Thủ tục đổi bằng lái xe ở Cao Bá Quát

SeaWolf

Xe hơi
1. Các cụ đi kiếm cái giấy KSK. Tại các BV TW hoặc các BV tư nhân đc chấp nhận. Tuy nhiên rút kinh nghiệm từ em: Các cụ cứ qua BV Tràng An, vừa rẻ, vừa nhanh.
cái này em xác nhận! Cả ra vào tất cả các thức em làm đúng khoảng 20-25p. Ra đến nơi lúc 11h20 lúc về mới có 12h kém hơn chục phút. Vừa đọc topic này xong là em đi luôn :D

SeaWolf

Xe hơi
Sáng nay em đã làm xong thủ tục, cầm giấy hẹn về rồi! Thế không biết là hôm đến lấy kết quả thì có phải đi vào khung giờ nhất định nào không hay là trong giờ hành chính là được! Hình như vào cửa số 03 phòng bên cạnh phải không các cụ?

cugieo

Xe tăng
lấy bằng lái xe mới tại cao bá quát thì đi vào buổi chiều tầm 3h trở đi, vẫn phải lấy số ở phòng bảo vệ, rồi vào cửa số ba bên cạnh phòng đăng kí làm thủ tục. mang chứng minh nhân dân + 135.000 VND

honda_cub79

Xe lăn
Sáng nay em đã làm xong thủ tục, cầm giấy hẹn về rồi! Thế không biết là hôm đến lấy kết quả thì có phải đi vào khung giờ nhất định nào không hay là trong giờ hành chính là được! Hình như vào cửa số 03 phòng bên cạnh phải không các cụ?
Buổi chiều người ta trả kết quả cụ à, buổi sáng chỉ nhận hồ sơ thôi.

fordfocus2011

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là bằng của em hết hạn vào tháng 5/2014 thì khi nào phải làm thủ tục ạ. Vodka and thanks!

vt2phuc

Xe điện
Cụ thích đổi lúc nào thì đổi. Cứ tầm tháng 4, tháng 5 cụ rảnh lúc nào thì đi làm lúc ấy. Nếu bằng ở địa phương khác quản lý mà cụ đổi ở HN thì cụ bố trí đi sớm chút để nó xác minh cho cụ. (Mất 1,2 tháng xác minh)

SeaWolf

Xe hơi
hehe em đã cầm được bằng mới! nói chung là đẹp và tiện hơn bằng cũ! Chiều tranh thủ ra lúc 3h hơn, bấm số chờ sau 23 người tầm 4h kém là xong!

Gia_Khanh

Xe điện
hehe em đã cầm được bằng mới! nói chung là đẹp và tiện hơn bằng cũ! Chiều tranh thủ ra lúc 3h hơn, bấm số chờ sau 23 người tầm 4h kém là xong!
Đến lấy bằng thôi mà cũng đông vậy cụ nhỉ, số lượng ng đổi đông thật, ngày xưa thì vắng, kiểu này để 1 năm nữa hãy đi đổi cho vắng

vt2phuc

Xe điện
Em mới ngồi với mấy ông sở GT. Quy trình cho các cụ dạng hồ sơ trôi nổi không nơi quản lý tóm lại có 2 cách thế này, không cần tốn nhiều tiền cho cò (trừ khi cán bộ làm khó dễ quá thì bắn thêm tí đạn thôi).
1. Các cụ về nơi di chuyển hồ sơ tới xin vào cái giấy di chuyển xác nhận chưa nộp hồ sơ vào đấy để quản lý rồi quay lên nơi chuyển đi đổi bình thường. (Cách này yêu cầu quen biết 1 chút với cán bộ sở thì mới dễ).
2. Các cụ cứ về nơi di chuyển hồ sơ đi (ví dụ HN ấy), các cụ vào đổi bình thường, bảo em chưa nhập hồ sơ vào tỉnh kia (trong hồ sơ có dấu di chuyển nhưng chưa có dấu nhập). Lúc ấy HN khắc phải xác minh cho cụ. CÁc cụ chờ 1,2 tháng xác minh như đổi bằng bình thường. (Các cụ đừng sợ bị quát mắng nhé, khó quá thì bắn thêm tí đạn cho cán bộ nhận hồ sơ, các sở GT các tỉnh ngoài nhận hồ sơ xác minh di chuyển kiểu này rất nhiều từ HN).
........................

