[Funland] Thu nhập bình quân thật sự của người Việt khủng quá !!!

Danngoaidao

Xe tăng
Pờ rồ có lộc về tiền bạc, nên pờ rồ cũng nghĩ ai cũng kém hơn mình và phải xem lại bản thân.
Cá nhân em thì kiếm tiền kém pờ rồ, kém nhiều lắm nhé.
Tài khoản ngân hàng hiện nay chỉ đủ mua nửa đôi giày, thật luôn không phải che giấu nhé.
Nhưng em chả vội, tiền hôm nay không có, mai sẽ có, ok nhé.
Một loser U40 chia sẻ. ;)
Còn trẻ lắm, tranh luận làm gì cụ. Sinh 90 thì chưa nói lên điều gì cụ nhỉ, mới gọi là chập chững vào đời thôi.

beamerhonk

Xe tải
Cụ vào voz thì chuyện đó bình thường nhé cụ, tiêu chuẩn để lập thread bên đó là tệ nhất 300 củ 1 tháng nhé =))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Còn trẻ lắm, tranh luận làm gì cụ. Sinh 90 thì chưa nói lên điều gì cụ nhỉ, mới gọi là chập chững vào đời thôi.
Vâng, em quên mất là Cậu ấy còn trẻ.
Rồi đến một lúc nào đó, sẽ có lúc ngồi nhìn nhận lại, cuộc sống không phải cứ kiếm được nhiều tiền là giỏi.
Xã hội đã phân công lao động rồi, ai làm việc của người đó, làm nghề nào cũng quý, thu nhập của họ phù hợp với cuộc sống của họ, và họ cảm thấy Happy là tuyệt nhất rồi. :)

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Em làm sx, ngành em năm nay đói kém. Doanh thù thì nửa ngàn tỷ nhưng cuối năm lãi chưa dc nửa tỷ. May mà không lỗ
Cụ khủng thế, đẩy doanh thu tầm đó thì khiếp dồi, dưng lãi thì quá tệ.
Dưng chẳng sao, điều chỉnh tí năm sau lồi ra vài chục chắc ko khó phỏng ? Quan trọng là có doanh số đã

rongme77

Xe hơi
Thật á. Chắc chém trong góc nhìn của cháu. Chả lẽ cho cháu xem bảng lương bên cty cô. Một đội quân từ FTU, già có, trẻ có. Già cũng chả đến mức đó, trừ khi ở cấp quản lý thu nhập có thể cao hơn. Các bé tre trẻ còn xa mới đến mức 1.5k USD cháu ạ. Mà các bạn ấy vẫn làm đều bao năm ở đây.
FTU ra trường auto lương 1,5k USD. Lũ quạ già ngu lâu và tụt hậu biết cái dell gì.

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung mây tầng nào đi với tầng đó thôi. Mấy ông lớn tuổi losers hay tự ái bỏ mợ ra.
Trong hội bạn của tôi thì tôi tự nhận gia đình bọn tộ kém nhất. 2 vc tôi sn 90 có 1 con, thu nhập hàng tháng 80 chai (riêng thu nhập thụ động tầm 40 củ - tức là ngồi chơi cũng ra tiền), có nhà, có tk gần 4 tỏi, xe ô tô tôi ko mua vì thấy ko cần thiết. 2 vc cùng ra trường năm 2012, như vậy mới có 8 năm thôi các bro ạ.
:)) Lên mạng ảo nói nhiêu chả được , thu nhập như cu em là rất tốt nhưng những thành phần đạt được như vậy nó có tầm nhìn khác
=)) Nó không nhìn đời to như cái miệng giếng nó ngồi>:)

Joker Tiger

Xe tăng
Em vào hóng các cụ khoe thu nhập :))

