[Funland] Thu nhập bình quân thật sự của người Việt khủng quá !!!

anh1994

Xe hơi
Em vào hóng làm giàu. :( Chứ em là hộ nghèo thu nhập còn chả đủ ăn. :((

Vũ Điệp

Xe điện
Bên voz chém còn mạnh hơn cả cõi of.

n12345

Xe hơi
Ở đây cụ nào đã tham gia chứng khoán những năm 2005-2007 đều biết, lúc đó mua OTC mang cả bao tải tiền đi là chuyện bình thường.

Còn mua chứng khoán trên sàn thì phải đến sớm viết lệnh và đặt lệnh để nhân viên chứng khoán nhập thủ công.

Kiếm nhiều hay ít phụ thuộc vào vốn đầu tư, cá nhân em ngày kiếm cả trăm triệu là chuyện rất bình thường, và lúc đó em cũng chưa 30 tuổi (2005-2007 nhé)

Kết cục là năm 2008-2009 ra đi sạch sành sanh và còn bị âm do vay ngân hàng, tí nữa phải bán nhà.

Ai cũng bảo là sao không ăn non, thắng thì rút ra không chơi nữa, bản thân mình cũng biết vậy nhưng cụ nào chơi rồi thì biết, nghiện kinh khủng, ăn chứng khoán, ngủ chứng khoán... Không thể dứt ra được.

Ngày nào cũng dán mắt vào bảng điện tử, rồi phân tích kinh tế vĩ mô, vi mô, phân tích kỹ thuật đồ thị nến, SMA... Mịa, nói chuyện thì như chuyên gia kinh tế thực thụ, phân tích kinh tế đất nước và thế giới còn hơn chuyên gia chém gió trên TV.

Em chỉ cai được khi không còn một đồng nào để chơi. Sau đó bình tĩnh suy nghĩ lại thì em quay về chuyên môn chính, làm lại từ đầu, túc tắc kiếm ăn và cũng tạm ổn.

Thế nên các bạn trẻ chê già, không bắt kịp công nghệ, không bitcoin, forex... Các bạn khoe tháng kiếm vài trăm triệu rồi nói chuyện toàn tiền tỷ và chục tỷ em cũng chỉ cười thôi.

minhvumap

Xe hơi
Vâng cũng tùy ạ, thành công là chỉ là 1 nhóm (tỉ lệ ít hay nhiều thì e ko biết, chắc cũng tùy lĩnh vực nữa), tất nhiên cũng là đỏ đen, trong 1 lĩnh vực mà chết hết thì ko có, chỉ có 1 vài người thành công thì cũng không đúng, mà nó sẽ là một nhóm người. Trong những người anh em thiện lành của em, 3 người chơi coin từ 2015, giờ 1 người long đong còn 2 người đang ngồi chơi ôm gần vài chục tỉ tiền đất. 1 cu em utuber cũng kiếm tầm 150/tháng (kênh trẻ em), 1 em 90 mở công ty về quảng cáo website kiếm tầm 6 tỉ/năm, 1 thằng em 91 làm thương mại nhựa kiếm tầm 8 tỉ/năm, 3 người bạn đại học mở công ty về môi trường xây dựng cũng đều >120tr/tháng (nếu chia thu nhập cả năm), bản thân em thì chưa dc nửa con số đó nhưng nếu mọi thứ thuận lợi thì tầm 1-2 năm nữa em sẽ dc.
Đó là gói gọn trong số những người anh em, bạn bè. Xã hội này còn khủng bố hơn nữa, mình càng lên cao mình sẽ gặp càng nhiều người giàu, và đặc biệt là những người giàu còn rất trẻ. Và càng gặp nhiều thì càng cảm phục họ, học hỏi được từ họ.
Cũng mong những chia sẻ của cụ để nghe được Thông tin từ các chiều. Thanks cụ !

minhvumap

Xe hơi
Ở đây cụ nào đã tham gia chứng khoán những năm 2005-2007 đều biết, lúc đó mua OTC mang cả bao tải tiền đi là chuyện bình thường.

Còn mua chứng khoán trên sàn thì phải đến sớm viết lệnh và đặt lệnh để nhân viên chứng khoán nhập thủ công.

