[Funland] Thuốc này là thuốc gì?

Vienxu

Xe tăng
Ko Cỏ thì Rơm. Nói chung cháu nó mà đú dư lày thì cũng lo. Bạn bè khích cho 1 câu lại thể hiện bản lĩnh thì dễ dính chưởng lắm.
Cụ nhầm đấy! Người hút cần sa rất thích hoà bình, vui vẻ, ko thích cãi nhau khi phê.

thuyphongthanh

Xe lăn
Bên Canada và vài bang của Mỹ hợp pháp hóa việc sử dụng cỏ rồi.Việt Nam thì vẫn cấm nhưng chúngnó vẫn dễ dàng mua trên mạng như mua các đồ vật khác..

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cỏ rồi cụ ơi. Nhẹ nhàng tâm sự vói F1, rồi bảo hút thử cho biết thôi hút nhiều hại sức khỏe ... khuyên cháu ko nên hút ( 2 bố con cũng hút và tâm sự là tốt nhất). Cái này chơi bời theo chúng bạn thôi chứ không phải như ma túy, nhưng cần khuyên nhủ, ngăn chặn không cháu nó lại nâng đời .

j23

Xe container
Cỏ rồi cụ ơi. Nhẹ nhàng tâm sự vói F1, rồi bảo hút thử cho biết thôi hút nhiều hại sức khỏe ... khuyên cháu ko nên hút ( 2 bố con cũng hút và tâm sự là tốt nhất). Cái này chơi bời theo chúng bạn thôi chứ không phải như ma túy, nhưng cần khuyên nhủ, ngăn chặn không cháu nó lại nâng đời .
Like mạnh ý kiến này của cụ!
Cháu em là thạc sĩ nó còn hút mà nhưng thi thoảng lắm thôi :D Quan trọng là hiểu về cỏ và biết điểm dừng, giờ bọn trẻ hút cỏ cũng ko hoàn toàn là 100% tiêu cực như ngày xưa, nhưng chắc chắn phụ huynh phải bám sát và kiểm soát, chứ bọn trẻ nó nâng đời là bỏ mẹ

darthvader

Xe điện
Thằng em họ em ngày xưa chết vì ma túy, khởi đầu cũng từ 1 vài thứ nhẹ nhàng gì đó mà nó bảo không nghiện đâu.. Nên với em thì phải triệt ngay từ đầu, nhẹ không nghe thì quân phiệt vào...

Me^4ba'nh

Xe tăng
Like mạnh ý kiến này của cụ!
Cháu em là thạc sĩ nó còn hút mà nhưng thi thoảng lắm thôi :D Quan trọng là hiểu về cỏ và biết điểm dừng, giờ bọn trẻ hút cỏ cũng ko hoàn toàn là 100% tiêu cực như ngày xưa, nhưng chắc chắn phụ huynh phải bám sát và kiểm soát, chứ bọn trẻ nó nâng đời là bỏ mẹ
Mình còn hút mà cụ :)) , em trước nghiện thuốc lá nặng nên hút 1 cuốn như trên cũng chưa phê pha gì mà thấy hôi không ngon.

j23

Xe container
Mình còn hút mà cụ :)) , em trước nghiện thuốc lá nặng nên hút 1 cuốn như trên cũng chưa phê pha gì mà thấy hôi không ngon.
Em vợ em làm bếp trưởng, nhân sự Vingroup, nó cũng thi thoảng hút, mỗi tội các cụ cấm hút ở nhà vì có trẻ con, có lần trẻ con nó làm ầm lên vì hút trong nhà mùi nồng nặc. Ông già nghiện thuốc nặng ngửi và hút thử còn bảo chịu, chúng mày giờ hút cái gì chán bỏ mẹ..Nói thế thôi nhưng ông già vợ em giám sát và chăm non nó ghê lắm đừng đùa..vì mấy cái trò này với ổng chỉ là muỗi!
Món này giờ em thấy đám kiến trúc - nghệ thuật có vẻ dính nhiều, ko như tầm chục năm trước toàn bọn loai choai đầu vàng đầu đỏ và các quán nước tụ điểm phức tạp..

hauyenhd

Xe container
Điếu kia là cỏ hút cũng bt nó mà rẻ như thuốc lá thuốc lào xem chả 1 đống ông hút ấy chứ.

