[Funland] Thuốc lá có hại sức khoẻ: Chia sẻ kinh nghiệm bỏ thuốc, hưởng ứng OF không khói thuốc

Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe, bạn hãy chọn một phương án theo ý bạn nhé

• Tôi là người hút thuốc lá và chưa có ý định bỏ

Lượt chọn: 15 15.8%
  • Tôi là người hút thuốc lá và đang có ý định bỏ

Lượt chọn: 28 29.5%
  • Tôi là người hút thuốc lá, đã từng bỏ thuốc nhiều lần rồi nhưng không thành công

Lượt chọn: 24 25.3%
  • Tôi đã từng là người hút thuốc lá nhưng đã bỏ thuốc được rồi, giờ không còn hút nữa

Lượt chọn: 14 14.7%
  • Tôi là người không hút thuốc lá và nghĩ mình sẽ không bao giờ hút

Lượt chọn: 12 12.6%
  • Tôi là người không hút thuốc lá nhưng trong tương lai gần có thể tôi sẽ hút

Lượt chọn: 2 2.1%

• Tổng bình chọn
    95
  • Thời gian đóng: .

Daothanhtung

Xe tải
Chả là đợt vừa rồi,thấy các cụ kêu ca về vấn đề thuốc lá giả nhiều quá.em ngồi suy nghĩ rất nhiều,.mình vừa mất tiền mà phải hút thuốc lá giả,vừa hại sức khỏe bản thân.nên trước cách đây 1 thời gian em có lập cái thớt này kêu gọi các cụ bỏ thuốc
quay đi quay lại đã 4 tháng có lẻ,đến nay em đã bỏ đc thuốc hoàn toàn,không còn cảm giác thèm thuồng thuốc lá nữa.kinh nhiệm của em là khi nào thèm thuốc lá,làm 1 cốc nước lọc thật to,rồi ngồi buồn thì ăn kẹo cao su,ăn quà vặt để quên đi cảm giác.em thấy cách này rất hay mà hiệu quả,nên em chia sẻ với các cụ :6:
đôi lúc có người mời,vì 1 số lí do nên mình đành phải hút 1 điếu xã giao,nhưng mà hút xong cũng ko còn cảm giác thèm thuốc như ngày xưa nữa.giờ tự nhiên em 1 ngày uống phải 2 lít nước lọc,thấy bảo còn tốt cho thận,giảm đc sỏi thận nữa :)[/QUOTE

Rất hoan nghênh tinh thần vì cộng đồng của cụ, nhưng cụ chọn diễn đàn này để đưa ra vấn đề thì em ko hợp lắm. Cụ chả biết ngày xưa các bác tài đến 99% là nghiện thuốc à. hút thuốc làm cho tình thần minh mẫn, tỉnh táo, lái xe an toàn, đi đến nơi, về đến chốn. Cái lợi ích đem lại rất là to lớn. Cho nên em dự là dù có hại chút ít cho SK, tăng giá thuốc lên đến 130k/01bao vinataba (gấp 10 bây gìơ) thì các ofer nhà ta vẫn hút đều đều thôi

