[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

batman90

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi. 6 năm trước em có mua xe kia morning từ bạn chị em (xe đó là của ô a rể ông bạn đó), đợt đó vì quen biết nên em mới chỉ cầm đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm rồi lấy xe đi. Giờ em muốn bán xe thì cần phải làm những thủ tục gì các cụ tư vấn cho em với. Em cảm ơn ạ!

Dichvu247

Xe máy
Các cụ cho em hỏi. 6 năm trước em có mua xe kia morning từ bạn chị em (xe đó là của ô a rể ông bạn đó), đợt đó vì quen biết nên em mới chỉ cầm đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm rồi lấy xe đi. Giờ em muốn bán xe thì cần phải làm những thủ tục gì các cụ tư vấn cho em với. Em cảm ơn ạ!
Lập hdmb công chứng rồi đi làm thủ tục ạ

29H- 55-22

Xe tăng
các cụ cho em xin tư vấn trả là vừa rồi em có lấy lại chiếc xe của salon trên bắc kajn nhưng bên salon làm mất giấy tờ của chủ cũ giờ em muốn sang tên thì phải làm như thế nào,hiện tại xe đang đeo biển thủ đô mà chủ cũ cũng ở thủ đô luôn. Kính mong các cụ tư vấn cho em hoặc làm dịch vụ hết bao nhiêu tiền

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
các cụ cho em xin tư vấn trả là vừa rồi em có lấy lại chiếc xe của salon trên bắc kajn nhưng bên salon làm mất giấy tờ của chủ cũ giờ em muốn sang tên thì phải làm như thế nào,hiện tại xe đang đeo biển thủ đô mà chủ cũ cũng ở thủ đô luôn. Kính mong các cụ tư vấn cho em hoặc làm dịch vụ hết bao nhiêu tiền
cụ pm zalo e xem xử lý đc 0936366613

Dichvu247

Xe máy
Vẫn làm được cụ ạ

Soiden

Xe đạp
Có cụ nào vừa làm thủ tục sang tên ô tô vẫn giữ nguyên biển ở HN cho em xin ít kinh nghiệm với ạ!

ChunChun

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là nếu em bán xe sau 15/8 thì sẽ giữ lại biển số xe định danh và làm thủ tục gửi lại bên Công an, vậy khi em mua xe mới và lấy lại biển cũ này thì có phải mất 20 triệu tiền biển nữa không ạ?

bz135

Xe đạp
Có cụ nào vừa làm thủ tục sang tên ô tô vẫn giữ nguyên biển ở HN cho em xin ít kinh nghiệm với ạ!
Em vừa làm hôm nay xong cụ ạ. Em mua lại con xe cũ từ người quen. Nếu cụ hộ khẩu HN rồi thì giữ nguyên biển hiện tại thôi, không phải làm gì cả.

Đầu tiên là ra văn phòng công chứng làm hợp đồng mua bán, sau thì đi nộp thuế và đi ra công an làm thủ tục sang tên. Vụ đi nộp thuế + sang tên thì em thuê dịch vụ làm cho nhanh, hết 2.2 củ (2 củ phí và 200k tiền cà biển số). Sáng 11h em đi công chứng, 4h30 chiều họ đang mang giấy hẹn về cho. Sang tuần thứ 4 đi lấy đăng ký là được.

A Quang Minh

Xe tăng
Em vừa làm hôm nay xong cụ ạ. Em mua lại con xe cũ từ người quen. Nếu cụ hộ khẩu HN rồi thì giữ nguyên biển hiện tại thôi, không phải làm gì cả.

Đầu tiên là ra văn phòng công chứng làm hợp đồng mua bán, sau thì đi nộp thuế và đi ra công an làm thủ tục sang tên. Vụ đi nộp thuế + sang tên thì em thuê dịch vụ làm cho nhanh, hết 2.2 củ (2 củ phí và 200k tiền cà biển số). Sáng 11h em đi công chứng, 4h30 chiều họ đang mang giấy hẹn về cho. Sang tuần thứ 4 đi lấy đăng ký là được.
Cụ thuê dịch vụ nào đấy ạ. Cho em xin sđt được ko

bz135

Xe đạp
Cụ thuê dịch vụ nào đấy ạ. Cho em xin sđt được ko
Trước em có mua xe bên gara HHDC ở Nguyễn Khánh Toàn, nên em contact hỏi họ nhờ họ làm giúp giấy tờ bác ạ. Để em gửi riêng thông tin cho bác. Chứ cho số public sợ không tiện cho bạn đó.

lodudu

Xe điện
Em đang muốn mua con xe cũ, biển HN. Muốn làm thủ tục trước 15/8 (đỡ vụ định danh) thì phí dịch vụ bn các cụ?

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em đang muốn mua con xe cũ, biển HN. Muốn làm thủ tục trước 15/8 (đỡ vụ định danh) thì phí dịch vụ bn các cụ?
Em cũng hóng, để sang tên con xe từ tên cây sang tên cá nhân

Soiden

Xe đạp
Em mới tự đi làm sang tên giữ biển ở HN tại số 2 Nguyễn Khuyến các cụ ạ. Đầu tiên là VPCC làm hợp đồng mua bán (Lệ phí tùy nơi khác nhau). Sau đó ra chi cục thuế nộp phí trước bạ, giấy tờ gồm: Công chứng HĐ mua bán xe,Tờ khai thuế trước bạ,Đăng ký xe cũ,Đăng kiểm xe cũ, CCCD (mỗi thứ 1 bản chính + photo). Tờ khai thuế tự viết theo hướng dẫn ở trên bàn. Sau khi xem ok họ sẽ giữ bản photo trả mình bản chính và ra NH gần đó nộp phí trước bạ. Em làm thứ 2 đầu tuần nên hơi đông phải chờ hơn 1 tiếng. Chiều đánh xe ra chỗ CA làm thủ tục sang tên. Ở đó có mấy ng nhận cà số khung,máy giá 200-300k ). Tùy từng dòng xe có thể search youtube cách cà số rồi tự làm thì đỡ mất tiền. Tuy nhiên vẫn fai đánh xe đến để CA họ kiểm tra xe. Trước khi nộp hs thì vào p104 nhờ CA họ hướng dẫn khai online trên cổng dịch vụ công trực tuyến, sẽ có sms mã hồ sơ gửi về số đt của mình, đưa mã đó cho CA họ in ra giấy rồi dán số khung số máy vào. Nộp hs ở p101 và chờ gọi tên lấy giấy hẹn trả đky. Qua tiếp p105 nộp 30k lệ phí sang tên. Tầm 15h là xong hết thủ tục. Tổng chi phí hết đúng 200k (cà số) + 30k (phí sang tên) + Phí trước bạ xe cũ (2%). Cụ nào có thời gian thì nên dành 1 buổi tự đi làm để trải nghiệm đỡ tốn tiền dịch vụ. Giờ thủ tục cũng đơn giản và cán bộ cũng rất nhẹ nhàng
.