Hải Dương Thủ tục đổi giấy phép lái xe mẫu mới tại Hải Dương

Blinlove

Xe điện
tks cụ. áp dụng tất cả tỉnh thành hả cụ, hay chỉ thí điểm 1 vài tỉnh? mình lách luật bằng cách làm hỏng GPLX hoặc báo mất thì làm mới đc với bằng B2 còn thời hạn ( e hiểu ý cụ thế đúng không ạh :)). E mời cụ ly vodka ạh
Đây là luật thì phải toàn quốc rồi.
Cụ hiểu nhanh ý e rồi đấy! Theo e nên báo mất, sẽ có lợi hơn.

Lead

Xe tải
Cụ dại thật rồi!
Thời gian đổi kể từ ngày chụp ảnh tại Sở GT mất 02 tháng, lệ phí có mấy trăm ngàn thôi. Giữa tháng 03 e cũng có bằng mới 10 năm rồi
Gửi Cụ Lead: Cụ báo mất bằng là phương án hay nhất, được gì thì Cụ hiểu ý e rồi đấy!
Cảm ơn cụ đã có gợi ý. Có cụ trên này đã bảo em, nếu làm thủ tục kiểu mất bằng thì giá cao hơn, tầm hơn một củ cơ ạ.

Blinlove

Xe điện
e hỏi thêm cái nữa ạh :), báo mất vậy thành ra mình có 2 bằng, dùng cả 2 được không cụ hay bằng giấy không có giá trị? tks cụ, mời cụ thêm ly vodka nữa ợ :)
Điều quá tế nhị! Cụ tự hiểu đi

QH1105

Xe tải
e đổi rồi, đơn giản lắm các cụ ạh. đưa bộ hồ sơ cho 1 bác xxx, vài ngày sau bác ý gọi mang bằng đến hoặc gửi bằng cho bác ý, hôm sau cầm bằng nhựa mới :)). tổng chi phí 500k,

HwngHD

Xe tăng
Bây giờ không cần giấy di chuyển, cứ mang bằng ra sở giao thông gần nhất đổi là được. Ở sở GT Hải Dương thì ra gặp anh Thăng hoặc anh Phong ở phòng phương tiện người lái. Bí quá thì gặp em, hô hô, đơn giản nhanh gọn. Dưng bây giờ không đổi hộ được, bắt buộc chủ bằng phải có mặt ở phòng phương tiện người lái chụp ảnh làm hồ sơ đổi bằng.
Help me, của tôi hết hạn từ 26/5 bây giờ phải làm thế nào ông ơi? chẳng để ý nay giở ra mới thấy.

Blinlove

Xe điện
e đổi rồi, đơn giản lắm các cụ ạh. đưa bộ hồ sơ cho 1 bác xxx, vài ngày sau bác ý gọi mang bằng đến hoặc gửi bằng cho bác ý, hôm sau cầm bằng nhựa mới :)). tổng chi phí 500k,
Y trang e, HwngHD cứ mang Bộ hồ sơ, bằng cũ & CMT qua Sở GTVT gặp Mr Thắng nhé!

HwngHD

Xe tăng
He he, may quá bằng em quá hạn nhưng chưa quá 3 tháng nên vẫn được đổi BT, mang hồ sơ gốc, nộp 250k(ko có biên lai) sau 1 tuần được lấy.

Share thêm với các cụ: em mất cái bằng xe máy, ra các a ấy hướng dẫn cầm cái mẫu xác nhận mất bằng lái của CA Phường rồi ra nộp HS gốc sẽ được cấp lại. Ra CA Phường bảo: tao éo xác nhận, mầy đi cắm thì sao? ai biết dc?
Mình bảo thủ tục là như thế bây h bác ko xác nhận thì sao e dc cấp lại bằng?
Nói mãi thì chú ấy bắt về lấy hộ khẩu xác nhận cho là thằng này có ra Phường trình báo mất bằng. Xong, vội vàng phóng ra Sở GT(sợ hết giờ làm) thì bác sở xem HS rồi bảo, bằng này GT Hà Nội cấp lên HN mà đổi :(( \69/ (em lấy bằng hồi SV mà) Bằng oto thì cho chuyển vùng nhưng bằng xe máy thì ko. Hic bây giờ đúng là sợ nhất đi làm thủ tục HC mất thời gian mà toàn bị các đầy tớ con ông cháu cha học rộng tài cao hành ức chế lắm.

Chỉnh sửa cuối:

speed266

Xe điện
Các cụ cho e hỏi, bằng e đang dùng thì ở Hải Dương nhưng e chuyển khẩu lên Hà Nội rồi thì xin đổi bằng ở đâu nhỉ?
Nếu cụ chưa chuyển về HN thì đương nhiên là phải về Sở GTVT Hải Dương đổi bằng...

Blinlove

Xe điện
Cái này ko phải Hành là chính đc rồi, ai bẩu Cụ HwngHD ko chuyển vùng bằng lái xe về. Nói chung vụ đổi bằng đơn giản hơn chúng ta ngồi nhà chém gió...

tuan hiep

Xe hơi
Em cũng đang có ý định đổi băng,thủ tục chắc nhanh cụ nhỉ

Nam cito

Xe đạp
Bằng của em cũng đến thàng 10/ 2015 mới đến hạn đổi.
Em cũng đang muốn đổi sang bằng mới cho đẹp keke và em thấy nhiều cụ bảo không đổi sẽ bị phạt :)]:)]
Em lại đang ăn mày tận Hà Nội Thủ Đô, Không biết thủ tục đổi gồm những gì ? địa chỉ đổi ở đâu? và làm việc các ngày theo giò hành chính hay là chỉ tùy từng hôm ?
Em không hay đi công tác tại Tỉnh nhà nên đường TP HD em mù tịt luôn :-ss :-ss
Cụ nào đổi rồi chỉ em với ạ,
Em cảm ơn trước (like)

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Thủ tục cực đơn giản. Cụ cầm hồ sơ gốc ra sở GT- đường Bạch Đằng, lên tầng 2 gặp anh Thăng hoặc anh Phong. Không cần giấy chuyển vùng cũng đổi đc. Kể cả cụ đổi ở sở GT Hà Nội cũng được.

Blinlove

Xe điện
Thủ tục cực đơn giản. Cụ cầm hồ sơ gốc ra sở GT- đường Bạch Đằng, lên tầng 2 gặp anh Thăng hoặc anh Phong. Không cần giấy chuyển vùng cũng đổi đc. Kể cả cụ đổi ở sở GT Hà Nội cũng được.
Thắng chứ đâu phải Thăng, số a ý đây ạ: 0918 073 451