Thủ tục đổi bằng lái xe ở Cao Bá Quát

USRobotics

Xe buýt
Cho em hỏi là chỗ đổi bằng họ có photo với chụp ảnh luôn không để mình đỡ mất công mang từ nhà đi ạ :|
Ảnh thì họ chụp cho vào bằng, còn bạn nên tự photo CMT và bằng lái trước cho chủ động, họ ko photo cho mình đâu (nếu giả sử có thì thái độ sẽ rất khó chịu và giá sẽ rất mắc :D)
Em nghe nói bỏ thủ tục giấy khám sk rồi mà.
Bỏ đối với những bằng lái còn thời hạn từ 3 tháng trở lên thôi bạn ạ

Antoanqua

Xe hơi
Cụ chủ cứ ra hàng cafe bên đối diện hỏi bác chủ cho nhanh đỡ mất thời gian đi lại nhiều
E mất số của bác ấy rồi!

hotaka99

Xe máy
Ảnh thì họ chụp cho vào bằng, còn bạn nên tự photo CMT và bằng lái trước cho chủ động, họ ko photo cho mình đâu (nếu giả sử có thì thái độ sẽ rất khó chịu và giá sẽ rất mắc :D)
Vâng cám ơn cụ, luật thay đổi nhanh quá nhà cháu không theo kịp 8-x

Leo Lee

Xe tăng
có cụ nào giúp em với không ạ

BLIND

Xe hơi
Chào các bác, em đã đi đổi ở số 3 Vạn Hạnh về. Ở đấy rất vắng, nên em bấm số đến lượt luôn. Các bác ra đấy cho nó nhanh gọn. (lưu ý: các bác photo CMND và bằng lái xe 1 bản, mang theo CMND và bằng thật đi đối chiếu nữa là OK)

Em hỏi các bác chút là em ra đổi bằng lái xe mayA11)thì bọn nó kêu là ảnh của em bị nhòe nên cần có giấy khám sức khỏe. CHẳng hiểu thế nào nên em xin lại lần sau đến tính sau! Các bác thấy luật có cần không giấy khám sức khỏe không nhỉ? Chẳng nhẽ em lại mất tiền làm giấy khám sức khỏe thì tội quá :(

USRobotics

Xe buýt
Chào các bác, em đã đi đổi ở số 3 Vạn Hạnh về. Ở đấy rất vắng, nên em bấm số đến lượt luôn. Các bác ra đấy cho nó nhanh gọn. (lưu ý: các bác photo CMND và bằng lái xe 1 bản, mang theo CMND và bằng thật đi đối chiếu nữa là OK)

Em hỏi các bác chút là em ra đổi bằng lái xe mayA11)thì bọn nó kêu là ảnh của em bị nhòe nên cần có giấy khám sức khỏe. CHẳng hiểu thế nào nên em xin lại lần sau đến tính sau! Các bác thấy luật có cần không giấy khám sức khỏe không nhỉ? Chẳng nhẽ em lại mất tiền làm giấy khám sức khỏe thì tội quá :(
Có bấm số hả bác.?
Tuần trc em đến đúng 8h, vào thẳng làm luôn, chả để ý đến bấm số j nữa
Sang đó đúng là chuẩn, đi xa 1 tẹo mà đỡ chờ đợi, sướng hẳn

DriveForFun

Xe hơi
Đúng ra là phải bấm số:
- Bằng do Sở GTVT cấp thì bấm số 1 (vào cửa số 1)
- Bằng do Cục ĐBVN cấp thì bấm số 2 (vào cửa số 2)

Nhưng mà ở đó vắng toe hoe, nên nhiều khi chả cần bấm.

Tuần trước E 15h mới đến nơi, 15h05 đã bị đuổi ra kèm cái giấy hẹn lấy bằng rồi.
Xe thì vứt ngoài cửa, ra lấy thì nộp 20k.

USRobotics

Xe buýt
Đúng ra là phải bấm số:
- Bằng do Sở GTVT cấp thì bấm số 1 (vào cửa số 1)
- Bằng do Cục ĐBVN cấp thì bấm số 2 (vào cửa số 2)

Nhưng mà ở đó vắng toe hoe, nên nhiều khi chả cần bấm.

