[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

Hồng Diên Lê

Đi bộ
Em chào các Bác,
Công ty Em bán xe tải đông lạnh cho 1 cá nhân Ông B ở Hải Dương và đã xuất hoá đơn đỏ kèm hợp đồng mua bán đầy đủ.
Ông B này đi sang tên đổi chủ ở Hải Dương thì công an Hải Dương yêu cầu phải có hồ sơ gốc (nghĩa là hoá đơn của công ty A bán cho công ty em trước đó) mà hồ sơ này thì công ty em phải lưu giữ vì liên quan đến Tài Sản cố định mua về và khấu hao tại đơn vị trong thời gian sử dụng.
Xin hỏi các bác công an Hải Dương yêu cầu như vậy là đúng hay sai ạ.
Em xin cám ơn các bác.

korando TX-5

Tháo bánh
Em chào các Bác,
Công ty Em bán xe tải đông lạnh cho 1 cá nhân Ông B ở Hải Dương và đã xuất hoá đơn đỏ kèm hợp đồng mua bán đầy đủ.
Ông B này đi sang tên đổi chủ ở Hải Dương thì công an Hải Dương yêu cầu phải có hồ sơ gốc (nghĩa là hoá đơn của công ty A bán cho công ty em trước đó) mà hồ sơ này thì công ty em phải lưu giữ vì liên quan đến Tài Sản cố định mua về và khấu hao tại đơn vị trong thời gian sử dụng.
Xin hỏi các bác công an Hải Dương yêu cầu như vậy là đúng hay sai ạ.
Em xin cám ơn các bác.
Đúng rồi cụ.xe của công ty cụ đăng ký năm nào?

Được gửi từ iPhone 5 - Otofun

Tuvansangten

Xe máy

Tuvansangten

Xe máy
Đúng rồi cụ.xe của công ty cụ đăng ký năm nào?

Đúng rồi cụ ơi công ty cụ chỉ được giữ hóa đơn sao y thôi còn hóa đơn gốc là phải đi theo xe vì những năm đấy công an họ trả lại hồ sơ ( goi là hồ sơ tự quản ) sau nếu sang tên là họ xe thu lại.

keny_huy

Xe tải
Cái tính áp thuế , để nộp thuế cho xe For everest ,MT 2015 cũ là ntn , mong các cụ chỉ giáo

Vũ Quỳnh Nga

Xe hơi
Website
rotex.vn
Thủ tục cũng loằng ngoằng quá ạ

korando TX-5

Tháo bánh

lvthuy89

Xe hơi
Nghiên cứu

Triệu Nhung

Đi bộ
Website
noithathomely.com
Dạo trước em mua lại con xe của 1 anh ở cùng tỉnh nhưng khác huyện thì khi mua anh ấy viết cho cái giấy và anh ấy xin luôn cho cái dấu giấy tờ mua bán, Sau đó em ra huyện đóng thuế, sau khi đóng thuế em lên tỉnh làm thủ tục sang tên đổi chủ, em không nhớ rõ nhưng thuế người ta thu tính các mức khác nhau bác ạ, theo giá trị tài sản chuyển nhượng, cái này bác lên google seach là có đấy. Làm xong thủ tục trên tỉnh thì chỉ cần đợi lấy giấy tờ sang tên đổi chủ thôi.

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Dạo trước em mua lại con xe của 1 anh ở cùng tỉnh nhưng khác huyện thì khi mua anh ấy viết cho cái giấy và anh ấy xin luôn cho cái dấu giấy tờ mua bán, Sau đó em ra huyện đóng thuế, sau khi đóng thuế em lên tỉnh làm thủ tục sang tên đổi chủ, em không nhớ rõ nhưng thuế người ta thu tính các mức khác nhau bác ạ, theo giá trị tài sản chuyển nhượng, cái này bác lên google seach là có đấy. Làm xong thủ tục trên tỉnh thì chỉ cần đợi lấy giấy tờ sang tên đổi chủ thôi.
Vầng. Đúng r mợ