Kiếm nhiều hay ít phụ thuộc vào vốn đầu tư, cá nhân em ngày kiếm cả trăm triệu là chuyện rất bình thường, và lúc đó em cũng chưa 30 tuổi (2005-2007 nhé)

Kết cục là năm 2008-2009 ra đi sạch sành sanh và còn bị âm do vay ngân hàng, tí nữa phải bán nhà.

Ai cũng bảo là sao không ăn non, thắng thì rút ra không chơi nữa, bản thân mình cũng biết vậy nhưng cụ nào chơi rồi thì biết, nghiện kinh khủng, ăn chứng khoán, ngủ chứng khoán... Không thể dứt ra được.

Ngày nào cũng dán mắt vào bảng điện tử, rồi phân tích kinh tế vĩ mô, vi mô, phân tích kỹ thuật đồ thị nến, SMA... Mịa, nói chuyện thì như chuyên gia kinh tế thực thụ, phân tích kinh tế đất nước và thế giới còn hơn chuyên gia chém gió trên TV.

Em chỉ cai được khi không còn một đồng nào để chơi. Sau đó bình tĩnh suy nghĩ lại thì em quay về chuyên môn chính, làm lại từ đầu, túc tắc kiếm ăn và cũng tạm ổn.

Thế nên các bạn trẻ chê già, không bắt kịp công nghệ, không bitcoin, forex... Các bạn khoe tháng kiếm vài trăm triệu rồi nói chuyện toàn tiền tỷ và chục tỷ em cũng chỉ cười thôi.
Em cũng giống Cụ. Bay gần sạch tài sản vì ck. Thời hoàng kim cuối năm 2006 cứ nói mình là dân đầu tư Ck cảm giác mọi ánh nhìn thán phục vì tiền kiếm vào quá kinh khủng. Nhưng đến giữa 2008 bắt đầu trượt dài trong khủng hoảng và nhấn chìm mọi thứ quá nhanh. Lúc đó mới thấm thía tiền dễ kiếm thì bốc hơi cũng rất nhanh. Thật ra các bạn trẻ bây giờ nhiều cơ hội kiếm tiền hơn thế hệ trước rất nhiều vì thời đại mở cửa, nền công nghệ phát triển mạnh hơn xưa quá nhiều.

nguyenquangpt

Xe tăng
Vâng cũng tùy ạ, thành công là chỉ là 1 nhóm (tỉ lệ ít hay nhiều thì e ko biết, chắc cũng tùy lĩnh vực nữa), tất nhiên cũng là đỏ đen, trong 1 lĩnh vực mà chết hết thì ko có, chỉ có 1 vài người thành công thì cũng không đúng, mà nó sẽ là một nhóm người. Trong những người anh em thiện lành của em, 3 người chơi coin từ 2015, giờ 1 người long đong còn 2 người đang ngồi chơi ôm gần vài chục tỉ tiền đất. 1 cu em utuber cũng kiếm tầm 150/tháng (kênh trẻ em), 1 em 90 mở công ty về quảng cáo website kiếm tầm 6 tỉ/năm, 1 thằng em 91 làm thương mại nhựa kiếm tầm 8 tỉ/năm, 3 người bạn đại học mở công ty về môi trường xây dựng cũng đều >120tr/tháng (nếu chia thu nhập cả năm), bản thân em thì chưa dc nửa con số đó nhưng nếu mọi thứ thuận lợi thì tầm 1-2 năm nữa em sẽ dc.
Đó là gói gọn trong số những người anh em, bạn bè. Xã hội này còn khủng bố hơn nữa, mình càng lên cao mình sẽ gặp càng nhiều người giàu, và đặc biệt là những người giàu còn rất trẻ. Và càng gặp nhiều thì càng cảm phục họ, học hỏi được từ họ.
E 3 năm kiếm được 8 tỷ, nhiều khi bản thân tự mãn. Đọc còm cụ thấy m nhỏ bé thật, cố cày cuốc tiếp thoii!

namson229

Xe điện
Ở Vn làm cái méo gì ra trăm củ 1 tháng?!
Kinh tế nhà nước thì k hiệu quả, chưa làm đã đớp!
Kinh tế tư nhân thì bị bóp đủ kiểu, ông chủ cũng chỉ trả cho key person loanh quanh 3-7k gross, trừ các loại còn đc 3-5k, mà mức lương này chỉ có vài chục người!
Còn kinh tế vỉa hè thì k nói đc! Mấy a chị bán trà chanh vỉa hè trên phố chắc cũng đc 10-15tr đấy nhưng tháng đc mấy ngày?!
Lắc não một tý thì cái bọn ấy chắc là bán hàng online hoặc đa cấp rồi!
tổng cục thống kê nó cộng nhầm thôi mà, thêm vài số 0 đằng sau lên nó mới lớn vậy

LovelyDevil

[Tịch thu bằng lái]

Khi bác trúng chứng khoán thì mặt bác có vểnh lên trời như anten K+ không?

