[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
<p>Mo loan Cho em hoi giay mua ban oto co xac nhan ubnd Phuong co di dang ky duoc khong a?</p>co phai cong Chung mua ban ko a?
dc có xác nhận của ủy ban van đi dăng ký đc vào mẫu mua bán cho tặng cụ nhé

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Em đang hóng vụ này. Up lên cho các cụ dễ nhìn
giấy khai sang tên di chuyển do chủ cũ hay công ty nào ở hà nội đống cũng đc hết. tùy từng cái thôi cụ ah, có ng thì bắt công ty gốc còn bọn em cty thủ hai hay 3 đóng đều rút đc hết

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
mợ chủ cho e hỏi, e mua xe đã làm hợp đồng ủy quyền vào tên e, giờ e muốn đổi biển 5 số mà lại ko liên lạc đc với chủ cũ thì liệu có đổi đc k và chi phí hết bao nhiêu ạ?

luxubumu

Xe đạp
giấy khai sang tên di chuyển do chủ cũ hay công ty nào ở hà nội đống cũng đc hết. tùy từng cái thôi cụ ah, có ng thì bắt công ty gốc còn bọn em cty thủ hai hay 3 đóng đều rút đc hết
Thiệt là khổ cho em,em mua xe cty a xuất hd về cty em (cty em có đang ký bán oto) em không sang tên, giờ bán lại ,trên giấy sang tên di chuyển em ghi(chủ xe là cty củ,bán cho người thứ 3,và mục ký tên em đóng dấu cty em) => hồ sơ thì em rút ok,nhưng khi mang về tỉnh khác nhập xxx nó không chịu..không biết tại sao?

vanaki

Xe đạp
các cụ mợ cho em hỏi 1 chút, em vừa mua 1 em i30cw đời 2009 nhập 2010 của cty nay muốn đi làm sang tên
giấy tờ của em gồm có
- hợp đồng mua bán có dấu cty sang tên em
- Hoá đơn ghi trị giá 248t thoai có sao ko ạ ?
- Đăng ký xe, sổ bảo hiểm tới năm 2013 ko nhớ tháng, đăng kiểm tới 2013 cũng ko nhớ tháng luôn
Vậy em còn thiếu những giấy tờ gì ? Cty bán cho em là cty cổ phần
Em chỉ muốn sang tên thôi ko muốn đổi biển có được ko vì cái biển em thấy cũng đẹp 9336 mặc dù nó tịt lòi
Lệ phí trước bạ em phải đóng là bao nhiêu để chuẩn bị ạ
Hộ khẩu em ở quận Hai Bà thì ra đâu làm thủ tục ?
Cụ mợ nào trả lời em với, em cám ơn nhiều ạ

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
các cụ mợ cho em hỏi 1 chút, em vừa mua 1 em i30cw đời 2009 nhập 2010 của cty nay muốn đi làm sang tên
giấy tờ của em gồm có
- hợp đồng mua bán có dấu cty sang tên em
- Hoá đơn ghi trị giá 248t thoai có sao ko ạ ?
- Đăng ký xe, sổ bảo hiểm tới năm 2013 ko nhớ tháng, đăng kiểm tới 2013 cũng ko nhớ tháng luôn
Vậy em còn thiếu những giấy tờ gì ? Cty bán cho em là cty cổ phần
Em chỉ muốn sang tên thôi ko muốn đổi biển có được ko vì cái biển em thấy cũng đẹp 9336 mặc dù nó tịt lòi
Lệ phí trước bạ em phải đóng là bao nhiêu để chuẩn bị ạ
Hộ khẩu em ở quận Hai Bà thì ra đâu làm thủ tục ?
Cụ mợ nào trả lời em với, em cám ơn nhiều ạ
Không vấn đề gì hết. phí con xe nay chính xác 33 560 000 đ cụ nhé ko thừa một nghìn lẻ nào cả . ra mai hắc đế nộp phí trc bạ về 86 đăng ký nhé. chúc mừng cụ cưới đc vk 2. Khao anh em đi cụ và bắt buộc đổi biển 5 số nhé

Chỉnh sửa cuối:

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Thiệt là khổ cho em,em mua xe cty a xuất hd về cty em (cty em có đang ký bán oto) em không sang tên, giờ bán lại ,trên giấy sang tên di chuyển em ghi(chủ xe là cty củ,bán cho người thứ 3,và mục ký tên em đóng dấu cty em) => hồ sơ thì em rút ok,nhưng khi mang về tỉnh khác nhập xxx nó không chịu..không biết tại sao?
thiếu money hoac xxx đó bị điên. mấy cái vụ ra ngoại tỉnh mệt lòi ra, chỉ khổ khách hàng mua là chính. bị nó hành củ tỏi da man. phí trc bạ đc phép dao động từ 10 - 20% mà bọn tỉnh xe cũ phần đa đánh thuế 15%. méo mặt người mua. bắc thang lên hỏi ông giời .... chán cái luật hành là chính của việt nam

