[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

Hungsoi87

Đi bộ
Thủ tục và Phí sang tên như thế nào các cụ nhỉ

Vu_Hai

Xe máy
Bán nối được cụ ạ.
Sang tên cùng tỉnh thì cần làm công chứng -> nộp thuế -> khám xe -> bấm biển(nếu biển 4 số) -> đợi 3-4 ngày sau lấY đăng ký.

Sang tên khác tỉnh thì thêm công đoạn rút hồ sơ gốc về tỉnh mình đăng ký sau đó cũng nộp thuế -> khám xe -> bấm biển -> lấy đăng ký ạ.
Dịch vụ thì tuỳ bên mà giá khác nhau. Cụ cần dịch vụ thì ới em giá rẻ nhất vịnh bắc bộ và xong việc mới phải trả tiền không cần ứng trước :D 0966000633
Cháu hỏi bên công chứng rồi, khôn công chứng nối tiếp được mà phải quay lại chủ xe hủy hợp đồng cũ, làm lại hợp đồng mới thì được.

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu hỏi bên công chứng rồi, khôn công chứng nối tiếp được mà phải quay lại chủ xe hủy hợp đồng cũ, làm lại hợp đồng mới thì được.
Cụ alo e làm mua bán nối cho cụ tiếp nhé. E nhận cả dịch vụ sang tên nữa cụ ạ. Tiền thanh toán sau nên cụ yên tâm nhé

Vu_Hai

Xe máy
Cụ alo e làm mua bán nối cho cụ tiếp nhé. E nhận cả dịch vụ sang tên nữa cụ ạ. Tiền thanh toán sau nên cụ yên tâm nhé
Cái này e rằng sai luật, mà cụ cho hỏi "hạn 15 năm" của cái ủy quyền là theo luật nào nói đến vậy?

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái này e rằng sai luật, mà cụ cho hỏi "hạn 15 năm" của cái ủy quyền là theo luật nào nói đến vậy?
E rep nhanh quote trên điện thoại nên thành trả lời thiếu từ: "theo thời hạn uỷ quyền bên em hay để thời hạn uỷ quyền là 15 năm hoặc bên uỷ quyền tạch..."
Sai luật mà các phòng công chứng vẫn cho công chứng mua bán, thuế vẫn cho nộp trước bạ, công an vẫn nhận duyệt hồ sơ cấp đăng ký xe kể cũng buồn cười. Chẳng biết như nào là đúng "luật của cụ đề ra" nữa =))

Cu0ngphu

Xe đạp
Chào các cụ ! E ở tỉnh ,giờ mua xe cũ biển Hà Nội thì chỉ cần mỗi cái hợp đồng mua bán công chứng là e về tỉnh làm sang tên dc phải k ạ ?

bridge

Xe điện
Rút hồ sơ thì bên chủ xe rút hay mình rút cũng dc vậy cụ ?
Sau khi mua bán có hợp đồng công chứng thì cụ là chủ xe rồi...
Sau đó rút hồ sơ rồi chuyển vùng, lấy biển số mới thôi !!

lamour

Xe hơi
ngại nhất khoản này khi mua xe cũ :(

hairyscary

Xe điện
Mình lấy cái xe của thằng ku em ở Sài gòn, ra Hà nội đăng ký. Các bác tư vấn giùm cần những thủ tục gì với.
Mình định đăng ký cái biển tạm trong SG luôn để khi ra đây còn chạy đi đăng ký được. Nếu đăng ký biển tạm như vậy thì thủ tục khi ra ngoài này đăng ký có khác đi không?
Cám ơn các bác trước.

TranThiBich

Xe tăng
Các cụ cho hỏi, trường hợp mua bán xe mà người bán đã làm hợp đồng mua bán với chủ xe rồi nhưng chưa sang tên đổi chủ, trường hợp này có làm hợp đồng mua bán tiếp được không (chắc là không) và như vậy muốn sang tên đổi biển (cho mình) thì cần những thủ tục gì, làm dịch vụ hết bao tiền?
được cụ nhé chỉ cần làm mua bán nối về tên cụ là đi sang tên bình thường cụ nhé