêm được 70% dân số thì nhanh cũng phải mùa hè năm sau. Đến quyết liệt như hiện tại mà cả nước mới chưa được 500k mũi mỗi ngày. Vậy còn tầm 140 triệu mũi nữa, mợ tính giúp e số ngày với :((

luot_song

Xe điện
Với biến thể Delta này thì chưa tiêm đủ Vaccine thì chưa an toàn bền vững được

NNS

Xe ngựa
Em nghĩ giờ chỉ bảo nhau giãn cách càng xa nhau càng tốt và chở tiêm phủ vắc xin thôi chứ chả cách gì khăc. Biến chủng này lây nhiễm nhạy hơn chủng Vũ hán các đợt đầu tiên nên biện pháp chống dịch mà mình thành công thời đó giờ ko còn hữu hiệu nữa

Haith_XL

Xe tải
Đợi VN tiêm được 70% dân số thì nhanh cũng phải mùa hè năm sau. Đến quyết liệt như hiện tại mà cả nước mới chưa được 500k mũi mỗi ngày. Vậy còn tầm 140 triệu mũi nữa, mợ tính giúp e số ngày với :((
Sao lại tính cả nước cụ ơi, chủ yếu Hà Nội và Sài Gòn và các tỉnh lân cận thôi. Các tỉnh khác nguy cơ thấp hơn nhiều thì từ từ mà tiêm, các cháu vẫn đi học bình thường mà.

Sài Gòn đã tiêm được hơn 70% dân số trên 18 tuổi mũi 1 rồi. Hà Nội được hơn 30%. Tốc độ tiêm của cả nước em đoán cao điểm phải dc hơn 2 triệu liều/ ngày. Như ngày 9/8 đã tiêm được gần 1.5 triệu liều rồi.

Hà Nội không cẩn thận khéo còn về sau Sài Gòn. Hà Nội được phân gần 3 triệu liều mà mới tiêm dc hơn 2 triệu.

Những địa phương tình hình tốt em nghĩ nên dồn hết thuốc cho Hà Nội, Sài Gòn và những địa phương đang bị trầm trọng. Nhiều tỉnh được phân mà hờ hững tiêm mới được 50% lượng phân bổ. Không tranh thủ mà tiêm đi đến lúc dịch nó bùng lên thì lại vắt chân lên cổ, quá tải bệnh viện, thiệt hại kinh tế...

vnhn

Xe tăng
Vâng, bao giờ cụ thấy thực tế nó phũ phàng li tán sống chết trong gang tấc thì tiền bạc còn chẳng là gì chứ huống gì là học với hành, phải ở giữa tâm dịch khi mà người nhà gọi về dặn dò di chúc khi mà xung quanh nhà mọi người đều nhiễm bệnh và chết hết rồi mới thấy hoảng loạn ntn? Người thân của bạn em đang như vậy đó, em chỉ mong HN ko bị như vậy thôi. Chứ giờ kinh tế với tiền bạc cũng ko thiết tha gì nữa, chỉ sợ mất đi bố mẹ,anh chị em người thân trong gia đình thôi... Dịch dã mà nhiều người chết cô quạnh 1 mình ko ai bên cạnh nó quá là đau đớn, cảm giác bất lực lắm
Vâng, em đồng ý. Tuy nhiên căn cứ theo từng hoàn cảnh nữa, hiện tại Hà Nội chưa bị vỡ trận như Sài Gòn nên em nghĩ không nên quá bi quan, càng lo sợ bi quan thì lại càng không làm được việc gì cả. Chúng ta cũng phải tập luyện làm quen cho việc sống chung với nó thôi.

quangsot

Racing Boy
Các cháu sẽ phải học online để chờ được tiêm rồi sẽ đi học.

trinhpcl

Xe tăng
Năm covid thứ 2 sau công nguyên, nhiều các cháu học sinh mới ngày nào còn muốn đốt trường thì bây giờ lại muốn đi học :))

HnA

Xe tăng
Không thể kịp đâu.

phihanhgia

Xe điện
Với tốc độ vaccine về, và với tâm lý chắc ăn của những người quản lý, tôi cứ mạnh dạn tiên đoán 01/03/2022 may ra các cháu sẽ được đi học.

2 năm của đời người là ko nhiều, nhưng 2 năm của một quy trình đào tạo 2-3-4 năm (trung cấp, cao đẳng, đại học) hoặc một cấp học 3 năm cấp THPT, hoặc 4 năm cấp THCS, là rất lớn. CL sẽ tệ vì học chay, kiểm tra đánh giá ko đảm bảo. Tình hình chung ảnh hưởng xấu đến triệu người và lâu dài.

Thiệt hại dạng này ko được tính, rất khó quy đổi ra tiền, trong các báo cáo tác động của covid.

Năm nay các cháu liệu có được tựu trường đúng như thường lệ ngày 05.09 không các Kụ? em cũng háo hức mong đợi được đến ngày đó lắm, xin chị Covid tha cho nhân loại nói chung và tha cho dân Thủ đô chúng em nói riêng :) để em được trở lại vai trò xe ôm chở đón các cháu đến trường :) em chán cảnh ở nhà lắm òi :)

Chỉnh sửa cuối:

thunm

Xe buýt
Cho đi học thôi, ở nhà các cháu bí bách lắm rồi

crYztaL

Xe buýt
Quan điểm em là bao giờ an toàn thì đi. Toàn trẻ con không biết cách tự bảo vệ. Dính covid rồi ảnh hưởng đến phổi thì lớn lên còn làm ăn j nữa.

onano69

Xe container
Đầy đủ cho các cụ

Cái này là khung kế hoạch ạ ;) chả Covid thì vẫn ban hành kế hoạch như này :) giống như là cái thời khóa biểu thôi ạ ;) còn căn cứ vào tình hình thực tế thì em nghĩ là phải đợi qua 02.09

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Ai sẽ chịu trách nhiệm về tính mạng, sức khỏe của các cháu ? Thế hệ người lớn đang đau khổ tột độ vì dịch bệnh rồi, nếu như để con trẻ rơi vào hoàn cảnh này nữa thì cách mạng bông lúa sẽ nổ ra thôi

Uchihakula

[Tịch thu bằng lái]
Không cần. Ngày hội tựu trường cũng như mấy thứ khác như tháng an toàn giao thông, tháng phòng chống HIV, v.v toàn là những di tích còn sót lại của các TRÒ PHÔNG BẠT làm màu của giới lãnh đạo xã rời quần chúng. Thực tế đầu tư và quản lý chả bao giờ quan tâm. Cũng chỉ ở mấy nước nghèo mà hay hoa hòe hoa soái như VN, TQ, Nga, Triều Tiên mới thấy mấy trò này. Các nước văn minh họ cứ làm thế này cho ngày đầu tiên đi học từ cấp 1 tới 3: giáo viên gửi email thông báo đến phụ huynh đi học lúc mấy giờ, đưa con đến phòng học số mấy. Đến đó rồi, giáo viên chủ nhiệm (homeroom teacher) sẽ hoan nghênh học sinh và thông báo một số thông tin cơ bản. Trước, trong, và sau ngày học đầu tiên 1 tháng, học sinh đã có thể tự đăng ký môn học mình muốn học.

Không nên. Dịch bệnh đang hoành hoành, từ người lớn đến trẻ nhỏ đều có thể mắc bệnh, từ người đã tiêm vaccine đầy đủ 2 mũi đến người chưa tiêm đều có thể phát bệnh. Không nên vì niềm vui cá nhân nhất thời mà gây ra làn sóng dịch bệnh mới cho cả cộng đồng.