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Em chạy xe ôm ở HN, chuyển từ truyền thống sang công nghệ cũng ngót nghét 10 năm, ngày nào cũng chạy ít nhất 10 h, không lừa lọc ai, không vi phạm luật giao thông, nhặt của rơi trả người mất, không xả rác bừa bãi, không nợ tiền bao giờ... vậy mà mỗi tháng chỉ kiếm được trên dưới 10 củ, vậy em phải xem lại phần nào của em đây cụ?
các cụ xưa có câu "khoai to không lo chết đói", chắc cụ phải xem lại phần này rồi. kaka

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Thật á. Chắc chém trong góc nhìn của cháu. Chả lẽ cho cháu xem bảng lương bên cty cô. Một đội quân từ FTU, già có, trẻ có. Già cũng chả đến mức đó, trừ khi ở cấp quản lý thu nhập có thể cao hơn. Các bé tre trẻ còn xa mới đến mức 1.5k USD cháu ạ. Mà các bạn ấy vẫn làm đều bao năm ở đây.
Không biết troll mà cũng chém kinh, lại còn làm quản ný....

Au79 Dragon

Xe điện
Toàn hội lesor lên mạng chém gió ấy mà, MMO được 1 tỷ thì mất mẹ vài tỷ sau đó, như ăn lô/bóng thôi.

PSP

[Tịch thu bằng lái]
Em lam buc mat ra ma 1 thang chi loanh quanh 10-15 cu thoi

Trục

Xe ba gác
Người OF

Mr. Toàn

Xe điện
Cụ khủng thế, đẩy doanh thu tầm đó thì khiếp dồi, dưng lãi thì quá tệ.
Dưng chẳng sao, điều chỉnh tí năm sau lồi ra vài chục chắc ko khó phỏng ? Quan trọng là có doanh số đã
Làm sx thì đâu có như thương mại mà dừng đc cụ. Ngành em năm nay dự báo vẫn thế thôi cụ, đủ việc với nuôi đc anh em là mừng rồi

Johnny Cupcakes

Xe điện
Nói phét cũng nhiều, sướng mồm mất j đâu, với k mang tính đại diện

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Làm sx thì đâu có như thương mại mà dừng đc cụ. Ngành em năm nay dự báo vẫn thế thôi cụ, đủ việc với nuôi đc anh em là mừng rồi
Em đâu có bảo dừng ? KD dù sx hay tm thì đều khó có thể dừng. Dưng nếu doanh số và ln như cụ nói mà kéo dài thì quá rủi ro. Trừ phi cụ chủ động hạ giá để chiếm thị phần

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em đâu có bảo dừng ? KD dù sx hay tm thì đều khó có thể dừng. Dưng nếu doanh số và ln như cụ nói mà kéo dài thì quá rủi ro. Trừ phi cụ chủ động hạ giá để chiếm thị phần
Em thấy con số của cụ Toàn đưa ra là đẹp đấy chứ.
Doanh thu phân bổ theo tháng, lợi nhuận đạt 1% (đã trừ chi phí) /doanh thu năm.
Nếu vòng quay vốn trong tháng, há chả phải đang đạt lợi nhuận 12% năm sao?

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy con số của cụ Toàn đưa ra là đẹp đấy chứ.
Doanh thu phân bổ theo tháng, lợi nhuận đạt 1% (đã trừ chi phí) /doanh thu năm.
Nếu vòng quay vốn trong tháng, há chả phải đang đạt lợi nhuận 12% năm sao?
Doanh thu nửa ngàn mà lợi nhuận nửa tỏi thì chỉ được 0.1%/doanh thu năm. Ko biết ngành nên khó biết thế % LN/ Doanh thu thế nào là hợp lý. Tuy nhiên 0.1% thế là quá thấp vì rủi ro nhận được. Môi trường ko thuận lợi cái là thâm nặng luôn.
Tất nhiên, chỉ cần điều chỉnh giảm chi phí một chút( hoặc giảm 1 vài % giá vốn), mặc dù doanh thu có thể giảm, dưng với doanh thu đó thì lợi nhuận khủng luôn.