[Funland] Thủ đoạn lấy pass sau khi ăn cắp điện thoại của nạn nhân.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Không, công an địa phương đúng là người quen thằng em em luôn, thế bọn nó mới giỏi.
Non nghiệp vụ quá, anh em trong lực lượng chỉ cần nói chuyện cũng nhận ra nhau ngay cụ ạ, không thì dăm ba câu check là ra ngay!

thaihana

Xe điện
Có mỗi cái chống report mạo danh mà các cụ ta cũng chả ai làm được nữa là...:D

xegiacmo

Xe container
Sao lại dại thế ....đã không chuộc lại đc thì cho bọn nó dùng cục sắt đó để làm cục chặn giấy thôi...:D
Iphone thì đến FBI cũng không thể phá pass được.
Trước em đi nhậu cũng mất 1 cái ip 5 , sao thấy nó online ở tuyên quang ? Máy em có đặt pass , sau đó em ấn huỷ luôn cho đỡ tức

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Trước em đi nhậu cũng mất 1 cái ip 5 , sao thấy nó online ở tuyên quang ? Máy em có đặt pass , sau đó em ấn huỷ luôn cho đỡ tức
Vâng cứ hủy luôn cho nó gỡ bán linh kiện.

Rượu

Xe buýt
Công an xã nghiệp vụ non lắm. Thằng lừa điện thoại nghiệp vụ còn cao hơn ông CAX

tienaka

Xe điện
Khi mất đt việc đầu tiên các cụ nên làm là khoá sim đừng cố liên lạc nếu đã gọi không được.

buihai

Xe buýt
Em nghe vụ này ở đâu đó rồi, mà vụ kia là CS khu vực quản lý địa bàn, còn đây thì CSHS địa phương mà nghiệp vụ non thế, nó qua mặt như chơi ý nhể
Ca địa phương nào, là nó cả đấy, làm gì có chuyện ông CA nào nhiệt tình đi nhắc mày đi nhận đthoai trong Hcm đi

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Ca địa phương nào, là nó cả đấy, làm gì có chuyện ông CA nào nhiệt tình đi nhắc mày đi nhận đthoai trong Hcm đi
Công an xã thuộc huyện Đông Anh, còn sđt CA các địa phương nó lấy đâu chẳng có, do nghiệp vụ kém chưa nhiều kinh nghiệm. Bác cũng chưa đọc kỹ hết các còm, CAX đã là ng quen thân từ lâu vs người mất máy, nên họ ko làm thế đâu ạ, người làng vs nhau cả vs lại ko tham gia vụ hát karaoke bên trung tâm HN hôm đó.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Như phim hành động...gọi cả cho cớm địa phương, bọn này chắc là tội phạm có tổ chức dồi ;))

mapbeou

Xe hơi
Cảm ơn Cụ khoaquay đã cảnh báo. Bọn nayg cũng cao thủ thật nếu ko biết trước thì chắc nhà cháu cũng dính đòn.
Cụ cũng chia sẻ cho các cụ trên này nghe xem vụ mà cụ gặp ntn đi.
Chúc các cụ ngày cuối tuần vui vẻ

Forza Azzurri

Xe điện
Có thằng nào bẩu là Sự thì các cụ cứ bẩu tao là bố thằng Sự đây nhé!

buihai

Xe buýt
Em cũng bị 1 vụ số gọi vào máy bàn bảo a vướng vào đường dây lừa gạt thẻ tín dụng, sẽ nối máy đến CA hình sự Hcm để xác minh thời gian quẹt thẻ a có ngoại phạm không :)) khổ cái lúc đấy nghĩ lại là thời gian đấy đang đi nhà nghỉ với bồ, giờ xác minh thì vợ biết nên thôi em đành nhận là có quẹt thẻ :(

longhai

Xe tăng
Chắc hiếm ai bị lừa ntn

safenoodles

Xe cút kít
Em kể các cụ câu chuyện này để đề phòng nhé.

Điện thoại của mình bị móc túi hay mất cắp cướp giật, mất thì đã mất rồi, nhưng e kể câu chuyện của thằng em để các cụ đề phòng kẻ gian lừa lấy nốt passwords.

Cậu em em đi hát karaoke say ngoắc cần câu nửa đêm còn ngủ ngoài xe trước cửa quán chưa về, đến lúc tỉnh thì phát hiện mất 2 cái điện thoại ip7. Hỏi chủ quán hay nhân viên quán thì ko ai nhận, xe đỗ ở chỗ không có cam nên không check được, NT vào máy xin chuộc nhưng kẻ gian không trả lời.

Vài ngày sau, bọn gian nó gọi điện từ một giọng Sài Gòn, nói nó hình sự thành phố Hồ Chí Minh vừa thụ lý 2 đối tượng có hành vi trộm cắp tại sân bay Tân Sơn Nhất, lục đồ của chúng thì có thấy 2 điện thoại mang tên .... nó check đc chủ số điện thoại, nói đúng tên. Sau đó nó hỏi chủ máy là anh ở địa phương nào để chúng tôi phối hợp điều tra và làm thủ tục trả anh điện thoại.

Nói địa bàn xong, bọn gian gọi luôn cho công an địa phương quản lý ông em bị mất điện thoại, công an địa phương cũng bị nó lừa gọi cho ông em em, nói đúng là CAHS thành phố Hồ Chí Minh đấy, phối hợp để người ta trả điện thoại cho.

Mừng quá ông em em gọi cho bọn gian, nó bảo đưa pass để xác nhận đúng máy của anh thì tôi hoàn thành nốt thủ tục, ông em em không tỉnh đòn thế là đọc pass, đọc xong biết là NGU rồi... nhưng đã quá muộn, điện thoại lại thì số đó tắt máy :D

Thế cho em các cụ mợ cần biết nên tránh :D
Rút kinh nghiệm từ vụ trên của em cụ, chúng ta nên bảo người gọi thực hiện cuộc điện thoại kèm theo hình ảnh ( FaceTime hoặc video call chẳng hạn).

Cảm ơn cụ rất nhiều nhé! Giờ em mới biết có đòn như trên ạ.

xuantien_mobis

Xe lăn
Còn 1 cách đơn giản hơn là các Cụ đặt mã pin cho SIM, bọn nó tháo sim lắp sang máy khác không có mã pin của sim thì ko thể check được số ĐT của sim lắp trong máy ăn cắp lúc đó tịt đầu mối dò la ra chủ của ĐT bị mất cắp.