Chi hội Thử nghiệm cách âm !!!

HnMQuan

Xe máy
Chả là nay em rảnh rổi quá nên em mua đồ về làm thử cách âm chắn bùn lòng vè, không biết trog hội mình đã có cụ nào làm thử chưa ạ, vợ 2 của em đi vào đường xấu nghe tiếng bánh ồn quá, em đã thay lốp mít rồi nhưg cũg k đỡ bao nhiêu cả. Nên nay em làm thử.

PhanLuân

Xe đạp
Cụ mua miếng cách âm này ở đâu vậy ạ? Bao nhiêu tiền thế cụ? Em cũng muốn mua thử về tự nghiên cứu làm cho vợ em.

LUONGTHIEP

Xe hơi
cái miếng này hay thế, em nghĩ là lột hết trải sàn, tháo hết cả tapy, lap lô, vệ sinh sạch sẽ xong dùng cái miếng trên dán vào, sẽ cách âm tốt hơn đấy, nhưng dùng chất liệu gì để dán mới là quan trọng (loaij keo đó) tự làm chắc mất 2 ngày, (em tự nghĩ ra như vậy) các cụ bên dưới chém tiếp đi

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
cái miếng này hay thế, em nghĩ là lột hết trải sàn, tháo hết cả tapy, lap lô, vệ sinh sạch sẽ xong dùng cái miếng trên dán vào, sẽ cách âm tốt hơn đấy, nhưng dùng chất liệu gì để dán mới là quan trọng (loaij keo đó) tự làm chắc mất 2 ngày, (em tự nghĩ ra như vậy) các cụ bên dưới chém tiếp đi
cụ nói chuẩn quá... ko chém đc gì.. há há... đúng là 2 ngày thì hết mùi với loại ngon!

HnMQuan

Xe máy
Cụ mua miếng cách âm này ở đâu vậy ạ? Bao nhiêu tiền thế cụ? Em cũng muốn mua thử về tự nghiên cứu làm cho vợ em.
Em mua bên http://dochoixehoigiare.vn cụ ạ, em đã lắp vô rồi mới chạy thấy giảm đc cũg kha khá tiếng ồn từ bánh xe dội lên đấy, em có mua thêm cao su non để xịt vào hốc bánh xe nữa.

HnMQuan

Xe máy
Miếng này keo nó có sản cụ ơi, lột ra là dán thôi cụ, em cũg đag muốn thử dán sàn là dán taplo taply

Matizcoi

Xe cút kít
Chống ồn cho xe dễ dàng với 3 liệu pháp:
1. Rẻ tiền nhất là đầu tư mua 2kg bông dùng nhét lỗ tai mỗi lần lên xe.
2. Chi phí vừa phải với độ âm thanh ô tô, nhớ vặn volume lên cao cao 1 chút.
3. Tốn kém nhất: lên đời xe.

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xe của cụ đã chơi cách âm full xe rồi cụ cảm nhận thấy sao vậy
Lúc mới làm trần và 4 cánh đã khác... Đóng cửa cảm giác trong xe có không gian riêng tư hơn, nghe nhạc hay hơn.. Sau khi làm sàn xong.. Chất bass đc nâng thêm, xe nặng hơn, đóng cửa xe rất thích, nhưng gầm xe thấp hơn phải chơi giảm chấn!
Cuối cùng thêm full gioăng nữa thì độ ồn trên cao tốc đc cải thiện hơn ạ

HnMQuan

Xe máy
Lúc mới làm trần và 4 cánh đã khác... Đóng cửa cảm giác trong xe có không gian riêng tư hơn, nghe nhạc hay hơn.. Sau khi làm sàn xong.. Chất bass đc nâng thêm, xe nặng hơn, đóng cửa xe rất thích, nhưng gầm xe thấp hơn phải chơi giảm chấn!
Cuối cùng thêm full gioăng nữa thì độ ồn trên cao tốc đc cải thiện hơn ạ
Xe em cũg đã làm goăng nhưng đóg cửa mạnh tay hơn mà đi cao tốc vẫn còn nghe tiếng gió, em đag tính làm trước 4 cánh cửa xem có cải thiện đc nhiều k. Xe cụ em theo dõi xuốt ấy mà

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xe em cũg đã làm goăng nhưng đóg cửa mạnh tay hơn mà đi cao tốc vẫn còn nghe tiếng gió, em đag tính làm trước 4 cánh cửa xem có cải thiện đc nhiều k. Xe cụ em theo dõi xuốt ấy mà
Kính cụ ~o)~o) , cám ơn cụ đã dành quan tâm cho em ạ.. Cá nhân em thì thấy làm chống ồn trước rồi mới làm gioăng thì cảm nhận hiệu quả rõ hơn... Ngoài ra mỗi nơi làm gioăng 1 kiểu khác nhau cụ ạ... Xe Spark chỉ buồn nhất ko cách âm đc khoang máy vì khoang máy hẹp quá

HnMQuan

Xe máy
Kính cụ ~o)~o) , cám ơn cụ đã dành quan tâm cho em ạ.. Cá nhân em thì thấy làm chống ồn trước rồi mới làm gioăng thì cảm nhận hiệu quả rõ hơn... Ngoài ra mỗi nơi làm gioăng 1 kiểu khác nhau cụ ạ... Xe Spark chỉ buồn nhất ko cách âm đc khoang máy vì khoang máy hẹp quá
Chuẩn quá rồi cụ ơi, em từ từ cố gắng làm cách âm cho vợ 2 của em cho đỡ ồn thôi ạ, chứ cũg k mong hết ồn đc a

haironetb

Xe hơi
cái vụ này mình mầy mò cũng mất công lắm rồi
nhưng các cụ các mợ nên nhớ rằng kín quá hóa ù,
có cụ nào dính chưa ạ ?

HnMQuan

Xe máy
cái vụ này mình mầy mò cũng mất công lắm rồi
nhưng các cụ các mợ nên nhớ rằng kín quá hóa ù,
có cụ nào dính chưa ạ ?
Em thì chưa làm hết xe, chỉ chắn bùn và cánh cửa thôi, ù thì em chưa thấy nhưng giảm đc tiếng ồn của bánh xe đi chạy cao tốc