[Luật] Thủ tục thuận lợi cho các cụ ở tỉnh muốn vay bank ạ

kiencivic1990

Xe máy
[ Hướng Dẫn Các Cụ Vay Bank Tỉnh]

Hàng ngày cháu nhận được rất nhiều cụ hỏi hỗ trợ ngân hàng.HN thì quá ok rất nhanh chóng, nhưng ở tỉnh xa sẽ khó khăn hơn vì khoản giấy tờ.Sau đây cháu sẽ hướng dẫn các cụ các tiện lợi nhất để có thể được hỗ trợ bank

1. Đầu tiên các cụ sẽ ra bank gần nơi các cụ sinh sống (Các ngân hàng thương mại hỗ trợ tốt như Techcombank, TPbank, VP bank,MB bank....)
Đặt vấn đề cần mua 1 chiếc xe khoảng giá này, đời này và xin họ bảng lãi suất các năm( tuỳ vào khoản vay và số năm muốn vay sẽ có gói ưu đãi) cũng như thủ tục cần chứng minh để được vay.
Các cụ trước khi vay nhớ hỏi Bà Xã, Ông Xã vì phải cả 2 vợ chồng ok thì mới vay được nhé( đối với đã kết hôn).
2. Sau khi hỏi thục tục và được bank OK ( tức là đã được duyệt vay) .

Việc bây giờ sẽ là tìm xe và chốt phương án. Các cụ muốn được hỗ trợ bank thường sẽ phải mua của Salon ,chứ người dân bán không ai hỗ trợ cái này cả.

3. Tìm được xe , check kiểm tra kỹ, thương thảo giá xong, bóng bàn với người thân,vợ chồng xong các cụ sẽ đặt cọc và niêm phong xe đó.
4. Đặt cọc xong các cụ sẽ thông báo cho bên bank để họ chuẩn bị thủ tục.Khi bên bank ra thông báo bảo lãnh các cụ sẽ phải chuyển phần tiền đối ứng cho salon (phần tiền mìh có để mua xe).Sau đó Salon sẽ làm thủ tục sang tên đổi chủ cho các cụ( thường là trong ngày). Cod giấy hẹn công an các bạn bên Bank sẽ giữ, chuyển tiền vào cho chủ Salon

5. Bước cuối là các cụ xuống bóc niêm phong và lấy xe về thôi ạ

----> Có vẻ lằng nhằng nhưng túm lại rất gọn, đi lại cũng chỉ mất 1-2 lần là xong. Rất nhanh chóng nếu các cụ thiện chí muốn mua Và hồ sơ đẹp

Ps: Trong trường hợp này các cụ nên chọn những Salon uy tín để tránh mất thời gian và mất việc.

Cần tư vấn về vấn đề xe cộ các cụ ibox www.fb.com/kiencivic cháu sẽ giúp ạ

- Kiencivic-

Gyn G.O

Xe hơi
Trường hợp khi cọc xe rồi nhưng ngân hàng đình giá thấp hơn dự tính khiến người mua ko đủ tiền đối ứng để mua thì người mua lúc đó có mất cọc ko cụ?

Vẫn Là Em

Xe hơi
em cũng đang ý định mà thấy nợ lại lo lo

yeugaidep

Xe buýt
bác cần tư vấn về thủ tục vay thì ới em nhé :)