Thực hư chuyện tiết kiệm xăng...

nguyenthang87

Xe tải
tiết kiệm quá lại hỏng xe,cũng giống như mình sức đang ăn 3 bát h bắt ăn bát rưỡi thì chịu sao nhiệt

ngoctho

Xe hơi
các thiết bị gắn thêm đều không ăn thua bác ơi, ga ổn định, đi đường trường nó hết ít thôi hjx hjx

songbeng

Xe buýt
Cụ nào đã chuột bạch tiếp tục update t.tin cho bà con tham khảo đê....

g4con2

Xe hơi
Đi xe ga thì phải chấp nhận tốn xăng thôi cụ à

t_rex

Xe buýt
Em đây, em đây. Em làm ở bác Hoàng chứ ở đâu.

Đợi đến hôm nay hết 100 km đi đổ xăng em mới ngồi report cho các cụ được.
Như em đã nói, làm bác Hoàng này em rất dễ chịu vì làm cẩn thận và giải thích từng tí cho em.
Xe em lx 125 nhập. Trước chạy cỡ hơn 4,5 lít/100km. Chạy được 3,5 vạn
Xe em trước cũng mang đến 1 cụ khác trên OF để vệ sỉnh côn căn chỉnh cho êm máy. Tuy nhiên chỉnh xong thì máy kêu hơi to hơn mặc dù cảm giác ga thì mượt hơn chút.
Bác Hoàng mở xe em ra. Nhấc cốp lên, quả thực máy rất nóng. Trước bạn gái em đi cũng đi lx nhập em thấy cũng nóng nên xe em em nghĩ cũng bình thường thôi.
Bác ấy bảo máy nóng thế này là do dư xăng đốt ko hết nên nhiệt thừa ko sinh công gây nóng máy. Em hiểu ngay vì là học sinh giỏi lý ngày xưa mà (khoe các cụ tí). Mở chế tháo bộ lọc ra thì đúng là xăng thừa phun ngược lên cả họng hút.
Mở côn ra thì nắp bảo vệ hơi mòn tí, bác bảo lỗi này do dây cua roa chùng văng vào nắp gây nên hiện tượng này. Đúng thế em chạy nhanh thấy xe hơi rung cảm giác không an toàn. Em bảo thay luôn đi. Bác ấy bảo ko cần tí bác ấy cố định lại là ko văng nữa chạy đến khi nào hỏng hẳn thì thay.
Xong xuôi bác ấy lấy chế và lọc gió ngồi vệ sinh, chế cháo, căn chỉnh gì đó để tiết kiệm xăng theo yêu cầu của em.
Chừng nửa tiếng thì xong bắt đầu lắp lại vào xe.
Em cũng hơi run :D :D :D, không biết em xe của mình có làm sao ko? :)) :)) :))
May quá, nổ máy thì máy vẫn nỗ và tiếng máy êm hơn hẳn. Chạy thử thì thấy rất dịu dàng, vít ga thì vút lên đằm thắm chứ không ngỗ ngược ầm ào như trước. Rứt chi là khoan khoái các cụ à.
Em phi ngay ra cây xăng đổ đầy. Căn công tơ mét, nhìn mặt chị đổ xăng để hết 100 km lại quay lại đây căn đúng chị này đổ cho đều tay. :D :D :D
Thế là tuần rồi em vi vu 2 bánh suốt để mong hết 100 cây thi mang đỉ đổ xăng kiểm tra.
Vừa lượn em vừa nhìn kim xăng. Mà nó xuống chậm quá. Cứ tưởng bác ấy làm hỏng kim xăng của em rồi.
Về cảm tính bình thường 1 tuần em hết một bình xăng cỡ trăm mốt trăm hai. Mà em chạy ít chỉ hay chạy vặt thôi. Kim xăn tụt xuống cảm nhận rất rõ. Tuần này em chạy nhiều mà kim xăng xuống rất chậm. Máy thì mát hơn hẳn mở cốp ra thấy hơi ấm thôi không nóng rực như trước. Mà máy mát hơn thì rõ ràng bền máy hơn rồi. (kể cả cái máy ngồi trên yên :D :D :D)
Hôm nay em đủ 100 cây phi vào cây xăng ấy giờ ấy để gặp chị đổ xăng hôm trước. Lại đổ đầy dõng dạc trong thời buổi xăng tăng giá này. (oai tí).
Hết 80k với 3lit 2 các cụ à.
Tức là xe em giảm được gần 30% sơ với lúc trước. Nhìn chị bán xăng đầy âu yếm, em lượn ra phố, mồm huýt sáo vang. :)) :)) :))

