[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

Các cụ cho em hỏi. E mới mua chiếc xe cx8 lướt 1tỷ100tr 23/07/2021 em mới ký công chứng mua bán chưa đổi tên đăng ký vs đóng thuế trc bạ. Vậy bjo em muốn bán lại cho 1 người khác thì viết giấy mua bán nối hợp đồng được chứ.
được cụ nhé

Cụ ơi làm Đăng ký sang tên đổi chủ với thủ tục Cho tặng xe thì cái nào làm đơn giản ít tốn kém hơn ah. Cụ tư vấn giúp em ah.
cụ làm mua bán cho nhanh, cho tặng vẫn mất thuế trước bạ như bt mà thủ tục lắm giấy tờ hơn

HA.acoustic

Xe hơi
cụ làm mua bán cho nhanh, cho tặng vẫn mất thuế trước bạ như bt mà thủ tục lắm giấy tờ hơn
Chuẩn cứ làm mua bán cho nhanh, đỡ mệt ạ. Hồi lâu em có làm uỷ quyền (sử dụng mua bán này nọ) vẫn thấy ko thực sự yên tâm

Anh đây

Xe tăng
E hỏi chút e mua lại xe hiện đã có hợp đồng mua bán công chứng. Người mua ở Nam Từ Liêm, thì các việc tiếp theo làm ntn ạ. Em k thích qua môi giới. Tks cụ

honda_cub79

Xe lăn
E hỏi chút e mua lại xe hiện đã có hợp đồng mua bán công chứng. Người mua ở Nam Từ Liêm, thì các việc tiếp theo làm ntn ạ. Em k thích qua môi giới. Tks cụ honda_cub79
Cụ xem đăng ký xe ở đâu thì đến nơi đó làm thủ tục thu hồi đăng ký và biển số, lấy được giấy thu hồi đăng ký và biển số thì cụ về nơi cụ ở nộp thuế trước bạ, nộp xong thì cụ ra chỗ đăng ký làm thủ tục sang tên thế là xong.

Anh đây

Xe tăng
Nếu bác mua xe cá nhân thì hai bên làm Hợp đồng mua bán công chứng là xong. Bác ra chi cục thuế quận huyện nới bác ở làm thủ tục nộp thuế trc bạ rồi qua công an đăng ký xe là ok
Nếu bác mua xe tên công ty thì bắt buộc công ty làm HD mua bán hoặc quyết định kèm theo hóa đơn GTGt xuất ra tên bác là sang tên bình thường ạ. Hóa đơn điện tử thì nhớ lấy bản chuyển đổi nhé. Ký đóng dấu giám đốc như hóa đơn bình thường mới sử dụng dc nhé
Có gì ko hiểu bác nt hay zalo 0977420914 em tư vấn hướng dân cho
em Hathuloan này tốt bụng lắm zalo mình hỏi tí được ko? xe
mình có hợp đồng mua bán công chứng r. HN sang tên HN , bên mua ở Nam
Từ Liêm. Thì giờ cần làm j em?

Mr.Kinnis

Đi bộ
Các cụ cho hỏi, em mua xe cũ, nhưng xe hết đăng kiểm từ tháng 7, giờ làm công chứng, nộp trước bạ xong thì đi làm thủ tục sang tên đổi biển có vướng mắc gì không?
- Giấy đề nghị sang tên đổi biển down trên mạng về ký trước (em đọc thấy bảo phải có chữ ký người bán) có được không, hay phải ra công an lấy mới được?
- Em lần đầu mua xe, không biết cà số khung số máy thế nào nhỉ?
Cảm ơn các bác.

dovietdung_hp

Xe hơi
Các cụ cho hỏi, em mua xe cũ, nhưng xe hết đăng kiểm từ tháng 7, giờ làm công chứng, nộp trước bạ xong thì đi làm thủ tục sang tên đổi biển có vướng mắc gì không?
- Giấy đề nghị sang tên đổi biển down trên mạng về ký trước (em đọc thấy bảo phải có chữ ký người bán) có được không, hay phải ra công an lấy mới được?
Cảm ơn các bác.
[/QUOTE
Hết đkiem chỉ sợ công an phat thôi. Chứ ko ảnh hưởng sàn tên

taylainghiemtuc

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi chút ạ.
Em vừa nhập khẩu ở Hà Nội, hiện tại đang muốn sang tên con xe cũ mới mua. Tuy nhiên khi đăng ký theo quy định cần sổ hộ khẩu mà giờ không có cấp sổ hộ khẩu nữa thì đăng ký như nào các cụ nhỉ?

truongthanh16

Đi bộ
Em vào hóng. May quá em cũng đang muốn hỏi mà cụ hỏi rồi

taylainghiemtuc

Đi bộ
Em vào hóng. May quá em cũng đang muốn hỏi mà cụ hỏi rồi
Vừa có bác trả lời em như này bác ạ. May quá.

