Thủ tục sang tên đổi chủ đối với xe công ty - em nhờ các cụ và MOD

yeugaidep

Xe buýt
báo các cụ, em chuẩn bị lấy xe Kia Cerato nhập hàn đời 2010, công ty, bỉn 30X, các cụ tính cho em thủ tục sang tên hết bao tiền ạ ?
em kính riệu các cụ ạ...
mua lại xe của công ty cụ nhớ lấy hóa đơn giá trị gia tăng nữa

Thành công 85

Đi bộ
làm gì mà không suất hóa đơn cụ
suất 20 củ cũng được mà
còn không muốn suất hd thì alo em
Mình mất hóa đơn đỏ của công ty. Nhưng mình có nhờ công ty phô tô công chứng hóa đơn lưu của công ty có được ko vậy ad

Siena1.3

Đi bộ
Cụ mất phí trước bạ 2% x giá khấu hao thôi. Cụ nt em tên xe,năm sx em tính hộ cụ luôn thuế cho tiện. Cần tư vấn cụ ới em 0969806186
Chào cụ.
Em ở vũng tàu. Mua 1 con alstis MT2008 của công ty. Sang tên cho vợ, hộ khẩu trong tỉnh. Cần thủ tục j và khấu hao tính thuế như thế nào ạ. Mong đụo cụ tư vấn để e tìm đường thuận tuện nhất ạ.
Thanks cụ!

Phan_Kien

Xe hơi
Chào cụ.
Em ở vũng tàu. Mua 1 con alstis MT2008 của công ty. Sang tên cho vợ, hộ khẩu trong tỉnh. Cần thủ tục j và khấu hao tính thuế như thế nào ạ. Mong đụo cụ tư vấn để e tìm đường thuận tuện nhất ạ.
Thanks cụ!
Cụ chuẩn bị sẵn 02 tờ khai thuế với 01 tờ khai đăng ký xe, hợp đồng mua bán bản công chứng nữa nhé. Thuế thì có quy định của nhà nước rùi

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Em chào các cụ,
Em đang chuẩn bị mua xe Camry 2015 tên công ty ở Hn, em lại ở tỉnh, thì em cần cầm những giấy tờ gì của công ty ấy để khi về tỉnh em đăng ký vào tên cá nhân em được, và em sẽ phải nộp những khoảng thuế phí gì?
Ngoài ra nếu em cầm hợp đồng mua bán (chưa ghi ngày tháng) và hoá đơn VAT của công ty kia xuất ra, rồi em cứ để biển đó đăng ký đó đi, sau này lúc nào thích em mới điền ngày tháng vào rồi đi đăng ký lại vào tên em ở tỉnh thì có đc k?
Thanks các cụ.

Phan_Kien

Xe hơi
Em chào các cụ,
Em đang chuẩn bị mua xe Camry 2015 tên công ty ở Hn, em lại ở tỉnh, thì em cần cầm những giấy tờ gì của công ty ấy để khi về tỉnh em đăng ký vào tên cá nhân em được, và em sẽ phải nộp những khoảng thuế phí gì?
Ngoài ra nếu em cầm hợp đồng mua bán (chưa ghi ngày tháng) và hoá đơn VAT của công ty kia xuất ra, rồi em cứ để biển đó đăng ký đó đi, sau này lúc nào thích em mới điền ngày tháng vào rồi đi đăng ký lại vào tên em ở tỉnh thì có đc k?
Thanks các cụ.
Công ty cần chuẩn bị sẵn: 02 tờ khai sang tên di chuyển, hợp đồng mua bán bản công chứng

Phan_Kien

Xe hơi
Em chào các cụ,
Thanks các cụ.
- cty bán thì cần đăng ký kinh doanh + mẫu dấu + hđ mua bán + quyết định bán xe + hóa đơn đỏ + 02 tờ khai di chuyển đóng dấu cty
- sang tên cần nộp thuế trước bạ thội cụ nhé
- hđmb và hóa đơn chưa ghi ngày thì tiện quá còn gì ah. cụ thích để bjo sang tên chả dk. có điều lúc sang tên nhớ ghi ngày tháng k quá 30 ngày tính từ lúc mua đến lúc sang tên là ok, kẻo bị phạt 1.5tr

gashv

Xe máy
Chào cụ, xe em mua lại của cụ chủ f1 đã được xe của công ty xuất hóa đơn cho cụ f1 ấy, vì biển đẹp nên cụ f1 ấy ko chuyển tên, cụ f1 đã bán cho cụ f2, vậy e mua lại của cụ f2 muốn sang tên e thì làm thế nào ạ, mong được chỉ giáo

limited159

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi: e mới mua xe đứng tên doanh nghiệp. E bốc phải biển xấu x40.49. Giờ em có cách nào để bốc lại biển khác ko và chi phí hết bao nhiêu ạ?
Thanks cụ!

