[Funland] Thủ tục đổi bằng lái

Các cụ đổi bằng lái xe theo cách nào

• Tổng bình chọn
    24

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em đổi cuối năm ngoái ở Võ Chí Công thì họ chỉ cắt góc xong trả lại.
Bằng em không đổi online được vì bằng làm ở Hưng Yên, đổi lại lần trước cũng ở Hưng Yên, chưa được cập nhập nên không có trên hệ thống. Khi làm xong thủ tục anh xxx nhắc em gọi điện về Hưng Yên để họ cập nhập. Cũng vì vậy mà hẹn 20 ngày chứ không phải 7 ngày. Em gọi điện đúng hôm ở Hưng Yên đi công tác, cô nghe điện thoại hứa 3 ngày sau họ về sẽ cập nhập.
Đúng 20 ngày đến em nhận được bằng, nhưng để ý ở chỗ xếp hàng nhận phiếu vào làm thủ tục bác phát vé thấy bằng ở tỉnh khác khuyên về địa phương làm, vì nhiều nơi chưa thể cập nhập ngay nên sẽ phải đợi lâu. Không biết bây giờ thì thế nào!
Bằng địa phương khác thì nên đổi online cồng Cục đường bộ
Còn bằng HN đổi ofline tại VCC vẫn phải xếp hàng, lấy số (khi bấm số có luôn cam chụp ảnh người bấm số).
Em chứng kiến khá nhiều cụ mất tiền cho cò (500k - 1 triệu) chỉ để họ viết cho tờ khai, còn lại mình vẫn phải tự làm hết
Đổi bằng rất thuận tiện, các cụ đừng nghe hù mà ngại làm

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em định khôn lỏi.
Em nói với bưu tá là bằng cũ bị mất rồi.
Bưu tá nói: nếu không nộp lại bằng cũ thì em không được giao bằng mới, Hihihi.
Chuẩn đó cụ, cụ không trả bằng cũ họ không đưa bằng mới đâu (vì bên GT họ yêu cầu thu lại)

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Nếu các cụ tự vào tự làm thì HÃY ĐỢI ĐẤY, còn nhờ CÒ thì nhanh gọn ngay có điều tốn tý thóc.
Cực đơn giản, cụ đừng nghe các cụ cò vạc hù, em tự làm lấy tất

QAZ

Xe container
Không có chuyện đó đâu cụ
Cụ đổi bằng ofline thì phải đến trực tiếp
Còn nếu đổi online thì tự mình làm, sao phải làm dịch vụ
Mà bên nào nhận làm dịch vụ 650k thì quá bèo, em thật
Không chỉ đổi bằng lái, mà rất nhiều thủ tục hành chính bây giờ phải làm online, nên mới sinh ra các loại dịch vụ này.

Với người thạo máy tính thì tự làm online được, nhưng còn rất nhiều người không biết cách làm, loay hoay cả buổi khai mấy cái mẫu đơn online, xong rồi đến đoạn nộp tiền thì đơ, treo, lag v.v...

Còn với giá 650k là tôi mới làm hôm trước Tết, trừ đi 350k khám, 135k lệ phí, 2 lần chụp ảnh, thì "cò" được 100k cho 10 phút ngồi điền đơn trên máy tính, cũng là đúng giá.

Mà "cò" ở đây chính là cậu nhân viên chụp X quang của phòng khám.

Các bạn cứ tìm danh sách các phòng khám sk lx, rồi đến chỗ nào gần nhất, khả năng cao là có dán tờ giấy Nhận đổi GPLX. Nhớ là đến các phòng khám, đừng đến bệnh viện.

Pigwalk

Xe container
Nếu các cụ tự vào tự làm thì HÃY ĐỢI ĐẤY, còn nhờ CÒ thì nhanh gọn ngay có điều tốn tý thóc.
Cụ làm chưa mà phát biểu thế.
Em vừa là xong đây: ra phòng khám Thanh Chân gần nhà, mất 30'-300k, nhớ nhắc là lấy GKSK điện tử nhé, chụp ảnh 3*4 (phông nền màu xanh), chụp 2 mặt bằng lái xe. Có được những thứ này rồi thì về khai đổi bằng online trong khoảng 15' nữa là xong.
Em nộp HS hôm 2/4 thì đến 12/4 bưu điện phát bằng tận nơi. Nhàn tênh. Em làm 4 cái hộ chiếu, đổi bằng B2, chuyển HK toàn online. Duy nhất có món HK là vẫn chỉ là bán online thôi - vẫn phải cầm HS gốc ra đối chiếu.
Đường link web đổi bằng đây https://dvc4.gplx.gov.vn/

coolpix8700

Xe ngựa
Còn bằng HN đổi ofline tại VCC vẫn phải xếp hàng, lấy số (khi bấm số có luôn cam chụp ảnh người bấm số).
Em chứng kiến khá nhiều cụ mất tiền cho cò (500k - 1 triệu) chỉ để họ viết cho tờ khai, còn lại mình vẫn phải tự làm hết
Ở Võ Chí Công có người đứng phát số!

Vulcan V70

Xe trâu
Nhà cháu đến tháng 7 bằng hết hạn. Lúc nộp hồ sơ đổi bằng mới họ có phải nộp luôn bằng cũ không các bác?

Pigwalk

Xe container
Nhà cháu đến tháng 7 bằng hết hạn. Lúc nộp hồ sơ đổi bằng mới họ có phải nộp luôn bằng cũ không các bác?
Khi nào lấy bằng mới thì cụ trả bằng cũ, cả on và off

nadushop

Xe điện
Giờ ai cũng có smartphone, dùng công nghệ nhoay nhoáy mà vụ làm hộ chiếu, hay đổi gplx này vẫn phải mất tiền cho cò thế chán nhỉ.

acc_75

Xe điện
Hôm tuần trước em qua 1 cửa Võ chí Công thấy các bác xếp hàng lấy số đổi gplx mà oải quá, làm online nhanh và tiện thế thì các bác k làm, em đổi gplx làm hộ chiếu, gplv tất tật đều online.

Hôm tuần trước em qua 1 cửa Võ chí Công thấy các bác xếp hàng lấy số đổi gplx mà oải quá, làm online nhanh và tiện thế thì các bác k làm, em đổi gplx làm hộ chiếu, gplv tất tật đều online.
Vâng, em cũng thấy lạ, nhiều người kêu bận mà vẫn cố đi xếp hàng chờ đợi, trong khi nộp online thì lúc nào cũng được, nhanh và nhàn. Em cả chụp ảnh, đi khám + nộp hồ sơ gọn trong buổi sáng Chủ nhật. Tiện có cái ảnh đổi luôn hộ chiếu gắn chip, cũng ngồi nhà, mất khoảng 20 hôm thì có HC mới. HC của 2 ông con hết hạn, tự chụp ảnh cho chúng nó bằng ĐT, nộp đổi luôn.

kakahadong

Xe hơi
trước em đổi ở Hà Nội, mọi thứ đều đơn giản chỉ có lúc xếp hàng chờ chụp ảnh.. là cò nó lấy hết số rồi

Reddinang

Xe điện
E đang khám ở Ykao, phí có 250k cc ạ

Aocom

Xe buýt
Các cụ chỉ giúp
Em đổi bằng cho bà xã. Làm 4 lần vẫn từ chối. Mở trong dvu công để xem nguyên nhân nhưng nó cứ báo ko có hồ sơ nào. Giờ mất phương hướng quá