Em cũng giống bác nhưng mà em mua xe mới.
Em dùng cmnd cũ 9 số nên phải mang giấy trả kết quả của CA phường (lúc mình đăng kí thường trú xong) đến nơi đăng kí.
Nếu bác có cccd rồi thì chắc ko cần giấy đấy, chỉ cần đưa cccd để họ tra.

pajero v6

Xe tải
Hi các cụ. Em mua chiếc xe cũ sx năm 216. Xe chủ cũ để ngân hàng . Khi bán cho em . Thì đã lấy ra hết giấy tờ . Trong đó có cả hợp đồng thanh lý với toytota. Khi em đi sang tên bên ca bảo còn thiếu giấy giải chấp ngân hàng. Chủ cũ quên ko lấy giấy đó khi đi thamh lý. Giờ em ko biết phải làm gì. Các cụ có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp em với ạ. Em chân thành cảm ơn.

taylainghiemtuc

Đi bộ
Hi các cụ. Em mua chiếc xe cũ sx năm 216. Xe chủ cũ để ngân hàng . Khi bán cho em . Thì đã lấy ra hết giấy tờ . Trong đó có cả hợp đồng thanh lý với toytota. Khi em đi sang tên bên ca bảo còn thiếu giấy giải chấp ngân hàng. Chủ cũ quên ko lấy giấy đó khi đi thamh lý. Giờ em ko biết phải làm gì. Các cụ có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp em với ạ. Em chân thành cảm ơn.
Theo như em được biết thì vẫn phải để chủ cũ lên làm việc với ngân hàng và nhờ ngân hàng xác nhận 1 giấy giải chấp tài sản thì bên công an mới có cơ sở cấp đăng ký mới cho mình bác ạ.

Lemlemlem

Xe máy
Nếu là xe của cơ quan, doanh nghiệp thì cần
+ Biên bản họp thanh lý tài sản
+ Quyết định bán xe cho bác
+ Hóa đơn VAT
+ Giấy tờ xe (Đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm...)
- Nếu xe tư nhân
+ Giấy bán, cho tặng xe theo mẫu của CA
+ Giấy tờ xe
+ Công chứng việc mua bán (ra phòng công chứng hoặc thuê công chứng đến nhà) cái này hơi phức tạp vì đăng ký xe đứng tên 1 người nhưng khi bán lại phải mang cả vợ cả ra ký, nếu chưa có vợ thì phải xin giấy chứng nhận chưa có vợ ở phường sở tại. Phí công chứng 220.000đ tại phòng CC
- Xong bước trên rồi đi nộp thuế trước bạ (2% đối với xe cũ) giá trị xe có thể không theo hóa đơn hay giá thực mua mà căn cứ vào ba rem có sẵn ở Cục thuế.
- Tiếp theo mang ra CA làm thủ tục sang tên (Lý Thường Kiệt, Thanh Xuân, Cầu Giấy tùy quận bác đang ở rồi làm theo hướng dẫn tại chỗ)
lệ phí 150.000đ nếu giữ nguyên biển cũ, thích biển mới thì thêm 2.000.000đ bốc biển mới,

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Cảm ơn các bác.
bác gọi 0913300624 cô thoa họ đến tận nhà cà số cho bạn

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Các cụ cho em hỏi chút ạ.
Em vừa nhập khẩu ở Hà Nội, hiện tại đang muốn sang tên con xe cũ mới mua. Tuy nhiên khi đăng ký theo quy định cần sổ hộ khẩu mà giờ không có cấp sổ hộ khẩu nữa thì đăng ký như nào các cụ nhỉ?
bác pho to theo giấy thông báo của công an quận cấp cho bác xác nhận địa chỉ hộ khẩu mới của bác nộp kèm vào hồ sơ xe là dc. nhớ mang bản gốc và Chứng minh bản gốc khi đi làm thủ tục nhé

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu là xe của cơ quan, doanh nghiệp thì cần
+ Biên bản họp thanh lý tài sản
+ Quyết định bán xe cho bác
+ Hóa đơn VAT
+ Giấy tờ xe (Đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm...)
- Nếu xe tư nhân
+ Giấy bán, cho tặng xe theo mẫu của CA
+ Giấy tờ xe
+ Công chứng việc mua bán (ra phòng công chứng hoặc thuê công chứng đến nhà) cái này hơi phức tạp vì đăng ký xe đứng tên 1 người nhưng khi bán lại phải mang cả vợ cả ra ký, nếu chưa có vợ thì phải xin giấy chứng nhận chưa có vợ ở phường sở tại. Phí công chứng 220.000đ tại phòng CC
- Xong bước trên rồi đi nộp thuế trước bạ (2% đối với xe cũ) giá trị xe có thể không theo hóa đơn hay giá thực mua mà căn cứ vào ba rem có sẵn ở Cục thuế.
- Tiếp theo mang ra CA làm thủ tục sang tên (Lý Thường Kiệt, Thanh Xuân, Cầu Giấy tùy quận bác đang ở rồi làm theo hướng dẫn tại chỗ)
lệ phí 150.000đ nếu giữ nguyên biển cũ, thích biển mới thì thêm 2.000.000đ bốc biển mới,
Công chứng ở đâu 220k hợp đồng mua bán vậy cụ?
Giữ nguyên biển lệ phí sang tên 30k
Thích biển mới ( biển 4 số lên 5 số) thì làm đơn xin đổi biển lệ phí đổi biển 150k.
Cá nhân bán cá nhân không cần giấy bán, cho tặng theo mẫu của công an mà chỉ cần hợp đồng mua bán công chứng thôi.
Theo hiểu biết của e là vậy.