Thảo luận Thủ tục và phí sang tên xe ô tô cũ

korando TX-5

Tháo bánh
Các bác cho em hỏi với, xe em hà nội, bán về xứ thanh thì có cần rút hồ sơ gốc không. Nếu có thì thỉ thủ tục càn gì vậy các bác, có dịch vụ làm nhanh không các bác. Em xin cảm ơn trước
có cần phải rút hồ sơ gốc nhé cụ.
thủ tục cần:làm hợp đồng mua bán gồm:
CMTND+sổ hộ khẩu của cả 2 vợ chồng người bán (bản sao)
cmtnd+hộ khẩu người mua
đăng ký +đăng kiểm (gốc)
đi làm thủ tục rút hồ sơ tại cơ sở đăng ký xe cần :
hợp đồng mua bán xe ô tô(có công chứng của vp công chứng)
đăng ký xe (bản gốc)
2 bộ cà số khung,số máy
biển số xe cũ (trả biển cũ)
ra công an xin 2 tờ khai đăng ký (khai xong dán bản cà số vào)
chờ cán bộ ký vào tờ khai và cấp giấy hẹn.đến hẹn ra lấy hồ sơ về

Sky_Sky

Xe đạp
có cần phải rút hồ sơ gốc nhé cụ.
thủ tục cần:làm hợp đồng mua bán gồm:
CMTND+sổ hộ khẩu của cả 2 vợ chồng người bán (bản sao)
cmtnd+hộ khẩu người mua
đăng ký +đăng kiểm (gốc)
đi làm thủ tục rút hồ sơ tại cơ sở đăng ký xe cần :
hợp đồng mua bán xe ô tô(có công chứng của vp công chứng)
đăng ký xe (bản gốc)
2 bộ cà số khung,số máy
biển số xe cũ (trả biển cũ)
ra công an xin 2 tờ khai đăng ký (khai xong dán bản cà số vào)
chờ cán bộ ký vào tờ khai và cấp giấy hẹn.đến hẹn ra lấy hồ sơ về
Em đang muốn làm cả hợp đồng mua bán và rút hồ sơ từ HN về Hải Dương? Cụ có làm ko? giá bao nhiệu ạ?

korando TX-5

Tháo bánh
Em đang muốn làm cả hợp đồng mua bán và rút hồ sơ từ HN về Hải Dương? Cụ có làm ko? giá bao nhiệu ạ?
Em lười đi làm lắm.
Cụ để lại số điện thoại em cho người gọi báo giá cụ thể

Thich Xe Hop

Xe tải
Chào các cụ. E hộ khẩu Ba Đình, vừa đi sang tên merc E300, tự làm, cực nhanh, cực đơn giản, ko mất 1 đồng phí tiêu cực nào. Quy trình như sau:
1. 10h00 e đến thuế quận ở nguyên hồng, giáp đê la thành (có 2 cq thuế ở đây, 1 của thành phố, 1 của quận. Các cụ để ý tránh nhầm lẫn ạ). Vắng hơn chùa bà đanh. 20 phút e khai xong tờ khai. E thấy các cụ đi trước bảo phải đưa phí cho nv thuế, e ki đưa. Sau đó, phải chạy sang ngân hàng (ko nhớ tên ạ) bên đội cấn để nộp tiền, khoảng 30 phút cả thời gian đi từ nguyên hồng sang thì xong.
2. Có việc bận, nên 15h00 e mới chạy ra phòng csgt, 86 lý thường kiệt để làm thủ tục cấp biển số. Gửi xe 30k, rồi vào phòng cuối đối diện cổng. Cũng rất vắng, có khoảng 10 cụ đang làm thủ tục, trong đó có vài cụ đi làm dịch vụ cho cty bán xe. Phòng mát lạnh.
E nộp hồ sơ cho 1 cụ áo vàng làm thủ tục khám xe ngồi cuối phòng (hợp đồng mua bán, hồ sơ gốc rút từ sài gòn, tờ khai đã cà số khung số máy mà bên bán khi rút hồ sơ gốc đã làm hộ và khai tờ khai xin cụ áo vàng). E thấy bảo phải đưa xiền cho cụ khám xe nhưng e chẳng đưa. Cụ ấy cũng chẳng khám xe, mà ghi ghi chép chép j đó vào hồ sơ rồi đưa lại cho e, bảo đưa cho mợ áo vàng trong lồng kính.
E cũng lại thấy bảo phải đưa x cho các áo vàng trong lồng kính nhưng e cũng ứ đưa. Mợ áo vàng bảo: "a cho mượn chứng minh thư", e đưa luôn cả hộ khẩu. Mợ ấy chắc chán. "a phải chờ vì e đang làm thủ tục cho khoảng 10 xe". Ok. Mình chiều nay rảnh rỗi mà. Phòng mát nữa. Ko vấn đề. E chờ khoảng 50 phút thì mợ áo vàng gọi bấm biển. Bụp. Nhận giấy hẹn 5 ngày lấy đăng ký. Mợ áo vàng bảo e sang phòng nhỏ gần cổng nhận biển.
E sang phòng nhỏ, gặp 2 mợ áo vàng, e đưa giấy hẹn, 1 mợ nói: "a cho mượn chứng minh thư", e lại đưa cả hộ khẩu. Mợ kia lại chán, rồi đưa biển cho e và hẹn 5 ngày đến lấy đk.
Ra cổng, mấy cụ cò: a ơi lắp biển ko, e lắp cho. Bao nhiêu nhỉ. 250k. Thôi, a tự lắp. Hôm sau, đi thay dầu, bảo dưỡng, mấy cụ bên gara lắp hộ.
10 ngày sau, e quay lại phòng nhỏ lấy đăng ký. Lại gặp 2 mợ áo vàng, e đưa giấy hẹn, "a cho mượn cmt" e lại đưa cả hộ khẩu. Chắc mợ ấy ngao ngán lắm. Rồi đưa đk cho e.
Kl: rất nhanh, rất dễ và các cụ luôn phải mang theo cả chứng minh thư và hộ khẩu gốc. Cụ nào thích số đẹp, hỏi và đưa phí cho mợ áo vàng lồng kính, mợ ấy sẽ phím số đẹp cho các cụ.
E mất khoảng 4h và tiết kiệm đc 2,5 triệu để sửa xe ạ.
Cụ mua xe trong đó giá bao nhiêu vậy?
Cụ khoe ảnh xe và biển cho em xiêm với

