Đánh giá Thực tế thì xe Hàn chất lượng quá khủng các cụ ạ.

fiatcoi

Xe tăng
E cũng nghĩ là của bền tại người thui

Thằng bạn e, sinh năm 84 như e, đợt đỗ đại học năm 2002 bố mẹ nó mua cho con dream tầu, đâu 10tr gì đó( ngày đó Dream Thái gần 40tr). Tính nó cẩn thận, chăm xe như con. Thay đồ phải vào hãng mới chịu. Nó bảo xe tao trừ máy và khung ra thì thay đồ hãng hết rùi. Đến h là 17 năm rùi, nó đi đâu vẫn chạy con dream tầu đó, e thấy đi nó còn chắc chắn hơn con Dream thái hịn bố vk e mua năm 2000 ý
Cụ nói kg chuẩn tý nào xe Dream tàu kg có hãng ở vn , nó là xe nhái sánh sao được với Dream thái , Dream thái giờ có bán cũng 30 đến 40 tr , dream tàu 500ng

Được gửi từ iPad Mini 2G - Otofun

barminhtri

Xe tải
Cụ nói kg chuẩn tý nào xe Dream tàu kg có hãng ở vn , nó là xe nhái sánh sao được với Dream thái , Dream thái giờ có bán cũng 30 đến 40 tr , dream tàu 500ng

Xe tàu nh sửa vẫn thay hàng hãng cụ ơi 😁😁

Cụ ko đi nên có thể ko biết. Dream tàu thời đầu vào VN giá khá cao và chất lượng cực ok ( nó ko khác gì xe Hàn thời kì đầu nhập nguyên con vào). Lúc đó mua Dream Thái bằng luôn 1 miếng đất lô 2 mặt đường chính chỗ nhà e luôn (nhà e thuộc loại trung tâm thành phố, tỉnh lẻ thui). Còn Dream tầu giá 1/3 nên nhiều nhà mua. Sau làn sóng đó, Honda điều chỉnh giá thấp hơn, Yamaha, Suzuki, Sym...cũng vào cuộc. Đẩy giá Dream tàu và bất cứ con xe tàu nào fake kiểu dáng xuống giá 5-6tr/xe. Chất lượng nó đi xuống từ đấy.

Cụ nói bán Dream tàu được 500k mà e buồn. E mới bán con Magic hịn đời đầu, lúc mua ra biển tận 19.5tr. khi đó nó là con option cực khủng như kiểu dáng thể thao, vành đúc, phanh đĩa, nhún thủy lực, đồng hồ thể thao, đèn báo hiệu đến thời điểm thay nhớt, ghế ngiêng về phía trước ( đèo gái là gái cứ auto trôi về phía mình 😆😆). Chưa kể biển số 9686 cực đẹp. Con nè đi đầm chắc, khoẻ, lên cao tốc phóng hơn 100km/h vẫn bon bon. ngoài ăn xăng thì ko có gì để chê. E bán cũng được có 500k mà phải năn nỉ mãi ng ta mới đến rước đi cho đấy 😭😭

Chỉnh sửa cuối:

Multivitamin

[Tịch thu bằng lái]
Thế nên mua xe đi 10 vạn chưa thấm vào đâu
10 vạn thì xe tàu vẫn chửa hỏng!
Xe Hàn chất lượng nhỉnh hơn xe tàu một tẹo, còn xo với Mật, Mỹ vẫn kém xa
Cái dễ nhìn thấy nhất là phần đồng sơn, nhựa nội thất. Xe Hàn sau 5 năm trông như con cóc nghẻ.

Xu Van Gau

Xe tải
Cái dễ nhìn thấy nhất là phần đồng sơn, nhựa nội thất. Xe Hàn sau 5 năm trông như con cóc nghẻ.
Như cóc ghẻ chắc xe Hàn lắp ráp trong nước thôi bác ơi, giảm chất lượng để giảm giá thành chứ xe nhập khẩu 10 năm nhìn nội thất vẫn khá ngon trừ ghế da thôi.

minh431

Xe tăng
Như cóc ghẻ chắc xe Hàn lắp ráp trong nước thôi bác ơi, giảm chất lượng để giảm giá thành chứ xe nhập khẩu 10 năm nhìn nội thất vẫn khá ngon trừ ghế da thôi.
Các cụ nói thế nào ấy chứ! Em KM a. Hải, 5 tháng nữa tròn 10 tuổi, chạy 7,7v, dầm mưa dãi nắng cả đời nó khi đi bảo dưỡng mới được vào chỗ có mái che.
Rao bán, Thợ đến xem, thử, soi mói, gõ, cậy đủ mọi chỗ không chê 1 lời nào, xong chỉ bảo "chú giữ xe khiếp thật đấy! ". Nhưng em quyết không bán cho thợ.

