[TNGT] Thương tâm quá, vụ việc vừa xảy ra ở Bắc Giang

Nevermind_1102

Xe máy
Ồ, bác đang than vãn, việc đơ không giải quyết gì bác ạ. Người châu Âu thường nói "muốn dân giàu nước mạnh thì tất cả dều làm quan"...nhưng ở châu Âu thì họ không thể thực hiện điều đó nên họ khá vât vả.

Như chỗ các bác tôi thấy hầu như mọi người đều giàu, điều đó có nghĩa là các bác sắp có 100 triệu quan. Bác chỉ là số ít chắc sắp đến lượt, hãy kiên nhẫn.

Tất nhiên tôi hoàn toàn tôn trọng việc bác than vãn cho dù không lâu nữa bác sẽ không còn là dân đen nữa đâu. Chắc chắn rồi.
Em thu nhập cũng tầm 2k rồi bác, quê e thì toàn công nhân lấy đâu ra 100 triệu quan đc :))

Được gửi từ iPhone - Otofun

congngo

Xe điện
Em nghĩ cũng chịu thật. Là rân chơi thì bia rượu xong alo cho thằng đệ nào nó ra oánh xe về tận cửa nhà là xong chứ cố lái để thể hiện cái gì ko biết. Hoặc ko thì cứ vứt mịa nó ở quán rồi gọi taxi nó đưa về. 3 người vô tội chết oan với nó, chẳng hiểu giờ nó có thấy ân hận cắn rứt lương tâm ko?
Thế là cụ chưa hiểu "Rân chơi" rồi. Ở cái tỉnh này bố mài là nhất, tiền đè chết người, không sợ ai, không sợ pháp luật... cụ ạ. Uống say mà phải nhờ người khậc chở về thì hạ thấp anh í quá.

letrungdungcz

Xe tăng

Nn_nf

Xe hơi
Đọc còm thấy các cụ lạc quan, tin tưởng vào xã hội và các đầy tớ nhân dân quá.

Đối với gia đình tài xế gây tai nạn, hàng trăm lần cái chục tỉ để lo liệu chuyện này không phải vấn đề ngoài khả năng.

Không thể so sánh tài xế gây tai nạn với những Quyết FLC, Dũng THM... Bản chất vụ việc khác hẳn nhau ở chỗ: tài xế này không gây thiệt hại, đắc tội hay thù hận với những người đầy tớ của nhân dân.

Tính chất nghiêm trọng của vụ án ở đây là 3 mạng người, nó chỉ có giá trị gây hiệu ứng xã hội trong 1 khoảng thời gian. Với đầy tớ thì 3 chứ 300 mạng ông chủ có khác gì đàn kiến.

Một số cụ trích những bài báo phản ánh cty gia đình tài xế, đó không phải là cty quy mô tầm cỡ quốc gia. Như vậy mới là bền vững và yên ổn, đầu gà hơn má lợn. Hơn 20 năm, trải qua 5-6 đời bí thư- chủ tịch và hiện là số 1 trong tỉnh. Con tầu đã chở quá nhiều đầy tớ, tất cả đều phải chung tay chèo chống trước cơn sóng lớn để tồn tại. Thanh tra chính phủ, C03 bộ CA và các tờ báo lớn có nhỏ có, chỉ đạo của các lãnh đạo chính phủ làm rõ các dấu hiệu sai phạm mấy năm nay...để cho có. Dưới góc nhìn của đầy tớ không có gì ở đây ngoài cơ hội đánh bóng tên tuổi. Sự việc hiện nay cũng vậy.

Chuyện không thể đi quá xa vì nó thể hiện uy tín và sức ảnh hưởng của gia đình tài xế, biết đâu lại là nguy cơ khi dậu đổ bìm leo. Được sự chỉ đạo và phối hợp tài tình khéo léo của các cấp, ban ngành, gia đình tài xế rồi sự việc sẽ lắng dịu sau 1 thời gian nữa, rất khó để “công lý” thành hiện thực. Cuối cùng, điều tốt nhất có thể là hy vọng gia đình tài xế thoáng thoáng tay đền bù cho người nhà nạn nhân.

hưvô

Xe lăn
Đọc còm thấy các cụ lạc quan, tin tưởng vào xã hội và các đầy tớ nhân dân quá.

Đối với gia đình tài xế gây tai nạn, hàng trăm lần cái chục tỉ để lo liệu chuyện này không phải vấn đề ngoài khả năng.

Không thể so sánh tài xế gây tai nạn với những Quyết FLC, Dũng THM... Bản chất vụ việc khác hẳn nhau ở chỗ: tài xế này không gây thiệt hại, đắc tội hay thù hận với những người đầy tớ của nhân dân.

Tính chất nghiêm trọng của vụ án ở đây là 3 mạng người, nó chỉ có giá trị gây hiệu ứng xã hội trong 1 khoảng thời gian. Với đầy tớ thì 3 chứ 300 mạng ông chủ có khác gì đàn kiến.

Một số cụ trích những bài báo phản ánh cty gia đình tài xế, đó không phải là cty quy mô tầm cỡ quốc gia. Như vậy mới là bền vững và yên ổn, đầu gà hơn má lợn. Hơn 20 năm, trải qua 5-6 đời bí thư- chủ tịch và hiện là số 1 trong tỉnh. Con tầu đã chở quá nhiều đầy tớ, tất cả đều phải chung tay chèo chống trước cơn sóng lớn để tồn tại. Thanh tra chính phủ, C03 bộ CA và các tờ báo lớn có nhỏ có, chỉ đạo của các lãnh đạo chính phủ làm rõ các dấu hiệu sai phạm mấy năm nay...để cho có. Dưới góc nhìn của đầy tớ không có gì ở đây ngoài cơ hội đánh bóng tên tuổi. Sự việc hiện nay cũng vậy.

