Thực tế công nghệ đèn pha trên xe Merc E250 là gì

calvin_klein

Xe tải
Đèn pha bi-xenon có chức năng AFS ( Toyota ) hay ILS ( Mercedes) có tác dụng tự động quay 1 góc 15 độ khi xe vào cua, ở dòng C-class 2012 mới có ILS, những đời C trước đó thì chỉ là bi-xenon tĩnh, khi xe vào cua bên nào thì đèn sương mù của bên đó tự động bật sáng. Xe nào có ILS thì khi lái xe các cụ sẽ nhìn thấy ngay nó hoạt động thế nào, kể cả khi chuyển làn đường thì đèn cũng quay. Chức năng này rất hữu ích khi đi đường đồi núi, đèo vào ban đêm

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Kính hỏi các cụ em chạy xe để đèn ở chế độ auto:
1. Pha Glk 2010 có liếc ko ạ? Nó liếc ở cả hai chế độ pha - cos hả các cụ? Em chỉ thấy nó bật đèn halogen khi vào cua thôi
2. Khi em ngước pha lên gặp xe ngược chiều có thấy nó tự động cụp xuống cos đâu nhỉ, em toàn phải cụp = cơm. Khi xe ngược chiều qua rồi thì nó có tự động ngước pha lên ko, nhờ các cụ chỉ dẫn ạ.
Tks các cụ chỉ bảo

GLK đền là khiếp nhất nhé :D trừ GL ra Cụ ah

80km trở lên và xuống thì fa cos mới tự động , Cụ nhớ để vị trí A nhé

Nó tự nâng công xuất từ 35 --> 38W khi đạt tốc đọ từ 80km/h trở lên nhé

Galaxy

Xe hơi
Các cụ cho em rõ từng chức năng ảnh dưới với, thường thì e lười nên chỉ để A=auto, mấy cái ký hiệu kia sử dụng thế nào cụ nhỉ (e dốt lại lười..hihi)
Mà làm thế nào để cài đặt để A cứ xuống xe khoảng 5-7s là đèn pha tắt chứ, xe em phải 30s nó mới tắt...xuống xe đợi mãi thấy cũng ghê ghê :D

Thieugia1980

Xe máy
bác cho em hỏi ngu tí,xe em mec 200k đời 2008 có chức năng này ko?

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em rõ từng chức năng ảnh dưới với, thường thì e lười nên chỉ để A=auto, mấy cái ký hiệu kia sử dụng thế nào cụ nhỉ (e dốt lại lười..hihi)
Mà làm thế nào để cài đặt để A cứ xuống xe khoảng 5-7s là đèn pha tắt chứ, xe em phải 30s nó mới tắt...xuống xe đợi mãi thấy cũng ghê ghê :D

P : Đèn đỗ , Cụ đỗ bên trai hay phải thì gạt về vị trí đó làm tăng cường cho khả năng quan sát của người tham gia giao thông mà bật cái này bên đâu thì đèn xi nhan bên đó sang thui ( buổi tối để mấy ông đi nhậu ổng nhìn thấy còn tránh mờ )
0 : off
A : auto
>< : Đèn sương mù ánh sáng vàng đó

:D< : Bật đèn bình thường ( rút lên 2 nấc bật cả đèn sương mù và fa lun chế đọ này sáng khủng khiếp ) chống chỉ định cẩn thận chói mắt oánh nhau đó

hoang_auditor

Xe tải
Đồng chị Thọ hướng dẫn luôn cho bác kia delay light để ra khỏi xe thì 5-7s là tắt đèn kìa ^_^, cứ phải dể Sale nhiệt tình cho anh em còn nhớ khi cần

Galaxy

Xe hơi
Cám ơn cụ sale_haiphong đã hướng dẫn giúp em, tại đọc quyển hướng dẫn tiếng England mù tịt...kaka, có tiếng mẹ đẻ VN thì tốt quá
Có lần em để O=off mà thấy đèn daylight vẫn sáng?
Và còn cái phía dưới cùng có tác dụng sao cụ?
Cụ hướng dẫn em cài đặt xuống xe khoảng 5-7s là đèn tắt đi ạ....
Rất cám ơn :D

