[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

xuantien_mobis

Xe lăn
Là sao cụ ơi? cụ tư véo cụ thể cho nhà cháu, chứ nhà cháu ko biết luật cũng vất ghê
Cụ quay lại điểm đăng ký hôm trước, gặp lại cán bộ hôm đó tiếp nhận HS đăng ký xe của Cụ và đ/c CA đó hướng dẫn Cụ thể cho ạ

Cerato red

Xe tải
Cụ quay lại điểm đăng ký hôm trước, gặp lại cán bộ hôm đó tiếp nhận HS đăng ký xe của Cụ và đ/c CA đó hướng dẫn Cụ thể cho ạ
Mất thời gian quá cụ nhỉ! ko biết gặp rồi họ hướng dẫn cháu cái gì nữa ko

xuantien_mobis

Xe lăn
Mất thời gian quá cụ nhỉ! ko biết gặp rồi họ hướng dẫn cháu cái gì nữa ko
Tại điểm ĐK họ sẽ cho Cụ cái QĐ xử phạt, Cụ ra kho Bạc (chỗ hôm trước nộp LPTB của xe) nộp phạt xong có biên lai là họ tiếp nhận lại HS đăng ký mới cho Cụ thôi.

Cerato red

Xe tải
Tại điểm ĐK họ sẽ cho Cụ cái QĐ xử phạt, Cụ ra kho Bạc (chỗ hôm trước nộp LPTB của xe) nộp phạt xong có biên lai là họ tiếp nhận lại HS đăng ký mới cho Cụ thôi.
Em có phải khai lại hồ sơ và cà số kiểm tra xe từ đầu hay đưa nguyên bộ cũ vào (ngày trên tờ khai cũ) Trường hợp em quá hạn 2 tháng thì phạt bao nhiêu? Hợp đồng mua bán của em có cần thay ko (vì em nghĩ ký công chứng ở đâu cũng dc )?
Cụ khai sáng giúp em

xuantien_mobis

Xe lăn
Em có phải khai lại hồ sơ và cà số kiểm tra xe từ đầu hay đưa nguyên bộ cũ vào (ngày trên tờ khai cũ) Trường hợp em quá hạn 2 tháng thì phạt bao nhiêu? Hợp đồng mua bán của em có cần thay ko (vì em nghĩ ký công chứng ở đâu cũng dc )?
Cụ khai sáng giúp em
HĐMB đã công chứng thì ko cần làm lại, hồ sơ ko phải khai lại, nếu cần thì CA sẽ yêu cầu Cụ dùng bút phủ để sửa lại ngày, mức phạt thì có khung rồi, Em ko nhớ cụ thể bao nhiêu đâu Cụ

Chỉnh sửa cuối:

dvthiennb

Đi bộ
Hôm nay em đi làm sang tên con xe mới mua trước tết. Xe đăng ký lần đầu 2011. Tất cả giấy tờ thủ tục:

- Hợp đồng công chứng mua bán xe ô tô.
- Giấy đăng ký xe ô tô.
- Giấy đăng kiểm xe ô tô (còn thời hạn).
- CMT, Sổ hộ khẩu
- Thuế trước bạ.

Khi làm hợp đồng công chứng mua bán xe thì vợ - chồng người bán dùng căn cước công dân để làm. Giờ bên CSGT muốn có photo căn cước công dân của người chủ xe cũ thì mới đủ điều kiện đăng ký lại xe sang tên mình, vậy theo luật có đúng ko các cụ các mợ??
Xin đa tạ các cụ!
Có cụ nào tư vấn về vụ này không vậy? Em cũng mua trước tết, giờ mới đang định sang tên. Mà hình như quá 30 ngày là phải nộp phạt nữa phải không các Cụ. Mong sớm nhận được tư vấn để em làm cho thuận lợi vì em ở tỉnh mà mua xe ở Hà Nội nên đi lại mất thời gian ạ. Cảm ơn các cụ

Balvenie 21

Xe tải
Có cụ nào tư vấn về vụ này không vậy? Em cũng mua trước tết, giờ mới đang định sang tên. Mà hình như quá 30 ngày là phải nộp phạt nữa phải không các Cụ. Mong sớm nhận được tư vấn để em làm cho thuận lợi vì em ở tỉnh mà mua xe ở Hà Nội nên đi lại mất thời gian ạ. Cảm ơn các cụ
Cụ làm lại hợp đồng mua bán đi, mất ít tiền hơn là cho xxx 3 củ. Hơ hơ, lỗi này lách đơn giản ah.

zomzomzom

Xe tải
Nhà cháu đánh dấu nghiên cứu dần :D

Thanh Vân 88

Đi bộ
Chuẩn bị lấy con xe của ông anh mà suy nghĩ vấn đề sang tên tiếc tiền. Em hóng vụ sang tên gần đây với ạ. topic này lâu quá ùi

ph4nt0m119

Xe máy
Nghe nói sang tên xe nhập khẩu phải mất thêm phí kiểm định xe nhập khẩu gì đó phải không các cụ nhỉ?