anchibui

Xe điện
Bỏ thuốc ko khó.
Quan trọng ko tái nghiện. 100 người có ý định bỏ thình thành công 100%. Sau vài tháng đến vài năm thì tái nghiện 99 người.
Em nghĩ rùi bác cũng tái nghiện... hì.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Chả là đợt vừa rồi,thấy các cụ kêu ca về vấn đề thuốc lá giả nhiều quá.em ngồi suy nghĩ rất nhiều,.mình vừa mất tiền mà phải hút thuốc lá giả,vừa hại sức khỏe bản thân.nên trước cách đây 1 thời gian em có lập cái thớt này kêu gọi các cụ bỏ thuốc
quay đi quay lại đã 4 tháng có lẻ,đến nay em đã bỏ đc thuốc hoàn toàn,không còn cảm giác thèm thuồng thuốc lá nữa.kinh nhiệm của em là khi nào thèm thuốc lá,làm 1 cốc nước lọc thật to,rồi ngồi buồn thì ăn kẹo cao su,ăn quà vặt để quên đi cảm giác.em thấy cách này rất hay mà hiệu quả,nên em chia sẻ với các cụ :6:
đôi lúc có người mời,vì 1 số lí do nên mình đành phải hút 1 điếu xã giao,nhưng mà hút xong cũng ko còn cảm giác thèm thuốc như ngày xưa nữa.giờ tự nhiên em 1 ngày uống phải 2 lít nước lọc,thấy bảo còn tốt cho thận,giảm đc sỏi thận nữa :)
Kinh nghiệm của em không phải là uống nước lọc mà là bỏ hội bạn OF hút thuốc lá. Kết quả bỏ xong thuốc lá thì em cũng hết bạn. Giờ muốn nhậu phải mở tủ lạnh lôi 1 chai ra uống một mình.

3G

3Bugi
Kinh nghiệm của em không phải là uống nước lọc mà là bỏ hội bạn OF hút thuốc lá. Kết quả bỏ xong thuốc lá thì em cũng hết bạn. Giờ muốn nhậu phải mở tủ lạnh lôi 1 chai ra uống một mình.
Em cũng y như bác
Bây giờ em mới chơi lại hội bạn nhưng bọn nó bắt phải tặng mỗi thằng 1 bao thuốc / 1 ngày
Trời..........em lại tái nghiện thành công nữa nên tốn kém quá
Em khổ quá, bác Giao Thông có cách nào giúp em không?
Đúng là Tây nó có 1 câu không sai tí nào
Tomorow....I will slon slife !

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em cũng bỏ thuốc được đúng 3 năm! Trong 3 năm phải nói là trong sạch hoàn toàn, trong người không hề có tí khói nào! Thế mà cuối cùng vẫn hút lại!! :-??

minh0075

Xe điện
Chủ yếu là phải quyết tâm ,ko có cách nào hết.Em hút hối lớp 6,cấp 3,hết đại học,đi làm 5 năm thì bỏ.Cố g ắng bỏ được 1 tháng thôi là ok vì hút lại ko thấy ngon nữa.
Giờ thỉnh thoảng bia rượu ngất ngây làm 1 bi...điếu cày,phê lắm nhưng hôm sau ko nhớ nữa.Món điếu cày này kụ nào xơi thử thuốc Vĩnh Bảo,cây trồng trên đất pha cát,lá già chín vàng,thái nhỏ,phơi tái nhưng ko hồ nhé,nặng tức ngực lun,đã lém.

ngaydoclap

Xe container
Cụ nào bỏ được rồi ra gặp em lĩnh thưởng :D

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Em cũng bỏ thuốc được đúng 3 năm! Trong 3 năm phải nói là trong sạch hoàn toàn, trong người không hề có tí khói nào! Thế mà cuối cùng vẫn hút lại!! :-??
Cụ là người sáng suốt trở lại.. tuy rằng hơi muộn nhưng ko sao.. chúc mừng cụ :)

3G

3Bugi
Đỉnh cao của Ing nít...:)
Bác hiểu câu đó của em......bác cũng đỉnh cao đấy
Hôm em mua tặng bác cái Cai Thuốc Lá cặp vào Tai.....thấy thế nào?
Em thì cũng có tác dụng rồi
Bỏ thuốc thì chẳng thấy đâu, tự nhiên quên một số thứ..............mỗi Nợ là chẳng quên tí nào
Thế mới chán

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác hiểu câu đó của em......bác cũng đỉnh cao đấy
Hôm em mua tặng bác cái Cai Thuốc Lá cặp vào Tai.....thấy thế nào?
Em thì cũng có tác dụng rồi
Bỏ thuốc thì chẳng thấy đâu, tự nhiên quên một số thứ..............mỗi Nợ là chẳng quên tí nào
Thế mới chán
Bác nợ em 1 cây thuốc Thăng Long, chưa thấy trả cũng không thấy nhắc lại, còn nhớ không?

