Thủ tục đổi bằng LX nước ngoài về VN nhưng nay cả 2 bằng VN và nước ngoài đều hết hạn

pumpeo

Xe hơi
Bố em đã có bằng LX ở nước ngoài, về VN cũng đã đổi ra bằng VN nhưng nay đã hết hạn và cái bằng nước ngoài kia cũng hết hạn. Giờ bố em cũng ko thể quay sang bên kia để ra hạn nữa mà vẫn muốn ra hạn cái bằng VN ở đây thì phải làm thế nào ạ. Bố em trên 65 rồi nên việc đi thi lại lái xe ở VN xem ra ko khả thi, có bác nào biết cách thì giúp em nhé, em xin cảm tạ.

Rybicka

Xe buýt
Theo tôi được biết thì không vấn đề gì vì lúc tôi bằng NN ra bằng VN cũng đã hỏi và được trả lời là chỉ cần hồ sơ gốc không thấy nói gì đến vụ bằng NN gốc cả.
Bác cứ ra Cao Bá Quát cho mấy con cò ở ngoài cổng vài trăm, hoặc nói với người nhận hồ sơ là bị thất lạc bằng NN hoặc để tại NN để sử dụng là được.

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
cả 2 bằng đều hết hạn thì ông cụ nhà bác phải thi để cấp GPLX mới ạ

E43000

Xe tăng
Cụ có giấy tờ gì khi đổi từ bằng NN sang bằng VN thì mang hết lên CBQ đổi là xong (thủ tục đổi bằng như quy định với bằng sắp hết hạn). Không cần phải mang bằng NN gốc đi nữa đâu.

Winstorm07

Xe container
Cái quan trọng là cụ thân sinh nhà cụ đã 65 tuổi rồi, theo em được biết thì đã hết tuổi lái xe nên việc đổi bằng sẽ kô thể làm được đâu ạ,
Tốt nhất là cụ nên ra số 5 Cao Bá Quát để hỏi cho rõ ràng.
Nếu kô bị hạn chế tuổi tác thì chỉ cần mang bộ hồ sơ gốc lúc cụ đổi bằng trước đây ra rồi làm thủ tục xin đổi bình thường là được thôi.