[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

thich tieu tien

Xe buýt
xe e bây giò có nhõn cái đk mang tên cty trên HN chả có hóa đơn gì hết vì mua lại của người khác mà h muốn sang tên lại thì như nào các cụ nhỉ8->

mycar77

Xe máy
Cụ nào tốt bụng xin trả lời đúng giúp em với, em xin cảm tạ.
1. Em chạy xe oto, hợp đồng Ủy quyền định đoạn có công chứng, không ghi thời gian, thì được phép là 1 năm hay bao lâu?
2. Em chạy xe khi bị hỏi thì UQCC có được không? hay vẫn bị phạt, công an hỏi vặn là sao không sang tên, thì mình trả lời như thế nào? họ bảo mình lách luật mua bán, thì mình trả lời như thế nào? khi đi đường mang bản photo hay phải bản UQCC gốc theo bên mình?
Xin voka Men 2013 ạ.

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
gọi e trả lời cho.i'm onl by mobie
Cụ nào tốt bụng xin trả
lời đúng giúp em với, em xin cảm tạ.<br />
1. Em chạy xe oto, hợp đồng Ủy quyền định đoạn có công chứng, không ghi
thời gian, thì được phép là 1 năm hay bao lâu?<br />
2. Em chạy xe khi bị hỏi thì UQCC có được không? hay vẫn bị phạt, công
an hỏi vặn là sao không sang tên, thì mình trả lời như thế nào? họ bảo
mình lách luật mua bán, thì mình trả lời như thế nào? khi đi đường mang
bản photo hay phải bản UQCC gốc theo bên mình?<br />
Xin voka Men 2013 ạ.
<br />
<br />

Vietnam8899

Xe đạp
Cảm ơn các bác. Em ko phải rút hs ra mà chỉ cần mang những giấy tờ như : hợp Đồng mua bán. Quyết Đinh Thanh lý. Hóa đơn gtgt lên thuế nộp tiền rồi đi làm biển thôi a các bác. Em Lần đầu đi đk các bác thông cảm chỉ giúp em. Cảm ơn các bác nhiều

Transit2011

Xe tải
Cảm ơn các bác. Em ko phải rút hs ra mà chỉ cần mang những giấy tờ như : hợp Đồng mua bán. Quyết Đinh Thanh lý. Hóa đơn gtgt lên thuế nộp tiền rồi đi làm biển thôi a các bác. Em Lần đầu đi đk các bác thông cảm chỉ giúp em. Cảm ơn các bác nhiều
Khi sang tên, xe Bác cùng tỉnh thì không phải rút hồ sơ, nếu khách tỉnh thì phải rút!

hai7727

Xe hơi
thớt dạo nay xôm quá đi, e đang định lấy con xe, biển từ Nam định về Hải Dương mà không biết thu tục thế nào. Xe này đã CCUQ cho 1 bác ở Hải Dương rồi, giờ liệu bác ý làm HĐMB ngay cho có ok k? mà vụ rút hồ sơ ở Nam định để chuyển vùng thì thế nào nhỉ?
Híc, phải lấy cái xe này ra nhập fun nó mới chính danh, mong các bác giúp tý nhể???

pass

Xe buýt
Cho em hỏi chút à :
Cách đây mấy năm em mua con xế cũ , làm công chứng uỷ quyền . Bây giờ muốn đăng ký em có thể ra công chứng làm hợp đồng mua bán sang tên cho em hay vợ em hoặc ai đó trong gia đình được không. Hay phải tìm chủ cũ nhờ người ta làm lại hợp đồng mua bán huỷ cái uỷ quyền đi. Nhờ các cụ cho ý kiến ạ

chitom

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi sau khi sang tên đổi biển thì cái Chứng nhận bảo hiểm trách nhiệm dân sự (bắt buộc) sẽ như thế nào? Vì trong đấy có biển số cũ ko biết dùng tiếp có được ko, chả nhẽ lại mua mới thì bỏ mợ :-?
Bác mua của ai thì gọi lại cho người ta, theo như bóng bàn trên này thì ko mất thêm tiền đâu. Đổi thôi. Sau khi sang tên xong em cũng alo cho cậu bảo hiểm để đổi. Chỉ có đăng kiểm là phải làm lại thôi!

tuongcap

Xe buýt
Em đã có hẹn bấm biển ở Láng. Bj theo các cụ kết hợp ntn cho đỡ mất công đi lại nhất mà vẫn lấy đc cả biển, đk, và ko phải đi xe ra ạ ( phải tháo biển cũ ra đổi hay sao ý ạ)?

Kachiusa28

Đi bộ
Chào các Cụ, Các Cụ cho em hỏi các Cụ chút được không ạ, e mu xe của salon, họ đã công chứng ủy quyền từ chính chủ rồi, vậy em muốn sang tên đổi chủ thì phải làm thế nào, trường hợp của em đã công chứng ủy quyền từ chính chủ cho em rồi, khả năng làm hợp đồng mua bàn từ chính chủ rất khó khăn, vậy mong các Cụ tư vấn giúp em, em cám ơn các CỤ nhiều!