Xu Van Gau

Xe tải
Các cụ nói thế nào ấy chứ! Em KM a. Hải, 5 tháng nữa tròn 10 tuổi, chạy 7,7v, dầm mưa dãi nắng cả đời nó khi đi bảo dưỡng mới được vào chỗ có mái che.
Rao bán, Thợ đến xem, thử, soi mói, gõ, cậy đủ mọi chỗ không chê 1 lời nào, xong chỉ bảo "chú giữ xe khiếp thật đấy! ". Nhưng em quyết không bán cho thợ.
10 năm bác đi hơn 7 vạn cũng không phải là quá nhiều, nhưng xe tốt còn do người dùng biết chăm sóc nữa bác. Hàng xóm nhà em có bác taxi i10 đi hơn 2 năm mà chạy hơn chục vạn, hỏi bảo chưa thay cái gì trừ thay dầu máy

minh431

Xe tăng
10 năm bác đi hơn 7 vạn cũng không phải là quá nhiều, nhưng xe tốt còn do người dùng biết chăm sóc nữa bác. Hàng xóm nhà em có bác taxi i10 đi hơn 2 năm mà chạy hơn chục vạn, hỏi bảo chưa thay cái gì trừ thay dầu máy
Thế mà có cụ bảo xe Hàn " 5 năm như cóc ghẻ " nên em mới nói.
Xe em đã Hàn rồi lại còn a. Hải lắp nhé! 10 năm phơi mưa nắng nội ngoại thất không xi nhê, ọp ẹp gì.
Thợ không chê nổi 1 câu, chỉ không dám khen xe (sợ em lên giá) , quay sang khen chủ xe. Ha! Ha!

Có mấy ông nick thì vừa tạo, ko biết đi bao nhiêu dòng xe rồi mà lên giọng chê bai, người ta đi nhiều rồi tự khắc rút ra kết luận, có chê bai bỉ bôi nữa thì cũng đến thế thôi, xe hạng A che mưa nắng mà đi được đến 40 vạn thì quá đủ cho nhu cầu với người có thu nhập ko cao rồi, chi phí vận hành bảo dưỡng cũng hợp lý.

em xác nhận Taxi i10 và kia morning trên 40 vạn vẫn hoạt động bình thường rất nhiều trên đường HN - xe còn rất ngon và chủ xe chưa có ý định "thoát tục".
Xe gia điình 1vạn/1 năm chắc các cụ quất bét nhè.
Xe em 8 vạn6 mới chỉ thay thế định kỳ đồ lặt vặt và BD cấp nhỏ, đói tiền nên để chạy tạm đến lúc nghỉ hưu rồi thanh lý là vừa.

HKCat

Xe buýt
Phải công nhận độ bền của xe Hàn Quốc quá khủng các cụ ạ.

Xe Huyndai i10 chạy 5 năm 43 vạn :)) vẫn bon bom trên đường không lỗi lầm gì, khung gầm chắc nịch luôn.

Xe của các cụ chạy gia đình thì có khi chạy cả đời mới bằng taxi chạy 5 năm. Vậy nên các cụ cứ yên tâm mà chạy cho đã nhé, xe gia đình vừa chạy vừa phá cũng không khắc nghiệt bằng taxi đâu :D

Ghi chú dành cho cụ nào chưa biết:
Xe KIA nhà mình và Huydai là một các cụ nhé, cùng một công ty mẹ nên dùng chung động cơ khung gầm và linh kiện (cùng một tập đoàn Huydai Kia Motor Group)

Xe KIA chạy phục vụ gia đình 7 năm 12,5 vạn mà mấy hôm nay chạy vào đường xóc cứ nghe cọc cọc. Sáng qua mang ra gara thợ báo thay mấy thứ hết 1,8 củ.

Chính ra em thấy tiền gửi xe còn tốn tiền hơn chi phí bảo dưỡng cho mấy em morning , i10 này. Tháng nào em cũng mất 1,5 củ tiền gửi xe.

win123vn

Xe máy
khổ cái là kiếm dc con xe 10 vạn mà ko bị tai nạn, máy móc gin, không nọ không kia ... mới khó. Nên đẹp nhất là kiếm dc xe của bạn bè hay người mình biết mới dám mua lại. như em có con Picanto từ 2009 tới giờ vẫn ngon lành cành đào (hi hi mới cầy dc 3 vạn các cụ ạ).

fiatcoi

Xe tăng
Xe KIA chạy phục vụ gia đình 7 năm 12,5 vạn mà mấy hôm nay chạy vào đường xóc cứ nghe cọc cọc. Sáng qua mang ra gara thợ báo thay mấy thứ hết 1,8 củ.
i10 của huydai nó khác kia hay sao ý cụ , E có kia carans cũng chạy 10v thấy máy móc kg êm lắm mấy cụ cùng đời có cụ đã chảy dầu thước lái rồi .

phuongchi

Xe buýt
Em đi con accent đến nay là suýt 6 năm, 11 vạn, ngoài những Cái định kỳ phải thay thì có phải sửa nước hấp hơi vào đèn, thay cảm biến điều hoà còn chưa phải thay bất cứ cái gì khác cả. Như vậy theo các cụ là bền hay không bền ah?