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Cụ này nói chuẩn đấy ạ, khi nào cháu nó bắt đầu ra trường và đi làm kiếm tiền thì cho tập hút thôi ạ, chứ mới năm 2 là còn bồng bột lắm.

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Em vợ em làm bếp trưởng, nhân sự Vingroup, nó cũng thi thoảng hút, mỗi tội các cụ cấm hút ở nhà vì có trẻ con, có lần trẻ con nó làm ầm lên vì hút trong nhà mùi nồng nặc. Ông già nghiện thuốc nặng ngửi và hút thử còn bảo chịu, chúng mày giờ hút cái gì chán bỏ mẹ..Nói thế thôi nhưng ông già vợ em giám sát và chăm non nó ghê lắm đừng đùa..vì mấy cái trò này với ổng chỉ là muỗi!
Món này giờ em thấy đám kiến trúc - nghệ thuật có vẻ dính nhiều, ko như tầm chục năm trước toàn bọn loai choai đầu vàng đầu đỏ và các quán nước tụ điểm phức tạp..
Cụ nói chuẩn, e thấy mấy đám văn nghệ sĩ, nghệ thuật rít thuốc lá khỏe, giờ lại đá thêm tí cỏ nữa. Phòng lúc nào cũng nghi ngút khói, chắc để tạo không gian thuận lợi cho việc sáng tác.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bố còn hút thì cấm thế éo được con...:))

lordwin

Xe hơi
Cái này bọn trẻ và nhiều người lớn cho là bình thường nhưng luật thì từ 2016 nó là chất ma túy rồi. Dích vào phức tạp như án ma túy thường luôn. Khuyên cụ giám sát cu con ngay không đến lúc dính thì mệt nắm. E có đứa cháu năm 1 cũng dích mang 2 điếu như thế có án đấy.

lordwin

Xe hơi
Cái này bọn trẻ và nhiều người lớn cho là bình thường nhưng luật thì từ 2016 nó là chất ma túy rồi. Dích vào phức tạp như án ma túy thường luôn. Khuyên cụ giám sát cu con ngay không đến lúc dính thì mệt nắm. E có đứa cháu năm 1 cũng dích mang 2 điếu như thế mà có án đấy.

Linhmkt

Xe buýt
Cháu nó hút việt vs thái, cam thì cụ bảo nó lấy lá vs bông mà cuốn thôi nhá, để nhiều cành thế kia vừa khét vừa nổ lốp bốp lại chả phê gì ( thấy bảo hút cành vs hạt còn vô sinh cơ :)) )
Mấy loại cỏ đểu này ko nên hút nhiều cụ ah, nó tuy ko gây lú như đá vs các chất khác nhưng có những tác hại sau thanh niên chưa kiểm soát đc
- Rối loạn ăn uống ( đói ăn lung tung các thứ sau khi phê,..)
- Giảm chức năng vận động, giảm sức lao động ( đang phê đố học hành hay làm việc hiệu quả được)
- Rất mất thời gian ( loại như của cháu nó trong ảnh tổng thời gian cả phê cả rã thuốc để bthg trở lại từ 1-3 tiếng tuỳ thể trạng và skhoe )
- Cần cỏ tuy ko hoàn toàn xấu và tác động ít đến gia đình xã hội nhưng nó là đường dẫn cho các chất ma tuý khác nên trẻ con cần tránh xa, ít ra cho đến khi nào tự đi làm nuôi sống bản thân được thì mới đủ nhận thức để dùng.
- Hút nhiều và thường xuyên sẽ suy giảm trí nhớ

Chúc cụ sớm khuyên bảo được cháu nó rời xa được mấy cái này thì tương lai sáng lạn hơn, chứ cỏ này cg gây nghiện nhá , mà phàm đã nghiện thì nên tránh

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Cỏ, nhưng cu con cũng lớn rồi, đại học năm 2 rồi , bố mẹ ko theo sát đi theo bạn bè a dua nhau là dính ngay.
Nói chung dính vào là đau đầu phết đấy

vnproject

Xe máy
Nó là búp hoa của cây cần sa (Cannabis) ngoài hay gọi là cỏ, thực ra nó lần cần. Cỏ là dạng khác nó dùng hoá chất tẩm ướp hút độc haị hơn. :D Cần thì bán hợp pháp ở nước ngoài rùi, tụi trẻ choai choai 15-16t tuổi thể hiện bọn nó hay thích mấy trò hút thử lắm bác. Em cũng thời như vậy :D