[CCCĐ] Thử sức: nhà cháu và xe cỏ 22 tuổi xuyên 2/3 Việt

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cảm ơn các cụ mợ đã động viên, nhà cháu hết Vodka để đáp lễ các cụ ạ
Cháu xin chia sẻ tiếp,
Ngày thứ 4: Pleicần – Kontum – Gia Lai
Thời tiết ở Pleicần thật tuyệt, nhiều người đi ra đường bằng xe máy mang áo khoác; các loại hoa quả đều tươi, ngon và rẻ.
Sau khi ăn sáng tại thị trấn, gia đình xe cỏ hành quân về thăm di tích chiến thắng Đắk Tô – Tân Cảnh, trong 2 kíp xe đã anh dũng chiến đấu – có những người con anh hùng của Đất Tổ.
Những con đường trên Tây Nguyên thật rộng và đẹp, người dân hiền hòa, luôn nhường nhịn khi tham gia giao thông. Điểm đến tiếp theo là Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh Kon Tum, nơi yên nghỉ của hơn 1500 liệt sĩ đã anh dũng chiến đấu và hy sinh trên mảnh đất tỉnh Kon Tum, rất xúc động khi viếng thăm và đặc biệt là khi đứng trước ngôi mộ chung của 22 liệt sĩ (không xác định được tên tuổi) mà đến tận năm 2014 mới được phát hiện và quy tập tại 2 số nhà 206-208 của một con phố nơi đây.
Nhà thờ gỗ Kon Tum là điểm đến không thể bỏ qua, nơi đây có một khuôn viên tuyệt đẹp. Trên 400 trẻ em xếp hàng vào nhà thờ học hát, học lễ mà không một tiếng động, không một hành động đùa nghịch nào. Gia đình xe cỏ cũng không quên dành một chút quà nhỏ để chia sẻ cùng trẻ em tại cô nhi viện Vinh Sơn 1.
Trước khi tiến về thủy điện Yaly, dụ dỗ mãi mà em bò già chỉ chịu uống 460K xăng để tiếp tục hành trình. (từ nhà đến Gia Lai đã bơm 1260K)
Điểm đến cuối ngày là Homestay Đức Cơ – Gia Lai: gà chạy bộ, sầu riêng rụng, mãng cầu, chôm chôm và cả cao su, tiêu, điều,… có thứ ăn được, có thứ chưa ăn được.

Trên cung đường Tây Nguyên, CSGT đứng chốt rất dày, nhưng đều tươi cười chào đón khi gia đình xe cỏ nháy đèn và vẫy tay chào – một hình ảnh đáng nhớ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Ngày thứ 5: Đức Cơ - Pleiku - Buôn Mê Thuột - Bản Đôn.
Cung đường này khá đẹp, lái xe gần như khoanh tay uống cà phê, mỗi tội xe cỏ chả có Cruise Control mà bấm.
Gia đình xe cỏ ghé thăm học viện bóng đá Hoàng Anh Gia Lai, thác Phú Cường, buôn Đôn và điểm dừng là nhà ông bác ngay bên cầu Treo buôn Đôn.
*Cung này cháu thấy nhiều cụ chia sẻ chi tiết rồi nên cháu đánh dấu thôi

Quán cơ này khá ngon và rẻ (cháu cảm ơn cụ italy_man đã chia sẻ)

vlxury

Xe buýt
Gia đình cụ vui quá, đi chơi là chính đâu cần gì sang chảnh đâu, em khoái kiểu như cụ. Quan trọng cả nhà vui là được.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Gia đình cụ vui quá, đi chơi là chính đâu cần gì sang chảnh đâu, em khoái kiểu như cụ. Quan trọng cả nhà vui là được.
Cảm ơn cụ đã động viên. Nhà cháu cũng muốn sang nhưng mà cái màng túi nó đang viêm.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cháu lên Gia Lai mới biết được sầu riêng tự rụng nó ra sao, ngoài siêu thị toàn thấy cắt khô cuống. Ở trong này tươi ngon và rẻ

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ngày thứ 5: Đức Cơ - Pleiku - Buôn Mê Thuột - Bản Đôn.
Cung đường này khá đẹp, lái xe gần như khoanh tay uống cà phê, mỗi tội xe cỏ chả có Cruise Control mà bấm.
Gia đình xe cỏ ghé thăm học viện bóng đá Hoàng Anh Gia Lai, thác Phú Cường, buôn Đôn và điểm dừng là nhà ông bác ngay bên cầu Treo buôn Đôn.
*Cung này cháu thấy nhiều cụ chia sẻ chi tiết rồi nên cháu đánh dấu thôi

Quán cơ này khá ngon và rẻ (cháu cảm ơn cụ italy_man đã chia sẻ)

Nhìn ảnh cụ em lại muốn nhấc mông đi tiếp :D Quán cơm gà bọn em đi loanh quanh tìm chỗ ăn rồi vô tình vào. Công nhận cơm gà nướng quá ngon và rất rẻ, canh chua cũng khá ok. Chúc cụ có chuyến đi an toàn và vui vẻ, ý nghĩa!

DEAM

[Tịch thu bằng lái]
Tây nguyên đẹp mê cụ ạ, cụ có ghé qua bản đôn thì cho em gửi lời hỏi thăm mấy chú voi nhé :))
Bản Đôn tận Đắc lắc, đây mới chỉ Kông tum thôi còn xa lắm mợ ơi
Tuy nhiên TP Kon Tum nhỏ nhưng khá đẹp, và đúng như cụ chủ tả, Sầu riêng rất nhiều bán dọc đường như rau, những chuyến xe khách chạy qua cũng ngào ngạt mùi Sầu riêng.
Đó là một cảm giác không lẫn với nơi khác được!

nngoc512

Xe hơi
Bản Đôn tận Đắc lắc, đây mới chỉ Kông tum thôi còn xa lắm mợ ơi
Tuy nhiên TP Kon Tum nhỏ nhưng khá đẹp, và đúng như cụ chủ tả, Sầu riêng rất nhiều bán dọc đường như rau, những chuyến xe khách chạy qua cũng ngào ngạt mùi Sầu riêng.
Đó là một cảm giác không lẫn với nơi khác được!
Mới đầu tuần cụ đã làm em nôn nao, lao xao muốn nhấc mông lên luôn rồi

DEAM

[Tịch thu bằng lái]
Mới đầu tuần cụ đã làm em nôn nao, lao xao muốn nhấc mông lên luôn rồi
Em cũng sốt ruột lắm, mỗi khi vào trỏng là thấy háo hức lạ, mong được nỗi năm đi một lần cho đỡ vật thôi :))
E nói thật đấy, cái cảm giác mà lâu ngày e trở lại chính là hương sắc của núi rừng và cái mùi Sầu riêng phảng phất đã gợi nhớ lại bao nhiêu kỷ ức xưa cũ. ........%%-

Neo_93

Xe đạp
Một chuyến đi tuyệt vời của một gia đình hạnh phúc. Chúc cả nhà thượng lộ bình an!!!

nngoc512

Xe hơi
Cháu lên Gia Lai mới biết được sầu riêng tự rụng nó ra sao, ngoài siêu thị toàn thấy cắt khô cuống. Ở trong này tươi ngon và rẻ

Em cũng sốt ruột lắm, mỗi khi vào trỏng là thấy háo hức lạ, mong được nỗi năm đi một lần cho đỡ vật thôi :))
E nói thật đấy, cái cảm giác mà lâu ngày e trở lại chính là hương sắc của núi rừng và cái mùi Sầu riêng phảng phất đã gợi nhớ lại bao nhiêu kỷ ức xưa cũ. ........%%-
Em mới ở Tây Nguyên hồi đầu tháng 5, thuê con xe dream chiến chạy tung trời, phê pha dã man.
Thêm mùi sầu lịm mát, ngát hương nữa...
Ôi thôi rồi, có khi phải lập team mới để quay lại thôi cụ ạ :D

bachkhoak40

Xe điện
Chúc chuyến đi gia đình cụ thật vui vẻ

anhquan_1310

Xe tăng
Hà Nội mùa thu, cây cơm nguội vàng, cây bàng lá đỏ

thupro89

Xe buýt
Website
sieuthanhhanoi.vn
Nhìn cụ mà em khoái quá, chúc cụ chủ vạn dặm bình an

hay quá, nhìn gia đình cụ đầm ấm, vui vẻ đi du lịch mà trong lòng em phấn chấn cũng muốn đi, khổ nỗi F1 nhà cháu còn nhỏ, công việc thì bộn bề chưa sắp xếp được, chúc gia đình cụ sức khỏe, thượng lộ bình an, cụ Hoàng thì vững vàng tay lái, lái xe an toàn trên mọi nẻo đường, mọi phương tiện, em thấy quan điểm của cụ rất hay, cần chi xe đẹp, tiền nhiều, tiền không bao giờ làm cho con người ta hài lòng được, em thấy cụ tự làm cho mình và người thân vui vẻ, hài lòng thế này là tuyệt vời nhất, chúc mừng cụ, trông gia đình cụ happy quá ạ

minhquankt

Xe hơi
Nhìn gđ cụ đi chơi hạnh phúc quá. E chúc gđ cụ có chuyến đi vui vẻ và bình an

Tung2016

Xe hơi
Cụ chủ vừa máu lại vừa có nghề, nên xe nhiều tuổi rồi cụ vẫn chiến trên mọi nẻo đường.