[Funland] Thủ tục sang tên sổ đỏ đất dự án

minhminh2910

Xe máy
Các cụ , mợ cho em hỏi thủ tục và quy trình sang tên sổ đỏ với ạ. Đất nhà e thuộc đất dự án mua của chủ đã dc cấp sổ giờ em muốn sang tên em. Thủ tục sang sổ thì thấy bảo ra hoàng minh giám. Vì em làm việc ở nguyễn thị thập gần đó nên em muốn hỏi thủ tục để tự đi làm vừa đỡ chi phí và thêm kinh nghiệm lv với cơ quan hành chính. Hơn nữa sổ e làm xong về cất két nên e cũng ko cần phải nhanh. E thấy bảo đem hồ sơ ra ko nộp dc luôn mà phải đến lấy số hẹn lịch nộp. Cụ mợ nào thông thì chỉ giáo e với ạ. E đội ơn ạ

Arizona

Xe tăng
Tức là cụ mua trực tiếp từ CĐT. Giờ muốn tự làm sổ không qua CĐT hay ntn?

butchikim

Xe ba gác
Các cụ , mợ cho em hỏi thủ tục và quy trình sang tên sổ đỏ với ạ. Đất nhà e thuộc đất dự án mua của chủ đã dc cấp sổ giờ em muốn sang tên em. Thủ tục sang sổ thì thấy bảo ra hoàng minh giám. Vì em làm việc ở nguyễn thị thập gần đó nên em muốn hỏi thủ tục để tự đi làm vừa đỡ chi phí và thêm kinh nghiệm lv với cơ quan hành chính. Hơn nữa sổ e làm xong về cất két nên e cũng ko cần phải nhanh. E thấy bảo đem hồ sơ ra ko nộp dc luôn mà phải đến lấy số hẹn lịch nộp. Cụ mợ nào thông thì chỉ giáo e với ạ. E đội ơn ạ
Cụ thoải mái thời gian thì ra một buổi hỏi thủ tục, xin form về nghiền ngẫm và điền (photo mấy bản nhỡ điền sai)...xong ra nộp và chờ, sai đâu sửa đó ;))

minhminh2910

Xe máy
Dạ CĐT họ đã sang sổ cho 1 người rồi và em là người mua lại kế tiếp. Ko liên quan đến CĐT nữa ạ

khanhtb

Xe điện
Dạ CĐT họ đã sang sổ cho 1 người rồi và em là người mua lại kế tiếp. Ko liên quan đến CĐT nữa ạ
đơn giản mà,cụ ra xin bộ hồ sơ về khai,chỗ nào chưa rõ hỏi cán bộ ở đó hướng dẫn ,hoặc tra google

dibkhongve

Xe tải
đơn giản mà,cụ ra xin bộ hồ sơ về khai,chỗ nào chưa rõ hỏi cán bộ ở đó hướng dẫn ,hoặc tra google
Ra phòng công chứng ký hợp đồng chuyển nhượng xong họ làm hộ luôn các loại tờ khai.

vitinh150

Xe tải
Cụ với chủ đất ra văn phòng công chứng làm hợp đồng mua bán. Xong hợp đồng cụ sang văn phòng đăng ký đất đai xin bộ hồ sơ tính thuế và sang nhượng.
Cụ về điền hồ sơ, kèm thêm bản chính và bản photo hợp đồng, sổ đỏ, bản photo cmnd đem nộp.
xong là cụ có giấy hẹn đóng thuế. Đóng thuế xong cụ có giấy hẹn lấy sổ.
Đấy là quy trình trong Nam. Còn ngoài Bắc có thêm gì không thì em không biết ạ.