Chuyện không thể đi quá xa vì nó thể hiện uy tín và sức ảnh hưởng của gia đình tài xế, biết đâu lại là nguy cơ khi dậu đổ bìm leo. Được sự chỉ đạo và phối hợp tài tình khéo léo của các cấp, ban ngành, gia đình tài xế rồi sự việc sẽ lắng dịu sau 1 thời gian nữa, rất khó để “công lý” thành hiện thực. Cuối cùng, điều tốt nhất có thể là hy vọng gia đình tài xế thoáng thoáng tay đền bù cho người nhà nạn nhân.
Nói chung chết là thiệt, tiền thì bao nhiêu tiêu cũng hết

langtoilangtoi

Xe điện

Vẫn chứng nào...

xemay_oto89

Xe điện

Vẫn chứng nào...
Thât k nhỉ

AlexHEO

Xe tăng
E chứng kiến 2 trường hợp đặc biệt trong trại đc ở buồng riêng,đầy đủ tiện nghi như ở nhà.2 người này thì ko hề có chức sắc địa vị gì trong xã hội.nhưng tiền nhà nó thì toàn tính bằng tấn bằng tạ chứ ko phải bằng cân
Trong khi bầu kiên thì vẫn phải ở buồng chung như bao phạm nhân bình thường :))
khi bầu kiên mới đến trại,trại động thổ xây 1 cái nhà tầm 30m2 ở dứoi bệnh xá.cả trại đồn xây nhà cho bầu kiên ở :)) nhưng hoá ra là nhà cấp phát thuốc methadone
Không phải nhân vật nổi tiếng lại nhiều tiền thì quá dễ để có buồng riêng cụ ơi. Bên ngoài có tí quan hệ đến lúc vào đấy mới dễ bị soi.

letrungdungcz

Xe tăng

Vẫn chứng nào...
Nếu đúng thế thật thì....em chẳng biết nói gì.

fanmu12345

Xe điện
Thế là cụ chưa hiểu "Rân chơi" rồi. Ở cái tỉnh này bố mài là nhất, tiền đè chết người, không sợ ai, không sợ pháp luật... cụ ạ. Uống say mà phải nhờ người khậc chở về thì hạ thấp anh í quá.
ước gì thằng lái Audi lao vào gốc cây chết toi, có phải hay hơn không

fanmu12345

Xe điện
Kệ tụi sai nha bác ạ.
Thế, cái đám khổ chủ, có vì thế mà Bớt vi phạm đi?

Cụ thể nhất là vụ nâng mức phạt cồn lên 37 triệu ấy bác??!!
Em thích phạt đánh roi bọn uống rượu lái xe hơn.

100 roi vào mông, nằm sấp 1 chỗ trong tháng vì đau quá không đi được, mông nát bết và đầy mủ

New car 2023

Xe điện
Em thích phạt đánh roi bọn uống rượu lái xe hơn.

100 roi vào mông, nằm sấp 1 chỗ trong tháng vì đau quá không đi được, mông nát bết và đầy mủ
100 hèo thì có chú hy sinh bác ạ. Mỗi tướng Hoàng Cái chịu được thôi.

Tôi không chứng kiến, nhưng nghe 1 anh kể, với 8 roi thôi, khổ chủ nằm sấp quay tay mất 4-5 ngày.

fanmu12345

Xe điện
100 hèo thì có chú hy sinh bác ạ. Mỗi tướng Hoàng Cái chịu được thôi.

Tôi không chứng kiến, nhưng nghe 1 anh kể, với 8 roi thôi, khổ chủ nằm sấp quay tay mất 4-5 ngày.
Sửa luật giống Sing, Mã, đánh roi bọn uống rượu lái xe , vừa răn đe vừa đỡ tốn cơm nuôi tù.

Uống rượu lái xe gây tai nạn chết người thì xử tử hình giống Đài Loan

sthd

Xe lăn

dành cho cụ nào hóng ảnh
chắc thanh niên này tự tin Lên đồn trao đổi tí rồi về! nên vẫn chơi nguyên bộ lác cốt với dô lêc.

nằm trong thùng tư trang của phạm nhân chục năm không biết có suy xuyển gì ko

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Có phải thanh niên này vừa ngồi xe lăn 1 thời gian đúng không cụ?
Vâng đúng rồi cụ, ngủ trong xe ngạt khí tí toi, người thường chắc teo rồi, nhà nó đấm cả 1 đống tiền vào đấy nó mới không tèo, đúng là nhà ko có gì ngoài tiền, quý tử chui hết sở nọ sở kia, giờ an vị trong sở cảnh sát rồi, chỉ khổ nạn nhân thôi, em nhìn cũng hơi choáng mặc dù em hay chứng kiến tai nạn, xem tận cảnh mà vẫn có đôi chút nhói lòng, vì có cả trẻ em trong đó, thương cực cụ ah

NTamthu

Xe tải
Đúng là k còn gì để nói. Tính em thằng kia ra tù xiên chết cm nó luôn, đằng nào cũg thế. Pl k xử xh xử.