[VHGT] Thư ngỏ gửi các bác CSGT tại chốt Pháp Vân lên vành đai 3!

Quynhkun

Xe tăng
Hai TT 65 và 66 ký cùng một ngày và cùng 1 người ký (ô Quang). Nhưng: 1 cái đăng công báo và 1 cái lưu hành nội bộ (vì có nhiều điểm nhạy cảm - công báo sợ xxx móm).
Em sẽ pót lên foder văn bản thông tư nghị định cho đúng chủ đề để AE tiện tham khảo.
Tks cụ, cụ post xong rồi cho a em xin link vào topic này luôn nhé. Vod kụ :D

nguyenthanhcong

Xe tải
Thư ngỏ của cụ chưa phát tác cụ lý bò ạ. Sáng em đi qua vẫn thấy xxx làm quần quật chỗ này, mà đi qua cứ thấy mặt các bác trơ trơ, buồn!

hbu082

Xe container
Cụ Lý từ ngày có cặp loa hay là lặn mất tăm.
Cái vụ nhập làn cao tốc này cũng bàn nát nước rồi. Bao giờ đoạn này cũng gồm 2 phần, phần tăng tốcphần nhập làn. Nếu nhập làn ở phần tăng tốc là xxx tóm không sai. Về luật là vậy, nhưng không hiểu sao bên thiết kế đường nhà mình làm đoạn nhập làn ngắn quá nên dễ gây cảm giác khi đặt tốc độ đủ nhập lan thường phải sang làn cao tốc sớm hơn cho an toàn, đấy mới là chỗ cần bàn.

Em chỉ giỏi lý thuyết thôi chứ hôm chạy từ cầu Đồng Nai xuống xa lộ Hà nội, em chém 1 nhát 3 làn luôn và kết quả thì khỏi phải nói :P

Mục
Chắc làm ngắn để tiết kiệm ngân sách quốc gia, và cái đoạn này không thể gọi là tăng tốc được, mà chỉ là làn chuẩn bị để nhập làn, vì tăng để đạt tốc độ nhập làn rồi mà không đủ an toàn nhập làn (làn trong có xe đang đi tới) thì chỉ có phi vào lan can mà bay xuống dưới.

Libor

Xe điện
Thư ngỏ của cụ chưa phát tác cụ lý bò ạ. Sáng em đi qua vẫn thấy xxx làm quần quật chỗ này, mà đi qua cứ thấy mặt các bác trơ trơ, buồn!
Bác cứ yên tâm, ai cố tình làm sai thì người đó phải chịu trách nhiệm... ít nhất lời kêu cứu của em đã đến tai bộ GTVT và chắc chắn bên đó sẽ có phương án sửa đổi phù hợp tại đây. Nếu bên CSGT không dừng mà vẫn cố tình bắt lỗi này em e rằng em sẽ phải dùng biện pháp mạnh hơn là gửi dần các chứng cứ em đang có lên lãnh đạo phòng và cục CSGT ạ. Mong các cụ nào đi qua đây bị túm đúng lỗi này mà xe có đủ camera hành trình và ghi âm lại buổi làm việc tập hợp hết lại gửi cho em để em xử lý. :)

aero_tourer

Xe tải
Bác cứ yên tâm, ai cố tình làm sai thì người đó phải chịu trách nhiệm... ít nhất lời kêu cứu của em đã đến tai bộ GTVT và chắc chắn bên đó sẽ có phương án sửa đổi phù hợp tại đây. Nếu bên CSGT không dừng mà vẫn cố tình bắt lỗi này em e rằng em sẽ phải dùng biện pháp mạnh hơn là gửi dần các chứng cứ em đang có lên lãnh đạo phòng và cục CSGT ạ. Mong các cụ nào đi qua đây bị túm đúng lỗi này mà xe có đủ camera hành trình và ghi âm lại buổi làm việc tập hợp hết lại gửi cho em để em xử lý. :)
Like (like) mạnh cho bác! Tôi tin rằng không phải cơ quan quản lý họ không biết, những người thực thi công vụ không biết, mà họ hoặc là trách nhiệm với xã hội quá kém, hoặc là cố tình làm ngơ, và cuối cùng hoặc là liêm sỉ của họ quá ít hay không còn nữa! Để rồi cứ thế bộc lộ cái xấu xa mà họ khó lòng tẩy rửa được. Nhưng mỗi người hãy góp thêm tiếng nói của mình góp phần làm chuyển biến tình hình, hy vọng là họ vẫn còn chút liêm sỉ của con người, nhanh chóng tiếp thu ý kiến xây dựng của các ofers!:D

xitruman

Xe buýt
Đọc bài của cụ mà mát cả lòng cả ruột. Chúc cụ chủ thớt sức khỏe.