KL:
Như vậy sau khi căn chỉnh em đã được:
- Giảm thiệt hại về kinh tế vì nhiên liệu tiêu thụ giảm 30%.
- Giảm gây ô nhiễm môi trường.
- Sức khỏe ngon hơn vì tâm lý thoải mái hơn khi xe chạy êm ái, mượt mà hơn.
- Máy móc (cả máy xe lẫn máy người) bền hơn vì mát hơn. :)) :)) :))

Cho nên em rất ưng cái vụ chỉnh xe của bác Hoàng này. Mặc dù lúc vào cửa hàng bác í thì hơi thất vọng vi nhỏ và chật. Nhưng mà chắc kiểu dân kỹ thuật nó vậy cứ kiêu kiêu bất cần.

t_rex

Xe buýt
hí hí, đã dùng nhiều dịch vụ của các cụ trên OF hay do các cụ OF giới thiệu, nhưng đây là một trong những lần em cảm thấy hài lòng nhất nên viết hơi dài các cụ thông củm và cho tí vodka :D :D :D

love.acm

Xe hơi
Cái này có làm đc, nhưng chính hãng và đc đăng ký bản quyền thì ở tận TP HCM( và chỉ có duy nhất ở TP HCM) cơ cụ ạ
Với lại cái này ko làm đc trên xe có phun xăng điện tử nên các dòng xe mới chẳng có tác dụng gì
Link gốc đây, em kính các cụ :D
http://www.tietkiemxanghoangson.com.vn/
Bố em cũng mới đặt 1 cái ship từ HCM về HN lắp thử cho con Future, nói chung là dùng tốt ạ :D
Tiết kiệm cũng đc tầm 30% xăng :D

songbeng

Xe buýt
hí hí, đã dùng nhiều dịch vụ của các cụ trên OF hay do các cụ OF giới thiệu, nhưng đây là một trong những lần em cảm thấy hài lòng nhất nên viết hơi dài các cụ thông củm và cho tí vodka :D :D :D
Làm như cụ ... thế mất bn time và chi phí tn ạ?

Mr.Dzoãn

Xe tải
Cái này có làm đc, nhưng chính hãng và đc đăng ký bản quyền thì ở tận TP HCM( và chỉ có duy nhất ở TP HCM) cơ cụ ạ
Với lại cái này ko làm đc trên xe có phun xăng điện tử nên các dòng xe mới chẳng có tác dụng gì
Bố em cũng mới đặt 1 cái ship từ HCM về HN lắp thử cho con Future, nói chung là dùng tốt ạ :D
uầy . cụ liều nhở ? e đọc báo trí thấy cái này là lừa đảo mà ? dân trong nam còn chả dám dùng vì k có tác dụng gì !!!

love.acm

Xe hơi
uầy . cụ liều nhở ? e đọc báo trí thấy cái này là lừa đảo mà ? dân trong nam còn chả dám dùng vì k có tác dụng gì !!!
Lừa gì đâu cụ, có hiệu quả thật mà.Nó đc cục công nghệ cấp bằng sáng chế thì lừa gì nữa.
Cái này ngoài thị trường có nhiều hàng fake lắm, ai mua phải hàng fake thì ko có tác dụng là phải :D.Ông cụ nhà em mua về tự lắp luôn và thấy thật sự hiệu quả mà(nhà em ở HN ko có cơ sở của cái này).

Mr.Dzoãn

Xe tải

Lừa gì đâu cụ, có hiệu quả thật mà.Nó đc cục công nghệ cấp bằng sáng chế thì lừa gì nữa.
Cái này ngoài thị trường có nhiều hàng fake lắm, ai mua phải hàng fake thì ko có tác dụng là phải :D.Ông cụ nhà em mua về tự lắp luôn và thấy thật sự hiệu quả mà(nhà em ở HN ko có cơ sở của cái này).

cụ đã đo số km đi chưa ? vì e đọc là cái này chỉ là van chỉnh gió . đưa gió vào máy nhiều hơn nên người dùng có cảm giác máy bốc hơn, có tiết kiệm đc. tý nhiên liệu nhưng nhanh xuống máy @.@' k biết thế nào nhưng e khuyện cụ nên cẩn thận ạ

songbeng

Xe buýt
Cấy thêm 1 bộ phận khác vào hệ thống là ko nên cụ ạ, kẻo đi gặp bà hỏa đới... em sợ...

D-A-T

Xe hơi
Mời cụ 1 chén và cụ báo giá cho ae otofun luôn có đk ko ah :-w

seven_love2003

Xe buýt
Mua thêm 1 cái xe đạp điện như em đang làm, có vẻ ổn hơn kiểu như lắp của bác