Transit2011

Xe tải

Transit2011

Xe tải
Em đã có hẹn bấm biển ở Láng. Bj theo các cụ kết hợp ntn cho đỡ mất công đi lại nhất mà vẫn lấy đc cả biển, đk, và ko phải đi xe ra ạ ( phải tháo biển cũ ra đổi hay sao ý ạ)?
Nếu Cụ tựu làm được: Tháo biển Cũ mang ra, bấm biển, trả biển cũ rồi mang biểm mới về, Tự lắp!
Nêuc Cụ không làm được: Thì đi cả xe ra, thuê mấy chú cửu, cả tháo + lắp + đế Inox 200K~250K!

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
Ối,phải chuyển vùng xe,mệt quá

Godfather77

Xe điện
Em mua xe của 1 cụ (cụ B). Cụ B mua từ chủ trong đăng ký (cụ A) từ tháng 7/2010.A và B có hợp đồng mua bán công chứng. B chưa nộp thuế và làm lại đăng ký và bán cho em tháng 8/2010 bằng giấy viết tay + hợp đồng mua bán của A và B. Cụ A đã chết.
Hôm qua em đến nhà cụ B thì cụ ý dẫn ra phòng công chứng làm hợp đồng mua bán từ cụ ý sang em (công chứng vẫn làm được hợp đồng mặc dù chưa sang tên cho B và giấy đăng ký vẫn mang tên A).
Bây giờ em lăn tăn thế này
1. Em đi nộp thuế thì phải nộp mấy lần (2 lần hay chỉ 1 lần?)
2. Em nộp thuế xong và mang đi đăng ký biển số có phải nộp phạt hộ B về hành vi không sang tên đổi chủ không?
Rất mong được các cao thủ tư vấn, sáng mai em đi nộp thuế rồi ạ.

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
bán cho gấu
Chào các Cụ, Các Cụ cho
em hỏi các Cụ chút được không ạ, e mu xe của salon, họ đã công chứng ủy
quyền từ chính chủ rồi, vậy em muốn sang tên đổi chủ thì phải làm thế
nào, trường hợp của em đã công chứng ủy quyền từ chính chủ cho em rồi,
khả năng làm hợp đồng mua bàn từ chính chủ rất khó khăn, vậy mong các Cụ
tư vấn giúp em, em cám ơn các CỤ nhiều!
<br />
<br />

Transit2011

Xe tải
Em mua xe của 1 cụ (cụ B). Cụ B mua từ chủ trong đăng ký (cụ A) từ tháng 7/2010.A và B có hợp đồng mua bán công chứng. B chưa nộp thuế và làm lại đăng ký và bán cho em tháng 8/2010 bằng giấy viết tay + hợp đồng mua bán của A và B. Cụ A đã chết.
Hôm qua em đến nhà cụ B thì cụ ý dẫn ra phòng công chứng làm hợp đồng mua bán từ cụ ý sang em (công chứng vẫn làm được hợp đồng mặc dù chưa sang tên cho B và giấy đăng ký vẫn mang tên A).
Bây giờ em lăn tăn thế này
1. Em đi nộp thuế thì phải nộp mấy lần (2 lần hay chỉ 1 lần?)
2. Em nộp thuế xong và mang đi đăng ký biển số có phải nộp phạt hộ B về hành vi không sang tên đổi chủ không?
Rất mong được các cao thủ tư vấn, sáng mai em đi nộp thuế rồi ạ.
1. Chắc chắn Cụ chỉ phải nộp thuế 1 lần!
2. Cụ không phải nộp phạt hộ B gì cả!
Các bước Cụ và B làm hoàn toàn đúng luật!

tuongcap

Xe buýt
Nếu Cụ tựu làm được: Tháo biển Cũ mang ra, bấm biển, trả biển cũ rồi mang biểm mới về, Tự lắp!
Nêuc Cụ không làm được: Thì đi cả xe ra, thuê mấy chú cửu, cả tháo + lắp + đế Inox 200K~250K!
Cụ cho e hỏi thêm tý: bấm biển xong em lấy đk luôn đc ko hay phải đợi mấy hôm ạ

tuongcap

Xe buýt
Mình có đc lấy đk luôn ko ạ cụ hay phải đợi mấy hôm ạ
Thanks cụ nh

Transit2011

Xe tải
Mình có đc lấy đk luôn ko ạ cụ hay phải đợi mấy hôm ạ
Thanks cụ nh
Đăng ký thì có giấy hẹn, sau 03 ngày làm việc, Thường cứ để 4 ngày hãy ra lấy cho chắc ăn Cụ ạ!
Chúc Cụ vui!