Tranginr

Đi bộ
e đọc kĩ các bài tường thuật trực tiếp của các cụ tự đi làm thì hình như giấy tờ lúc đến công an là không cần thêm chữ kí của người bán nữa đúng ko các cụ? Mình chỉ cần họ kí vào Hợp đồng mua bán công chứng và cầm đủ giấy tờ xe là ok đúng ko ạ? Phiền các cụ chỉ giáo giúp ạ.

cháu lên 3

Xe container
Các cụ cho e hỏi? E định mua thanh lý xe biển đỏ đã nằm chỗ khoảng 1 năm nay. Không biết jo mua lúc đăng kiểm họ có truy thu phí đường bộ 1 năm trước không ạ? Và thủ tục đky mới có vướng mắc gì k ạ? Thanks

cedricvip

Xe tải
CCCM cho em hỏi lười tí, em ở Pleiku, Gia lai; định mua lại 1 xe từ Sài Gòn, đời 2016, giá mua lại khoảng 700tr, vậy lệ phí chuyển về Gia lai (ra biển) và các lệ phí kèm theo khoảng bao nhiêu, cảm ơn CCCM ạ!
Cụ phải nêu rõ loại xe gì thì mới tư vấn tiền thuế chính xác được chứ!

korando TX-5

Tháo bánh
Các cụ cho e hỏi? E định mua thanh lý xe biển đỏ đã nằm chỗ khoảng 1 năm nay. Không biết jo mua lúc đăng kiểm họ có truy thu phí đường bộ 1 năm trước không ạ? Và thủ tục đky mới có vướng mắc gì k ạ? Thanks
Bắt đầu truy thu phí đường bộ từ khi có quyết định thanh lý xe và thu lại biển (xe ưu tiên được miễn thu thuế,phí)

Vinhcar

Xe đạp
Các bác thông não giúp em vụ này với.
Em dự định mua lại xe cũ của người quen biển Hà Nội.
Em hộ khẩu Hà Nội, nhưng hộ khẩu vợ em ở
Vĩnh Phúc, chưa chuyển về Hà Nội.
Mong muốn là vẫn giữ nguyên biển Hà Nội của chủ cũ và sang tên cho vợ em đứng tên.
Vậy, vợ em không có hộ khẩu Hà Nội có được đứng tên không?
Cám ơn các bác,
Hk Bà xã chưa hn thì muốn giữ biểN HN cụ pai làm Hđ Ủy Quyền thui ko sg tên đc. Muốn sg tên pai tên Cụ cơ

Bình Mercedes

Xe đạp
Hk Bà xã chưa hn thì muốn giữ biểN HN cụ pai làm Hđ Ủy Quyền thui ko sg tên đc. Muốn sg tên pai tên Cụ cơ
cái này bác gặp hỏi các cụ Cò là hỗ trợ được hết :D

Thanh_Binh

Xe điện
Cccm cho e hỏi e mua xe cũ đứng tên vợ e, e nộp phí trước bạ rồi. Bây giờ đi đổi đk thì có cần vợ e đi ko ạ hay e đi là dc hk vợ e ở Ba Vì thấy bảo ra 1234 đường láng ạ? Và ở đó có phí tiêu cực ko v? Thanks cc tư vấn

korando TX-5

Tháo bánh
Cccm cho e hỏi e mua xe cũ đứng tên vợ e, e nộp phí trước bạ rồi. Bây giờ đi đổi đk thì có cần vợ e đi ko ạ hay e đi là dc hk vợ e ở Ba Vì thấy bảo ra 1234 đường láng ạ? Và ở đó có phí tiêu cực ko v? Thanks cc tư vấn
Ba vì em tưởng ra hà đông chứ cụ?

Tu.beo9x

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi, xe e morning nk 2009 biển 4 số, e mua lại người quen giá khoảng 230 - 240 thì sang tên đổi biển phải đóng phí trước bạ bao nhiêu ạ? (Cụ nào có kinh nghiệm chỉ e cách ghi giá tiền mua bán trên hợp đồng sao cho có lợi nhất với ạ) cảm ơn các cụ nhiều!

grubeo

Xe hơi
Em vừa xem quy định thì xe cụ được 9 năm, nộp thuê trước bạ 2% của 30% giá trị xe tại thời điểm hiện tại.
Ví dụ: morning 2018 giá 450tr thì cụ phải đóng 450 * 30% *2% = 3 triệu
Giá trên hợp đồng chắc khoảng 60% giá trị giao dịch thực là ok các cụ nhỉ?
Giá trên hợp đồng công chứng cụ để 100 cũng ok mà

Vyluong

Xe máy
01663193456 các cụ cần hỗ trợ gì về st,rút hs alo e tư vấn cho nhá

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
Cảm ơn chia sẻ của các cụ ạ

mr_duong_88

Xe máy
có cụ nào nhận làm dịch vụ sang tên ở HN k ạ :D