2nt

Xe tải
Tuyệt vời, cảm ơn bác Lý :)

Quynhkun

Xe tăng
Quá tuyệt ạ, lẽ ra nhiệm vụ của CSGT là nên hướng dẫn giao thông đằng này chỉ có rình rình để thịt luộc dân :( vodka cụ :D

NoCarNoMoney

Xe buýt
Hoan hô cụ Libor. Cụ kiến nghị lên lãnh đạo cục CSGT đi để bớt bọn xxx ra ăn bẩn dân thế này. Em đi qua cung đường này nhiều nhưng chưa bị xxx vẫy. Hôm nào bị để em ghi âm/quay film làm bằng chứng kiến nghị xxx

pnew

Xe điện
Lỗi này gọi là lỗi sai làn đường đúng không cụ?? vì nhập sớm thì nó bắt gọi là lỗi gì?
Lỗi "Không tuân thủ các quy định khi vào hoặc ra đường cao tốc;" 4b phạt tiền 1tr, cấm lai xe 1 tháng.

pnew

Xe điện
Hy vọng đây là thớt cuối cùng nói về việc bắt láo lỗi này.

hieunv.b12

Xe tải
Bẩm cụ Lý bò
Bọn này làm sai quy định:\ Nơi này chúng không được lập chốt.
chốt CSGT đã vi phạm Khoản a, Mục 3, Điều 10 Chương II Thông tư 66 /2012/TT-BCA ngày 30/10/2012 của Bộ Công an Quy định về Quy trình tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm hành chính của Cảnh sát giao thông đường bộ
Cụ thể:
Chương II: TRÌNH TỰ TUẦN TRA, KIỂM SOÁT
Điều 10. Tuần tra, kiểm soát trên đường cao tốc
1. Phải tuân thủ theo các quy định về tổ chức hoạt động tuần tra, kiểm soát, xử lý vi phạm hành chính về trật tự, an toàn giao thông đường bộ và Thông tư này.
2. Chủ yếu áp dụng hình thức tuần tra, kiểm soát công khai, cơ động; sử dụng các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ để giám sát, phát hiện, ghi nhận các hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông, thông báo cho lực lượng có liên quan trên tuyến thực hiện việc kiểm soát, xử lý vi phạm theo quy định của pháp luật.
3. Khi tổ chức kiểm soát tại một điểm:
a) Chỉ được tổ chức kiểm soát tại các điểm ra của đường cao tốc, các trạm dừng chân hoặc các vị trí quy định được dừng xe, đỗ xe.

b) Trường hợp kiểm soát về ban đêm phải đảm bảo có đủ ánh sáng; cán bộ, chiến sĩ tuần tra, kiểm soát phải mặc áo phản quang.
c) Phải đặt rào chắn di động:
- Rào chắn di động là các cột hình chóp nón cao 0,60m, bằng nhựa hoặc cao su;
- Đặt các cột hình chóp nón vào vị trí vạch tín hiệu giao thông trên mặt đường phân chia hai làn xe cùng chiều (làn xe có tốc độ 80km/h và làn xe có tốc độ 100km/h);
- Đặt về phía trước và cách vị trí Tổ kiểm soát tối thiểu 30m theo hướng xe cần kiểm soát đi tới;
- Chiều dài đoạn đường phải đặt rào chắn di động tối thiểu 50m (gồm 10 cột có hình chóp nón, khoảng cách giữa các cột là 05m);
- Tại vị trí đặt cột hình chóp nón đầu tiên về phía xe cần kiểm soát đi tới, phải đặt biển báo số 245 “đi chậm” và bố trí một Cảnh sát hướng dẫn cho xe cần kiểm soát giảm tốc độ, đi vào làn dừng xe khẩn cấp hoặc phần lề đường để thực hiện việc dừng xe, kiểm soát, xử lý vi phạm theo quy định tại Thông tư này.
Cụ có bản full Thông tư 66 thì cụ share cho anh em với, e tìm mãi không có 66 chỉ có 65 thôi

moimuaxe2013

Xe tăng

MTD

Xe buýt
Ở đâu có cụ Lý, ở đấy xôm hẳn lên

cn7

Xe máy
không biết nói gì hơn, em rót hầu cụ chén rượu vậy.

mimaxjsc

Xe tải
Website
mimax.edu.vn
Ngày nào E cũng đi qua đây. Trc thấy thưa thưa ko chốt nhưng cỡ nửa tháng nay ngày nào cũng thấy đứng. Các bác ý giờ còn lao ra túm cả các xe tải, xe con đi từ tỉnh lên mà vượt phải, chuyển làn ko signal làm cái chỗ này cứ lùng bùng líu ríu mà toàn xe lao nhanh nên rất có thể các xe tông nhau hay tông luôn cả vào các bác ý!

Website
mydinhtravel.com
Đợt trước em thấy có 1 toppic tổng hợp các lỗi hay gặp mà xxx hay bắt, giờ em không thấy đâu nữa mà tìm ko có, các bác giúp em tìm lại vs ạ, em sẽ vodka 10 chai :D

ndh117

Xe hơi
xxx bắt láo 1 phần cũng do dân ta ko thuộc và hiểu luật nên mới thế

Libor

Xe điện
Ngày nào E cũng đi qua đây. Trc thấy thưa thưa ko chốt nhưng cỡ nửa tháng nay ngày nào cũng thấy đứng. Các bác ý giờ còn lao ra túm cả các xe tải, xe con đi từ tỉnh lên mà vượt phải, chuyển làn ko signal làm cái chỗ này cứ lùng bùng líu ríu mà toàn xe lao nhanh nên rất có thể các xe tông nhau hay tông luôn cả vào các bác ý!
Tin vui với các bác là em kêu gào đã đến tai bác Khuất Việt Hùng - ban an toàn giao thông , bộ GTVT. Ngày hôm nay đã cho sở gtvt kiểm tra và xóa mấy cái mũi tên kia đi rồi ạ. Mai bác nào qua đó chụp cái hình cho anh em chiêm ngưỡng ạ. :)