Thảo luận Thuế TB tăng 18% - Các Bác vào thông não cho em cái

khachuy225

Xe tải
Hôm nay , lướt Face em thấy thông tin này . Giật mh mang lên đây hỏi lại các cụ trên này . Cụ nào có thông tin sát thực nhất trao đổi lại thông tin cho ae biêt .
Em nghĩ nếu tăng thì có thể tăng thuế TB xe bán tải là có thể chắc chắn , còn tăng thuế TB xe lên 18% thì thực sự căng

http://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/tai-chinh/gia-tinh-le-phi-truoc-ba-o-to-cao-nhat-la-40-ty-404667.html
p/s : sau khi em lập thớt này trao đổi về việc tăng thuế TB vào năm 2018 . Em thấy ngoài việc nhận được nhiều ý kiến mang hướng tích cực thì cũng có nhiều ý kiến của cccm mang đại ý là :" sâu bán hàng mang thông tin ra Dọa khách hàng - mua nhanh kẻo thuế tăng vv... "
Em xác nhận lần nữa là thớt lập ra rất cần ý kiến đóng góp mang tính tích cực để có thể câu trả lời xác thực nhất về việc :" năm 2018 có tăng thuế TB hay không , nếu tăng thì tăng bao nhiêu và thời gian tăng sẽ vào thời điểm nào trong năm "
Cụ nào biết thông tin thì vui lòng comment để tất cả cccm trên này nắm thông tin xác thực nhất

Trân trọng

Chỉnh sửa cuối:

Cậu Ông Giời

Xe đạp
Nó điều chỉnh giá tính thuế chứ có phải tăng % thuế đâu :-??

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Theo em đọc và hiểu thì đây là điều chỉnh giá tính thuế của xe ;)

Tran dac thai

Xe hơi
Mấy cụ bán xe mang hình ra dọa những cụ đang chờ 2018 em ko hiểu là các cụ có hiểu nội dung bài báo nói gì ko mà mang ra dọa bán hàng cần phải có kiến thức và nhận thức cư sử đúng mực vả lại những người mua ôtô toàn người có tiền họ ko rễ bị dọa một cách rễ thế .bài báo chỉ nói đến giá tính thuế chứ có nói tăng phí trước bạ đâu và bài báo từ tháng 10 mà

Mấy cụ bán xe mang hình ra dọa những cụ đang chờ 2018 em ko hiểu là các cụ có hiểu nội dung bài báo nói gì ko mà mang ra dọa bán hàng cần phải có kiến thức và nhận thức cư sử đúng mực vả lại những người mua ôtô toàn người có tiền họ ko rễ bị dọa một cách rễ thế .bài báo chỉ nói đến giá tính thuế chứ có nói tăng phí trước bạ đâu và bài báo từ tháng 10 mà
em sẽ đánh dấu vào đây, nhanh là tháng 3 và chậm là tháng 4 sẽ áp dụng ạ

Hungproda

Xe tải
Chả biết tăng lên trời ntn chứ em biết chắc chắn lf sang năm thuế về 0 cái đã :))
Ngồi hóng mấy cái tin đồn nhức cả đầu

E thấy những bình luận của bác khá là chân tình, ủng hộ bác!
em cảm ơn bác, những cái trên khi họp PKD giám đốc kinh doanh bên em có chia sẻ, em cũng chia sẻ lại cho các cụ được biết thôi

hung_mts

Xe buýt
Chắc chắn nó sẽ lên để bù lại những thuế đã giảm. CÒn khi nào lên thì các cụ chờ nhé

tuanphong1909

Xe máy
Đây là bài báo nói về giá cơ sở để tính thuế trước bạ đối với 1 số mẫu xe, chả liên quan gì đến việc tăng phí trước bạ cả. Việc tăng trước bạ là qđ của ubnd, trình các bác tới đâu mà cứ khẳng định chắc nịch tăng bao nhiêu và chừng nào áp dụng, nghe buồn cười lắm.
Thay vì hù khách kiểu đấy hãy tập trung vào tư vấn chất lượng sp để thu hút kh hơn. Tôi nói thật !

