[Funland] Thực trạng các đoàn cao cấp đi họp nước ngoài

No Fear

Xe điện
Oh...iêm sorry cụ.

Máy bay chuyên cơ đằng nào cũng trống nhiều nên bán thêm vé cho các chủ doanh nghiệp đi theo. Vé hơi mắc, nhưng mà chủ DN có cơ hội chụp ảnh chung cùng lđ cấp cao về treo tường để PR...
Bọn Vcci là phe vé số 1.

Kontum2018

Xe hơi
Nói gì các đoàn cao cấp, em tham gia 1 lớp học, hoàn thành đủ mọi điều kiện qua bên kia tham gia một khoá học tầm nửa tháng. Mọi thủ tục xong hết nhưng phút cuối em và một số người phải ở nhà để nhường xuất cho các bác trên bộ, vụ ... đi qua bên kia, mặc dù méo có tên trong danh sách lớp học. Mịa, cái xứ vịt này quan chức thối hơn mứt từ trên xuống dưới rồi. Có gì lạ đâu mà cụ thắc mắc.
Chỗ em không thế đâu nhé

Vova

Xe container
Em thấy cái dã man nhất thu được từ những đoàn đi nước ngoài là GIẢI PHÁP. Kiểu luật này thuế kia đưa ra toàn có thêm giải thích khoản này Mexico có thu, khoản kia nên Tanzania làm còn nghiêm hơn ... Nói chung lấy chỗ này một tí, chỗ kia một tẹo, tất cả chỉ để giải trình cho cả mớ hổ lốn nào đấy :).

viet_hau

[Tịch thu bằng lái]
cái này thắc mắc làm gì chứ. ha ha muốn xem như nào thì cứ phải vào cấp cao cụ ợ

beomap2

Xe container
Em đi làm việc và là thảo dân chứ không phải thành viên cao cấp ạ
Cụ là thảo dân thì làm việc thảo dân, còn người ta là cán bộ cao cấp thì làm việc cao cấp, cụ là người trong cuộc mà còn hỏi người ngoài cuộc, cụ không bị dở người thì cũng GATO.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em là dân kỹ thuật đi làm việc phục vụ các thành viên cao cấp ạ. Em nói vậy là cụ hiểu
Đất nc này vẫn vậy, e từng làm TV trưởng dự án của 1 TP vốn ODA, ấy thế mà đi ktra thiết bị bên EU thì e lại k có xuất mà tận 23 thành viên toàn quan chức tỉnh và TP đi vui vẻ

Cakiem168

Xe tải
Quân đầu tôm quen thói tiêu xèng chùa roài.... bọn nài mà được bên B mời đi thì vòi còn hơn cave, ăn chơi thì bựa vãi cả tù và. Đặc điểm của bọn nài là ban đầu thì rất chi là đạo mạo, đến ngày thứ 2 thứ 3 là đòi ăn L... ngay.
Món Lồng, à Lòng ngon mà cụ, ai mà chả thích

Hà Tam

Xe điện
Nói gì các đoàn cao cấp, em tham gia 1 lớp học, hoàn thành đủ mọi điều kiện qua bên kia tham gia một khoá học tầm nửa tháng. Mọi thủ tục xong hết nhưng phút cuối em và một số người phải ở nhà để nhường xuất cho các bác trên bộ, vụ ... đi qua bên kia, mặc dù méo có tên trong danh sách lớp học. Mịa, cái xứ vịt này quan chức thối hơn mứt từ trên xuống dưới rồi. Có gì lạ đâu mà cụ thắc mắc.
Cụ nêu thí dụ này nói phút cuối thay đổi được người là chưa hợp lý, vì bên kia phải có thư mời kèm số lượng/danh sách tham gia lớp học, còn phải có quyết định cử đi học theo thư mời, và kèm danh sách học viên. Quy trình này phải diễn ra trước vài ngày mà cụ không biết.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em từng tham gia các đoàn công tác cao cấp ra nước ngoài họp, đàm phán, học tâp...Đoàn đi có rất nhiều thành viên cao cấp từ các bộ ngành. Thường cỡ khoảng 16-20 người. Ở đây đơn vị chủ trí thường khoảng 3-4 người. Điều đặc biệt là công việc tập trung chỉ vào 3-4 người này. Còn lại các thành viên ''cao cấp'' chủ yếu là mới tinh, tham gia họp nhưng thường hướng đến đi thăm quan mua sắm du lịch. Em thắc mắc những thành phần này đi họp làm gì.Có phải là nắm bắt nội dung để về triển khai các công việc liên quan. Các cụ thông não hộ em với ạ. Ahihi
Tranh thủ đi tour miễn phí cho mở mang tầm mắt