mrsteel

Đi bộ
Em nhờ cụ tư vấn. Em mua xe bán tải biển tỉnh của bên Ngân hàng thanh lý. Giờ muốn đổi biển Hà Nội thì phải đi rút hồ sơ gốc hay cần giấy tờ gì? Thuế trước bạ và chi phí các kiểu như nào? Tks các cụ các mợ

korando TX-5

Tháo bánh
Em nhờ cụ tư vấn. Em mua xe bán tải biển tỉnh của bên Ngân hàng thanh lý. Giờ muốn đổi biển Hà Nội thì phải đi rút hồ sơ gốc hay cần giấy tờ gì? Thuế trước bạ và chi phí các kiểu như nào? Tks các cụ các mợ
Giờ đi rút hồ sơ gốc tại P.cagt công an tỉnh
Về Chi cục thuế tại quận huyện nơi có hộ khẩu nhà cụ làm thủ tục nộp thuế trước bạ 2%x % giá trị xe còn lại x giá trị xe mới.
Nộp trước bạ xong cầm tất cả hồ sơ ra cơ sở đăng ký xe P.csgt công an Hà nội làm tờ khai,khám xe,bấm biển số mới.lấy biển.
Ra giấy hẹn
Cần cà số khung số máy để rút hồ sơ và đăng ký alo em.

korando TX-5

Tháo bánh
Cụ tự làm thì đỡ tiền.nhưng hơi mất thời gian và chạy đi chạy lại
Giá thuê dịch vụ thì như sau:
*rút hồ sơ tỉnh từ 3 đến 5 củ (tuỳ hồ sơ)
*về nhập đăng ký từ 2 đến 4 củ (tuỳ hồ sơ)
(Dịch vụ bao gồm tất cả-trừ những thứ có biên lai chủ xe tự thanh toán)
* cà số 150 đến 300k (tuỳ xe)
*tiền biển 150k đến 2 củ (tuỳ trường hợp~có biên lai)
*tiền thuế trước bạ (tạm thời chưa biết chi tiết xe gì nên chưa thể trả lời~có biên lai)

truyentam

Đi bộ
Website
noicomdiennhat.com
Mua xe cùng tỉnh thì em biết thủ tục là đi đóng thuế xong rồi lên sở làm sang tên đổi chủ, vậy nếu mua xe khác tỉnh thì làm thủ tục thế nào ạ các bác, seach trên mạng người ta hướng dẫn cho mấy cái linh tinh chả đúng với thực tế gì cả.

korando TX-5

Tháo bánh
Mua xe cùng tỉnh thì em biết thủ tục là đi đóng thuế xong rồi lên sở làm sang tên đổi chủ, vậy nếu mua xe khác tỉnh thì làm thủ tục thế nào ạ các bác, seach trên mạng người ta hướng dẫn cho mấy cái linh tinh chả đúng với thực tế gì cả.
Cụ mua xe mới hay xe cũ?
Nếu xe mới thì cũng đi đóng thuế xong ra P.csgt đăng ký thôi
*xe cũ thì thêm mục công chứng mua bán và rút hồ sơ gốc tại p.csgt tại tỉnh đó rồi về tỉnh tiếp theo nộp trước bạ và đăng ký như xe mới

Được gửi từ Dịch vụ : Cà số-đổi biển số dài- Cấp lại biển số bị mất lấy nhanh-Công Chứng mua bán- sang tên-rút hồ sơ toàn quốc. 0973935052 - Otofun

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Thêm khâu r
Mua xe cùng tỉnh thì em biết thủ tục là đi đóng thuế xong rồi lên sở làm sang tên đổi chủ, vậy nếu mua xe khác tỉnh thì làm thủ tục thế nào ạ các bác, seach trên mạng người ta hướng dẫn cho mấy cái linh tinh chả đúng với thực tế gì cả.[/QUOTEd]ruts hs thôi chị

ngoctu5005

Xe hơi
E định mua xe cũ đời 2009, e cần người bán làm những thủ tục j?xe cùng ở HNoi Trc e bi 1 lần mua xe 2010fair tự đi rút hồ sơ, mất thêm 1 khoản vớ vẩn.