duongxnk

Xe hơi
các cụ sale k bán được xe nên giở mánh ra hù nông dân tý thôi.

khachuy225

Xe tải
cụ không thấy em để tiêu đề ak ? em lập thớt này là nơi tất cả mọi người trao đổi thông tin chính xác nhất về việc :"Có hay không tăng thuế TB vào năm 2018 " chứ không phải ép các cụ mua xe chạy thuế cụ nhé
Em hy vọng trên này có cụ nào nắm được thông tin sát thực nhất , chia sẻ thông tin cho mọi người nắm được .
Còn cụ nào vào thớt mang suy nghĩ tiêu cực thì vui lòng các cụ tham gia thớt khác ạ

grandis2012

Xe buýt
Em đồng ý với cụ!!!! Em rất không ưa với các thể loại sâu hoặc không có kiến thức về đọc hiểu hoặc có ý định tạo tâm lý để khách hàng cần thấy phải mua sớm.
Làm sâu thì cũng phải có cái tâm của người chứ đừng vì doanh số mà cố tình bóp méo thông tin đi!!!

tien_dat

Xe hơi
Sâu mà còn giả nai

Phong Vạn Lý

Xe đạp
Tăng thuế TB có khi các cụ mua cuối năm nay rồi bán lại đầu năm sau có khi còn có lãi ấy nhỉ?

Bưởi 5 Roi

Xe đạp
Mấy ông sale tung tin vớ vẩn hay đọc hiểu có vấn đề không biết? :-??

congbocngheo

Xe buýt
Về thông tin chủ thớt hỏi, quan điểm Em thế này:
- Không có thuế trước bạ, chỉ có lệ phí trước bạ, hiện đang được điều chỉnh bởi Nghị định 140/2016/NĐ-CP, quy định trước bạ với xe dưới 9 chỗ là 10%, địa phương được tăng không quá 50% mức chung nhưng phải thông qua HĐND;
- Kỳ họp thứ năm, Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội đầu tháng 12/2017 đã thành công tốt đẹp. Hoàn toàn không đề cập gì đến việc tăng phí trước bạ;
Các Cụ cứ yên tâm là ít nhất cho đến kỳ họp HĐND kỳ tới (khoảng tháng 7/2018) lệ phí trước bạ tại Hà Nội đối với xe dưới 09 chỗ vẫn là 12% nhé.
- Xây dựng và ban hành một Nghị định phải theo quy trình xây dựng văn bản quy phạm pháp luật, phải xây dựng dự thảo, lấy ý kiến của các đối tượng bị tác động, thẩm định qua Bộ Tư pháp rồi họp Chính phủ mới ban hành;
- Hội đồng nhân dân chỉ họp một năm 02 kỳ, tháng 7-8 và tháng 12 hàng năm. Tất nhiên một số điều Nghị định có thể áp đặt luôn không cần qua Hội đồng nhân dân thông qua;
- Trước bạ ô tô là áp dụng chung cho cả các địa phương trong cả nước. Việc quá tải chỉ đối với một số đô thị lớn. Nếu tăng với tất cả các địa phương thì sẽ đi ngược lại chủ trương phát triển công nghiệp ô tô, còn nếu chỉ cần tăng với Hà Nội và TP HCM thì không cần ban hành Nghị định mới vì khung Nghị định cũ vẫn còn để dư địa để tăng;
Hơn nữa, một số "tay to" đang đầu tư ô tô. Nếu năm nay tăng rồi hai năm nữa lại giảm thể hiện chính sách thiếu nhất quán, "lộ quá", Chính phủ còn gì là kiến tạo nữa phải không các Cụ.

Chỉnh sửa cuối: