Thủ tục chuyển nhượng, sang tên xe từ biển NN, NG sang tên tư nhân

Dotting

Xe tải
Em thấy 2 cụ có hiểu biết về thủ tục làm mấy vụ này, em đang cần tư vấn về cái này nên nếu cụ nào làm dịch vụ thì inbox em. Em xin phép mời cafe để vào việc cho dễ nói chuyện ạ. Bên em cũng đang có em 10 năm rồi cần bán và cũng có người " xếp chỗ". Các cụ hứng thú thì em giới thiệu cho các cụ làm tư vấn chứ em ko sơ mướp gì ở đây hết ạ. Thank các cụ nhé.
Em không làm dịch vụ và khuyên chân thành các cụ đừng ham mà dính vào mấy cái xe này.
Thời thế đã thay đổi, luật đã sửa rất chặt để hạn chế, xiết chặt xe nhập miễn thuế và chuyển nhượng ra ngoài. Không mong ngon bổ rẻ đc đâu.
Rẻ được một ít thì nát người vì thủ tục hoặc mất tiền cho dịch vụ. Lo lắng, đau đầu vì chờ đợi. Chả bõ thời gian đó mình làm việc khác!

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Em không làm dịch vụ và khuyên chân thành các cụ đừng ham mà dính vào mấy cái xe này.
Thời thế đã thay đổi, luật đã sửa rất chặt để hạn chế, xiết chặt xe nhập miễn thuế và chuyển nhượng ra ngoài. Không mong ngon bổ rẻ đc đâu.
Rẻ được một ít thì nát người vì thủ tục hoặc mất tiền cho dịch vụ. Lo lắng, đau đầu vì chờ đợi. Chả bõ thời gian đó mình làm việc khác!
Vâng, em cám ơn cụ đã tư vấn. Vì sếp giao em làm nên em vẫn cần dịch vụ để chào luôn cho người mua. Chứ em cũng chẳng ham hố gì về cái này lắm. Tiền thuế nộp em cưới i10 về chạy Grab cho xong :)). Sorry cụ là em hết mất rượu nên ko mời cụ ly được ạ.

Hiệp gà89

Xe đạp
Em thấy 2 cụ có hiểu biết về thủ tục làm mấy vụ này, em đang cần tư vấn về cái này nên nếu cụ nào làm dịch vụ thì inbox em. Em xin phép mời cafe để vào việc cho dễ nói chuyện ạ. Bên em cũng đang có em 10 năm rồi cần bán và cũng có người " xếp chỗ". Các cụ hứng thú thì em giới thiệu cho các cụ làm tư vấn chứ em ko sơ mướp gì ở đây hết ạ. Thank các cụ nhé.
cụ hỏi được trên tổng cục hải quan. Xe muốn bán đấy sứ quán có đưa danh sách tất cả các xe có ở sứ qán lên tổng cục ko. Nếu ko xe muốn bán sẽ bị tính thuế tuyệt đối. Còn có trong danh sách thì ko phải chịu thuế tuyệt đối đó nưa. Mả đen cái là xe e đang mua, thì lại ko có trong danh sách trên tổng cục vì sứ qán ko báo lên

phinm

Xe tăng
Klq nhưng mà đcm cái thớt này khốn nạn thật, nó gọi chúng ta là an nam như kiểu bọn thực dân năm xưa nó gọi dân ta
Đcm mấy thằng min mode để thớt tồn tại từ năm 2014
Đcm chúng mày phát nữa

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
cụ hỏi được trên tổng cục hải quan. Xe muốn bán đấy sứ quán có đưa danh sách tất cả các xe có ở sứ qán lên tổng cục ko. Nếu ko xe muốn bán sẽ bị tính thuế tuyệt đối. Còn có trong danh sách thì ko phải chịu thuế tuyệt đối đó nưa. Mả đen cái là xe e đang mua, thì lại ko có trong danh sách trên tổng cục vì sứ qán ko báo lên
Hỏi bên Tổng cục Hải quan hay hỏi bên Hải quan nào hả cụ? Thuế tuyệt đối và ko phải chịu thuế tuyệt đối thì có khác gì nhau ạ? Em hiểu thì thuế nhập khẩu áp vào thì cứ thế tính? Cụ thông não em phát ạ?

Dotting

Xe tải
Hỏi bên Tổng cục Hải quan hay hỏi bên Hải quan nào hả cụ? Thuế tuyệt đối và ko phải chịu thuế tuyệt đối thì có khác gì nhau ạ? Em hiểu thì thuế nhập khẩu áp vào thì cứ thế tính? Cụ thông não em phát ạ?
Danh sách trên TCHQ có.
Thuế tuyệt đối cụ hiểu đơn giản nó như fix một khoản cộng thêm vào giá trị xe rồi sau đó mới tính hai loại thuế kia.
Nếu không có thuế tuyệt đối thì giá trị xe về 0 đồng sau 10 năm kể từ khi nhập khẩu => Các thuế kia cũng bằng 0
Nếu có thuế tuyệt đối nghĩa là họ sẽ công 5 khìn hoặc 15 khìn trump nữa vào số 0 nói trên để tính các thuế kia => Lục tốn lắm, không khả thi, đừng dại dây vào!

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Danh sách trên TCHQ có.
Thuế tuyệt đối cụ hiểu đơn giản nó như fix một khoản cộng thêm vào giá trị xe rồi sau đó mới tính hai loại thuế kia.
Nếu không có thuế tuyệt đối thì giá trị xe về 0 đồng sau 10 năm kể từ khi nhập khẩu => Các thuế kia cũng bằng 0
Nếu có thuế tuyệt đối nghĩa là họ sẽ công 5 khìn hoặc 15 khìn trump nữa vào số 0 nói trên để tính các thuế kia => Lục tốn lắm, không khả thi, đừng dại dây vào!
Em cám ơn cụ nhiều ạ. Em thì ko dây vì dòng này chục năm rồi. Mua rồi làm thủ tục xong cũng ko biết dùng vào việc gì, kinh doanh thì ko được mà mua đi gđ thì em chọn dòng khác hợp lý hơn.

Hiệp gà89

Xe đạp
Trên tổng cục hải qan nhé cụ
Không thì cụ thử tìm trên web của tổng cục xem

Hiệp gà89

Xe đạp
Danh sách trên TCHQ có.
Báo cáo các cụ là sau thời gian vật lộn. E đã xong và ko phải đóng thuế tuyệt đối nữa ah

Dotting

Xe tải
Báo cáo các cụ là sau thời gian vật lộn. E đã xong và ko phải đóng thuế tuyệt đối nữa ah
Chúc mừng cụ nhé. Vất vả quá cuối cùng cũng thành công :)
Nếu không phiền cụ cho em xin vài dòng cụ thể hơn về cái quy trình xử lý thuế tuyệt đối. Inbox cũng đc ạ. Cảm ơn cụ.

Hiệp gà89

Xe đạp
Chúc mừng cụ nhé. Vất vả quá cuối cùng cũng thành công :)
Nếu không phiền cụ cho em xin vài dòng cụ thể hơn về cái quy trình xử lý thuế tuyệt đối. Inbox cũng đc ạ. Cảm ơn cụ.
Cũng hơi mất thời gian cụ ah
Theo quyết định 53 gì đấy, trước năm 2013 và chưa sang tên đổi chủ( cái này xe e đứng tên văn phòng nên ko càn đổi chủ) và đaz làm công hàm lên tchq để đưa vào danh sách quản lý của tổng cục để ko bị tính thuế-

Chỉnh sửa cuối:

Naponeon

Xe tải
Klq nhưng mà đcm cái thớt này khốn nạn thật, nó gọi chúng ta là an nam như kiểu bọn thực dân năm xưa nó gọi dân ta
Đcm mấy thằng min mode để thớt tồn tại từ năm 2014
Đcm chúng mày phát nữa
Thực ra thì em không sống vào cái thời điểm lịch sử được gọi là dân An Nam, nhưng qua sách báo và tài liệu thì em nhận ra là nhận thức của cu Phinm còn dưới háng của dân An Nam ngày xưa !

PĐH

Xe tải
Cụ ơi, em đang có con land đời ơ kìa của chuyên gia nước ngoài làm việc tại Việt Nam từ những năm 198x biển 80NN giờ liệu có thể sang tên hợp pháp để sử dụng k ạ?

Hiệp gà89

Xe đạp
Cụ ơi, em đang có con land đời ơ kìa của chuyên gia nước ngoài làm việc tại Việt Nam từ những năm 198x biển 80NN giờ liệu có thể sang tên hợp pháp để sử
dụng k ạ?
Xe cũ qá e cũng không rõ lắm.
Có sang tên được thì cũng mất khơ khớ thời gian. Dki xe đứng tên cơ qan hay của ai vậy

PĐH

Xe tải
Xe cũ qá e cũng không rõ lắm.
Có sang tên được thì cũng mất khơ khớ thời gian. Dki xe đứng tên cơ qan hay của ai vậy
Đki xe tên dự án cụ ơi, từ những năm 198x ạ. Dự án xong chuyên gia về nước để lại xe cho công ty sử dụng đến cách đây 3-4 năm thì bỏ không ạ

Cụ thớt cho em hỏi với, em vừa mua 1 chiếc xe NG qua salon, thủ tục rút hồ sơ các kiểu salon đã làm xong. Giờ em chỉ làm thủ thục mua bán với salon và sang tên em thì đóng thuế cụ thể như nào, ví dụ: em mua chiếc Camry 2007 giá gần 400t về tỉnh lẻ làm thủ sang tên tư nhân thì đóng thuế và ra biển như thế nào. Giúp em với

bkbk82

Xe đạp
em có biết Salon ở Bắc Ninh có bán chiếc Camry 2.0 xe Liên doanh của Toyota Việt Nam. Xe của người hàn quốc dùng. em thì ở tận Quảng Bình, mà salon ở tậ Bắc Ninh, muốn mua nhưng giờ không biết phải làm thế nào cho chặt chẽ. Bác có thể cho em xin số phone của Bác đc ko ạ. E xin cảm ơn và hậu tạ ạ

ajax

[Tịch thu bằng lái]
em có biết Salon ở Bắc Ninh có bán chiếc Camry 2.0 xe Liên doanh của Toyota Việt Nam. Xe của người hàn quốc dùng. em thì ở tận Quảng Bình, mà salon ở tậ Bắc Ninh, muốn mua nhưng giờ không biết phải làm thế nào cho chặt chẽ. Bác có thể cho em xin số phone của Bác đc ko ạ. E xin cảm ơn và hậu tạ ạ
Cụ lên bay ra 1 chuyến