[Funland] Thương cho cô gái, đến nay đã 5 năm mà không biết tình hình sau đó thế nào?

lạc lối

Xe điện
Nó đưa vào sâu TQ các cụ khắc thấy cảnh , ngay nạn nhân là người nhà xxx còn chả tìm ra

Ha Cong Anh

Xe điện
Đáng trách. Nhưng đáng thương nhiều hơn mà cụ
Đón các đoàn chị em bị lừa sang TQ được công an TQ bắt trao trả cho ta mới thấy thương cho họ mợ ạ. Xinh xắn, trẻ như cháu này chắc chắn bị bắt làm gái chứ không được lấy chồng. Làm nô lệ ở các động, một ngày tiếp 20-40 khách thì còn gì là con người nữa.

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Đón các đoàn chị em bị lừa sang TQ được công an TQ bắt trao trả cho ta mới thấy thương cho họ mợ ạ. Xinh xắn, trẻ như cháu này chắc chắn bị bắt làm gái chứ không được lấy chồng. Làm nô lệ ở các động, một ngày tiếp 20-40 khách thì còn gì là con người nữa.
Vâng ạ. Tuổi trẻ ai cũng có sai lầm. Cái giá quá đắt. Trách thật nhưng cũng đáng thương mà. Tất nhiên, thương bố mẹ bạn ấy nhiều hơn. Đặt vị trí là bố mẹ bạn ấy, con cái như vậy xót xa mà chẳng làm gì đc.

lum_dong_tien

Xe tăng
Em nghĩ do xã hội mình loạn, để bọn buôn người lộng hành quá. Bọn này phải mạnh tay tử hình hết! Bọn này ác nhất quả đất ác hơn bọn tạt axit
Thôi, bọn tạt axit vẫn ác hơn đi cụ. sk vĩnh viễn ko phục hồi đc, sống mòn mỏi vs thân thể khuyết tật đó quả là đầy đọa.

mega_fun

Xe điện
Em đọc đâu đó bị bán ngoan ngoãn sau 3-5 năm được tự do cùng khoản tiền, bị bán làm vợ thì chịu.

Parejo_10

Xe điện
Bên Trung Quốc nó thiếu phụ nữ nên nó hay có vấn nạn buôn bán phụ nữ và trẻ em. Sang bên ấy thì cũng có trường hợp gặp may mắn …. Nhưng đa số là phải trải qua 1 thời gian khổ ải. Sau nàu cũng có thể lấy đc 1 người đàn ông tốt bụng.

Ocdaonho

Xe tải
khi nào nhà cụ hoặc mợ có con gái tầm từ 15 -17 nổi loạn ..sẽ hiểu ngay .. nghĩ mà cay em nói thật đó. lên đọc bài báo này em kg hề thương gì cô ta cả . chỉ thương bố mẹ cô ta thôi
Cụ ơi, tuổi trẻ ai cũng có thể sai lầm. Nói 15-18 tuổi lớn rồi nhưng thật ra vẫn trẻ con lắm, nhất là những bạn nhỏ ở trong gia đình được bao bọc quá nhiều, ít tiếp xúc xã hội hoặc cập nhật sách báo tin tức về xã hội...Có những sai lầm có thể sửa nhưng nhiều sai lầm khiến phá hủy cuộc đời một con người. Nghĩ nếu đấy là con, em, cháu chắt của mình, đau lòng và thương xót lắm.

Ocdaonho

Xe tải
Mà bây giờ bọn nhỏ lớn nhanh quá. Em có đứa cháu lớp 10 mà đã có ny rồi. Ngày xưa hết cấp 3 em cũng chưa biết gì, ngây ngô như tờ giấy trắng. Học ĐH, Tết về nhà có anh đến nhà tán, em chạy tót lên tầng nằm, để mẹ em tiếp. Mẹ em phải gọi xuống em mới xuống ngồi á.
Cụ đọc cuốn Tìm mình trong thế giới hậu tuổi thơ của Đặng Hoàng Giang ý. Có đoạn bảo học lớp 11 mà chưa làm chuyện ấy là quê nhất lớp. Trường Chu Văn An HN đấy ạ.
Có lần em tham gia hội thảo về tuổi teen nghe số liệu: Tuổi trung bình lần đầu quan hệ tình dục của trẻ em TP ở Việt Nam là 15.

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa đài báo hay kể chuyện cảnh giác các cô gái trẻ bị lừa bán sang Trung Quốc. Mọi người cũng truyền miệng cảnh báo nhau nhiều.

Lâu rồi không thấy mấy tin lừa bán sang Trung Quốc nữa em tưởng nạn này hết rồi, hóa ra giờ vẫn còn ạ.
Em đẩy cái này lên cho mọi người chú ý và hi vọng báo chí cũng tích cực đưa tin hơn.

Còn các cháu bị lừa bán thì quá đáng thương, mong các cụ bớt lời cay nghiệt. Các cháu nó trẻ người non dạ, có thể có cháu cũng ăn chơi nhưng ko phải là những thành phần bỏ đi. Các cháu bị mấy thằng buôn người này tán tỉnh lừa đi theo chúng nó rồi cuộc sống thành địa ngục mà các cụ nói câu đáng đời nghe bất nhẫn quá.

Em nói thật đọc comment của nhiều cụ trai trên này em thấy các cụ còn là thành phần đáng bỏ đi hơn các cháu nó.
Cụ chuẩn quá, tội ng ta, em ngoài 30 kinh qua cuộc sống mà mới đây ra xh còn bị lừa mất tiền. Các cháu còb nhỏ tuổi gặp bọn giang hồ sành sỏi gian xảo sao k bị lừa! Tội quá. Lâu rồi ng ta cũng ít cảnh giác với tội buôn người, dịp này đang bùng phát lừa đảo cờ bạc, cá độ 4.0 làm bao gia đình tan nhà nát cửa

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Thôi, bọn tạt axit vẫn ác hơn đi cụ. sk vĩnh viễn ko phục hồi đc, sống mòn mỏi vs thân thể khuyết tật đó quả là đầy đọa.
À khi nói đen như cột nhà cháy, xấu như ma, … thì cái được là đích so sánh là nhất rồi. Nghĩa là tội tạt axit là quá độc ác dã man hành hạ thể xác tinh thần nạn nhân nhưng k có án tử hình, còn tội buôn người ý e đc so sánh với tội ác nhất thì cũng là cực kì tàn ác vì huỷ hoại cuộc đời tươi đẹp một thiếu niên và gieo rắc đau khổ cho ng thân nạn nhân. Đem tử hình hết

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
À khi nói đen như cột nhà cháy, xấu như ma, … thì cái được là đích so sánh là nhất rồi. Nghĩa là tội tạt axit là quá độc ác dã man hành hạ thể xác tinh thần nạn nhân nhưng k có án tử hình, còn tội buôn người ý e đc so sánh với tội ác nhất thì cũng là cực kì tàn ác vì huỷ hoại cuộc đời tươi đẹp một thiếu niên và gieo rắc đau khổ cho ng thân nạn nhân. Đem tử hình hết
Sao người ta có thể cầm axit tạt vào người khác mà k ghê tay đc cụ nhỉ

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Sao người ta có thể cầm axit tạt vào người khác mà k ghê tay đc cụ nhỉ
khi lòng thù hận dâng lên thì thứ gì họ chả làm được@@ nhưng vấn đề là đứa thù hận là đi thuê bọn khác ra tay, mà cái bọn ra tay lại không quen biết nạn nhân mà vẫn trực tiếp làm mới ghê!