Mrbeee

Xe tải
Các anh cho e hỏi: e muốn mua 1 chiếc xe của ông bạn, mà ông bạn lại mua từ 1 người A ko có giấy tờ mua bán ủy quyền gì. Xe đó thì gốc là của 1 Công ty, biển Hà Nội, công ty đã ủy quyền cho ông A, có giấy tờ thanh lý ủy quyền + hóa đơn rồi. Xe vẫn đang đi bình thường, ko có tranh chấp gì. Em muốn rút hồ sơ về tỉnh thì có cách nào xử lý ổn mà ko cần sự có mặt của ông A ko ạ. Cám ơn các anh trước ạ.

Cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa, e ở xa, có cách nào tiện nhất để tiết kiệm chi phí đi lại ko ạ, xe đó thì đang nằm ở Đà Nẵng rồi

Chỉnh sửa cuối:

gashv

Xe máy
Toàn chủ đề hot mà ko cụ nào vào giúp nhỉ

Khu làng nghề xã Chàng Sơn, Thạch Thất, Hà Nội
Cụ ở đâu và mua xe ở đâu thì e mới tư vấn được ah! nếu trong cùng HN xe cụ mất tầm 1,2trieu tiền Lệ phí trước bạ khi sang tên đổi chủ+150 nếu đổi biển từ 4 sang 5 số.
Xin cụ tư vấn
Spark 2011 xe công ty giờ chuyển sang cá nhân
Thủ tục như nào và chi phí ạ

TranThiBich

Xe tăng
Xin cụ tư vấn
Spark 2011 xe công ty giờ chuyển sang cá nhân
Thủ tục như nào và chi phí ạ
cụ cần có hóa đơn GTGT
+ Hợp đồng mua bán quyết định bán
+ đăng ký kinh doanh và mẫu dấu (bản sao y phường)
+ thuế xe khảong 2tr tiền thuế cụ mang toàn bộ giấy tờ ra cơ quan thuế áp và nộp thuế
+ ra công an thuộc điểm đang ký đó làm thủ tục sang tên thôi cụ nhé

chuvoicon

Xe tăng
cụ cần có hóa đơn GTGT
+ Hợp đồng mua bán quyết định bán
+ đăng ký kinh doanh và mẫu dấu (bản sao y phường)
+ thuế xe khảong 2tr tiền thuế cụ mang toàn bộ giấy tờ ra cơ quan thuế áp và nộp thuế
+ ra công an thuộc điểm đang ký đó làm thủ tục sang tên thôi cụ nhé
Cụ cho e hỏi xe công ty giờ làm Hợp đồng cho tặng cho cá nhân thì cần giấy tờ và chi phí ntn ạ?

shindobaby

Đi bộ
Anh em cho mình hỏi khi mình mua xe oto cũ đã qua sử dụng, mình cần phải đóng những khoản tiền phát sinh gì và ở HCM với Hà Nội có gì khác nhau ko ạ

thangkv

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, đăng ký sang tên xe công ty cần giấy đăng ký kd và mẫu dấu có công chứng ở các phòng công chứng tư nhân cũng được hay bắt buộc phải công chứng phường

leanhduc1707

Xe tăng
các cụ cho e hỏi, xe e đang đi đứng tên công ty A trên đăng ký, sau đó công ty A bán cho công ty B và tiếp tục Công ty B bán cho công ty C và e mua lại của công ty C. cm cho e hỏi giờ e muốn sang tên e thì cần thủ tục như nào? nếu làm trọn gói thì hết nhiều xèng không ạ

VP Luật Trí Hùng

[Tịch thu bằng lái]
Xe gì
các cụ cho e hỏi, xe e đang đi đứng tên công ty A trên đăng ký, sau đó công ty A bán cho công ty B và tiếp tục Công ty B bán cho công ty C và e mua lại của công ty C. cm cho e hỏi giờ e muốn sang tên e thì cần thủ tục như nào? nếu làm trọn gói thì hết nhiều xèng không ạ
đời bn cụ mới tính dc. Chủ mới tỉnh nào?.. chủ trên dky tỉnh nào
1. A sang b phải có hóa đơn sao y bản chính do a sao hay ubmd phường... xã hay vpcc sao
Kèm quyết định bán xe gốc hay hdmb gốc
2. B qua c tương tự a qua b
3. C qua cụ cá nhân thì phải có hóa đơn gtgt gốc
Cụ tỷ alu e tư vấn free