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Các ọp phơ giờ đi máy bay tàu hỏa mà chủ thớt giờ mới đạp xe ngáo ngơ thì lạc hậu thật rồi

Goten

Xe đạp
Ở voz toàn ông em, thằng anh họ, cô dì chú bác giàu thôi. Đa nhân cách cũng nhiều lắm. Tay phải kiếm chục củ mỗi phút, tay trái type xin card 20k như thường

77665508

Xe điện
E 3 năm kiếm được 8 tỷ, nhiều khi bản thân tự mãn. Đọc còm cụ thấy m nhỏ bé thật, cố cày cuốc tiếp thoii!
Cụ nói làm em xấu hổ quá. E giờ dc 1 nửa là 1 nửa của mấy thằng 120tr, chặng đường của em còn dài và xa lắm ạ.

Se_NT

Xe tải
Em cũng sinh hoạt bên Voz. Em nhận xét chủ quan:
- Voz nói về công nghệ, quân sự, thế giới, kỹ thuật hiểu biết của họ trên Ofer 1 tầm.
- Họ chỉ thua Ofer kinh nghiệm sống, đối nhân xử thế, hiểu biết về xe.
- Tài sản tích lũy họ ko bằng cao nhân bên này nhưng thu nhập bất thường thì chả kém đâu.
- Cách viết bài cũng rất thẳng thắn và dí dỏm. Xưng hô thì gọi nhau là thím xưng em hoặc mày tao.
Đến tuổi bên đấy lại qua OF chém tiếp thôi cụ ạ, cũng chẳng thoát đi đâu đâu |-)

nguyenquangpt

Xe tăng
Cụ nói làm em xấu hổ quá. E giờ dc 1 nửa là 1 nửa của mấy thằng 120tr, chặng đường của em còn dài và xa lắm ạ.
E may mắn thôi cụ, nhưng đến th09/2020 sẽ cụt nguồn thu (thụ động) ổn định này. Đang ủ mưu tạo nguồn mới mà khó phết.

Altis 2011

Xe điện

Cụ này cùng thời mềnh đây. Con gái ngủ với giúp việc, 5h sáng mẹ lên sàn VIetcombank tầng 17 đã đông nghẹt đặt lệnh. Ăn chứng ngủ chứng, rồi cũng phai quay lại cái chuyên môn chính của mình để kiểm sống.

binhsu7273

Xe cút kít
Đấy là VOZ chứ ở đây các Cụ éo còn sức để cày lứa, chỉ loanh quanh ngày kiếm 70-80 triệu/ngày nà đã hết hơi dồi. 8->8->8->

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Bọn trên voz thu nhập thế vẫn bèo bọt ở mấy diễn đàn thu hằng lan chín thu nhập của đội đó gấp 3 lần luôn:))

thangaudio

Xe buýt
Gặp và thấy câc bạn trẻ có thu nhập 1 đến 200tr/th mình thấy khá nhiều, TB là U30, các bạn í giỏi thật, và mình rất ngưỡng mộ và tôn trọng, mặc dù có time mình cũng kiếm đc mức thu nhập như họ. Nhưng cái quan trọng là các bạn í sẽ có kee hoạch gì sau chu kì thành công

n12345

Xe hơi
Cụ này cùng thời mềnh đây. Con gái ngủ với giúp việc, 5h sáng mẹ lên sàn VIetcombank tầng 17 đã đông nghẹt đặt lệnh. Ăn chứng ngủ chứng, rồi cũng phai quay lại cái chuyên môn chính của mình để kiểm sống.
Có khi gặp nhau rồi cụ ơi, em cũng Vietcombank tầng 17 đây, cơ quan ở Trần Nguyên Hãn mà.

Mịa hồi đó mấy thằng Broker oai hơn cóc, phải nịnh nó các kiểu để nó ưu tiên đẩy lệnh trước cho mình, hơi tí là nghẽn mạng cụ nhể???