Tuần trước E 15h mới đến nơi, 15h05 đã bị đuổi ra kèm cái giấy hẹn lấy bằng rồi.
Xe thì vứt ngoài cửa, ra lấy thì nộp 20k.
Hôm trước em đến Vạn Hạnh lấy bằng rồi, ngon, gộp chung A1 và B1, đến tuổi hưu mới hết hạn, đỡ phải đổi nhiều :D
Để ý đúng là phải bấm số thật, hôm đó đông hơn, nhưng em đến lấy bằng nên ko cần bấm số
Còn gửi xe máy ở đó có mất tiền đâu bác, cả 2 lần em đều chẳng phải trả xu nào :D

tizzi

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là nếu không muốn gộp A1 và B2 vào thành 1 thẻ thì có được ko? hay là hộ nghiêm nhiêm gộp lại ? Mà nếu muốn làm 2 thẻ nhựa thì sẽ phải đi 2 lần hả cụ?

dichvubanglai

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi là nếu không muốn gộp A1 và B2 vào thành 1 thẻ thì có được ko? hay là hộ nghiêm nhiêm gộp lại ? Mà nếu muốn làm 2 thẻ nhựa thì sẽ phải đi 2 lần hả cụ?
Mỗi người chỉ có 1 thẻ nhựa duy nhất, trừ phi chi thêm ít thì người ta không cắt của cụ :)). Bằng A1 cụ bằng giấy thì không cần gộp, chỉ đi đổi bằng B2 nhựa thôi

thangkeu

Xe máy
Phải gộp đấy cụ ạ bây h cụ không gộp ít nữa cũng phải đổi bằng xe máy nó cũng bắt gộp. Thứ nhất mất thời gian thứ hai bị hành chính cụ ạ em đã đổi và đã gộp

tizzi

Xe tải
Mỗi người chỉ có 1 thẻ nhựa duy nhất, trừ phi chi thêm ít thì người ta không cắt của cụ :)). Bằng A1 cụ bằng giấy thì không cần gộp, chỉ đi đổi bằng B2 nhựa thôi
Em thì em thích bằng thẻ nhựa cứng hết, nên muốn là làm 1 cái cho xe máy và 1 cái cho ô tô (nếu đựoc vậy), không thì ẻm chỉ làm cho bằng ô tô không thôi ạ :D

tizzi

Xe tải
Phải gộp đấy cụ ạ bây h cụ không gộp ít nữa cũng phải đổi bằng xe máy nó cũng bắt gộp. Thứ nhất mất thời gian thứ hai bị hành chính cụ ạ em đã đổi và đã gộp
nhưng mà gộp thì sẽ bị gộp omomatic hả cụ? Hay là mình phải đề ngheij. Chứ em ngại nhất là nếu trường hợp bị giữ bằng xe máy (hy hữu lắm hii) là sẽ không có bằng ô tô để đi ý

thangkeu

Xe máy
Như hôm em đổi thì cứ làm thủ tục đổi bằng ô tô bình thường nhưng hồ sơ photo thêm bằng xe máy là xong cụ ạ kẹp hết vào đấy người ta kiểm tra là okie mà

dichvubanglai

Xe đạp
nhưng mà gộp thì sẽ bị gộp omomatic hả cụ? Hay là mình phải đề ngheij. Chứ em ngại nhất là nếu trường hợp bị giữ bằng xe máy (hy hữu lắm hii) là sẽ không có bằng ô tô để đi ý
Cụ muốn gộp chung 2 loại thì photo cả 2 bấm vào đơn là nó gộp. Ko muốn gộp thì chỉ photo bằng 4 bánh thôi, nó cũng chả hỏi :D

drthanhvu

Xe đạp
Các kụ giúp em với, em đổi bằng B2 PET ở 16 CBQ từ đầu 2014, giờ vào DN làm việc và bị mất. Hỏi SGTVT DN thì họ bảo phải về HN xin cấp lại. Thủ tục cấp lại ở HN làm thế nào ợ?. Có cần giấy ksk không các kụ ơi.

P/S: Em còn cái bằng cũ bị cắt góc, số bằng đó với bằng PET có trùng nhau không nhỉ? Em có thể đăng kí online được không ạ?. Cảm ơn các kụ nhiều!!