[Funland] Thú vui nhà vườn- em rất thích

Đại tướng Alo

Xe điện
Nói đến nhà vườn, tôi cũng thích...
Nhưng phải là nhà vườn kiểu như thế này:

Hoặc kiểu như thế này:

Túm lại, nhà vườn cũng phải tiện nghi và đẹp về kiến trúc. :)
Chứ mấy nhà xây kiểu Việt Nam nó không tiện nghi...mà cũng không gần gũi thiên nhiên được vì khí hậu mình nóng - ẩm...

Phan Quynh Huong

Xe tải
Ai thích thì thích, ai ghét thì kệ chứ cụ :)), em cũng thích nhà vườn, các cụ ghét thì chắc không có đk, hoặc chơi cái quá to ôm không suể, sống nơi hoang vu hẻo lánh qua nên chán thôi =))
Em thik cái tư duy của cụ đấy!
Em mà lấyđược ck rồi, có khi em cũngđếch cần bánđấtđểmuaGLC nữa ;))

Machimachi

Xe tải
Nhà bác chủ giống y nhà e. Cả 2 vc e đều rất hài lòng khi mua được nhà + đất trên SS. E ở LB nên đi lại quá gần, toàn đường cao tốc đẹp, đi nhanh, chưa đến 45p là đến nhà. E cải tạo cái nhà cấp 4 xinh xắn, có hàng hiên, bếp, nhà vệ sinh+ kho. Vườn chủ cũ đã trồng đầy cây trái, e chỉ quy hoạch thêm và trồng hoa thôi. Mở cửa sổ ra là cả 1 vạt lúa xanh mởn. Đồ đạc sắm ở mức tối thiểu, dùng đồ cũ của nhà mang lên nên ko lo mất trộm. Trộm vía an ninh rất tốt, hàng xóm thân thiện. Rất hợp lý so với số tiền bỏ ra.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em thích nhà vườn mà sao nhiều cụ chê thế, là do các cụ đọc báo hay là đã từng trải nghiệm?

Em thấy mấy thớt nhà vườn, nhiều cụ bảo cả thèm chóng chán tuy nhiên em thấy rất thích về vào cuối tuần, em chỉ xây một cái nhà cấp 4 nhỏ nhỏ khoảng 50m, có bếp, quầy Bar, bàn ghế, giường ngủ…còn vườn thì chưa đến 1 nghìn mét.
  • Đi từ nhà em từ khu Hồ Tây đến Sóc Sơn chỉ khoảng 35 phút (còn gần hơn đi làm), có hôm đi lại đến 2 lượt.
  • Quãng đường khoảng 30km thì có đến 20km được ngắm cây xanh, hoa đẹp hai bên đường từ cầu NT đến NB, lái xe sáng sớm trên cung đường này cũng relax vì được ngắm hoa hai bên đường.
  • Chi phí: Tiền điện mỗi tháng mất khoảng 50 -60 nghìn, tiền nhờ người làm cỏ trung bình 500 nghìn mỗi tháng, như vậy mỗi tháng chưa mất đến 600 trăm nghìn.
  • Vì em mua trong khu dân cư nên nhờ nhà hàng xóm để ý hộ, thỉnh thoảng mua ít quà biếu họ, được cái khu đó quý người nên em tham gia các hoạt động của Thôn, em vẫn tham gia nhậu khi hội làng
  • Quanh nhà có mấy nhà nấu rượu, cứ nên đó là lại gọi nhau, đồ nhậu đôi khi chỉ vài cái nem tai hoặc nem chua mua ở siêu thị ăn với các loại lá vặt ở vườn (lá sung, lá ổi, đinh lăng, lá mơ…), mấy anh em hàng xóm ngồi nhậu đến tối.
  • Mùa nào quả đấy, mít, na, ổi đầy vườn… ăn chả hết, ngồi uống cà phê nghe chim tự nhiên hót cả ngày
  • Cứ cuối tuần, hai vợ chồng nên đó làm vườn, trồng hoa, ăn uống, uống phê rồi vợ lái xe về.
  • Gần đó có mấy hồ nước sạch như hồ Đồng Quan, hồ Đồng Đò nên mùa hè qua bơi vài vòng rồi về nhà ngồi uống.
  • Bố mẹ em cũng thích nên đó chăm cây, thấy ông bà vui mình cũng vui.
  • Mùa hè trẻ con nhà em lên đó chơi cầu lông, ném nước quanh sân.
Có mấy điểm em không thích thôi, nhưng không sau cả: ví dụ mùa này ngoài vườn nhiều muỗi, tối hơi buồn vì mọi người đi ngủ sớm nhất là mùa đông, cỏ thì nhanh mọc.