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
mợ chủ cho e hỏi, e mua xe đã làm hợp đồng ủy quyền vào tên e, giờ e muốn đổi biển 5 số mà lại ko liên lạc đc với chủ cũ thì liệu có đổi đc k và chi phí hết bao nhiêu ạ?
cái này cụ gd cho mình hỏi chính xác nhé. ko trả lời cụ thể đc cụ ah. mà đổi làm gì, đổi là hợp đồng công chứng mất hiệu lực đó

Baprangbo

Xe đạp
Mợ ơi, con xe của em là Mazda 3 - 2010 HB, chủ cũ đã đổi thành biển 5 số, bây giờ sang tên đổi chủ hết bao tiền. Cảm ơn mợ

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
cái này cụ gd cho mình hỏi chính xác nhé. ko trả lời cụ thể đc cụ ah. mà đổi làm gì, đổi là hợp đồng công chứng mất hiệu lực đó
vâng e cảm ơn mợ! có gì cần giúp e lại alo mợ ạ!

kevin.tang

Đi bộ
Các bác cho em hỏi? em mới mua em morning SX 2011 của anh Trường Hải, mua chính chủ tư nhân có giấy bán ủy quyền. Vậy để sang tên đổi chủ sang tên em thì cần những thủ tục nào và chi phí hết bao nhiêu (em vẫn muốn giữ lại biển cũ, biển 5 số). Cho em hỏi thêm một việc nữa là nếu em không đổi chủ thì với giấy mua bán ủy quyền công chứng đấy có hiệu lực bao lâu và có sai với pháp luật gì không? thanks các bác trước

Chỉnh sửa cuối:

diepdd087

Xe tải
Hi Bác! bác muốn làm sang tên trong tỉnh hay từ tỉnh khác chuyển về ạ?nếu sang tên trong tỉnh thì xe bác biển 5so rùi thì sẽ vẫn giữ nguyên.chỉ yừ tỉnh khác chuyển về mới phải đổi biển thui a. thủ tục thì 2 bác làm hợp đồng mua bán.bác ở đâu nhỉ để e biết cách tinh thuế trước bạ a.?e làm thủ tuc có gì bác alo e:0987943950

kevin.tang

Đi bộ
Mình ở HN, vậy là mình phải gặp lại chủ cũ để làm lại hợp đồng mua bán? (có cần phải công chứng không ah? hợp đồng viết tay có được đi đăng ký lại không bác?). Cho em hỏi thêm một việc nữa là nếu em không đổi chủ thì với giấy mua bán ủy quyền công chứng đấy có hiệu lực bao lâu và có sai với pháp luật gì không? thanks các bác trướ.

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Mình ở HN, vậy là mình phải gặp lại chủ cũ để làm lại hợp đồng mua bán? (có cần phải công chứng không ah? hợp đồng viết tay có được đi đăng ký lại không bác?). Cho em hỏi thêm một việc nữa là nếu em không đổi chủ thì với giấy mua bán ủy quyền công chứng đấy có hiệu lực bao lâu và có sai với pháp luật gì không? thanks các bác trướ.
tùy vào thời hạn ủy quyền ghi trong hợp đồng, thường thường là 10 năm, còn ko ghi thơi hạn theo luật là 1 năm chứ ko phải là ủy quyền vĩnh viễn

tuan7775

Xe máy
Mình cũng ở Hai Bà Trưng, HN. Vợ 2 nhà mình mua qua Salon oto, mà chủ của giấy tờ xe đã bán ủy quyền 10 năm cho người của cửa hàng, người đó giờ lại Bán ủy quyền lại cho mình. Giờ mình sử dụng giấy tờ của cũ của xe mà không đổi chủ thì có ổn không ạ; Vợ 2 mình là Civic 2.0 đời 2008, nếu thủ tục sang tên đổi chủ thì phải làm thế nào và tốn kém ra sao...Mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ và Thanks các bác nhiều.

getz xanh

Xe hơi
<p>
Em có thắc mắc này bác nào biết chỉ dùm em nhé.</p>
<p>EM có cái xe cũ đời 89, tên đăng ký một công ty ở Trần Xuân Soạn, nhưng công ty đó phá sản, giải thể từ rất rất lâu rồi. Xe em giờ đang 4 số, muốn đổi thành 5 số &amp; muốn đăng ký chính tên em thì phải làm thế nào, Xe đã mua bán qua rất nhiều người hiện không còn biên bản thanh lý hay giấy tờ mua bán gì liên quan.</p>
<p>Bác nào biết thông tin gì chỉ dùm em nhé ^^</p>
<p>YM: ducvietcd
</p>thank

<p>&nbsp;</p>