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cám ơn cụ sale_haiphong đã hướng dẫn giúp em, tại đọc quyển hướng dẫn tiếng England mù tịt...kaka, có tiếng mẹ đẻ VN thì tốt quá
Có lần em để O=off mà thấy đèn daylight vẫn sáng?
Và còn cái phía dưới cùng có tác dụng sao cụ?
Cụ hướng dẫn em cài đặt xuống xe khoảng 5-7s là đèn tắt đi ạ....
Rất cám ơn :D

Cái này Cụ cứ để chế độ A sau 20s nó tự tắt hoặc bấm nút khóa thì tầm 5s :>

mazda626

Xe buýt
Cái này Cụ cứ để chế độ A sau 20s nó tự tắt hoặc bấm nút khóa thì tầm 5s :>
cụ cho cháu hỏi, xe cháu c300 2012, đã active ché độ delay light, nhưng sao khi tắt máy cái là đèn tắt luôn nhỉ,chỉ có đèn led, đèn măng séc, đèn trần môt lúc sau tắt thôi...nhiều khi đi vào chỗ tối, muốn có đèn fa sáng để về đến nhà mà không được.

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ cho cháu hỏi, xe cháu c300 2012, đã active ché độ delay light, nhưng sao khi tắt máy cái là đèn tắt luôn nhỉ,chỉ có đèn led, đèn măng séc, đèn trần môt lúc sau tắt thôi...nhiều khi đi vào chỗ tối, muốn có đèn fa sáng để về đến nhà mà không được.
Đơn giản Cụ để A nhé Ân lock ok túc túc 2 con gà kêu cần đèn ấn unlock 2 con gà lại túc túc đèn hiện lên gồm đèn xenon đèn chữ C đèn dọi dưới gương ( đen led )

Vào gần nhà Cụ ấn lock ;)) 2 con gà lại túc túc thế là vào nhà vẫn ok , em thử ấn khóa thực tế 150m ok mà

còn không thì cụ dùng món này

250K mua ở móng cái sạc một lần dùng cả tuần còn có loại dài 60cm sạc 1 lần dùng 6 tháng Kekeke các Cụ để em nó trong xe không bi coi là vũ khí mà khi cần có thể vạng một số thằng mỗm vồ

Vui tý nó sáng lém Cụ ah em mua 2 cái về mà bà con tranh nhau xin hết , cuối tháng ra lại mua cái khác thôi !

Galaxy

Xe hơi
Cụ đổi đèn cho em...hihi

hoang_auditor

Xe tải
Đơn giản Cụ để A nhé Ân lock ok túc túc 2 con gà kêu cần đèn ấn unlock 2 con gà lại túc túc đèn hiện lên gồm đèn xenon đèn chữ C đèn dọi dưới gương ( đen led )

Vào gần nhà Cụ ấn lock ;)) 2 con gà lại túc túc thế là vào nhà vẫn ok , em thử ấn khóa thực tế 150m ok mà

250K mua ở móng cái sạc một lần dùng cả tuần còn có loại dài 60cm sạc 1 lần dùng 6 tháng Kekeke các Cụ để em nó trong xe không bi coi là vũ khí mà khi cần có thể vạng một số thằng mỗm vồ

Vui tý nó sáng lém Cụ ah em mua 2 cái về mà bà con tranh nhau xin hết , cuối tháng ra lại mua cái khác thôi !