Kinh nghiệm của em, đầu tiên bỏ chơi với Giangtrọc. Một ngày Gtroc hút 3 bao, mình ngửi không cũng đã đủ nghiện rồi.
Tiếp theo là bỏ hội offroad, những Gay, Kar, 3G, UAZ... hút ngày 2 bao, mình nhìn cũng thấy thèm rồi
Sau nữa là bỏ hội min, mốt. Cứ nhìn cách Hachi, XO, NIKIO, Hùng cò, Khoaquay cầm điếu thuốc rít đến khi lửa cháy cả vào đầu lọc thì biết họ đam mê đến thế nào
Thêm vào đó là không chơi với OFer hút thuốc lá. Ngồi uống cùng mà thỉnh thoảng lại thấy họ với tay lấy cái bao thuốc, rút một điếu rồi cầm gõ gõ xuống mặt bàn cho điếu thuốc nén chặt lại, chấm đầu lọc vào ly bia để tăng độ phê rồi rút túi lấy cái bật lửa zippo vẩy một phát để châm thuốc. Nhìn rất ngứa mắt.

À quên, em bỏ thuốc lá vì không có tiền để mua thuốc, mà bỏ chơi với hội hút thuốc thì không biết xin ai thuốc và lửa nên đành phải bỏ, mặc dù rất tiếc.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

bau67

Xe container
Cháu 1 lần cũng định CAI, nhưng tổng kết lại thì Xiền mua Kẹo Cao Su gấp 3 lần Xiền mua Thuốc Lá, thế là lại thôi !

kikysuke

Xe đạp
Bỏ vợ thì em bỏ được chứ còn bỏ thuốc thì em chã bọ đưc.

ZEST

Xe đạp
Ngày nào cũng nhăm nhăm găm bao thuốc trong túi để nhỡ có hết thì còn có mà hút cũng thấy mất nhiều thời gian. Chúc mừng cụ đã bỏ được thuốc.

Cảnh sát G.T

Xe điện
À quên, em bỏ thuốc lá vì không có tiền để mua thuốc, mà bỏ chơi với hội hút thuốc thì không biết xin ai thuốc và lửa nên đành phải bỏ, mặc dù rất tiếc.
Vậy bác bỏ thuốc mình mua đê! Thuốc mời vẫn hút! :))

pingpoong

Xe tăng
à mà em nghe thông tin từ bộ tài chính,mặt hàng thuốc lá sắp tới sẽ tăng 50% thuế
các cụ nên giảm hút hoặc cai đi là vừa :)
thế thì dân càng đua nhau hút, cụ có biết dân VIệt có cái oai là cứ đắt mà chơi nó mới sang :))

quangdieu05

Xe buýt
Gấu nhà cháu bắt cai thuốc lá.
Cháu nói nhỡn câu: Anh mà bỏ thuốc, thì nhất định là phải nghiện 1 cái khác.
THế là chả nói gì nữa :D
Cháu funs tý thôi.
Chứ thực sự là cháu không ngửi được khói thuốc lá, đừng nói đến hút :D
Cứ thấy mùi khói thuốc lá, là cháu khó chịu không thở được.
Từ bé đến giờ, cháu mới nghiện có mỗi OF nhà mình.

Xe bọ xít

Xe container
Cụ cứ nghĩ đến hút thuốc lá "chuyện ấy" yếu đi thì Cụ sẽ cai được ạ!
Cụ nào có thống kê hay kinh nghiệm về chuyện này chia sẻ đi

dapvocaydan

Xe điện
Cụ cứ nghĩ đến hút thuốc lá "chuyện ấy" yếu đi thì Cụ sẽ cai được ạ!
Cụ nào có thống kê hay kinh nghiệm về chuyện này chia sẻ đi
Em yêu thuốc lá cũng được 10 mấy 5, cơ mà em thấy chuyện ấy vẫn ầm ầm.