Rickyman

Xe điện
Em mới ngồi với mấy ông sở GT. Quy trình cho các cụ dạng hồ sơ trôi nổi không nơi quản lý tóm lại có 2 cách thế này, không cần tốn nhiều tiền cho cò (trừ khi cán bộ làm khó dễ quá thì bắn thêm tí đạn thôi).
1. Các cụ về nơi di chuyển hồ sơ tới xin vào cái giấy di chuyển xác nhận chưa nộp hồ sơ vào đấy để quản lý rồi quay lên nơi chuyển đi đổi bình thường. (Cách này yêu cầu quen biết 1 chút với cán bộ sở thì mới dễ).
2. Các cụ cứ về nơi di chuyển hồ sơ đi (ví dụ HN ấy), các cụ vào đổi bình thường, bảo em chưa nhập hồ sơ vào tỉnh kia (trong hồ sơ có dấu di chuyển nhưng chưa có dấu nhập). Lúc ấy HN khắc phải xác minh cho cụ. CÁc cụ chờ 1,2 tháng xác minh như đổi bằng bình thường. (Các cụ đừng sợ bị quát mắng nhé, khó quá thì bắn thêm tí đạn cho cán bộ nhận hồ sơ, các sở GT các tỉnh ngoài nhận hồ sơ xác minh di chuyển kiểu này rất nhiều từ HN).
........................
Em mới làm theo cách 2 của cụ, giấy hẹn 1 tháng rưỡi lấy bằng (bằng em thi ở HP). Chả vội vì vẫn dùng cái bằng cũ bình thường

vt2phuc

Xe điện
Em mới làm theo cách 2 của cụ, giấy hẹn 1 tháng rưỡi lấy bằng (bằng em thi ở HP). Chả vội vì vẫn dùng cái bằng cũ bình thường
Vâng, làm theo cách 1 thì ko phải chờ. Nhưng cần quen biết tí. Còn cách 2 cứ bình thường mà làm. Em thấy nhiều cụ hỏi về vấn đề này quá nên em hỏi rõ lại cho các cụ làm. :)

U_OAT

Xe điện
Vâng, làm theo cách 1 thì ko phải chờ. Nhưng cần quen biết tí. Còn cách 2 cứ bình thường mà làm. Em thấy nhiều cụ hỏi về vấn đề này quá nên em hỏi rõ lại cho các cụ làm. :)
Trường hợp của e cũng hs trôi nổi ko nơi nào quản lý. E vẫn lên Cao bá Quát làm như bình thường. Họ nhận và nói là cần phải xác minh nên mất thời gian. Họ viết giấy hẹn mất 1 tháng rưỡi cụ ạ.
Ngặt 1 nỗi là bằng của e mùng 6-1 này là hết hạn rồi. Quả này đi đường tuân thủ nghiêm chỉnh chứ ko là mệt phết cụ nhỉ .

Gia_Khanh

Xe điện
Tại sao bây giờ người đổi bằng đông thế các cụ nhỉ, e nghĩ số lượng GPLX so với trc vẫn vậy, chắc do từ hồi có mẫu PET mọi người thích đổi sang cái mới !

SeaWolf

Xe hơi
Chính xác không thế cụ? em đã thử bấm đồng hồ. Nếu trôi chảy, mỗi người lên nhận: Tìm HS, nộp tiền, cắt góc bằng, ... hết trung bình 3phut rưỡi. Cụ đợi 23 người phải hết ít là tiếng rưỡi chứ ạ. Hôm em lấy là 2h có mặt mà tầm 3h30 mới xong (em đến sớm hơn cụ)
ah tại vì hôm e đến lấy là nhiều bác bỏ cuộc, đọc số chả thấy đâu nên họ nhảy số tương đối nhanh! :D ngoài ra còn 1 số bác đến số nhưng trình bày mất giấy hẹn này nọ họ cũng ko giải quyết đuổi về tìm và bảo nếu ko tìm thấy thì mấy hôm sau lên trình bày nên nó lại càng nhanh bác ạ!

SeaWolf

Xe hơi
Hà Nội vật giá cao nên giá các thứ cũng cao theo chứ cụ! Hôm em đi đổi cũng gặp mấy bác đổi bằng qua dịch vụ, thấy bảo cũng hết tầm 7-8 lít, hỏi em e bảo em hết 250k cả khám lẫn phí nộp các bác ý tiếc hùi hụi. Tiền thì mất gấp 3 mà vẫn phải uống trà đá lúc 6 giờ sáng để lấy số thứ tự như em =))

Gia_Khanh

Xe điện
Hà Nội vật giá cao nên giá các thứ cũng cao theo chứ cụ! Hôm em đi đổi cũng gặp mấy bác đổi bằng qua dịch vụ, thấy bảo cũng hết tầm 7-8 lít, hỏi em e bảo em hết 250k cả khám lẫn phí nộp các bác ý tiếc hùi hụi. Tiền thì mất gấp 3 mà vẫn phải uống trà đá lúc 6 giờ sáng để lấy số thứ tự như em =))
Dịch vụ ở Cao Bá Quát hết 600 thôi, ông anh e vừa đổi xong

tungna414

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi: Em hộ khẩu Hà Nội, đợt em thi B2 năm 2010 thì thi tại Hải Phòng, bằng do sở GTVT Hải Phòng cấp, đến tháng 2/2015 mới hết hạn.

Em bị mất hồ sơ gốc rồi, nếu sau này đổi bằng tại Hà Nội thì làm ở 16 Cao Bá Quát hay số 2 Phùng Hưng (Hà Đông), quy trình thủ tục gồm những gì và có cần xác minh 2-3 tháng không ạ?

Cảm ơn các cụ!

bipboemlaxichlo

Xe điện
cụ chịu khó đọc KỸ lại từ đầu sẽ BIẾT cách làm ạ