Cuối tháng mình xuống HP, đồng chí Thọ bán lại cho mình 1 đôi nhé! để trong xe xem như côn nhị khúc

mazda626

Xe buýt

Nhà cháu thử rôi, không được cụ ơi, chỉ có đèn chữ C, đèn dưới gương, đèn nộih thất sáng thôi cụ ạ...

tiensa

Xe buýt
GLK đền là khiếp nhất nhé :D trừ GL ra Cụ ah

80km trở lên và xuống thì fa cos mới tự động , Cụ nhớ để vị trí A nhé

Nó tự nâng công xuất từ 35 --> 38W khi đạt tốc đọ từ 80km/h trở lên nhé
Em hỏi mấy người của mer (Kể cả cụ) thì:
1. Người bảo , người bảo ko liếc
2. Người bảo , người bảo ko tự động cụp-ngước fa
Em chẳng biết đâu mà lần. Mong cụ nào biết rõ nhất xác định lại vụ này giúp em cái. Tks các cụ!
Em nói mong các cụ bỏ qua: Em thấy nhiều cụ tư vấn cụt lủn quá, tư vấn ko chính xác, ko trả lời thẳng vào câu hỏi,...

Carens_SX

Xe buýt
Ý kiến của em thì liếc hay không liếc không quan trọng bằng việc các cụ chạy trời tối có hơn hẳn các xe khác không. Nếu quảng cáo là đèn pha thông minh nhưng thực tế không hơn là mấy thì cũng nên quẳng vào sọt rác vì đây là chiêu móc túi người mua thôi, bình mới rượu cũ các cụ ah

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em hỏi mấy người của mer (Kể cả cụ) thì:
1. Người bảo , người bảo ko liếc
2. Người bảo , người bảo ko tự động cụp-ngước fa
Em chẳng biết đâu mà lần. Mong cụ nào biết rõ nhất xác định lại vụ này giúp em cái. Tks các cụ!
Em nói mong các cụ bỏ qua: Em thấy nhiều cụ tư vấn cụt lủn quá, tư vấn ko chính xác, ko trả lời thẳng vào câu hỏi,...

1 , Có liếc nhé Cụ ILS mà
2 , Cụp ngước fa kích hoạt từ 80km trở lên thui và phải để chế độ A nhé Cụ !

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhà cháu thử rôi, không được cụ ơi, chỉ có đèn chữ C, đèn dưới gương, đèn nộih thất sáng thôi cụ ạ...

Cái này đèn fas phải bật lên 5s rùi mới tắt thì mới phải ! để hôm nào em làm video cho nó chuẩn ... dạo này chạy doanh số phọt hơi ;))

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cuối tháng mình xuống HP, đồng chí Thọ bán lại cho mình 1 đôi nhé! để trong xe xem như côn nhị khúc

Nếu Cụ thích em Mua hộ cho ... em mua cho ông bà già mỗn người 1 cái vừa gọn nhẹ sạc đơn giản như điện thoại ( trước em ở móng cái 2 năm mà ) nên khá rành

Coltplus2008

Xe điện
dạ em thấy thế này ạ:

2 đèn Halogen chỉ sáng khi cụ vào cua gấp, vd khi đang ngoài đường chính rẽ vào ngõ, khi đang ở ngã tư cụ muốn rẽ trái hoặc phải, thì đèn này sẽ sáng lên. Ngoài ra vào ban đêm khi cụ vào số lùi thì hai đèn này cũng sáng lên. Đèn này chỉ được kích hoạt khi cụ chạy xe dưới tốc độ 40Km/h. Nếu cụ chạy xe trên đường cao tốc thì hai đèn này chẳng bao giờ kích hoạt cả.

Còn chức năng đèn liếc ngang trái, phải của Bi-Xenon sẽ hoạt động khi cụ chạy trên đường cong, vd trên đường Pháp Vân - Cầu Giẽ có những đoạn cua cong cong, lúc đó thấu kính sẽ quay theo chiều cụ đánh lái. Còn ở trong phố, vd khi cụ cua vào ngõ thì nó không làm việc đâu ạ.

Chức năng tăng sáng được hiểu thế này: Xe chạy tốc độ càng cao thì đèn pha sẽ càng sáng hơn và chiếu xa hơn, khi gặp xe ngược chiều đèn sẽ tự động giảm sáng và chiếu gần lại để tránh chói mắt cho xe ngược chiều.
Nó còn tự nhận diện trong phố với cao tốc nữa cơ àh :((