Em đọc thấy nhiều cụ bảo nhanh chán mà sao em chẳng thấy chán nhỉ? Ngay cả đợt vừa rồi đất SS lên giá rất cao mà em có bán đâu, em vẫn tự hỏi tại sao có cụ nhanh chán thế hay là các cụ chỉ nghe nói và đọc báo thôi, chứ nếu các cụ thực sự có một mảnh để trải nghiệm thì chắc gì đã chán nhỉ.
Nhà vườn mà "em chỉ xây một cái nhà cấp 4 nhỏ nhỏ khoảng 50m, có bếp, quầy Bar, bàn ghế, giường ngủ…" thì em thấy không ổn. Hơn nữa nhỏ thế thì bố trí thế nào được!

caisua

Xe lăn
Hàng tuần em lên thăm phụ huynh dưỡng lão ở SS, nhìn thấy nhiều nhà vườn đẹp lắm nhưng bắt em ở là em lượn ngay. Em cũng hay đi chơi, thích núi hơn biển nhưng ngắm mãi 1 chỗ thì ko chịu nổi nên tiền đó em thích đi khắp nơi hơn là quanh quẩn 1 miếng đất

Phan Quynh Huong

Xe tải
À thế thôi, mợ để mà dùng cũng được. Ai có duyên thì mua vậy. E thích mua rẻ cơ. Chứ giá trên là e mua được cả nhà xây sẵn trên đất rồi.
Vâng, em chưa bao giờ có suy nghĩ mua được cái gì rẻ của ai bao giờ ;)) mà chỉ mua khi thấy giá hợp lý và phù hợp với điều kiện của mình :)

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cụ nào thích mảnh hơn 1000m2 đất ở, xây biệt thự nhà vườn, cách chỗ tắm khoáng nóng Thanh thủy 13p xe :) em muốn đổi GLC đi cho oách để còn lấy ck ;))
Nhìn cái avatar của mợ thì đến LX600 còn quá đơn giản :))

thangmin

Xe tăng
Hoi, em biết lái từ năm 18t chả cần phiền tới ai ;)) từ từ đi rồi khắc đến :))
Ơ mâu thuẫn thế mợ??? Mua GLC để kiếm chồng mà :)) đây 1 phát có cả 2 luôn lại vẫn giữ được đất :D mũi tên này xuyên 3 con chim đấy. Bt bắn xuyên 2 con thôi ;;)

Trần Phùng

Xe tải
Em cũng chỉ mong được như bác chủ, có mảnh vườn cách 35' đi xe thì quá tiện.
Dưới quê em vẫn còn đất đai tổ tiên nhưng đường lối về không tiện thành ra ít lui về.

bimbimzinzin

Xe tăng
Nhà vườn mà "em chỉ xây một cái nhà cấp 4 nhỏ nhỏ khoảng 50m, có bếp, quầy Bar, bàn ghế, giường ngủ…" thì em thấy không ổn. Hơn nữa nhỏ thế thì bố trí thế nào được!
Mọi thứ đều mini thôi cụ, và kết hợp các giá treo rượu được đóng thẳng vào tường, em để được nhiều rượu lắm

quy la tien

Xe điện
Ơ mâu thuẫn thế mợ??? Mua GLC để kiếm chồng mà :)) đây 1 phát có cả 2 luôn lại vẫn giữ được đất :D mũi tên này xuyên 3 con chim đấy. Bt bắn xuyên 2 con thôi ;;)
Cụ đã hiểu rõ anh em đặt tên Việt cho con xe ý là gì chưa, tìm hiểu đê!

Em fun tý!

Tungmbi

Xe tải
Vâng, em chưa bao giờ có suy nghĩ mua được cái gì rẻ của ai bao giờ ;)) mà chỉ mua khi thấy giá hợp lý và phù hợp với điều kiện của mình :)
Về tương lai bán giá đó thì ok, tuy nhiên thời điểm này cũng k thể kỳ vọng nhiều được mợ ạ. Trừ phi có cụ nào trong này thật tâm máu, chứ 1000 m2 cũng k phải nhiều nhặn gì. 2 tỏi rưỡi mà mua gần PT thì cũng có nhiều lựa chọn mà, riêng khoản đó cũng đã có nhiều sale nhảy vào săn ve rồi.