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Em là dân kỹ thuật đi làm việc phục vụ các thành viên cao cấp ạ. Em nói vậy là cụ hiểu
Việc của cụ chủ yếu là sang mua sim cho vào cục phát wifi phục vụ các xếp pk? :))

xe mất phanh

Xe container
Quân đầu tôm quen thói tiêu xèng chùa roài.... bọn nài mà được bên B mời đi thì vòi còn hơn cave, ăn chơi thì bựa vãi cả tù và. Đặc điểm của bọn nài là ban đầu thì rất chi là đạo mạo, đến ngày thứ 2 thứ 3 là đòi ăn L... ngay.
Cái đis, nói chuổn vãi L.

haivanphe

Xe container
Cơ quan em cũng vừa tổ chức đi học tập ở nước ngoài cho 1 đoàn các bác ở tỉnh. Đến phút cuối thì có 2 bác to to đưa Gấu đi cùng (các bác tự chịu chi phí). Sang đến bên kia học nghiêm túc được khoảng 2 ngày đầu, rồi các ngày sau các bác ấy yêu cầu học nửa buổi/1 ngày (dạy sớm lên và xuyên trưa) để dành thời gian làm việc khác :D :D :D.

nesta_vn84

Xe buýt
đi họp thế này thì nhiều mà, mỗi tội em chưa được đi bao giờ, :D

Kontum2018

Xe hơi
Việc của cụ chủ yếu là sang mua sim cho vào cục phát wifi phục vụ các xếp pk? :))
Ngày thì công việc với bạn, tối điếu đóm cafe phục vụ các thành viên cao cấp họp chi bộ 52 thành viên, có hôm đông thì lên đến 100 thành viên. Nhiệm vụ buổi tối của em là triệu tập thành viên cao cấp, thường là 4 người, mỗi người cầm đầu 9 thành viên và quản lý 16 thành viên dự bị, cung cấp lương thực, vũ khí , thuốc men đạn dược để chiến đấu. Đêm thì cafe, mì tôm, hay bánh trái thỉnh thoảng được các thành viên cao cấp cho vào thế chỗ để học tập kinh nghiệm thực chiến để sau này nếu lên làm thành viên cao cấp còn biết dàn trận chiến đấu. Thành quả cho mỗi cuộc chiến là phá hủy nhà đối phương về làm toalet nhà mình. Cuộc chiến cũng khốc liệt lắm các cụ ợ. Khà khà

xichlo3banh

Xe tăng
Em từng tham gia các đoàn công tác cao cấp ra nước ngoài họp, đàm phán, học tâp...Đoàn đi có rất nhiều thành viên cao cấp từ các bộ ngành. Thường cỡ khoảng 16-20 người. Ở đây đơn vị chủ trí thường khoảng 3-4 người. Điều đặc biệt là công việc tập trung chỉ vào 3-4 người này. Còn lại các thành viên ''cao cấp'' chủ yếu là mới tinh, tham gia họp nhưng thường hướng đến đi thăm quan mua sắm du lịch. Em thắc mắc những thành phần này đi họp làm gì.Có phải là nắm bắt nội dung để về triển khai các công việc liên quan. Các cụ thông não hộ em với ạ. Ahihi
Ko có nhwngx đội đấy đi thì người cần đi thật để làm việc lại khó đi đấy.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Ngày thì công việc với bạn, tối điếu đóm cafe phục vụ các thành viên cao cấp họp chi bộ 52 thành viên, có hôm đông thì lên đến 100 thành viên. Nhiệm vụ buổi tối của em là triệu tập thành viên cao cấp, thường là 4 người, mỗi người cầm đầu 9 thành viên và quản lý 16 thành viên dự bị, cung cấp lương thực, vũ khí , thuốc men đạn dược để chiến đấu. Đêm thì cafe, mì tôm, hay bánh trái thỉnh thoảng được các thành viên cao cấp cho vào thế chỗ để học tập kinh nghiệm thực chiến để sau này nếu lên làm thành viên cao cấp còn biết dàn trận chiến đấu. Thành quả cho mỗi cuộc chiến là phá hủy nhà đối phương về làm toalet nhà mình. Cuộc chiến cũng khốc liệt lắm các cụ ợ. Khà khà
52 là chính chứ 100 thì cũng ít đoàn đáp ứng cụ nhỉ? ;))

2111987

Xe hơi
Em làm land tour cho 1 công ty Dubai, nhiều đoàn nhà nước đi lắm, ko quan trọng tiền, lịch trình làm việc+thăm quan du lịch hoặc tiếng là đi công tác mà chương trình toàn đi chơi. Vô tội vạ, quan trọng nhất là kênh hóa đơn các cụ nhé. Tiền hết 1, kênh hóa đơn có thể lên 2,3 lần. Quá là điều bình thường luôn.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Đi nước ngoài tháp tùng quan chức mà có các doanh nghiệp tư nhân đi là phải đóng tiền mới được tham gia, số tiền cũng không phải là ít đâu ạ.